[Funland] Tư vấn Chung cư quận Thanh Xuân , Cầu Giấy (2-2,5 tỷ )

sorciere_vn

Xe buýt
Với tài chính khoảng 3 tỷ đổ về thì cccm có thể cân nhắc mấy chung cư này:
+ Rivera Park 69 Vũ Trọng Phụng - Ở luôn
Căn 2 ngủ có 2 ban công, các phòng ngủ đều có sáng, bếp thoáng. Diện tích khoảng 70m2, giá khoảng 2,7 tỷ - 3,1 tỷ
Ưu điểm: Nội thất xịn điều hoà âm trần, thiết bị vệ sinh bravat ... về khoản nội thất thì Rivera gần như top 3 xịn nhất khu Thanh Xuân
Có khuôn viên nội khu bể bơi ngoài trời, trong nhà, sân vườn trên cao, sân vui chơi cho các cháu ...
Thực tế em thấy qua một số khách hàng của em mua ở đây sau 1 năm dọn về ở thì chưa chê ở điểm gì, khác với một số chung cư khác dọn về xong thì phát sinh lùm xùm thì ở Rivera khá tĩnh lặng.

Nhược điểm: Đường Vũ Trọng Phụng đang mở rộng. 1 năm trở lại đây thì thấy 2 bên đường cũng rục rịch giải tỏa rồi, nhiều nhà đã đập. Em nghĩ trong khoảng 1 năm - 2 năm nữa thì con đường Vũ Trọng Phụng sẽ giải quyết được các vấn đề tắc và ngập.

+ The Legend 109 Nguyễn Tuân - Ở luôn
Căn 2 ngủ 64m2 có 1 ban công, giá khoảng 3 tỷ, Căn 2 ngủ 73m2 có 2 ban công thì giá mắc hơn tầm 300 triệu
Ưu điểm: Nội thất cũng khá tốt (kém hơn so với Rivera 1 chút ở điều hòa, vệ sinh)
Vị trí thuận tiện ở nút giao Ngụy Như Kontum và Nguyễn Tuân
Nhược điểm: Không có khuôn viên nội khu, sân vui chơi cho các cháu.
Cảm nhận của em là CĐT xây khá chắc chắn, và sẽ bền đẹp lâu. Nhưng chưa có khuôn viên tiện ích mà định vị ở mức giá này thì hơi ảo tưởng. Thực tế cũng chứng mình là khi dự án đi vào vận hành (cuối 2018) thì vẫn còn khoảng hơn 100 căn trên tổng số 460 căn chưa bán được.

+ Stellar Garden 35 Lê Văn Thiêm - Nhận nhà tầm Quý 1,2 năm 2020
Căn 91m2 tầm 2,8 tỷ - 3 tỷ có 2 ngủ và 1 phòng đa năng, có 2 ban công nhưng là ban công thông với phòng ngủ và bếp, còn phòng khách không có ban công
Ưu điểm: Giá hợp lý, vị trí ổn, cũng có bể bơi, trần căn hộ cao 3,1m nên thoáng (các dự án khác tầm khoảng 2,6m - 2,8m)
Nhược điểm: Không có khuôn viên nội khu cho các cháu vui chơi, Pháp lý mới xong được khoảng 130 căn/320 căn của dự án. Chủ đầu tư Quang Minh đứng sau là Kinh Đô TCI nổi danh với 8B Lê Trực.
Ở thời điểm hiện tại thì em thấy dự án này đã lên hình ở giai đoạn cuối, khá đẹp, nhận định không thua The Legend là mấy đâu.
Stellar có căn 111m2 thiết kế rất đẹp, căn góc thoáng, trần cao, 2 lô gia rộng thoải mái, căn hộ không có góc chết ấy. Tầm giá từ 3,8 tỷ - 4 tỷ.

