Chi hội Tự thay thế phụ tùng cho xe Civic - Phần 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

successdt

Xe buýt
Em dùng xenon cho cos, còn pha vẫn bóng Halogel cụ ạ. Nếu không muốn độ đẽo cụ thay bóng LED là tốt nhất, chọn loại đời mới nhân LED bé thì sẽ đỡ bị tản sáng cụ ạ.
Cụ tìm trên taobao ấy, mấy shop độ đẽo đều ship từ đó về cả thôi.
em cũng đang dự định như vậy.
cụ lắp vào cos em nghĩ là chói mắt cho người đi đường đấy ạ

meodenmatlua

Xe container
em cũng đang dự định như vậy.
cụ lắp vào cos em nghĩ là chói mắt cho người đi đường đấy ạ
Không cụ ạ, có đường cắt hẳn hoi tuy không sắc, không chói đâu cụ.

meodenmatlua

Xe container

AlexHEO

Xe tăng
Tiết kiệm nhất cụ nên thay bóng cos Xenon thôi. Cá nhân em thấy khá sáng cụ ạ.
Nếu độ Projector thì phải mua đèn mới hoặc phá pha cũ để độ. Tuy nhiên đồ mua mới và độ thì vừa tốn kém vừa không đc như ý so với đồng tiền bỏ ra.
Em cũng chỉ định thay bóng cos thôi.
Đang ngắm cái Lumiled p6 đấy cụ ạ.

AlexHEO

Xe tăng
ý cụ là thay xenon? thay xenon vào ánh sáng sẽ ko tập trung mà bị phân tán loạn xạ vì tim bóng xenon khác halogen. Dẫn tới cos của cụ gây chói mắt cho người đi đường.
Bóng led lắp vào có đỡ hơn nhưng vẫn ko chuẩn bằng halogen.
Chính vì vậy người ta mới sinh ra cái projector đấy cụ ạ
Em ngắm cái Lumiled p6 cho bóng cos cụ ạ.
Đang xem Led với Xenon nó hơn nhau những gì. Mà nên lấy màu sáng Xanh hay Vàng cụ nhỉ!

Kiabuoisang

Xe container
Nhà mình có cụ nào thay bóng theo xe bằng led hoặc xenon chưa ạ?
Em thấy có cụ thanh lý Chợ giời bóng xenon Hb4 giá 200k/ cặp nên định ship về tự thay. Dùng bóng xenon có ổn hơn bóng halogen theo xe không các cụ?
Em đang dùng bóng xenon tàu đây. Thay từ 2014 giờ vẫn sống nhăn răng nhá; đã từng hỏng 1 balats thay hết 150k>:)

Kiabuoisang

Xe container
ý cụ là thay xenon? thay xenon vào ánh sáng sẽ ko tập trung mà bị phân tán loạn xạ vì tim bóng xenon khác halogen. Dẫn tới cos của cụ gây chói mắt cho người đi đường.
Bóng led lắp vào có đỡ hơn nhưng vẫn ko chuẩn bằng halogen.
Chính vì vậy người ta mới sinh ra cái projector đấy cụ ạ
Không có chuyện phân tán loạn xạ đâu cụ. Thay bóng xenon đúng chuẩn hb3 và hb4 vào chỉ có sáng hơn, độ chụm, đường cut như bóng nguyên bản nhé. Em dùng mấy đời xe toàn làm vậy - thay bóng xenon đúng thông số; cụ cần test trước khi đưa ra ý kiến nhé.

successdt

Xe buýt
Em ngắm cái Lumiled p6 cho bóng cos cụ ạ.
Đang xem Led với Xenon nó hơn nhau những gì. Mà nên lấy màu sáng Xanh hay Vàng cụ nhỉ!
Led sáng hơn, phản hồi nhanh hơn. Nhưng LED sẽ bị nóng ở chân bóng, thường phải có quạt tản nhiệt. Nếu quạt tèo thì khả năng bị chảy chóa đèn.
Nên lấy màu vàng cho tiện đi trời mưa và sương mù ạ

Kiabuoisang

Xe container
cụ đang dùng xenon ạ? em thấy các cụ trên này ít ai lắp xenon vào pha thường lắp.
Em đang nghiêng về phương án lắp đèn LED cho đỡ phải cắt gọt pha
Cụ cứ yên tâm mà lắp xenon; xem bóng nguyên bản là gì thì mua đúng thông số đó. Ví dụ nguyên bản là halogel hb4 thì thay bằng xenon hb4.

xuantu

Xe tải
Em thì thiên về việc thay bóng pha bằng Led, đá pha cho nó nhanh. Hóng các cụ chém gió thêm, vụ thay bóng pha bằng Led thật sự là em máu lắm rồi.

