[Funland] Tử tế khi lái xe ô tô giờ cao điểm

Steven

Xe tăng
Bình thường chưa kịp nhường đã có thằng lấn làn, vượt đèn đỏ, tạt đầu rồi

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đến ngã 3-4 gặp đèn đỏ e thường tụt lại 1-2 thân xe đợi xm lên trc. Làm thế e ko chậm s nào mà đường thoát hơn.

Hn nên kẻ 2 vạch dừng chờ đèn đỏ, xm phía tr và ô tô phải lùi lại 20-30m sẽ bớt tắc hơn.

step321

Xe tăng
Nhìn mấy ông đi oto mà đi thế này đúng là ức chế, đầu có vấn đề. Có đi đc éo đâu mà cứ bon chen, oto đi thẳng hàng nhau cho xe máy họ lên, đằng này cứ phi vào thế là đâm ra xe máy ko đi đc, oto cũng ko. Bên Thái Lan họ đi hay phết, xe oto đi thằng hàng ngay lối, nhường 1 khoảng đủ rộng giữa các làn xe để xe máy họ đi vào. Công nhận ý thức ng HN kém quá.

xedaprach

Xe điện
lại còn hiện tượng, đi thẳng nhưng cứ bám trái, đến lúc đèn xanh lại ngóc đầu nhoi sang, đáng nhẽ cả hàng phía sau thoát, kết quả là chỉ được 1-2 ông đầu qua được đèn xanh.

Natalie.P

Xe buýt
Em thích rap từ khi Chíp Nhỏ, LBK chửi nhau với Hải Phòng, Cá Chép, Young Uno những thế hệ Rap đầu tiên ( Năm 2003 thì phải). Giờ cũng đủ hiểu cuộc đời rồi nhưng vẫn nghe Rap.
Mặc Vest vẫn có thể nghe Rap được chứ ko nhất thiết phải mặc quần tụt, áo bóng chày, giầy JD.
Em nói thế chắc cụ hiểu ạ?
Và e thích sơ mi trắng đóng bộ siut như cháu GDucky ấy cụ ạ.

fsipraha

Xe hơi
Giao thông hỗn loạn do thiếu ý thức bây giờ phổ biến đến mức ai cũng coi là bình thường !!! Dần dần sẽ dẫn đến hỗn loạn trong pháp lật và xã hội??

clicklacp

Xe buýt
Cách đây 2 hôm, trong đống bùng nhùng đấy, Thảo Dân phải tự xuống để giải phóng cho mình.
Tất cả các hướng, cài răng lược vào nhau; tệ là không ai có sỹ định giải thoát cho mình. Tất cả đứng yên và chờ đợi thiên hạ đi rồi mình đi.
Em ở tuyến 2 xuống xe, bắt thằng nọ dừng, thằng kia đi, bắt thằng khác chuyển hướng. Thấy em một mình đơn độc, một bác dân đấy ra chửi ầm ầm, rất phũ. Tất cả chúng nó tuân lệnh răm rắp, không khác gì bố bảo con. Khoảng 2 phút thì tình trạng ổn định trở lại.
Khi em trở thành tuyến 1, em lên xe đi, không biết chúng nó có tái lập tình trạng cài răng lược không. Mẹ kiếp sống ích kỉ, bon chen đến mức ngu xuẩn!
Nghe cụ nói vụ chửi, em thấy xưa có câu thân lừa ưa nặng luôn đúng ạ.
Về cơ bản nhiều cụ mang tư duy đi xm vào oto nên thật là kinh khủng.

chaybo

Xe điện
Hãy nhường cho xe máy! Họ thông được thì mình mới có đường mà đi.
Tranh đường với xe máy cũng không nhanh hơn họ được.
Em thích cách chia xẻ phong cách lái xe của các cụ trên OF những năm 2012 trở về trước, biết nhường nhịn và quan trọng là biết xếp hàng.

Thảo Dân.

Xe máy
Nghe cụ nói vụ chửi, em thấy xưa có câu thân lừa ưa nặng luôn đúng ạ.
Về cơ bản nhiều cụ mang tư duy đi xm vào oto nên thật là kinh khủng.
Cụ đấy nhìn cũng hầm hố, chửi rất phũ; đại loại là dcm chúng mày, ý thức như con đ b bố... :)) Mồm chửi tay chỉ bắt chuyển hướng, tất cả tuyệt nhiên không nói lời nào phản kháng, cun cút một lượt. Có một chú sang gần hết đường cụ ấy bắt quay lại để đi thẳng, cu kia cũng tìm cách quay lại để đi thẳng thật :)) ; em phải bảo nó sang gần hết đường rồi thì cho nó đi nốt sẽ nhanh thoát hơn và em vẫy cho nó đi nốt. Vừa tức vừa buồn cười.

