Tư vấn các thủ tục về bằng lái xe, em có thể giúp được các cụ!!!

PoBeo

Xe điện
Gấu nhà em sắp hết hạn vào tháng 9.2013 - cụ nào tư vấn giúp em làm dịch vụ với ạ, bọn em hơi bận nên đành lên tìm các cụ để nhờ ạ

Website
www.canhquynh.traucau.vn
Vụ bằng của e như sau:
- Năm 2008 e thi ở bên Yên viên và lấy bằng B2 do sở GTVT Hà nội cấp
- CMTND ngày đó của e do CA Tỉnh Bắc ninh cấp
- Sau đó e chưa kịp di chuyển hồ sơ về Sở GTVT Bắc ninh thì e bị mất hồ sơ.
Hiện nay
- CMTND e do CA TP Hà nội cấp
- Tháng 11 này e đến hạn đổi bằng
Cụ nào thông vụ này làm dịch vụ giúp e alo cho e với 0966 984 888
E xin cảm ơn.

honda_cub79

Xe lăn
Gấu nhà em sắp hết hạn vào tháng 9.2013 - cụ nào tư vấn giúp em làm dịch vụ với ạ, bọn em hơi bận nên đành lên tìm các cụ để nhờ ạ
Cụ bảo gấu cố gắng thu xếp mà đi đổi, còn đâu làm dịch vụ thì gấu nhà cụ vẫn phải đến chỗ đổi bằng để chụp ảnh.

daotao_laixe1

Xe tải
dịch vụ thì vẫn phải lên Sở GTVT chụp ảnh, bằng thẻ từ bắt buộc phải có mặt thân chủ cụ ơi :D

vt2phuc

Xe điện
Nhờ cụ ngâm cứu hộ em trường hơp này ợ: Em thi lái xe B2 tại Bắc Ninh, sau đó bên BN bảo em cầm giấy GT+hồ sơ gốc về HN từ tháng 9/2009. Em đút vào tủ quên mất đến gần đây mới nhớ ra. Bằng em cũng sắp hết hạn rồi. Giờ muốn cấp bằng mới em ko biết làm thế nào. Cụ ngâm cứu tư vấn hộ em với ạ.
Cụ cứ mang bằng với giấy tờ ra sở như bình thường. Nếu người ta yêu cầu nhập thì cụ nhập luôn.

Vụ bằng của e như sau:
Hiện nay
E xin cảm ơn.
Em nghĩ 2 cụ lên đi lên trên sở 1 chuyến để hỏi và xin hướng dẫn thì nhanh hơn. Mấy trường hợp này hơi phúc tạp, không phải chuyên môn xử lý của em nên em cũng không rõ. Hôm qua ngồi với mấy chú trên sở GT Điện Biên quên không hỏi cách xử lý mấy trường hợp đổi bằng khác CMT. :). Khất các cụ ít nữa vậy. Hoặc cụ nào đã gặp phải trường hợp đó rồi thì các cụ có thể nêu ra cho mọi người rõ. :).
Ở HN cụ phải lên trực tiếp để chụp ảnh. 1 số tỉnh cũng thế. Có 1 số tỉnh chấp nhận scan. Nhưng cụ phải nhờ cò bên tỉnh đó thôi. Theo em cứ trực tiếp lên đổi cho nhanh. Có mất nhiều thời gian đâu.

Muon_biet

Xe cút kít
Thủ tục đổi bằng bây giờ quá đơn giản.

vt2phuc

Xe điện
Thủ tục đổi bằng bây giờ quá đơn giản.
Vâng. Đúng vậy. Các cụ cứ ra sở GTVT gần nhà với đầy đủ hồ sơ là xong. Tùy vào loại đối tượng mà các cụ có thể được nhận sớm hay muộn. (Mất hoặc khác tỉnh phải kiểm tra lại thông tin).

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
thằng em cháu đủ điều kiện để lên hang D
Cụ chủ tư vấn giúp hoặc nhắn tin cho cháu giá cả lên hạng từ C lên D ở địa điểm tương ứng nhá

lacetti_Max

Xe tải
Các cụ tư vấn giúp trường hợp của em:
Em lấy bằng và chuyển hồ sơ về quê theo hộ khẩu, nay em chuyển hộ khẩu ra hà nội thì khi đổi bằng có cần về quê làm giấy chuyển vùng không, và đổi bằng ở hà nội thì đổi ở đâu và cần giấy tờ thủ tục gì, thanks.
Cụ giúp em với

