[Funland] Tư vấn cách chụp ảnh, dành cho dân Pro cũng như người Amateur

Bình X-Five

Xe container
Ẻm có con Canon SX 1IS mà chỉ biết chọn chế độ Auto và Bấm. Ngoài ra không biết chức năng gì thêm. Cụ nào có tài liệu j về máy này Share cho e với...
Mọi cố gắng tìm học qua tài liệu của từng dòng máy theo em là sai lầm!!!
Chúng ta nên nghiên cứu và tìm hiểu những kỹ năng chụp ảnh (nhiếp ảnh) cơ bản như: khẩu độ, tốc độ, ISO, EV, Color Temp...., ánh sáng, khuôn hình, bố cục, màu sắc, đường dẫn,.......=> chúng ta sẽ sử dụng được hầu như tất cả các loại máy ảnh. Vậy theo các cụ... người nông dân phải làm gì? :D

luxurycar

Xe đạp
Website
phanmemhoctienganh.info
sao mình có chụp thủ mặc dù cân chỉnh rất nét, lúc chụp xong nhìn lại vẫn bị mờ

vh_savatage

Xe điện
Chúng ta nên nghiên cứu và tìm hiểu những kỹ năng chụp ảnh (nhiếp ảnh) cơ bản như: khẩu độ, tốc độ, ISO, EV, Color Temp...., ánh sáng, khuôn hình, bố cục, màu sắc, đường dẫn,.......=> chúng ta sẽ sử dụng được hầu như tất cả các loại máy ảnh. Vậy theo các cụ... người nông dân phải làm gì? :D
Người nông dân cần phải đi học cách lái máy cày :))

lenam86

Xe buýt
ối dời, cụ hỏi em thì nhà em xin lót giầy nghe thôi, ứ biết gì ạ.
mấy hôm rồi bận quá, có sdt của cụ tung5917 rồi mà chưa alo được.
http://www.otofun.net/members/76478-tung5917

cubitihon

Xe đạp
em cũng xin gửi 1 cái, nhờ các cụ chém em phát....

Chỉnh sửa cuối:

hoangvoila

Xe tăng
Em chém nhé: Ảnh có vẻ blur do tốc độ thấp mà cụ lại chưa tập tạ

Tinh Tam

Xe tải
Em bon chen 1 chân chụp ảnh cuối năm ah

memzoomvn

Đi bộ
Tư vấn giùm góc độ chụp ảnh

em vừa mới mua máy ảnh và muốn làm 1 vài pic hoành tráng :P nhưng mà em chưa biết cách chụp làm sao để có được góc độ đẹp cho người được chụp. Gần đây cũng tập tành làm cái page chuyên về chụp cưới ở Đà Lạt, bác nào có hứng thú góp ý em với nhé https://www.facebook.com/chupanhcuoidepdalat/

Chỉnh sửa cuối:

Hong_thai

Xe hơi
em cũng xin gửi 1 cái, nhờ các cụ chém em phát....
Hơi rung cụ ạ, với lại cụ chụp thì cố gắng bỏ những vật cản làm xấu ảnh đi (kể cả trước và sau ảnh), như ảnh này cụ để cái gì xanh xanh dí ngay vào trước mẫu đấy.

memzoomvn

Đi bộ
Các bác tiền bối.
em cứ như người mới chơi, muốn chụp những bức ảnh đẹp cho người thân, gia đình, bạn bè, đi du lịch. Cũng chẳng mong kiếm tiền bằng chụp ảnh.
em muốn đi học 1 lớp về chụp ảnh để biết những kiến thức cơ bản về chụp ảnh và máy ảnh. Cũng có thể học hỏi kinh nghiệm từ các bậc tiền bối.
Các bác nào biết chỗ nào học chỉ em với. Ngoài giờ, ở quận Hoàn kiếm hoặc cầu giấy thì càng tốt.
đa tạ các bác bằng voka nhé. Em chưa có máy chụp nhưng mà em có quả web để chụp ảnh dịch vụ rồi ạ các bác xem tại Studio Onelike

Chỉnh sửa cuối:

thang_vbard

Xe hơi
hỏi lớp học chụp ảnh?

Các bác tiền bối.
em cứ như người mới chơi, muốn chụp những bức ảnh đẹp cho người thân, gia đình, bạn bè, đi du lịch. Cũng chẳng mong kiếm tiền bằng chụp ảnh.
em muốn đi học 1 lớp về chụp ảnh để biết những kiến thức cơ bản về chụp ảnh và máy ảnh. Cũng có thể học hỏi kinh nghiệm từ các bậc tiền bối.
Các bác nào biết chỗ nào học chỉ em với. Ngoài giờ, ở quận Hoàn kiếm hoặc cầu giấy thì càng tốt.
đa tạ các bác bằng voka nhé.

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Bác mua máy ảnh chưa ? ở đây có nhiều lớp, thày lắm...học phí cũng vừa phải chủ yếu là cafe, tiết canh...vodka. Thầy XXXXX của lớp MẦM 2 năm đứng lớp mà vừa xây cái nhà to tướng đấy, bác thích học rẻ hơn thì để em chạy cửa cho ;))

1 M

Xe hơi
Chụp ảnh mà được học cơ bản thì là tốt nhất. Chỉ sợ bận hoặc kg có quyết tâm thôi.
Còn không thì tự học. Xem trên Internet thì nhiều lắm.
Hầu như các máy đều có chế độ Auto.
Còn lại thì vừa chụp, vừa chỉnh. Chịu khó bấm nhiều kiểu khác nhau rồi rút kinh nghiệm.
Muốn tìm hiểu sâu thì nên đọc kỹ Hướng dẫn sử dụng của cái máy ảnh mình đang dùng.
Có chiếc máy ảnh nhiều khi rất tiện, cảnh đẹp, người đẹp.

zippor

Xe buýt
Bác mua máy ảnh chưa ? ở đây có nhiều lớp, thày lắm...học phí cũng vừa phải chủ yếu là cafe, tiết canh...vodka. Thầy XXXXX của lớp MẦM 2 năm đứng lớp mà vừa xây cái nhà to tướng đấy, bác thích học rẻ hơn thì để em chạy cửa cho ;))
Em thấy cụ sâu dóm nói chuận đới, kụ chả cần tìm đâu xa, trên này đầy thầy, tuyền thầy xịn hehe

Còn thực ra em nghĩ tài liệu trên mạng nhiều vô kể, kinh nghiệm chinh chiến của các cụ trên các diễn đàn hơi bị nhiều. Cụ chỉ cần mua súng ống, chuẩn bị đạn dược, tích lũy kiến thức và ... lên đường hành quân bắn tỉa, sau đó post sản phẩm lên các diễn đàn nhiếp ảnh như hội OF, xomnhiepanh, vnphoto để cho mọi người mổ xẻ, dần dần em nghĩ cụ thừa tự tin cầm máy chụp cho gia đình, bạn bè mà chả tốn đồng học phí nào đâu ah.

Chúc cụ thành công.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bác chờ ra tết, lớp mầm tiếp tục học. Lúc đấy bác tha hồ học hỏ, ít ra cũng chụp được một cái ảnh....nét căng! :Pi

chungt

Xe buýt
Cái này cũng cần năng khiếu cụ ợ :D, em ko có nên học 3 năm học nghề chụp vẫn xấu ;))

nampan80

Xe tải
em nghĩ nếu nhu cầu của cụ chỉ là chụp ảnh lưu niệm cho gia đình thì chả cần học đâu cụ ạ, còn nếu cụ đêm ngủ mà tay vẫn mơ ngủ mân mê cái núm... chụp :P thì làm theo cách của em hồi trót nghiện ngập ấy cụ ạ, vào xóm, vnphoto, hay vào ngay box híp ảnh của 4rum mềnh đọc tất tần tật tuốt tuồn tuột, xem ảnh tất cả các thể loại rồi xem mình thích chụp cái gì rồi hãy đầu tư cụ ạ, không thì phí tiền mà chụp vẫn chả đẹp (như em ế) hehe