+ Thống Nhất Complex - Nhận nhà luôn
Căn 88m2 tầm 2,8 tỷ có 2 ngủ và 1 phòng đa năng, Căn 95m2 có 2 ngủ + 1 đa năng tầm 2,9 tỷ. Căn hộ có 2 ban công ở phòng khách và ngủ.
Ưu điểm: Giá hợp lý, chất lượng xây dựng khá ổn, cũng có cái sân bé bé cho các cháu vui chơi, mật độ xây dựng thấp, thang máy rộng
Nhược điểm: Không có bể bơi, Vị trí ở đoạn giao Nguyễn Tuân và Nguyễn Huy Tưởng khá bé, đường chưa mở.

+ Bohemia số 2 Lê Văn Thiêm - Ở luôn
Căn 85m2 có 2 ngủ, có 2 ban công riêng, thiết kế ổn, mỗi tội diện tích to - Giá tầm 2,6 tỷ - 2,8 tỷ
Ưu điểm: Giá mềm, căn hộ làm cửa sổ dạng lớn nên sáng và thoáng
Nhược điểm: Vị trí ở đoạn giao Lê Văn Thiêm, Nguyễn Huy Tưởng

Một số chung cư xung quanh khác thì có nhiều nhược điểm quá, ví dụ
Việt Đức Complex - nghĩa trang Quán dền ngay cạnh khá to
Legacy - thấy bất động khá lâu, CĐT truyền thông theo tiêu chuẩn Nhật, giá bán cao nhưng không thành nên hạ giá bán ko đi theo được concept ban đầu, em nghĩ sau này sẽ ko tránh được tình trạng đầu voi đuôi chuột
Mợ cho em hỏi dự án The Legend kém Rivera Park ở khoản vệ sinh và điều hòa cụ thể là ntn vs ạ

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cho em hỏi dự án The Legend kém Rivera Park ở khoản vệ sinh và điều hòa cụ thể là ntn vs ạ
bên Rivera thì thiết bị vệ sinh Bravat Đức, Legend đang dùng TOTO.
Em không nắm rõ giá cả từng loại mà các CĐT 2 dự án này dùng nhưng theo kinh nghiệm bán hàng của em thì thứ tự các dòng sp thiết bị vệ sinh sẽ theo giá tiền bđs

Ví dụ: Dòng bình dân từ 18 - 25trd/m2 thì dùng Inax, American Standard

Dòng trung cấp từ 25 - 30 tr/m2 thì Toto (khá phổ biến)

Dòng cận cao cấp từ 30 triệu - 40 triệu/m2 có Toto (khá phổ biến), Kohler, Bravat (hiếm dùng hơn) Bravat thì theo em tìm hiểu hướng tới tầng lớp thượng lưu, nên ko có dòng sp bình dân

Cao cấp từ 40, 50 triệu/m2 thì ít CĐT dùng Toto mà chủ yếu là Kohler, Bravat, Grohe ...

còn điều hòa thì bên Rivera là điều hòa âm trần full cả phòng khách lẫn ngủ (CĐT chiết khấu tới 90 triệu - 120 triệu nếu ko lấy gói điều hòa) còn bên Legend thì điều hòa âm trần ở phòng khách thôi, 2 ngủ là điều hòa gắn tường.

Có thể CĐT sẽ lý giải là tại sao phòng ngủ làm điều hòa gắn tường chứ ko làm âm trần là vì để mát nhanh hơn, tiết kiệm điện hơn.
Nhưng theo em nhận thấy thì một dự án cao cấp thực sự thì phải hướng tới tính thẩm mỹ và điều hòa âm trần đáp ứng được tiêu chí này. Hay nói cách khác là đã làm thì làm cho triệt để chứ đừng nửa nạc nửa mỡ. Ở Rivera em thấy CĐT đáp ứng được tiêu chí này hơn so với Legend

Chỉnh sửa cuối:

sontung.ttxd

Xe hơi
Có Cụ nào có thông tin về Chung cư khu vực Cầu Bươu, Xa La không nhỉ, tư vấn giúp e cái!

sorciere_vn

Xe buýt
bên Rivera thì thiết bị vệ sinh Bravat Đức, Legend đang dùng TOTO.
Em không nắm rõ giá cả từng loại mà các CĐT 2 dự án này dùng nhưng theo kinh nghiệm bán hàng của em thì thứ tự các dòng sp thiết bị vệ sinh sẽ theo giá tiền bđs

Ví dụ: Dòng bình dân từ 18 - 25trd/m2 thì dùng Inax, American Standard

Dòng trung cấp từ 25 - 30 tr/m2 thì Toto (khá phổ biến)

Dòng cận cao cấp từ 30 triệu - 40 triệu/m2 có Toto (khá phổ biến), Kohler, Bravat (hiếm dùng hơn) Bravat thì theo em tìm hiểu hướng tới tầng lớp thượng lưu, nên ko có dòng sp bình dân

Cao cấp từ 40, 50 triệu/m2 thì ít CĐT dùng Toto mà chủ yếu là Kohler, Bravat, Grohe ...

còn điều hòa thì bên Rivera là điều hòa âm trần full cả phòng khách lẫn ngủ (CĐT chiết khấu tới 90 triệu - 120 triệu nếu ko lấy gói điều hòa) còn bên Legend thì điều hòa âm trần ở phòng khách thôi, 2 ngủ là điều hòa gắn tường
Cảm ơn mợ, mợ phân tích nghe cũng hợp lý :D. Stellar giờ cũng mới mở tường rào nhìn cũng sáng sủa hơn nhiều đó mợ nhỉ

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn mợ, mợ phân tích nghe cũng hợp lý :D. Stellar giờ cũng mới mở tường rào nhìn cũng sáng sủa hơn nhiều đó mợ nhỉ
Stellar thì em thấy hiện trạng khá là sáng sủa, CĐT đang làm rầm rộ, hy vọng bàn giao (hơi trễ tý) nhưng khoảng giữa sang năm mọi thứ sẽ xong xuôi.
Nhưng cụ nào mua Stellar thì phải có niềm tin cực lớn cho khoản sổ đỏ sau này vì CĐT là Quang Minh (Kinh Đô 8b Lê Trực tai tiếng).
Ở thời điểm hiện tại thì em chưa thấy vấn đề gì, pháp lý dự án vẫn OK.
Em đặc biệt thích Thiết kế căn 111m2 cao ráo, rộng rãi, thoáng mát, mật độ thấp

sorciere_vn

Xe buýt
Stellar thì em thấy hiện trạng khá là sáng sủa, CĐT đang làm rầm rộ, hy vọng bàn giao (hơi trễ tý) nhưng khoảng giữa sang năm mọi thứ sẽ xong xuôi.
Nhưng cụ nào mua Stellar thì phải có niềm tin cực lớn cho khoản sổ đỏ sau này vì CĐT là Quang Minh (Kinh Đô 8b Lê Trực tai tiếng).
Chuẩn mợ ơi, can đảm vô cùng :D

Mợ có biết thông tin về Dự án 282 NHT không ah? em ít xiền nên quan tâm CC này, Mợ tư vấn em nhé.

bigbanana

Xe hơi
Nhà cháu cũng rất thích Stellar, nhưng sợ dính ông Kinh Đô, Từ 8B Lê Trực, tòa Discovery, 93 Lò Đúc nữa

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
Mợ có biết thông tin về Dự án 282 NHT không ah? em ít xiền nên quan tâm CC này, Mợ tư vấn em nhé.
có phải ý cụ hỏi là dự án NOXH bên 282 NHT ko ạ?
mua chênh từ 400 - 600tr, CĐT bán 1 căn cho nhiều người, ăn chênh lệch nhiều ko có giấy tờ ... mua kiểu này nguy hiểm cụ ạ
Em có quen 1 sale làm dự án này, nguyên cả sàn của nó phải đổi tên vì bán mấy dự án NOXH chênh lệch, bán ủy quyền nên bị khách hàng tố cáo.