Kiabuoisang

Xe container
Thay bóng xenon cho civic là đơn giản nhất rồi; như thay bóng halogel thôi; tháo ra ấn vào là xong. Chỉ ớn nhất là khoản chuột do bóng xenon đuôi có dây nên chuột thích cắn. Thỉnh thoảng cần kiểm tra. Em đã từng bị nó cắn đứt dây đuôi bóng, kích điện lên tới hàng nghìn V may mà ko cháy nổ gì, chỉ kêu lạch tạch:)). Vác mỏ hàn lại vẫn sáng mù màu và chơi đến bây giờ.

Kiabuoisang

Xe container
Em thì thiên về việc thay bóng pha bằng Led, đá pha cho nó nhanh. Hóng các cụ chém gió thêm, vụ thay bóng pha bằng Led thật sự là em máu lắm rồi.
led hay gì đi nữa thì cứ phải thử đã, nếu độ sáng đạt thì mới ok. Còn em thấy đèn pha ko cần thiết phải thay do đèn tiêu chuẩn đã đủ sáng và ít dùng. Duy có đèn cos thì nên thay vì civic đèn hơi tối.

successdt

Xe buýt
theo ý các cụ trên là chỉ thay bóng cos còn pha giữ nguyên, tha hồ đá pha ạ.
Cụ chạy nội thành nhiều mà thay bóng pha chắc chảng bao giờ cần tới

Thay bóng xenon cho civic là đơn giản nhất rồi; như thay bóng halogel thôi; tháo ra ấn vào là xong. Chỉ ớn nhất là khoản chuột do bóng xenon đuôi có dây nên chuột thích cắn. Thỉnh thoảng cần kiểm tra. Em đã từng bị nó cắn đứt dây đuôi bóng, kích điện lên tới hàng nghìn V may mà ko cháy nổ gì, chỉ kêu lạch tạch:)). Vác mỏ hàn lại vẫn sáng mù màu và chơi đến bây giờ.
mua bảo hiểm cháy nổ đi cụ :)) điện áp cao nhưng cường độ ko cao đâu cụ. Em nghĩ nó như vợt muỗi thôi

meodenmatlua

Xe container
Em bị quả nó giật cho tí ngã ngửa khi rút giắc cắm mà không tháo dây ắc quy. Tuy nhiên chỉ tê tay một lúc thôi =)).
Của em giờ bị bóng bên lái lúc sáng lúc không? Lúc sáng rồi thì đi thoải mái, nhưng tắt đi bật lại thì lúc được lúc không. Em kiểm tra dây dợ còn ngon, rơle thì 2 bên dùng chung nên em nghĩ không phải. Còn cái balats nữa thôi

xuantu

Xe tải
Gửi cụ XuanTu, cụ Blue-newbie, cụ 30M60xx và các cụ quan tâm đến tài liệu sửa chữa honda civic từ 2006 - 2009 đường link để download. Do tài liệu khá nặng (~170mb) nên không đính kèm mail được.
https://www.mediafire.com/?ep70ll6e8544xdk

Vụ ồn thì lên xe các cụ làm vài bản nhạc là không thấy ồn nữa đâu.
Hôm trước ngồi camry Đài Loan của anh bạn cũng cơ quan, em không cảm thấy khác biệt nhiều về độ ồn so với Civic, hay đường em đi là đường nhựa nên chưa thấy sự khác biệt. Kia Forte thì em đi cả đường xấu lẫn đường nhựa, đường bê tông. Em ngồi lái và cũng không thấy khác biệt gì, chỉ có gấu ngồi sau kêu ù hơn Civic. Hay là em tai trâu nên vậy nhỉ!
Tks cụ nhé, e down đc rồi.

Kiabuoisang

Xe container
Em bị quả nó giật cho tí ngã ngửa khi rút giắc cắm mà không tháo dây ắc quy. Tuy nhiên chỉ tê tay một lúc thôi =)).
Của em giờ bị bóng bên lái lúc sáng lúc không? Lúc sáng rồi thì đi thoải mái, nhưng tắt đi bật lại thì lúc được lúc không. Em kiểm tra dây dợ còn ngon, rơle thì 2 bên dùng chung nên em nghĩ không phải. Còn cái balats nữa thôi
Cụ phi ra chợ hoặc ra hàng xe máy mua cái balats mỏng thay vào; Nó bị balats đấy, giá có 150K/cái thôi. Đấu loại này không cần thêm rơ le và cầu chì đâu; cắm thẳng ăn thẳng luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng