Tư vấn bệnh tật laptop cho các cụ OF đây!

Trạng thái
Thớt đang đóng
Website
benhviencongnghe88.vn
được cụ ạ, em vẽ thêm bột dẫn điện vào mạch là ok ợ

Nhân tiện cụ cho em hỏi bàn phím Toshiba L100-P440 có 2 phím gần nhau là phím T và Y h rất kém nhạy, phải bấm mạnh mới đc,có khắc phục đc ko ợ, em đã cạy lên vệ sinh nhưng ko ăn thua. thank cụ nhìu

trienchieu12

Xe tăng
Thank cụ nhiều, h laptop của em và của gấu chạy ngon rồi, đang lướt web đây. Chỗ cụ ngay gần nhà em có gì chạy qua chạy lại cũng tiện.

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
kụ chủ thớt cứu cái laptop của e với, tối qua e bật lên nó cứ chạy mãi chữ win XP mà ko thẻ nào vào đc, e tắt đi bật lại mãi là vẫn thế, chạy cả safe mode với restore last time, mà ko đc! CN kụ có làm việc ko để e mang qua ạ! thank kụ trước!

Website
benhviencongnghe88.vn
hôm nay bên em nghỉ ợ, mai cụ xách qua em khám bệnh cho cháu nó xem như nào ạ

kụ chủ thớt cứu cái laptop của e với, tối qua e bật lên nó cứ chạy mãi chữ win XP mà ko thẻ nào vào đc, e tắt đi bật lại mãi là vẫn thế, chạy cả safe mode với restore last time, mà ko đc! CN kụ có làm việc ko để e mang qua ạ! thank kụ trước!

Website
benhviencongnghe88.vn
của bác bị hỏng pin rồi, thay pin mới là ok mà bác, pin sl300 tầm 36$ bác ạ
Bác cứu giúp e cái laptop với.E dùng ít khi tắt máy để standby nhiều.Giờ cứ rút sạc ra là sập nguồn.Máy e levono thinkpad SL 300

bachkhoak40

Xe điện
Cụ cho em hỏi con Laptop của em trong ổ D hay bị đầy (160Gb) hôm trước em kiểm tra thì có file Backup hay file gì đó em ko nhớ có dung lượng rất nặng, em đã xóa đi, bây giờ ổ D lại bị đầy mà tìm mãi không thấy có file nào lạ cả, máy em là Sony Vaio, dùng Win7 bản quyền theo máy, thank cụ nhá.

Website
benhviencongnghe88.vn
cụ vào cái system restore vào đánh dấu tích vào turnoff nó đi và tắt luôn update cụ nhé
Cụ cho em hỏi con Laptop của em trong ổ D hay bị đầy (160Gb) hôm trước em kiểm tra thì có file Backup hay file gì đó em ko nhớ có dung lượng rất nặng, em đã xóa đi, bây giờ ổ D lại bị đầy mà tìm mãi không thấy có file nào lạ cả, máy em là Sony Vaio, dùng Win7 bản quyền theo máy, thank cụ nhá.

Chỉnh sửa cuối:

bachkhoak40

Xe điện
cụ vào cái system restore vào đánh dấu tích vào turnoff nó đi là hết cụ ah
Nh­ưng bây giờ ổ D của em còn trống có 7 Gb thôi, mà có nhiều dữ liệu đâu, tìm mãi không thấy file nào lạ để xóa, bây giờ phải tìm như thế nào ạ? đã tích vào mục hiện file ẩn rồi mà không được, cụ xem giúp em với.

trienchieu12

Xe tăng
Cụ copy file tài liệu của cụ ra ổ cứng di động ngoài, rồi format đi cài lại từ đầu, nếu có đĩa hoặc phân vùng Recovery trong máy thì càng tiện

nguyenthangbb

Xe hơi
Nh­ưng bây giờ ổ D của em còn trống có 7 Gb thôi, mà có nhiều dữ liệu đâu, tìm mãi không thấy file nào lạ để xóa, bây giờ phải tìm như thế nào ạ? đã tích vào mục hiện file ẩn rồi mà không được, cụ xem giúp em với.
Do của bác là win bản quyền nên nó tự update vì vậy bác cần tắt chế độ này đi. Nếu ko để thì ổ C sẽ tự đầy đó. Nếu đầy quá thì bác recorvery lại là ok ngay.Chúc bác thành công

bachkhoak40

Xe điện
Do của bác là win bản quyền nên nó tự update vì vậy bác cần tắt chế độ này đi. Nếu ko để thì ổ C sẽ tự đầy đó. Nếu đầy quá thì bác recorvery lại là ok ngay.Chúc bác thành công
Vấn đề là ổ D cơ ạ, tự update nhưng cũng ko nhiều lắm nên ổ C vẫn thoải mái, chỉ có ổ D bị đầy là do system restore, tắt đi rồi nó ko đầy thêm nữa nhưng muốn xóa các file trước mà tìm ko thấy. Có cụ nào có phần mềm gì mà thống kê được có nhưng file gì trong ổ và dung lượng các file ấy là bao nhiêu không nhỉ, cho em xin để em kiểm tra xemthế nào. Thank các cụ

Chỉnh sửa cuối:

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Vấn đề là ổ D cơ ạ, tự update nhưng cũng ko nhiều lắm nên ổ C vẫn thoải mái, chỉ có ổ D bị đầy là do system restore, tắt đi rồi nó ko đầy thêm nữa nhưng muốn xóa các file trước mà tìm ko thấy. Có cụ nào có phần mềm gì mà thống kê được có nhưng file gì trong ổ và dung lượng các file ấy là bao nhiêu không nhỉ, cho em xin để em kiểm tra xemthế nào. Thank các cụ
ah ha, cái này thì em biết cụ ạ! Cụ đã Turn off System Protection (SP) cho ổ D, nhưng còn thiếu 1 thao tác nữa. Cũng trong cái cửa số mà cụ dùng để tắt SP đấy (Start > Control Panel > System > Advanced system settings > chọn tab System Protection > click chọn ổ D của cụ trong mục Protection Settings > nhấp xuống phím Configure... >...) , cụ nghía xuống phần nửa dưới là Disk Space Usage, cụ kéo cái thanh tùy chọn kia về mức tối thiểu luôn, rồi thêm nữa là Nhấp vào nút Delete ở góc phải dưới cùng cửa sổ đó...sau đó thì ok...!!!
Thành công thì rót em 1 cốc vodka cụ nhá!

trienchieu12

Xe tăng
Cụ cho em hỏi là ko biết cái keyboard con Toshiba nhà em dạo này làm sao mà hay bị treo lắm, ko bấm đc, phải dùng virtual keyboard tạm, em lại phải uninstall cái driver của nó đi thì lại bt, nhưng đc mấy hôm nó lại đơ.

Website
benhviencongnghe88.vn
cụ thay béng nó key mới cho nhanh cụ ợ :))

Cụ cho em hỏi là ko biết cái keyboard con Toshiba nhà em dạo này làm sao mà hay bị treo lắm, ko bấm đc, phải dùng virtual keyboard tạm, em lại phải uninstall cái driver của nó đi thì lại bt, nhưng đc mấy hôm nó lại đơ.

trienchieu12

Xe tăng
ặc, thế cụ ko nói sớm em thay luôn hôm nọ, tưởng tầm 30us thì còn lăn tăn.

oto16ahn

Xe điện
cháu xin đặt cụ gạch dù máy cháu chưa vấn đề giề

Trạng thái
Thớt đang đóng