Cụ chịu khó mua chỗ nào xa xa chút nhưng pháp lý an toàn, ko mua bán chênh vẫn hơn cụ ơi.

mua chênh từ 400 - 600tr, CĐT bán 1 căn cho nhiều người, ăn chênh lệch nhiều ko có giấy tờ ... mua kiểu này nguy hiểm cụ ạ
Em có quen 1 sale làm dự án này, nguyên cả sàn của nó phải đổi tên vì bán mấy dự án NOXH chênh lệch, bán ủy quyền nên bị khách hàng tố cáo.

Cụ chịu khó mua chỗ nào xa xa chút nhưng pháp lý an toàn, ko mua bán chênh vẫn hơn cụ ơi.
Vâng, nhưng cái khó nó bó cái khôn Mợ ơi. Theo như tìm hiểu thì CC này có cả căn TM nữa mà Mợ, Giá căn TM cũng không phải rẻ đâu tầm 25tr đấy. Còn căn NOXH thì đang rao 22tr cả chênh. Không biết bao giờ bàn giao được vì đã trượt tiến độ 6th nay rồi.

Lạt

Xe buýt

Mợ có căn nào 2 ngủ tầm 2 tỷ ở mạn này mách em với, em ko cần nội thất. Đóng theo tiến độ cũng đc.

huyềnthanh90

[Tịch thu bằng lái]
quanh khu đấy e thấy cái new skyline ở văn quán í ,cụ quan tâm khu này k ạ, c căn 97m giá là 2.051 tr , mà view 3 mặt thoáng, nhận nhà ngay nữa sổ đỏ trao tay luôn i

Thang N.

Xe tăng
Căn 2 ngủ có 2 ban công, các phòng ngủ đều có sáng, bếp thoáng. Diện tích khoảng 70m2, giá khoảng 2,7 tỷ - 3,1 tỷ
Ưu điểm: Nội thất xịn điều hoà âm trần, thiết bị vệ sinh bravat ... về khoản nội thất thì Rivera gần như top 3 xịn nhất khu Thanh Xuân
Có khuôn viên nội khu bể bơi ngoài trời, trong nhà, sân vườn trên cao, sân vui chơi cho các cháu ...
Thực tế em thấy qua một số khách hàng của em mua ở đây sau 1 năm dọn về ở thì chưa chê ở điểm gì, khác với một số chung cư khác dọn về xong thì phát sinh lùm xùm thì ở Rivera khá tĩnh lặng.

Nhược điểm: Đường Vũ Trọng Phụng đang mở rộng. 1 năm trở lại đây thì thấy 2 bên đường cũng rục rịch giải tỏa rồi, nhiều nhà đã đập. Em nghĩ trong khoảng 1 năm - 2 năm nữa thì con đường Vũ Trọng Phụng sẽ giải quyết được các vấn đề tắc và ngập.

Căn 2 ngủ 64m2 có 1 ban công, giá khoảng 3 tỷ, Căn 2 ngủ 73m2 có 2 ban công thì giá mắc hơn tầm 300 triệu
Ưu điểm: Nội thất cũng khá tốt (kém hơn so với Rivera 1 chút ở điều hòa, vệ sinh)
Nhược điểm: Không có khuôn viên nội khu, sân vui chơi cho các cháu.
Cảm nhận của em là CĐT xây khá chắc chắn, và sẽ bền đẹp lâu. Nhưng chưa có khuôn viên tiện ích mà định vị ở mức giá này thì hơi ảo tưởng. Thực tế cũng chứng mình là khi dự án đi vào vận hành (cuối 2018) thì vẫn còn khoảng hơn 100 căn trên tổng số 460 căn chưa bán được.

