Từ thiện của Hoa Hậu

Challenger77

Xe tăng
Em đọc xong hết từ đầu đến giờ, và trong cái đầu ngu muội của em chỉ có thể đánh giá sự việc này là: Dùng hình ảnh của người khác (mấy em ở trung tâm bảo trợ trẻ em) để PR cho bản thân.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cái gọi là "Nhân Cách Con Người" ko biết các vị ấy để ở đâu?
Cụ/Mợ nào am hiểu giải thích giúp em với, món này em chịu hổng hiểu nổi!

mr.luan12179

Xe buýt
Bọn này ngoài đời chẳng khác gì cave
Em thấy mấy cái trò này toàn bọn mất dậy nó vào thi là chủ yếu (k phải tất cả)

xiaoyong

Xe tải
Bọn này quen cái kiểu "bánh bao" rồi. Nên nghĩ đi đâu cũng thế, cần j phải mang tiền.

repsol

Xe container
Nhiều cụ cứ bảo là toàn hàng.mà e chưa bao giờ thấy reply về check choác mấy e này.có cụ nào check rồi thì làm phát reply đê :)
các cụ chửi hết phần e rồi.nhưng e cũng bon chen thả 1 câu : bọn bựa :)

hoasuu88

Xe tăng
Em làm bằng cái tâm thôi mà sao các cụ ném đá ghê thế =))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Do nhà tổ chức thôi.

MyMac

Xe điện
Từ thiện là do báo chí đưa tin tự bịa ra chứ họ có đến Trung tâm Bảo trợ trẻ em Thủy Xuân "một ngày để cùng lau nhà, dọn vệ sinh, nấu ăn, đưa đón các cháu đi học và về trung tâm…", họ không đến để trao quà từ thiện. Vả lại từ thiện cũng bằng nhiều cách, giúp đỡ bằng việc cụ thể cũng tốt, đâu cứ phải cho tiền mới là từ thiện?

Cụ nên đọc kỹ để phân biệt đúng/sai, đừng có đọc lướt rồi mắc mưu bọn nhà báo.

Đồng ý là có lợi cho các ô người mẫu tham gia giúp Trung tâm. Trung tâm cũng có lợi, được đưa tin, các em được giao tiếp với người đẹp xóa mặc cảm (chắc các em trong Trung tâm hoặc mồ côi hoặc nhà quá nghèo mới phải bảo trợ), rất tiếc sự việc trở nên xấu khi người ta quá chú trọng đến đồng tiền.

Chuyện ăn 15K là quán ở gấn nhà em, gồm 1 đĩa cơm, thịt luộc (khảng 10 miếng mỏng :)) ), rau. Quán này sạch lại rẻ vì các quán khác quanh đó em ăn toàn khoảng 25K. Quán mở tại nhà trong ngõ nên họ không tốn tiền thuê địa điểm. Thỉnh thoảng lười nấu ăn một mình em vẫn ra quán ăn.

Em chẳng tin báo chí. Đọc bài trên vnexpress.net thấy rõ bài báo viết thiếu khách quan. Nghe ông Hiếu trả lời thì thấy rõ thêm thông tin, dù em chẳng tin ông Hiếu 100%. Nghe cả hai bên thì mình sẽ tự chắt lọc thông tin. Ngươi ta góp thêm 15K/người x 100 người = 1,5 triệu là để cùng ăn với mọi người trong Trung tâm, có gì ăn nấy chứ không câu nệ, thế là hòa đồng đáng khen chứ.

Tóm lại em thấy những người đẹp chẳng có gì sai. Có lẽ Trung tâm quá kỳ vọng những người đẹp sẽ cho nhiều tiền nên họ thất vọng chăng?

Em thấy ông Hiếu nói câu này cũng đáng suy ngẫm "đem niềm vui đến cho các em mới là điều quan trọng nhất với chúng tôi. Còn vật chất thì không biết thế nào là đủ", "Nói thật là chúng tôi không có tiền nhiều, cái tâm mới là chính" . Em đồng ý với ông Hiếu, trừ phi các cụ có bằng chứng ông Hiếu nói xạo đút túi bộn tiền.
Tộ sư, đến lau nhà dọn vệ sinh mà đến muộn để các cô bảo mẫu tự dọn xong rồi mới thò mặt đến thì lói làm léo gì. Lại còn đưa rước thêm cả em hoa hậu vô ơn Hoàng My đến nữa. Em này lúc còn ở ngoài vòng gửi xe thì hứa em đoạt cúp C1 rồi em sẽ đóng góp 450 củ vào quỹ từ thiện. Lúc người ta lăng xê cho đoạt cúp rồi thì quẫy đuôi lờ tịt đi. Đã thế lại còn được em Hân "nổ" tham gia nữa cho nó đủ độ mặt trơ trán bóng.

Thằng cha Hiếu này không đút túi bộn tiền thế nó lấy đâu ra tiền tổ chức họp báo với bao đoàn ăn ở khách sạn sang như vậy? Tiền túi nó bỏ ra chắc?

nhatson2010

[Tịch thu bằng lái]
Nói tóm lại e chốt lại là : CLGT = CHỈ LÀ GIẢ TẠO !

MyMac

Xe điện
Em cũng có cái giống bác là em chẳng tin ông bà là GĐ ở trung tâm TT nào cả.
Ở đây em chỉ đứng ở vị trí các bé ở trung tâm đấy thôi : Các bé sẽ mong thế nào khi có đoàn khách toàn HH đến và nhất là sẽ được ăn cơm cùng các HH? Các bé có nghĩ là hôm nay sẽ được một bữa tươm tất hơn ngày thường tí nào không? (Bác đừng có mà nói ngày thường các bé cũng được ăn chán thịt rồi đấy nhé!) :P
Nói rất thật với bác những bữa cơm ở các trung tâm...nhanh đói lắm!Trả nhé một đoàn hùng hậu thế không thể giúp các bé có một bữa ăn ngon hơn chỉ vì các HH muốn thể hiện mình ...cũng ăn được một bữa cơm ở trung tâm?
(Tính đi tính lại là 40 người đấy ạ, dẫn chứng ở đây)
Lếu mệ, em nghê cái kụ DHT lày lói em ngứa hết cả ngượm. Toàn hoa hậu với chân dài thiếu gì tiền mà không đóng góp được mỗi ngưòi 100 nghìn cho các cháu có bữa cỗ ngon lành? Em đọc mà thấy xót hết cả xa.

Kụ DHT này lái xe tăng rồi nhưng chắc chẳng bao giờ đến thăm trung tâm bảo trợ xã hội đâu. Năm 2007 đúng dịp trung thu, bọn em bị giữ xe giữa, cạnh một trung tâm bảo trợ miền Trung. Vào thăm trung tâm thấy khổ ơi là khổ. Chăn chiếu cũ nát ẩm mốc hôi rình. Hỏi chuyện các cháu thấy các cháu bảo mấy năm rồi chúng cháu không được ăn thịt gà, thương chảy nước mắt. Bọn em tất tả ra chợ người góp tiền mua bánh, người mua gà, người mua đồ ăn cho các cháu. Vét đến nhẵn túi thì thôi. Mình bình thường còn làm được như vậy, huống hồ...

nhatson2010

[Tịch thu bằng lái]
A thằng cha Đào Bất Hiếu này giọng có vẻ cay cú quá nhỉ , bẩn bựa thì nhận mẹ nó đi lại còn cãi chày cãi cối là đến đấy chơi chứ không phải làm từ thiện, các vị nghĩ là các vị hạ cố đến đấy chơi là ban phước cho các em ý rồi không cần thiết phải cho các em ý vật chất nữa phải không, thôi đừng nói nữa thối lắm Đào Bất Hiếu ạ !

MyMac

Xe điện
Chắc gì các em đang đói? Biết đâu đối với các em thì gạo cần hơn hay niềm vui và tiếng cười cần hơn?

