Tư vấn bệnh tật laptop cho các cụ OF đây!

Trạng thái
Thớt đang đóng

xecoi

Xe tải
Em có lap compaq CQ40 dùng Win7 Ultimate. Đang dùng ngon lành, tắt bật cẩn thận. Để ở giường để chuẩn bị cho vào túi. Loay hoay lấy cái túi, ông F1 nhẩy ngay ra đóng mở nắp, lật ngược lật xuôi, nhưng cũng chỉ thế thôi. Cho vào túi, đến nơi mở máy lên. Hix "a disk read error occurred press Ctrl+Alt+Del to restart". Hướng giải quyết sao cụ ơi? Có gì cụ hướng dẫn sơ qua mấy bài sơ cứu tại nhà giúp em, nếu ăn thua lúc nào em qua chỗ cụ khề khà, nếu không ăn thua em mang em Lap đấy qua cụ kê đơn bốc thuốc cho em. Em nói thật cái cần nhất là dữ liệu cụ ạ.
PS: Shop cụ tìm dễ không ợ? Mặt đường chứ ợ?

Website
benhviencongnghe88.vn
con của cụ chắc do va đập nên chết ổ cứng rồi ạ, phải thay cái hdd mới thôi, làm cái ổ 160gb cũng ko đắt lắm cụ ợ ,
đc của em là số 39 ngõ 204 lê thanh nghị, dễ tìm mà cụ
có j call cho em số 0904043646 ạ

Em có lap compaq CQ40 dùng Win7 Ultimate. Đang dùng ngon lành, tắt bật cẩn thận. Để ở giường để chuẩn bị cho vào túi. Loay hoay lấy cái túi, ông F1 nhẩy ngay ra đóng mở nắp, lật ngược lật xuôi, nhưng cũng chỉ thế thôi. Cho vào túi, đến nơi mở máy lên. Hix "a disk read error occurred press Ctrl+Alt+Del to restart". Hướng giải quyết sao cụ ơi? Có gì cụ hướng dẫn sơ qua mấy bài sơ cứu tại nhà giúp em, nếu ăn thua lúc nào em qua chỗ cụ khề khà, nếu không ăn thua em mang em Lap đấy qua cụ kê đơn bốc thuốc cho em. Em nói thật cái cần nhất là dữ liệu cụ ạ.
PS: Shop cụ tìm dễ không ợ? Mặt đường chứ ợ?

Website
benhviencongnghe88.vn
Vầng để mai em kiếm loa rồi báo với cụ ợ

Chỗ cụ có thay loa cho lap Sony Vaio EA18EC không ạ. Máy của em bị mất 1 bên loa rồi. còn BH mà ngại gửi đi lại mất cả tháng trời :| thay dc cụ cho em xin giá nhé :D

ragnarok

Xe tải
Em cái máy Dell Vostro 840 bật không lên khi lắp pin cũng như khi chỉ cắm xạc. Hiện tượng là nếu em cắm xạc vẫn thấy đèn báo. Nếu bật thấy đèn power sáng vài giây sau đó đèn caplock, numlock đồng thời nháy rồi chìm vào bóng tối... em thử tháo RAM cũng vẫn thế.
Bác giàu kinh nghiệm chỉ em xem máy bị chết cái gì, nếu sửa thì hết bao nhiêu lâu và bao nhiều tiền ạ, em đang cần gấp lắm.

Website
benhviencongnghe88.vn
em dự của cụ đi em vga cụ ạ !

Em cái máy Dell Vostro 840 bật không lên khi lắp pin cũng như khi chỉ cắm xạc. Hiện tượng là nếu em cắm xạc vẫn thấy đèn báo. Nếu bật thấy đèn power sáng vài giây sau đó đèn caplock, numlock đồng thời nháy rồi chìm vào bóng tối... em thử tháo RAM cũng vẫn thế.
Bác giàu kinh nghiệm chỉ em xem máy bị chết cái gì, nếu sửa thì hết bao nhiêu lâu và bao nhiều tiền ạ, em đang cần gấp lắm.

ragnarok

Xe tải
CHỗ cụ có nhận sửa không để em vác tới ạ, cụ cho em cái chi phí với thời gian, thank cụ trước.

Website
benhviencongnghe88.vn
vầng cụ cứ thu xếp thời gian, cụ gấp quá em sẽ ưu tiên làm luôn cho cụ lấy luôn ợ

CHỗ cụ có nhận sửa không để em vác tới ạ, cụ cho em cái chi phí với thời gian, thank cụ trước.

series3

Xe tăng
Em lại phải hỏi cụ lần nữa :D Chiếc Toshiba L310 của em mỗi khi mở máy ra dùng phải mở 1 góc lớn hơn 90 độ thì màn hình mới sáng, nếu nhỏ hơn 90 thì kể cả máy đã khởi động rồi, hình ảnh đã hiển thị lên rồi nhưng vẫn tối um cụ ạ, đóng máy lại mở ra lần nữa thì lại bình thường, hiện tượng này là do cái gì gây ra hả cụ? em cứ hình dung là có 1 cái lẫy nào đó làm nhiệm vụ bật tắt đèn nền nhưng nếu vậy thì chỉ cần mở màn hình ra 1 góc rộng hơn là được chứ đâu cần phải gập lại cho máy stanby rồi lại mở ra nó mới sáng lên được, liệu có cái gì khác điều khiển nó nữa không cụ nhể??? Em hỏi thêm nữa là em định nâng đời lên Lenovo dòng Z460 có ổn không hở cụ, đa tạ cụ nhiều lắm ~o)

Website
benhviencongnghe88.vn
cụ phán chuẩn đấy có thể cái cá standby bị chập, cũng có thể cái cáp nó lỏng lẻo , cái này ko sợ cụ ợ, còn lựa chọn của cụ vào lenovo em thấy kô ổn lắm, cụ nên tìm em dell, nếu lenovo cụ phải tìm dòng thinkpad t 400, t410 chẳng hạn, lenovo (không) lởm lắm cụ ợ :))

Em lại phải hỏi cụ lần nữa :D Chiếc Toshiba L310 của em mỗi khi mở máy ra dùng phải mở 1 góc lớn hơn 90 độ thì màn hình mới sáng, nếu nhỏ hơn 90 thì kể cả máy đã khởi động rồi, hình ảnh đã hiển thị lên rồi nhưng vẫn tối um cụ ạ, đóng máy lại mở ra lần nữa thì lại bình thường, hiện tượng này là do cái gì gây ra hả cụ? em cứ hình dung là có 1 cái lẫy nào đó làm nhiệm vụ bật tắt đèn nền nhưng nếu vậy thì chỉ cần mở màn hình ra 1 góc rộng hơn là được chứ đâu cần phải gập lại cho máy stanby rồi lại mở ra nó mới sáng lên được, liệu có cái gì khác điều khiển nó nữa không cụ nhể??? Em hỏi thêm nữa là em định nâng đời lên Lenovo dòng Z460 có ổn không hở cụ, đa tạ cụ nhiều lắm ~o)

series3

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhiều lắm thế cái standby nó nằm ở chỗ nào hở cụ, trên thân máy hay trên màn hình để em còn biết đường phá :D Em cũng để ý Dell Vostro V3400 rồi nhưng hôm qua đi xem rồi dùng thử thấy bàn phím nó kém quá so với thằng Z460 phải nói là 1 trời 1 vực nên em không duyệt cụ ạ, chẳng nhẽ lại tiếp tục Toshiba dòng L645 mà em thì đang muốn đổi gió tí dùng To mãi rồi :)

Vantruot

Xe tải
T61 của em đến đâu rồi cụ? nghe cụ Babetnhe nói Lap cụ ấy được noted From OF, sửa 1 ngày là được alo đến lấy mà em tủi thân quá.

bes

Xe lăn
Em có cái netbook HP2133.
Máy chạy bị nóng, cứ khoảng 15'-20' là treo cứng.
Cụ nào chỉ giúp em chỗ sửa uy tín với ạ, em sợ những bác thợ ba vạ lắm lắm.
Thankssssssssssss

Website
benhviencongnghe88.vn
cụ nghiên cứu đê, nó ở quanh đâu đấy thôi, sợ con của cụ chạy bằng nam châm từ thì hơi căng :))

Cảm ơn cụ nhiều lắm thế cái standby nó nằm ở chỗ nào hở cụ, trên thân máy hay trên màn hình để em còn biết đường phá :D Em cũng để ý Dell Vostro V3400 rồi nhưng hôm qua đi xem rồi dùng thử thấy bàn phím nó kém quá so với thằng Z460 phải nói là 1 trời 1 vực nên em không duyệt cụ ạ, chẳng nhẽ lại tiếp tục Toshiba dòng L645 mà em thì đang muốn đổi gió tí dùng To mãi rồi :)

Website
benhviencongnghe88.vn
con đấy của cụ đến lúc nó bị thế rồi, có thay chip hay sửa cũng đc 1 thời gian thôi, tốt nhất cụ nên thay main mới ạ

Em có cái netbook HP2133.
Máy chạy bị nóng, cứ khoảng 15'-20' là treo cứng.
Cụ nào chỉ giúp em chỗ sửa uy tín với ạ, em sợ những bác thợ ba vạ lắm lắm.
Thankssssssssssss

bes

Xe lăn
Em xin lỗi, trưa nay bận đột xuất nên lỡ hẹn với cụ.
Tuần tới em sẽ mang bệnh nhân đến bệnh viện nhà cụ, mong bác sĩ tận tình cứu chữa.

louisnguyen

Xe máy
@ xế_nghèo_mê_gái

Con Toshiba của em sau khi sửa quạt và thay phím ở chỗ cụ về đến nay chạy rất ngon, không còn bị đơ đơ nữa. Nhưng hôm qua em mới dùng đến usb. Cắm các loại usb, chuột, bàn phím vào chả thấy phản ứng gì. Cái này có người bảo là mất nguồn 5v hả cụ? Sửa nhanh không ạ? Có gì em mang ra cụ sớm. Thanks cụ!

hajinbk

Xe tăng
Cụ Xế_nghèo_mê_gái giúp em phát:
Em dùng HP Pavilion dv3, chạy Win 7 (ứ có bản quyền), gần đây bị cái bệnh này: Khi pin báo còn <50% mà cắm sạc vào là vạch pin báo x đỏ và máy tự tắt luônX_X. Cách duy nhất khởi động lại được là tháo pin ra rồi lắp lại (lúc này pin lại báo còn ~50%)~X(
Lỗi tại HĐH hay tại bộ sạc hả Cụ?
Em cám ơn trước.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng