Tư vấn dân mới tinh sì cô muốn tham gia chụp chẹp

lx125_black

Xe container
Cụ hỏi chung chung quá ... theo em nên đọc thêm 1 chút nữa rồi hỏi chi tiết hơn.
Ví dụ
- Theo các cụ thì em nên mua Nikon hay Canon ? Tầm em có từng này xèng, em định đầu tư thế này cho ống kính và thế này cho body
- Các cụ hay giao lưu ở đâu cho em ké với ?
vvv. vvvv
noza nói:
Đơn giản nhất là cụ ra Vũ Nhật, GDĐ đầu tư 1 con body khoảng $1000, quả ống khoảng 3 ~ $400.

Đăng ký đi luôn với hội sắp lang thang Tây Bắc đợt mùng 2/9 này.

Đảm bảo qua vụ off này thì có 2 khả năng:

1 là Chụp ảnh chẳng thú vị gì, mua cái vợt tennis đi quật sướng hơn.

2 là sắm D700 và ống Nano ngày lập tức, ko thể trì hoãn cái sự sung sướng này lâu hơn được
Cụ chơi ko đẹp với Ca rồi :69:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cụ hỏi chung chung quá ... theo em nên đọc thêm 1 chút nữa rồi hỏi chi tiết hơn.
Ví dụ
- Theo các cụ thì em nên mua Nikon hay Canon ? Tầm em có từng này xèng, em định đầu tư thế này cho ống kính và thế này cho body
- Các cụ hay giao lưu ở đâu cho em ké với ?
vvv. vvvv
Cụ lại định châm ngòi chiến tranh Nikon Fan với Canon Fan đấy hử?

buituananh_as

Xe điện
đề nghị các cụ tập trung chủ đề chính cho thằng em này còn giao lưu (b)..gà như này ra (b) với các cụ lại im như thóc, ngại chết..ít ra có tí vốn hóng mới thấy hay
ko thì ại nhậu như cụ No, hay Ten nịt thì mệt

Phú Ông

Xe container
Em biết ngay là cụ sẽ choáng váng mà!:'(
Theo em thì cụ cứ chịu khó đọc bài, xem ảnh ở Box này, thấy cụ nào lâu lâu không treo ảnh, cụ hỏi là cụ ấy bán lại đồ nghề cho ngay thôi!:102:
Lại đỡ xiền!:))
Sau đó cụ gặp cụ Vịt Vòi chờ vào học lớp ABC*** gì đó!:6:
Phương án nhiều cụ ở đây khuyên em là: Tậu 1 cái máy bao diêm, xiền dư ra cứ gọi là bia rựu bét nhè, tay nghề nó mới lên nhanh được!:'(

lx125_black

Xe container
Hế hế, lâu lắm em ko treo cái ảnh nào :P

buituananh_as

Xe điện
Em biết ngay là cụ sẽ choáng váng mà!:'(
Theo em thì cụ cứ chịu khó đọc bài, xem ảnh ở Box này, thấy cụ nào lâu lâu không treo ảnh, cụ hỏi là cụ ấy bán lại đồ nghề cho ngay thôi!:102:
Lại đỡ xiền!:))
Sau đó cụ gặp cụ Vịt Vòi chờ vào học lớp ABC*** gì đó!:6:
Phương án nhiều cụ ở đây khuyên em là: Tậu 1 cái máy bao diêm, xiền dư ra cứ gọi là bia rựu bét nhè, tay nghề nó mới lên nhanh được!:'(
bao diêm em có roài..mời cụ(b)

buituananh_as

Xe điện
khả năng nghe cụ vietnam123:21:
em đọc hoa hết mắt rồi lại bị lung lạc,chẳng nhẽ mua cái máy đắt rồi mấy bữa bái chiều à..:)) cho cái nhệ thuật ngấm đã:41:

buituananh_as

Xe điện
vâng, để em chọn lọc rồi cụ chấm nhé..hay quá có cụ phuongcuunet này chỉ giáo rồi
em cũng biết mặt cụ qua vụ ai sờ phôn rồi(b)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ lại định châm ngòi chiến tranh Nikon Fan với Canon Fan đấy hử?
Em đã dùng qua cả Ca và Ni, em tạm kết luận với dSLR thì Canon không có cửa so với Nikon nếu đồng hạng, cụ có ý kiến gì không?:))

@buituananh_as: Theo em cụ cứ tậu cái Canon G10, nó có đủ chế độ chụp choạch khác nhau. Sau đó cụ học bài của cụ Quần Đùi, cứ T7 hoặc CN mở một hội cafe hoặc nhậu để bàn về ảnh ọt và cách sử dụng thiết bị. Anh em Ô Phở nghe thấy nói có cafe hoặc nhậu là ra đông lắm, chả mấy chốc mà tay nghề và tửu lượng cùng tăng.

Nói chung cụ sẽ bị đẩy xuống hố vôi sớm thôi.