Canphaidinh01

Xe tăng
Em không biết nói vậy có mếch lòng ai ko vì đây không phải là đa số nhưng cũng là số ko nhỏ khi lái xe oto vào giờ cao điểm.
Bình thường em sẽ ghé mít vào để cụ xe 884.01 ko vượt lên được. Nhưng nghĩ thế nào lại nhích ra cho cụ ấy lên để đường thoát.
Em không biết cụ ấy về nhà sớm được mấy phút nhưng nhờ cụ ấy mà hàng trăm xe máy ko nhích lên được (đoạn này ko leo vỉa được).
Em nghĩ đơn giản mình ngồi oto có điều hoà mát, có nhạc hay, có ghế êm thoải mái thì nên nhường cho những xe máy vất vả ngoài kia, nhất là các chị em.
Đôi điều tâm sự trong lúc chờ đèn đỏ. Hehe

Cái lũ đi kiểu này nó deck hiểu được suy nghĩ như của cụ đâu. Iem hôm nào nọng trong người là iem vượt lên chưởi thẳng mặt luôn.

clicklacp

Xe buýt
Cụ đấy nhìn cũng hầm hố, chửi rất phũ; đại loại là dcm chúng mày, ý thức như con đ b bố... :)) Mồm chửi tay chỉ bắt chuyển hướng, tất cả tuyệt nhiên không nói lời nào phản kháng, cun cút một lượt. Có một chú sang gần hết đường cụ ấy bắt quay lại để đi thẳng, cu kia cũng tìm cách quay lại để đi thẳng thật :)) ; em phải bảo nó sang gần hết đường rồi thì cho nó đi nốt sẽ nhanh thoát hơn và em vẫy cho nó đi nốt. Vừa tức vừa buồn cười.
Cụ đi Thụy khuê buổi sáng mới kinh, toàn xe xịn lách hàng 2 đê ngắm thằng đối diện.

Số Hưởng

Xe tải
Phải đi trong giờ cao điểm tại Hà Nội, thật thảm họa.

ubisapro

Xe trâu
lại còn hiện tượng, đi thẳng nhưng cứ bám trái, đến lúc đèn xanh lại ngóc đầu nhoi sang, đáng nhẽ cả hàng phía sau thoát, kết quả là chỉ được 1-2 ông đầu qua được đèn xanh.
Cái trò bám phải rồi rẽ trái mới là đặc sản thủ đô cụ ơi vì làn phải thường đi nhanh hơn :))

Hollyone

Xe tăng
Kẻ vẽ làn đường ở HN như kẹc, nó góp phần lớn vào kẹt xe. Ý thức léo thể giáo dục 1 sớm 1 chiều, nhưng chế tài thì có thể thay đổi văn hóa lái xe 1 cách nhanh chóng

Chĩm111

Xe điện
Nhiều cụ có quan điểm khá rõ ràng khi đọc nhiều thớt trên OF: Luật ko cấm nên tôi thích đi thế :))
Thông cảm cho người khác là 1 vấn đề khá xa xỉ với họ
Cụ chuẩn rồi! Đọc còm của cụ lại nhớ cách đây đến đôi năm, cũng trên Ọp này đã có thớt bàn về việc nhường đường cho xe máy. Em nhớ và ấn tượng với cụ có nick phiên âm sang tiếng Việt là con khỉ vàng gì đó có nói đại ý là luật không cấm thì cứ đi, sao lại phải đòi hỏi nhường đường... Mịa, nhờ còm đấy mà em nhớ và ấn tượng với nick này vãi hết cả lên.
Cụ dùng từ "xa xỉ" với vấn đề này quá chuẩn, vote cụ!

chientm

Xe máy
Nhìn đã chán rồi

hai.tranhr

Xe container
Em không biết nói vậy có mếch lòng ai ko vì đây không phải là đa số nhưng cũng là số ko nhỏ khi lái xe oto vào giờ cao điểm.
Bình thường em sẽ ghé mít vào để cụ xe 884.01 ko vượt lên được. Nhưng nghĩ thế nào lại nhích ra cho cụ ấy lên để đường thoát.
Em không biết cụ ấy về nhà sớm được mấy phút nhưng nhờ cụ ấy mà hàng trăm xe máy ko nhích lên được (đoạn này ko leo vỉa được).
Em nghĩ đơn giản mình ngồi oto có điều hoà mát, có nhạc hay, có ghế êm thoải mái thì nên nhường cho những xe máy vất vả ngoài kia, nhất là các chị em.
Đôi điều tâm sự trong lúc chờ đèn đỏ. Hehe
Vầng... bọn mát rượi đè làn xe máy iem gặp mỗi ngày nuôn.