Từ thiện của Hoa Hậu

quangtayho

Xe container
ĐCM thằng này nó phát biểu thế này em càng điên hơn, nó nghĩ ai cũng chó má như chúng nó hay sao.
"Trả lời Báo Giáo dục Việt Nam, ông Đào Đức Hiếu, Trưởng ban tổ chức Hoa hậu Việt Nam 2010 - một năm nhìn lại cho rằng nguyên nhân dẫn đến những lời lẽ bức xúc của đại diện Trung tâm bảo trợ trẻ em Thủy Xuân – Huế, có thể xuất phát từ việc, sau buổi đến thăm Trung tâm, đoàn hoa hậu đã đi trao tiền mặt khoảng 50 triệu đồng cho một vài gia đình khó khăn ở nơi khác. “Có thể họ cảm thấy bức xúc từ chuyện đó”, ông Hiếu đưa ra nghi vấn."
Link đây ạ http://giaoduc.net.vn/Giai-tri/Hoa-h...u-oan/62977.gd

dht

Xe điện
Em không hiểu các cụ chê bai gì? Mục đích như Hoa hậu Ngọc Hân phát biểu: “Ban đầu, cuộc hội ngộ này chỉ mang ý nghĩa gặp gỡ thông thường. Song các thành viên đã phát triển cuộc gặp gỡ này thành một cuộc hội ngộ có ích cho cộng đồng” chứ đâu có phải đóng góp từ thiện?

Hỗ trợ 15K/người và họ đâu có yêu cầu phải được ăn thật ngon. Em ở Hà nội ăn cơm bị cũng chỉ 15K thôi.

Chẳng lẽ cái gì cũng đo bằng tiền, nhiều tiền mới quý trọng?

New_Carens

Xe điện
Đúng là miếng ăn là miếng nhục, trách ban tổ chức thôi.

small_best

Xe lăn
BTC tồi quá, chỉ lo đánh bóng tên tuổi

jamebond

Xe tăng
Một đồng cũng quý nhưng cái giá để tổ chức 1 buổi họp báo ở KS năm sao cũng phải vài nghìn đô. Bỏ vài nghìn đô để PR cho việc trị giá vài chục đô, cụ nghĩ có hợp lý không ạ
Vấn đề ở chỗ bọn nó họp báo ở KS 5* thì còn có người biết, chụp ảnh nên không thể làm vớ vỉn được.
Còn tài trợ người ta nó cứ nghỉ là cho bao nhiêu thì người ta phải nhận.
Không có tâm và nhất là không có tâm thì đừng làm gì. Mất công anh em vào ném gạch[-X

filmonline

Xe điện
Ai cũng biết chở 10 cân gạo mới đến người đói được 1 cân, cơ mà ..., haiz, đã éo muốn làm thì thôi, đây là Lá lành giành Lá rách chứ từ thiện ch ó j.
Hay OF thuê lại mấy em HH này làm từ thiện cho con dân đỡ tủi. 1 buổi có chiệu dưỡi thôi mà.

Thichtat

Xe tăng
Em không hiểu các cụ chê bai gì? Mục đích như Hoa hậu Ngọc Hân phát biểu: “Ban đầu, cuộc hội ngộ này chỉ mang ý nghĩa gặp gỡ thông thường. Song các thành viên đã phát triển cuộc gặp gỡ này thành một cuộc hội ngộ có ích cho cộng đồng” chứ đâu có phải đóng góp từ thiện?

Hỗ trợ 15K/người và họ đâu có yêu cầu phải được ăn thật ngon. Em ở Hà nội ăn cơm bị cũng chỉ 15K thôi.

Nếu là giao lưu thì đừng mang chữ "Từ thiện" ra dọa thiện hạ thì ai nói làm gì hả cụ!

potter.nguyen

Xe buýt

cái màu đỏ : vụ này thì cộng đồng được lợi gì hả cụ. Em chỉ thấy có lợi cho mấy con chân dài óc ngắn kia thôi cụ ạ

Còn vụ 15k/ 1 xuất ăn cụ ăn ở đâu thế ạ. Cụ chỉ em với. Cụ hỏi gấu nhà cụ xem nếu nấu nghiêm chỉnh thì 15k/ xuất sẽ ăn được thế nào. Tính cả gạo, nước, tất tần tật thì cụ mấy lần được gắp thịt??? Không phải đo bằng tiền mà là đo bằng tấm lòng. Vậy mấy em chân dài óc ngắn thể hiện tấm lòng thể nào??? Đến muộn, chả làm gì, chỉ chụp hình , khoe báo, lại ăn chạc ở đấy. Đừng nói là tiền đưa ra không đủ để ăn, trung tâm phải bù thêm mà cho dù là đưa đủ thì cũng không được. Sao không đến chơi với các cháu, làm các cháu vui rồi phắn. Ở lại làm phiền trung tâm, làm phiền người ta thì có lợi ích gì cho các cháu, cho trung tâm, cho cộng đồng ????