Em biết một vài "Trung tâm bảo trợ (trẻ em, người già)" mang lại cho các cổ đông và ban giám đốc rất nhiều tiền, họ giàu lên rất nhanh, và ai mang tiền đến nhiều là họ thích, không mang tiền đến là họ không thích. Những người già cơ nhỡ, trẻ mồ côi sống trong trung tâm là cái cần câu rất nhiều tiề̀n đới. Em không vơ đũa cả nắm, chỉ nói về một vài trung tâm trong số nhiều trung tâm mà em biết.

Hãy nhìn sự việc một cách khách quan và bình tĩnh.
Thế kụ đã đến trung tâm bảo trợ lần nào chưa mà kụ bảo chắc gì các em đang đói? Tộ sư, tiêu chuẩn nhà nước cho một tháng bao gồm tất tần tật gạo, nước, mắm, muối, củi đóm, điện...băng vệ sinh là 250.000VND (còn tùy từng tỉnh nhá, có tỉnh vẫn còn giữ nguyên chế độ 180.000 cơ). Trẻ sơ sinh mùa đông mới thương, chẳng có cái tã nào cả, cứ tím ngắt ho rách cả cổ. Sữa chẳng đủ phải ăn dặm từ lúc vài ngày tuổi. Nào, kụ ăn gì với 250.000 đ một tháng. Léo biết gì mà cứ lói lung tung. Điên cả tiết. Bụng đói thì cười thế léo lào được.

Đúng rồi, để tránh cái pọn mà giàu lên rất nhanh nhờ các cháu bé mồ côi và các cụ già cơ nhỡ ấy thì có nhiều cách làm, chứ léo phải lốc nhốc 40 mạng kéo đến đưa một triệu rưởi, léo bằng thằng Hiếu chơi...phờ một đêm để ăn chực đâu.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Chung quy cũng là nhao đi kiếm xiền thoai, phải ở đó mới biết thực tình ra sao
Ba cái vụ từ thiện mà cứ trưng ra là em líu tin thực chất lắm, chửa nói pr ầm ĩ, đã là pr là kiém xiền thoai

Phờ Râu

Xe điện
Đúng là Hoa mọc ở đằng Hậu môn

Lacetti_EX

Xe buýt
Cứ cho là đến cho vui như bác dth đã phân tích và cứ cho là còn nhiều mặt trái ở một số các TT từ thiện đi. Giao lưu kiểu vậy ở trung tâm từ thiện em cũng thấy phản cảm. "Ăn tùy nơi, chơi tùy chốn" chứ!

MyMac

Xe điện
E nghĩ Các ng đẹp chỉ nhận lịch và tham gia cho có mặt thôi. Còn mọi hoạt động, quà tặng là do BTC lên lịch và sắp xếp.
Việc đưa 1,5 tr tiền ăn và thiếu tiền, e nghĩ có khi các ng đẹp đó ko hề biết về vấn đề hậu cần này.
Đáng trách ở đây là Ban tổ chức.

Thế tộ sư, các người đẹp là người hay là gì mà không hiểu là mình đến thăm trung tâm bảo trợ xã hội. Chó ra thì cũng có gói kẹo dồi chó cho các cháu nó chia nhau. Đằng này xách bàn là đến giả vờ nhặt nhặt mấy cái cỏ rồi chụp ảnh tạo dáng tung lên mạng bảo HH này nọ đi làm từ thiện rồi xách bàn là về. Cái kẹo mút dở cũng không có cho các cháu. Mình là HH thì phải làm gương cho mọi người. Nói các kụ mợ đừng bảo em đanh đá, một cái quần xệp trai-ầm của nó thì có mà các cháu nhai kẹo nhòe, thế mà nó nỡ lòng nào...

