Tư vấn dân mới tinh sì cô muốn tham gia chụp chẹp

buituananh_as

Xe điện
hôm lâu thằng bạn xuống HN mua cái đèn nên nó gọi ra win win uống nước, thấy 2 chú trao đổi về máy ảnh + linh tinh nghe chẳng hiểu gì sất..chỉ thấy mỗi ông cầm cái máy ảnh có chữ 40D thì phải, những ống kính to đùng vãi chưởng..thấy mê mê
xin các cụ hiếp ảnh gia cho em biết mới tham gia cần tham khảo những gì, sách gì? mua máy như nào( em định nhờ thằng bạn nhưng nó lại làm cho nhà nước mà ở tỉnh sợ phiền nên vào đây nhờ ae OFF)
em sẽ votka nhiệt tình(b)

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ dự định chi cho em nó bi nhiu?? Mục đích của cụ? Cụ có thực sự ham mê nghệ thuật nhiếp ảnh không?

daihatsuvn

Xe điện
Trên này có một thớt về lớp học hiếp ảnh đới , cụ tìm xem :21:

Có 2 lựa chọn cho bác: Giang Duy Đạt và Vũ Nhật :)

Nhưng em hỏi nhỏ bác có bao nhiêu xiền?

buituananh_as

Xe điện
tiền ko lo nhiều lắm..đủ để học hỏi các cụ nhé
em có ham muốn chụp chẹp thôi chứ chưa có danh nghệ thuật..em biết vẽ tranh chứ chụp toàn 3.2 với máy vớ sờ vẩn..xin các cụ cứ tư vấn nhiệt tình cho em..em đang nghiên cứu thớt trước học hỏi..có pm chậm lại các cụ đánh khẽ ạ(b)

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Em nghĩ, trước hết cụ đọc qua 1 ít tài liệu để nắm khái niệm cơ bản (khẩu, tốc, ISO ...) để tham gia vào lớp khẩu công. Em thấy mốc của box nhiếp ảnh hô hào chụp bằng mồm trước mà. :21:
Em cũng mới vào nghề, em thấy trước khi mua máy mà biết các thông số cơ bản thì mới có thể so sánh và quyết định được.

Alkala

Xe buýt
Em nghĩ, trước hết cụ đọc qua 1 ít tài liệu để nắm khái niệm cơ bản (khẩu, tốc, ISO ...) để tham gia vào lớp khẩu công. Em thấy mốc của box nhiếp ảnh hô hào chụp bằng mồm trước mà. :21:
Em cũng mới vào nghề, em thấy trước khi mua máy mà biết các thông số cơ bản thì mới có thể so sánh và quyết định được.
Cụ này nói đúng đấy cụ ợ, cứ nghiên cứu lý thuyết trước cho ngon, tham gia chụp bằng mồm với các cụ trên này đã rồi sau đó tùy theo tiền, ý thik mà mua máy cụ ạ. Mà lúc đó có khi cụ lại thích chụp ảnh bằng điện thoại như mấy cụ í chứ chả chơi. Đỡ tốn xèng. Hí hí....:21::21:

buituananh_as

Xe điện
thanks cụ, em đang châm cứu ạ..muốn nhanh lên trình nên hỏi bô lão cái đã..lý thuyết + thực hành chả mấy thành pro:21:
(b)

Cụ hỏi chung chung quá ... theo em nên đọc thêm 1 chút nữa rồi hỏi chi tiết hơn.
Ví dụ
- Theo các cụ thì em nên mua Nikon hay Canon ? Tầm em có từng này xèng, em định đầu tư thế này cho ống kính và thế này cho body
- Các cụ hay giao lưu ở đâu cho em ké với ?
vvv. vvvv

buituananh_as

Xe điện
dạ tại em đã nắm được cái gì đâu, mới là ham mê thui ạ..chứ đã biết hỏi thì cũng gọi là có tí vốn, mời cụ(b)
em vẫn đang châm cứu thêm, cụ nào có cách gì cho em nhanh lên lev cho em biết với nhé

dạ tại em đã nắm được cái gì đâu, mới là ham mê thui ạ..chứ đã biết hỏi thì cũng gọi là có tí vốn, mời cụ(b)
em vẫn đang châm cứu thêm, cụ nào có cách gì cho em nhanh lên lev cho em biết với nhé
Đơn giản nhất là cụ ra Vũ Nhật, GDĐ đầu tư 1 con body khoảng $1000, quả ống khoảng 3 ~ $400.

Đăng ký đi luôn với hội sắp lang thang Tây Bắc đợt mùng 2/9 này.

Đảm bảo qua vụ off này thì có 2 khả năng:

1 là Chụp ảnh chẳng thú vị gì, mua cái vợt tennis đi quật sướng hơn.