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
cái màu đỏ : vụ này thì cộng đồng được lợi gì hả cụ. Em chỉ thấy có lợi cho mấy con chân dài óc ngắn kia thôi cụ ạ
Còn vụ 15k/ 1 xuất ăn cụ ăn ở đâu thế ạ. Cụ chỉ em với. Cụ hỏi gấu nhà cụ xem nếu nấu nghiêm chỉnh thì 15k/ xuất sẽ ăn được thế nào. Tính cả gạo, nước, tất tần tật thì cụ mấy lần được gắp thịt??? Không phải đo bằng tiền mà là đo bằng tấm lòng. Vậy mấy em chân dài óc ngắn thể hiện tấm lòng thể nào??? Đến muộn, chả làm gì, chỉ chụp hình , khoe báo, lại ăn chạc ở đấy. Đừng nói là tiền đưa ra không đủ để ăn, trung tâm phải bù thêm mà cho dù là đưa đủ thì cũng không được. Sao không đến chơi với các cháu, làm các cháu vui rồi phắn. Ở lại làm phiền trung tâm, làm người ta thì có lợi ích gì cho các cháu, cho trung tâm, cho cộng đồng ????
Cụ phân tích chuẩn. Kính cụ 1 ly

tommykp

Xe buýt
bái phục BTC. E đồ rằng các hoa hậu cũng ko biết vấn đề gì đang xảy ra đâu ah

V.T.A

Xe điện
Củ rưỡi để cho trung tâm thuê ngưòi tẩy uế + dọn chất thải lũ này cho sạch sẽ,còn đâu là chúng ăn bám trên lũ nhóc tàn tật. bọn này sinh ra để vắt vai ấy mà.tài giỏi gì đâu.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in

Lungcu

Xe điện
Mẹ nó từ thiện củ rưỡi mà còn báo 30 xuất ăn :@):@):@):@):@)

resdul

Xe tải
thế mà không em hoa hậu nào đến làm từ thiện cho cháu nhỉ, đến chơi ăn ngủ vô tư, chác không phàn nàn gì cả

dht

Xe điện
Nếu là giao lưu thì đừng mang chữ "Từ thiện" ra dọa thiện hạ thì ai nói làm gì hả cụ!
Từ thiện là do báo chí đưa tin tự bịa ra chứ họ có đến Trung tâm Bảo trợ trẻ em Thủy Xuân "một ngày để cùng lau nhà, dọn vệ sinh, nấu ăn, đưa đón các cháu đi học và về trung tâm…", họ không đến để trao quà từ thiện. Vả lại từ thiện cũng bằng nhiều cách, giúp đỡ bằng việc cụ thể cũng tốt, đâu cứ phải cho tiền mới là từ thiện?

Cụ nên đọc kỹ để phân biệt đúng/sai, đừng có đọc lướt rồi mắc mưu bọn nhà báo.

cái màu đỏ một cuộc hội ngộ có ích cho cộng đồng: vụ này thì cộng đồng được lợi gì hả cụ. Em chỉ thấy có lợi cho mấy con chân dài óc ngắn kia thôi cụ ạ

Còn vụ 15k/ 1 xuất ăn cụ ăn ở đâu thế ạ. Cụ chỉ em với. Cụ hỏi gấu nhà cụ xem nếu nấu nghiêm chỉnh thì 15k/ xuất sẽ ăn được thế nào. Tính cả gạo, nước, tất tần tật thì cụ mấy lần được gắp thịt??? Không phải đo bằng tiền mà là đo bằng tấm lòng. Vậy mấy em chân dài óc ngắn thể hiện tấm lòng thể nào??? Đến muộn, chả làm gì, chỉ chụp hình , khoe báo, lại ăn chạc ở đấy. Đừng nói là tiền đưa ra không đủ để ăn, trung tâm phải bù thêm mà cho dù là đưa đủ thì cũng không được. Sao không đến chơi với các cháu, làm các cháu vui rồi phắn. Ở lại làm phiền trung tâm, làm phiền người ta thì có lợi ích gì cho các cháu, cho trung tâm, cho cộng đồng ????
Đồng ý là có lợi cho các ô người mẫu tham gia giúp Trung tâm. Trung tâm cũng có lợi, được đưa tin, các em được giao tiếp với người đẹp xóa mặc cảm (chắc các em trong Trung tâm hoặc mồ côi hoặc nhà quá nghèo mới phải bảo trợ), rất tiếc sự việc trở nên xấu khi người ta quá chú trọng đến đồng tiền.

