Tư vấn chon xe CRV hay CX5

DuyThanhSNG

Xe tăng
Nếu đc thì bác nên test drive để thử cảm giác. Chứ nghe người này, người kia chi mắc công. 9 người 10 ý, chưa kể có người chưa bao giờ có chiếc xe nào, cũng vào nói này nói nọ, chứng tỏ hiểu biết (mà thiệt ra là ko biết gì)
Đúng vậy ngay cả Sale cũng ko biết hết được mà có biết thì cũng giấu đi cái nhược điểm của xe mình.Cụ cứ lái thử và vào hai cái thớt này của Honda và bên Mazda cũng có thớt như này .Cụ đếm số lượng các sale quảng cáo mời gọi cho hãng xe mình thì cụ tự kết luận.Xe ngon thì không cần mời chào nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuuphuc

Xe đạp
Đúng vậy ngay cả Sale cũng ko biết hết được mà có biết thì cũng giấu đi cái nhược điểm của xe mình.Cụ cứ lái thử và vào hai cái thớt này của Honda và bên Mazda cũng có thớt như này .Cụ đếm số lượng các sale quảng cáo mời gọi cho hãng xe mình thì cụ tự kết luận.Xe ngon thì không cần mời chào nhiều.
Yeah, cám ơn cụ có cùng quan điểm với em :) Đã là sales thì có ai tự nói ra khuyết điểm của hãng mình làm :D Nói ra thì có nước ăn...... :D Cụ nào cần tư vấn thì cứ việc ra lái thử, rồi coi hãng nào cho nhiều quyền lợi hơn, xe nào lái đã hơn thì lấy thôi :) Hỏi han ý kiến chi mất công. Chưa kể, có nhiều người chỉ khoái "nổ" là hay, chứ thiệt ra có chiếc xe nào chạy đâu :P

cuongleo

Xe tải
Yeah, cám ơn cụ có cùng quan điểm với em :) Đã là sales thì có ai tự nói ra khuyết điểm của hãng mình làm :D Nói ra thì có nước ăn...... :D Cụ nào cần tư vấn thì cứ việc ra lái thử, rồi coi hãng nào cho nhiều quyền lợi hơn, xe nào lái đã hơn thì lấy thôi :) Hỏi han ý kiến chi mất công. Chưa kể, có nhiều người chỉ khoái "nổ" là hay, chứ thiệt ra có chiếc xe nào chạy đâu :P
Họ có thể k nỏi ra khuyết điểm nhưng ưu điểm họ kể ra mình có thể kiểm chứng được ấy cụ. Ít ra khi họ kể ra những ưu điểm của con CRV chẳng hạn, mình đã dùng và thấy đúng như vậy thì lời review ấy cũng đáng để tham khảo lắm. Như việc con CRV chạy đầm và tiết kiệm thì nhiều cụ nói và em cũng đã tin vì đc dùng qua một thời gian rồi :D

HungRo

Xe hơi
những người đã từng đi 2 xe một thời gian đều chọn CX5 như cụ hết đấy ạ
Cụ có thể nói rõ hơn để e có thêm thông tin lựa chọn không ạ? Em đi dạo trên này có nhiều cụ khuyên em chọn CRV vì tính an toàn, tiết kiệm của nó. Chưa kể con 2015 có thêm nhiều cải tiến về mẫu mã nữa. Ý kiến của cụ thế nào cho em biết thêm cụ nhé.

dunghoan

Xe tải
Ngắn gọn cho ai đang phân vân. Chọn xe như chọn vợ, đẹp thì quá tốt, nhưng cần là em nó có ở lâu với mình, nuông chiều yêu thương mình không nữa. Cụ nào đồng tình với em không ạ? :)

nguyenhuuphuc

Xe đạp
Họ có thể k nỏi ra khuyết điểm nhưng ưu điểm họ kể ra mình có thể kiểm chứng được ấy cụ. Ít ra khi họ kể ra những ưu điểm của con CRV chẳng hạn, mình đã dùng và thấy đúng như vậy thì lời review ấy cũng đáng để tham khảo lắm. Như việc con CRV chạy đầm và tiết kiệm thì nhiều cụ nói và em cũng đã tin vì đc dùng qua một thời gian rồi :D
Nếu ko có điều kiện test drive, thì nên coi review ở mấy web này nè:

http://www.edmunds.com/

http://www.kbb.com/

Em chưa chạy CRV hay CX-5 lần nào, nên ko ý kiến đc :P

hopes6166

Xe tải
Em nhìn bên ngoài thì thích CRV hơn, ý kiến cá nhân của em ạ

linhchi262

Xe đạp
Em thích CRV :D

Kia Thaco

Xe tải
Mình đang quan tâm đến 2 xe này, Các Cụ đã sử dụng xin chỉ giáo cho vài đường cơ bản. Chân tình nhé
Bên Em có xe này mới ra mắt - mời Cụ tham khảo thêm để có sự lựa chọn tốt nhất nhé!

cuongleo

Xe tải

HungRo

Xe hơi
Ngắn gọn cho ai đang phân vân. Chọn xe như chọn vợ, đẹp thì quá tốt, nhưng cần là em nó có ở lâu với mình, nuông chiều yêu thương mình không nữa. Cụ nào đồng tình với em không ạ? :)
Bác có vẻ cũng mê honda như e nhỉ, thấy khen tấm tắc từ topic này sang topic kia :D e chọn xe cũng kĩ như chọn vợ nên mê mấy e đằm thắm như con CRV này lắm. Về sau cá tính hơn nữa lại càng ngon :x

kaytran

Xe tải
thấy bên Mẽo mê em CRV lắm, thấy khen cũng nhiều :> bác chủ thớt cần thì nên ra showroom test trực tiếp, ko thì sắp tới có Motoshow đó :>

kaytran

Xe tải
chọn vợ ở lâu với mình, nuông chiều mình, thì bác chọn em CRV đi quá hợp rồi :> xe đẹp, máy ngon, chạy bền, tiết kiệm nhiên liệu, lại còn lái êm như ru :>

dunghoan

Xe tải
Nếu ko có điều kiện test drive, thì nên coi review ở mấy web này nè:

http://www.edmunds.com/

http://www.kbb.com/

Em chưa chạy CRV hay CX-5 lần nào, nên ko ý kiến đc :P
Mấy trang này của ở bển mà, phải không bác? Trình tiếng anh của cụ chắc khỏi bàn cãi rồi :) Riêng bản thân, tự cầm cương 1 em thật sự vẫn thích hơn, cái cảm giác đó nó khác lướt review nh lắm. Nhg đôi khi review cũng tốt như ôtfun chẳng hạn, biết còn nhiều thứ tốt về xe hơn khối sales :))

nguyenhuuphuc

Xe đạp
Mấy trang này của ở bển mà, phải không bác? Trình tiếng anh của cụ chắc khỏi bàn cãi rồi :) Riêng bản thân, tự cầm cương 1 em thật sự vẫn thích hơn, cái cảm giác đó nó khác lướt review nh lắm. Nhg đôi khi review cũng tốt như ôtfun chẳng hạn, biết còn nhiều thứ tốt về xe hơn khối sales :))
coi review thì coi thôi, chứ thiệt ra cảm giác của mình vẫn là chính cụ ah :P Chứ tin mấy cái này, riết chắc mấy hãng xe nhỏ dẹp tiệm hết

billy2207

Xe tải
Chuẩn luôn cụ, chưa từng chạy qua thì còn lăn tăn nghiên cứu, chứ chạy quen rồi thì có lên cấp cũng chỉ tin dùng Honda thôi. Máy đằm, tiết kiệm xăng, lái chắc tay, em thì em ưng nhất dịch vụ bảo dưỡng của nó, chu đáo phết, :>

Chỉnh sửa cuối:

cuongleo

Xe tải
Chuẩn luôn cụ, chưa từng chạy qua thì còn lăn tăn nghiên cứu, chứ chạy quen rồi thì có lên cấp cũng chỉ tin dùng Honda thôi. Máy đằm, tiết kiệm xăng, lái chắc tay, em thì em ưng nhất dịch vụ bảo dưỡng của nó, chu đáo phết, :>
Nói về dịch vụ mua bán bảo dưỡng các kiểu thì Honda là nhất rồi. Chỉ đợi con CRV 2015 ra thêm những cải tiến về nội ngoại thất nữa là ngon lành cành đào ngay

billy2207

Xe tải
em có gia đình rồi nên thường ưu tiên hơn các mẫu SUV, ngoại hình to con sẽ mang lại cảm giác vững chãi hơn, kì này mông má thể thao năng động nữa, chưa chi là ưng rồi đó.

dunghoan

Xe tải
coi review thì coi thôi, chứ thiệt ra cảm giác của mình vẫn là chính cụ ah :P Chứ tin mấy cái này, riết chắc mấy hãng xe nhỏ dẹp tiệm hết
Haha, tại em cũng có nghía sơ mấy trang đó mà, đọc giải thưởng này nọ, test đủ kiểu coi sao, chứ VN mình test hơi khó lên hết công lực nội tại của em đó. Như chiếc crv máy bạn nước bên ấy test xoắn điên đảo công suất lun.