2 là sắm D700 và ống Nano ngày lập tức, ko thể trì hoãn cái sự sung sướng này lâu hơn được :))

2R+

Xe điện
em cũng đã tham gia 1 chuyến Hà Giang với các cụ trên này. Kết quả là h em tham gia đánh tenis đều buổi chiều CN hàng tuần cụ ạ

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
40D kém lắm, cụ mua 1000D đi :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

Quan trọng là cụ có bao nhiêu tiền?

Nếu chưa biết gì, tốt nhất mua con Canon G10 mà chụp cho ảnh nó đẹp. (b)

buituananh_as

Xe điện
Đơn giản nhất là cụ ra Vũ Nhật, GDĐ đầu tư 1 con body khoảng $1000, quả ống khoảng 3 ~ $400.

Đăng ký đi luôn với hội sắp lang thang Tây Bắc đợt mùng 2/9 này.

Đảm bảo qua vụ off này thì có 2 khả năng:

1 là Chụp ảnh chẳng thú vị gì, mua cái vợt tennis đi quật sướng hơn.

2 là sắm D700 và ống Nano ngày lập tức, ko thể trì hoãn cái sự sung sướng này lâu hơn được :))
em thấy cụ thiện chí với cái ý của em..thanks cụ..đã mời cụ rồi ko mời được nữa..
em hỏi cụ no một câu: giờ cụ đi chụp hay đi đánh tennis ạ?:21:

mới mê thì đi tìm tài liệu đọc trước đi đã bao giờ hiểu được các thuật ngữ các bác ấy viết trong đó thì lúc đó hẵng quyết mua máy hay không. đọc xong hiểu xong có klhi lại chup bằng điện thoại hay bao diêm ấy chớ

em thấy cụ thiện chí với cái ý của em..thanks cụ..đã mời cụ rồi ko mời được nữa..
em hỏi cụ no một câu: giờ cụ đi chụp hay đi đánh tennis ạ?:21:
Giờ em đi nhậu là chủ yếu ạ :D

Tom Tit-Tot

Xe tăng
thanks cụ, em đang châm cứu ạ..muốn nhanh lên trình nên hỏi bô lão cái đã..lý thuyết + thực hành chả mấy thành pro:21:
(b)
Em thấy các cụ hay chơi hang Lờ của Canon và Lá lúa gì đó của Nikon, cụ ơi, hàng này toàn tiền nghìn cả cụ ạ, mất nhiều tiền thì phải chơi thành bờ hồ (hay là pờ rồ gì đó) luôn chứ đừng lập lờ. Em nhớ khẩu hiệu của 1 cụ trên này "... đội nào liều tiều thì tiêu diệt hết ..." :69::69::69:

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Có 1 câu như thế này, muốn anh nào nghèo đi, hãy đưa cho anh ta 1 cái máy ảnh.

Nghề chơi này cũng lắm công phu và tốn kém lắm cụ ạ.

Nếu cụ chưa bao giờ cầm máy, em nghĩ cụ tốt nhất mua 1 cái PnS mà dùng, vừa phổ thông vừa dễ chụp. Bao giờ ngấm cái nghệ thụt vào người, cảm thấy ảnh ko thể đẹp hơn nếu ko mua máy mới thì hẵng nâng cấp lên.

Trước em chụp chán Canon G9 rồi mới dám mon men cầm con Canon 450D, giờ vẫn còn đang đi tầm sư học đạo để tìm cách chụp ảnh đẹp bằng G9 mà chưa được đó. :))

Tất nhiên, nếu cụ có tầm khoảng 2000-3000 USD để mua máy thì cứ tậu mấy con xịn nhất vào. Đi học vài buổi là biết dùng, chụp ảnh nghệ thụt thì có thể chưa, nhưng chất ảnh có thể hơn đứt ảnh của mấy con PnS và 40D mà cụ bảo. :'(

buituananh_as

Xe điện
em bắt đầu thấy ngấm rồi đấy..nhưng đừng dọa em vội cụ vietnam123 ơi, kẻo em cụt mất cái hứng vì sợ ham rồi ko rút ra được(b)

ducan

Xe tăng
tiền ko lo nhiều lắm..đủ để học hỏi các cụ nhé
em có ham muốn chụp chẹp thôi chứ chưa có danh nghệ thuật..em biết vẽ tranh chứ chụp toàn 3.2 với máy vớ sờ vẩn..xin các cụ cứ tư vấn nhiệt tình cho em..em đang nghiên cứu thớt trước học hỏi..có pm chậm lại các cụ đánh khẽ ạ(b)
tiền kô thành vấn đề thì cụ cứ ra làm con 5D mark II đã, ống thì nhờ tư vấn tại chỗ của cửa hàng tầm vài cái từ nhỏ đến to , từ xa đến gần ......nói tóm lại là đủ dụng cụ , sau đó la liếm box hiếp ảnh trên này .......có khối cái hay mà chả cần lý thuyết xuông , thực hành luôn và ngay cho nó nóng