Phú Ông

Xe container
vâng, để em chọn lọc rồi cụ chấm nhé..hay quá có cụ phuongcuunet này chỉ giáo rồi
em cũng biết mặt cụ qua vụ ai sờ phôn rồi(b)
Vậy hử cụ? Thế là lộ hết hàng họ rồi à?:102:
Đùa chút cho vui, chứ cụ bám cụ Vietnam123, cà phê sáng với em đê, em cho thử, biết thế lào là DSLR (qua cái máy cỏ nhà em)!:'(
Mĩ lị cụ Vietnam123 đương học nghề thuốc mờ cụ, cụ ấy chụp bằng mồm, rồi thuốc thang tý, anh em còn choáng vì ảnh của cụ ấy kia kìa! Cụ làm sao mà theo được!:))

buituananh_as

Xe điện
ơ thế làm thế nào giờ..em nói trên rồi mà: máu đi với các cụ nhưng chưa có tí vốn nào thì làm sao thấy cái hay, cái đẹp được ạ..chẳng nhẽ mặt cứ đần thối nhìn và nghe các cụ tán à
khả năng Canon G10 cũng ổn, hạt rẻ hơn cái khác mà nếu ko theo thì để chụp chơi cũng được đúng ko ạ, chụp gd..:))..em tự luyện lev rồi sẽ alo giao lưu các cụ hoặc guốc zep theo các cụ vậy:P

Chỉnh sửa cuối:

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Em đã dùng qua cả Ca và Ni, em tạm kết luận với dSLR thì Canon không có cửa so với Nikon nếu đồng hạng, cụ có ý kiến gì không?:))

@buituananh_as: Theo em cụ cứ tậu cái Canon G10, nó có đủ chế độ chụp choạch khác nhau. Sau đó cụ học bài của cụ Quần Đùi, cứ T7 hoặc CN mở một hội cafe hoặc nhậu để bàn về ảnh ọt và cách sử dụng thiết bị. Anh em Ô Phở nghe thấy nói có cafe hoặc nhậu là ra đông lắm, chả mấy chốc mà tay nghề và tửu lượng cùng tăng.

Ơ, thế ko ai bật lại cụ Thông ah? cụ ấy chém bậy thía mà cũng trúng là sao? :^)
Em đang dùng canon này, có kém thì kém trình thôi chứ máy thì ... ko bít :21:. Tiện đây cụ Thông cho em lời khuyên luôn nhé, có nên đổi qua 5d mrk2 lun ko ạ? em thấy mình ko có khiếu chụp ảnh nên định chuyển qua ... quay phim :^).

sv_ngheo

Xe điện

Về cơ bản thì cụ nói đúng, ở chất ảnh mà nói thì Ca vẫn thua Ni, nhưng 2 thằng chết tiệt này ko bao giờ chịu ra máy đồng hạng mới đau nhau chứ, nó cứ lệch lệch đi để bà con còn so sánh rồi cãi nhau :P

Em mới tậu 1 em mà về màu sắc thì oánh chết Nikon, còn về màu da thì đập bẹp Canon, hy vọng sắp tới sẽ chụp được vài cái ảnh... thật xấu :)

(b)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Theo em cụ cứ tậu cái Canon G10, nó có đủ chế độ chụp choạch khác nhau. Sau đó cụ học bài của cụ Quần Đùi, cứ T7 hoặc CN mở một hội cafe hoặc nhậu để bàn về ảnh ọt và cách sử dụng thiết bị. Anh em Ô Phở nghe thấy nói có cafe hoặc nhậu là ra đông lắm, chả mấy chốc mà tay nghề và tửu lượng cùng tăng.
Em cũng vừa tậu cái G10 được 4 hôm này, phê lòi tĩn!

ZoroX

Xe buýt
theo em cụ cứ để cục tiền ở đó, rồi kiếm cái máy phim, tự mày mò, bao h chụp 1 cuộn mà 36 kiểu rửa lên tròn vành rõ chữ cả thì thành chính quả rồi :)) đến lúc đấy lên Đờ Sờ Lờ Rờ chưa muộn...chứ đừng như em :)):)):)) chụp máy Kỹ Thật Xố vẫn phải nhảy sang máy cơ, chụp xấu còn đổ tại cháy phim :21::21::21:

reb

Xe đạp
Cụ chủ thớt đẽo cày giữa đường rồi, tốt nhất cụ nên cho vài lý do sao cụ lại muốn lên đờ ét lờ rờ.
Thứ 2 cụ định chi bao nhiêu cho cái máy. Em khuyên là cụ nên chi cho thâm máy khoảng 1/3 tổng số tiền, còn 1/2 cho ống kính, phần còn lại cho đèn với filter+ chân máy
Thứ 3 tốt nhất cụ không nên mua nikon hay canon, cứ chiến con sony hay pentax cho lành chứ ko lại đau đầu với L và N
Tóm lai cụ cứ mua máy về rồi mọi người sẽ chỉ cho cụ chụp dư lào để có ảnh treo trong này.(k)