Chuyện ăn 15K là quán ở gấn nhà em, gồm 1 đĩa cơm, thịt luộc (khảng 10 miếng mỏng :)) ), rau. Quán này sạch lại rẻ vì các quán khác quanh đó em ăn toàn khoảng 25K. Quán mở tại nhà trong ngõ nên họ không tốn tiền thuê địa điểm. Thỉnh thoảng lười nấu ăn một mình em vẫn ra quán ăn.

Em chẳng tin báo chí. Đọc bài trên vnexpress.net thấy rõ bài báo viết thiếu khách quan. Nghe ông Hiếu trả lời thì thấy rõ thêm thông tin, dù em chẳng tin ông Hiếu 100%. Nghe cả hai bên thì mình sẽ tự chắt lọc thông tin. Ngươi ta góp thêm 15K/người x 100 người = 1,5 triệu là để cùng ăn với mọi người trong Trung tâm, có gì ăn nấy chứ không câu nệ, thế là hòa đồng đáng khen chứ.

Tóm lại em thấy những người đẹp chẳng có gì sai. Có lẽ Trung tâm quá kỳ vọng những người đẹp sẽ cho nhiều tiền nên họ thất vọng chăng?

Em thấy ông Hiếu nói câu này cũng đáng suy ngẫm "đem niềm vui đến cho các em mới là điều quan trọng nhất với chúng tôi. Còn vật chất thì không biết thế nào là đủ", "Nói thật là chúng tôi không có tiền nhiều, cái tâm mới là chính" . Em đồng ý với ông Hiếu, trừ phi các cụ có bằng chứng ông Hiếu nói xạo đút túi bộn tiền.

Chỉnh sửa cuối:

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Mk thế mà vẫn mở mồm mửa ra câu này "Khi được hỏi về vấn đề này, ông Đào Đức Hiếu, Trưởng ban tổ chức "Hoa hậu VN 2010 - một năm nhìn lại"cho biết: Chúng tôi không có tiền nhiều, cái tâm mới là chính… Điều đầu tiên là chúng tôi muốn mang tinh thần đến cho các em."
Đúng là Tró cắn áo rách.

Be Grace

Xe điện
Bọn này chắc cái đầu để dùng chưng cho đẹp thôi .chứ ko có não

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
"... Vả lại từ thiện cũng bằng nhiều cách, giúp đỡ bằng việc cụ thể cũng tốt, đâu cứ phải cho tiền mới là từ thiện?

Cụ nên đọc kỹ để phân biệt đúng/sai, đừng có đọc lướt rồi mắc mưu bọn nhà báo.

Chuyện ăn 15K là quán ở gấn nhà em, gồm 1 đĩa cơm, thịt luộc (khảng 10 miếng mỏng :)) ), rau. Quán này sạch lại rẻ vì các quán khác quanh đó em ăn toàn khoảng 25K. Quán mở tại nhà trong ngõ nên họ không tốn tiền thuê địa điểm. Thỉnh thoảng lười nấu ăn một mình em vẫn ra quán ăn.

Em thấy ông Hiếu nói câu này cũng đáng suy ngẫm "đem niềm vui đến cho các em mới là điều quan trọng nhất với chúng tôi. Còn vật chất thì không biết thế nào là đủ", "Nói thật là chúng tôi không có tiền nhiều, cái tâm mới là chính" . Em đồng ý với ông Hiếu, trừ phi các cụ có bằng chứng ông Hiếu nói xạo đút túi bộn tiền.
Em thì không nghĩ ông Hiếu này đút bộn tiền
Em có thể ít kinh nghiệm làm những vụ TT hơn các ông ấy.
Nhưng em nghĩ : Đừng mang " Cái Tâm" đến chỗ một người đang đói để an ủi dù có là HH. Hãy mang cho họ cơm, gạo, thức ăn ...hoặc những gì họ cần (dù chỉ là một chút thôi)
Em đã từng bị đói và đói triền miên nên em hiểu được điều đấy.

nguyen_nhatminh

Xe tăng
Mấy con HH và cái ban tổ chứ này đầu bọn nó chắc chỉ để mọc tóc thôi. Vãi quá, từ với chả thiện.