tetsu

Xe tăng
Đào Đức Hiếu. Em biết bạn này nên em đỡ cho bạn ý tý.
Không thân nhưng biết bạn ý hơn 10 năm rồi, em đỡ là bạn ý không đến nỗi ăn bớt tiền của các cháu để bỏ túi đâu. Thậm chí nếu có thể thì sẵn sàng chi nhiều cho việc này( trong đó cũng có phần để pr oánh bóng :) )
Oánh bóng thì chắc là có, bởi cái này là biệt tài của bạn ý từ xưa rồi. Chẳng phải đại gia, không thân thế hay quen biết, không qua đào tạo tổ chức sự kiện pr, độc mã đơn thương, thế mà vẫn tụ tập đc một đống chân dài HH như thế là quá giỏi nhé.
Cái dở là chắc vốn ít mà vẫn thích làm hoành tráng. Có lẽ trương trình cuối thiếu quá nên nghĩ ra cách chuối: vào trung tâm thăm các cháu rồi góp ít tiền ăn cơm hoà đồng cho đỡ tốn kém (không liên quan đến từ thiện). Tiện thể có tý pr, đỡ mang tiếng với hh, một công đôi ba việc. ( ngần ý con người mà vào nhà hàng ks ăn uống cho đúng với đẳng cấp chân dài thì chắc tốn ít nhất vài chục :)) ) không ngờ hậu quả lại ra thế này. Cũng là bài học.
Vài dòng suy luận đỡ cho bạn cũ tý chứ e không trong btc hay biết gì vụ này đâu nhé :). Cách suy luận như trên chắc cũng không đỡ đc nhiều nhưng dù sao cũng dễ lọt hơn chống chế là làm từ thiện bằng tình cảm chứ không phải bằng tiền :)). Bản thân e cũng thấy không thích thú gì chuyện này :(.

Mà hình như bạn Hiếu cũng có nick Of đấy :)

chuột 74

Xe điện
.........................................................

cụ biết thì alo bẩu bạn cụ vô giải tỏa bức xúc cho các cụ mợ 0F đê:D

quynhcuoi

Xe tải
Không thể tưởng tượng nổi cách hành xử của mấy người ấy nữa, khổ thân cho trung tâm quá... Thật vớ vẩn

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Không thân nhưng biết bạn ý hơn 10 năm rồi, em đỡ là bạn ý không đến nỗi ăn bớt tiền của các cháu để bỏ túi đâu. Thậm chí nếu có thể thì sẵn sàng chi nhiều cho việc này( trong đó cũng có phần để pr oánh bóng :) )
Oánh bóng thì chắc là có, bởi cái này là biệt tài của bạn ý từ xưa rồi. Chẳng phải đại gia, không thân thế hay quen biết, không qua đào tạo tổ chức sự kiện pr, độc mã đơn thương, thế mà vẫn tụ tập đc một đống chân dài HH như thế là quá giỏi nhé.
Cái dở là chắc vốn ít mà vẫn thích làm hoành tráng. Có lẽ trương trình cuối thiếu quá nên nghĩ ra cách chuối: vào trung tâm thăm các cháu rồi góp ít tiền ăn cơm hoà đồng cho đỡ tốn kém (không liên quan đến từ thiện). Tiện thể có tý pr, đỡ mang tiếng với hh, một công đôi ba việc. ( ngần ý con người mà vào nhà hàng ks ăn uống cho đúng với đẳng cấp chân dài thì chắc tốn ít nhất vài chục :)) ) không ngờ hậu quả lại ra thế này. Cũng là bài học.
Vài dòng suy luận đỡ cho bạn cũ tý chứ e không trong btc hay biết gì vụ này đâu nhé :). Cách suy luận như trên chắc cũng không đỡ đc nhiều nhưng dù sao cũng dễ lọt hơn chống chế là làm từ thiện bằng tình cảm chứ không phải bằng tiền :)). Bản thân e cũng thấy không thích thú gì chuyện này :(.

Oạch, cụ Tetsu quan hệ rộng nhỉ, hôm nào cho em gặp bạn đấy học thêm tí kinh nghiệm nhé, đổi lại em sẽ dẫn bác đến gặp hoa hậu ở học viện T.H...trên...? Đảm bảo thực chất 100%:P