Xuka đanh đá

Đi bộ
Chào các cụ, em là thành viên mới, mong các cụ chỉ giáo ạ.
Em cũng xin đc các cụ tư vấn về vụ bằng lái. Chả là em đã đăng ký học lái từ năm 2008, nhưng đến khi bắt đầu học thì em lại có baby, nên ko học đc nữa, từ đó đến bây h hồ sơ của em vẫn treo lơ lửng ở đâu đấy (e nộp bên học viện cảnh sát ạ). Mà sau vài lần chuyển nhà, e cũng bị thất lạc giấy biên nhận hồ sơ và thẻ học rồi ạ. Bây h mà em muốn học/ thi lại thì có đc ko ah? Hay e fai nộp hồ sơ và phí mới ah? Mong các cụ chỉ bảo cho em

vt2phuc

Xe điện
Cụ không cần chuyển hồ sơ. Giờ cứ ra đổi như bình thường, ở bất kỳ tỉnh nào. Khác tỉnh thì mất thời gian chờ người ta xác minh hồ sơ cho cụ thôi. (Tùy nơi mà thời gian xác minh nhanh hay chậm).
Đổi ở HN thì cụ mang giấy khám sức khỏe, bằng lái, chứng minh thư phô tô ra địa điểm đổi bằng để làm thủ tục. Em nhớ HN có 2 điểm đổi là 16 Cao Bá Quát và số 2 PHùng Hưng (Hà Đông). Còn ngoài ra ở chỗ nào nữa em cũng chịu. :).

Chào các cụ, em là thành viên mới, mong các cụ chỉ giáo ạ.
Em cũng xin đc các cụ tư vấn về vụ bằng lái. Chả là em đã đăng ký học lái từ năm 2008, nhưng đến khi bắt đầu học thì em lại có baby, nên ko học đc nữa, từ đó đến bây h hồ sơ của em vẫn treo lơ lửng ở đâu đấy (e nộp bên học viện cảnh sát ạ). Mà sau vài lần chuyển nhà, e cũng bị thất lạc giấy biên nhận hồ sơ và thẻ học rồi ạ. Bây h mà em muốn học/ thi lại thì có đc ko ah? Hay e fai nộp hồ sơ và phí mới ah? Mong các cụ chỉ bảo cho em
Thường thì khi mất thẻ học + giấy biên nhận hồ sơ rồi thì cũng tùy trung tâm người ta linh động giải quyết cho mợ. Có chỗ sẽ giải quyết có chỗ cứng nhắc sẽ không giải quyết. Tốt nhất là mợ lên đến đó hỏi để xem người ta giải quyết ra sao. Xác định xấu nhất là làm lại hồ sơ khác thôi.

Xuka đanh đá

Đi bộ
Cảm ơn cụ nhé, em cũng chuẩn bị tinh thần học lại thôi. Mà e học cái bằng này 5 năm rồi vẫn chưa đủ can đảm đi thi và cầm lái, e nhát lắm, chỉ sợ đâm vào người khác thui, hụ hụ

Thường thì khi mất thẻ học + giấy biên nhận hồ sơ rồi thì cũng tùy trung tâm người ta linh động giải quyết cho mợ. Có chỗ sẽ giải quyết có chỗ cứng nhắc sẽ không giải quyết. Tốt nhất là mợ lên đến đó hỏi để xem người ta giải quyết ra sao. Xác định xấu nhất là làm lại hồ sơ khác thôi.[/QUOTE]

vt2phuc

Xe điện
Cảm ơn cụ nhé, em cũng chuẩn bị tinh thần học lại thôi. Mà e học cái bằng này 5 năm rồi vẫn chưa đủ can đảm đi thi và cầm lái, e nhát lắm, chỉ sợ đâm vào người khác thui, hụ hụ

Thường thì khi mất thẻ học + giấy biên nhận hồ sơ rồi thì cũng tùy trung tâm người ta linh động giải quyết cho mợ. Có chỗ sẽ giải quyết có chỗ cứng nhắc sẽ không giải quyết. Tốt nhất là mợ lên đến đó hỏi để xem người ta giải quyết ra sao. Xác định xấu nhất là làm lại hồ sơ khác thôi.
[/QUOTE]

Mợ lên học cẩn thận. Thêm nữa thì về thuê 1 ông thầy dạy kèm mấy buổi đi đường cho nó cứng cáp tay lái là ok thôi. Nhiều khi nghĩ tới sợ, nhưng quen quen tí lại thích =))

Xuka đanh đá

Đi bộ
Em đang chờ ngày "quen quen tí lại thích" đây ạ :((

GLK_AMG_2013

Xe máy
Cụ cho em hỏi là em đang dùng bằng B2 loại cũ ép plastic mà chưa hết hạn, bây giờ em muốn đổi sang bằng loại thẻ nhựa thì cần chuẩn bị những thủ tục gì và ở Hà Nội thì đến chỗ nào làm ạ.