Căn 91m2 tầm 2,8 tỷ - 3 tỷ có 2 ngủ và 1 phòng đa năng, có 2 ban công nhưng là ban công thông với phòng ngủ và bếp, còn phòng khách không có ban công
Ưu điểm: Giá hợp lý, vị trí ổn, cũng có bể bơi, trần căn hộ cao 3,1m nên thoáng (các dự án khác tầm khoảng 2,6m - 2,8m)
Nhược điểm: Không có khuôn viên nội khu cho các cháu vui chơi, Pháp lý mới xong được khoảng 130 căn/320 căn của dự án. Chủ đầu tư Quang Minh đứng sau là Kinh Đô TCI nổi danh với 8B Lê Trực.
Ở thời điểm hiện tại thì em thấy dự án này đã lên hình ở giai đoạn cuối, khá đẹp, nhận định không thua The Legend là mấy đâu.
Stellar có căn 111m2 thiết kế rất đẹp, căn góc thoáng, trần cao, 2 lô gia rộng thoải mái, căn hộ không có góc chết ấy. Tầm giá từ 3,8 tỷ - 4 tỷ.

Căn 88m2 tầm 2,8 tỷ có 2 ngủ và 1 phòng đa năng, Căn 95m2 có 2 ngủ + 1 đa năng tầm 2,9 tỷ. Căn hộ có 2 ban công ở phòng khách và ngủ.
Ưu điểm: Giá hợp lý, chất lượng xây dựng khá ổn, cũng có cái sân bé bé cho các cháu vui chơi, mật độ xây dựng thấp, thang máy rộng
Nhược điểm: Không có bể bơi, Vị trí ở đoạn giao Nguyễn Tuân và Nguyễn Huy Tưởng khá bé, đường chưa mở.

Căn 85m2 có 2 ngủ, có 2 ban công riêng, thiết kế ổn, mỗi tội diện tích to - Giá tầm 2,6 tỷ - 2,8 tỷ

Một số chung cư xung quanh khác thì có nhiều nhược điểm quá, ví dụ
Việt Đức Complex - nghĩa trang Quán dền ngay cạnh khá to
Legacy - thấy bất động khá lâu, CĐT truyền thông theo tiêu chuẩn Nhật, giá bán cao nhưng không thành nên hạ giá bán ko đi theo được concept ban đầu, em nghĩ sau này sẽ ko tránh được tình trạng đầu voi đuôi chuột
nguyentrang93, chỗ bôi đậm, The Legend đã có khu vui chơi cho trẻ em, không rộng lắm nhưng cũng tạm đủ dùng, ngoài ra còn có khu chơi thể thao, bóng bàn cho người lớn, và vườn thư giãn. Toàn bộ được bố trí gần trọn mặt bằng tầng KT toà A.

Tung Louis

Xe tải
Khu thanh xuân này có chung cư nào ổn ổn giá tầm 23-24tr/m2 đổ lại không các bác nhỉ.

huyềnthanh90

[Tịch thu bằng lái]
Khu thanh xuân này có chung cư nào ổn ổn giá tầm 23-24tr/m2 đổ lại không các bác nhỉ.
giá này cụ đi xuôi xuống chút nữa, hay cụ nghía qua cái new skyline ở mạn văn quán ấy
xem được k , đợt này cđt siêu siêu xả hàng luôn :)

Lạt

Xe buýt
giá này cụ đi xuôi xuống chút nữa, hay cụ nghía qua cái new skyline ở mạn văn quán ấy
xem được k , đợt này cđt siêu siêu xả hàng luôn :)
Có căn nào 2 ngủ mạn Nguyễn Tuân, Nguyễn Huy Tưởng khoảng 2 tỷ ko bác? Ổn chút ấy ạ. Em tìm mà toàn thấy căn to.

3 ngủ 88m giá 2,8 tỷ, nhận nhà ngay---> 82 Nguyễn Tuân- Thống Nhất Complex

Aqvamen

Xe tải
Nhược điểm: Đường Vũ Trọng Phụng đang mở rộng.

Nhược điểm: Không có khuôn viên nội khu, sân vui chơi cho các cháu

Nhược điểm: Không có khuôn viên nội khu cho các cháu vui chơi, Pháp lý mới xong được khoảng 130 căn/320 căn của dự án.

Ưu điểm: Giá hợp lý, chất lượng xây dựng khá ổn, cũng có cái sân bé bé cho các cháu vui chơi

Khu Gold Season thì sao hả mợ, không thấy mợ nhắc đến