vt2phuc

Xe điện
Vừa hóng hớt trên sở được thông tin cho mấy cụ vào trường hợp thế này:
Vụ bằng của e như sau:
Hiện nay
E xin cảm ơn.
Chào Cụ,
Cụ cho e hỏi trường hợp của em như sau thì muốn đổi sang bằng loại mới (cứng như ATM) ở HN có được không

Trước kia hộ khẩu của em và CMT của em ở Tỉnh A, sau đó e học và thi lái xe ở tỉnh B, nhưng lúc này e lại đang tạm trú ở HN vì chưa nhập khẩu về HN được. Trong hồ sơ gốc của em thì có số CMT cũ ở tỉnh A nhưng nơi cư trú e lại lấy ở HN lúc đó, bây giờ em đã có hộ khẩu ở HN và CMT ở HN thì thủ tục của em đổi như nào cụ nhỉ

cảm ơn cụ
2 cụ cứ mang bằng, CMT mới phô tô ra rồi đêm lên đổi bằng như bình thường. Bên nhận hồ sơ sẽ căn cứ vào số bằng để xác định hồ sơ + số CMT mới để điền vào CSDL. KHông cần xác minh lại số CMT gì cả.

Cụ cho em hỏi là em đang dùng bằng B2 loại cũ ép plastic mà chưa hết hạn, bây giờ em muốn đổi sang bằng loại thẻ nhựa thì cần chuẩn bị những thủ tục gì và ở Hà Nội thì đến chỗ nào làm ạ.
Thủ tục đổi bằng như thường thôi. Cần thì vò vò cái giấy phép đi cho nó cong queo, nhàu nhàu tí. :D

KINHBACMAN

Xe hơi
Cụ cứ mang bằng với giấy tờ ra sở như bình thường. Nếu người ta yêu cầu nhập thì cụ nhập luôn.

Em nghĩ 2 cụ lên đi lên trên sở 1 chuyến để hỏi và xin hướng dẫn thì nhanh hơn. Mấy trường hợp này hơi phúc tạp, không phải chuyên môn xử lý của em nên em cũng không rõ. Hôm qua ngồi với mấy chú trên sở GT Điện Biên quên không hỏi cách xử lý mấy trường hợp đổi bằng khác CMT. :). Khất các cụ ít nữa vậy. Hoặc cụ nào đã gặp phải trường hợp đó rồi thì các cụ có thể nêu ra cho mọi người rõ. :).

Ở HN cụ phải lên trực tiếp để chụp ảnh. 1 số tỉnh cũng thế. Có 1 số tỉnh chấp nhận scan. Nhưng cụ phải nhờ cò bên tỉnh đó thôi. Theo em cứ trực tiếp lên đổi cho nhanh. Có mất nhiều thời gian đâu.
Cảm ơn cụ, để mai em hỏi bên BN xem thế nào.

harrynh

Xe container
nhưng A1 + B2 cũng bất tiện nhỉ, chẳng may đi 4b phạm lỗi bị giữ bằng thì cũng khỏi lái 2b luôn ợ?

jinyo89lie

Xe tăng
Cụ cứ hình dung thế này: bây giờ cụ mang A1 ra đổi mà không trình B2. Không sao. Người ta cũng chỉ đổi A1 cho cụ. Sang năm đi đổi B2, lúc đó cụ phải kê khai có A1 mới với số 1234... vào để gộp. Nếu cụ không kê khai A1 mới thì lúc người ta làm bằng mới cho cụ, sẽ xảy ra lỗi và cụ phải lên kê khai lại (Cái này tùy sở, có sở thì không gọi lên xác thực lại mà vẫn làm cho cụ bằng gộp, nhưng lúc lên lấy bằng mới thì cụ phải nộp bằng A1 lại thì mới trả bằng gộp mới). Cuối cùng vẫn phải nộp lại cái A1 mới đó để hủy. Còn bây giờ cụ mang đổi A1 cả B2 gộp luôn thì sau đỡ mất công đi. Thời gian B2 cũng tính từ ngày cụ đổi bằng luôn chứ ko tính tới sang năm (Có nghĩa là hạn của cụ tới 2023 luôn).
túm lại là kiểu gì cũng sẽ bị gộp 2 bằng làm 1. Thế thì cũng gọn :D Em hỏi nữa là bằng B2 của em do CỤc đường bộ cấp thì qua CBQ hay Tôn thất Thuyết để đổi ạ

Chỉnh sửa cuối:

vt2phuc

Xe điện
túm lại là kiểu gì cũng sẽ bị gộp 2 bằng làm 1. Thế thì cũng gọn :D Em hỏi nữa là bằng B2 của em do CỤc đường bộ cấp thì qua CBQ hay Tôn thất Thuyết để đổi ạ
Đâu cũng được cả mà. Khác tỉnh còn đổi được nữa là ở trong cùng tỉnh. :D