Thảo luận Tự sơn xe máy,đã có cụ nào làm chưa?

745Lii

Xe điện
E xem khá nhiều clip hướng dẫn,chỗ nào sâu quá mới bả thôi,còn k thì chà nhám rồi sơn thôi cụ.
Vâng cụ cứ làm thôi, xong thì đưa sản phẩm và quá trình thực hiện lên anh em cùng xem nhé, rút kinh nghiệm.

vu nhat hung

Xe buýt
Vâng cụ cứ làm thôi, xong thì đưa sản phẩm và quá trình thực hiện lên anh em cùng xem nhé, rút kinh nghiệm.
Dạ vâng,nhưng chắc phải hơn tháng nữa,e đợi lúc nào trời nắng ráo thì sơn mới đẹp đc.

babypimp

Xe tải
Cụ đã triển khai thành công rồi chứ? Cụ cho em hỏi, ở đoạn làm sạch bề mặt, chỉ cần đánh mài bề mặt lớp sơn cũ cho nhám (vẫn để lại sơn gốc) hay đánh vào tận thịt?
Ngoài ra khi sơn lót thì chỉ cần sơn những chỗ bị gỉ sét, bong tróc (đã làm sạch) hay sơn lót lên cả lớp sơn cũ?
Tháo hết ra cho dễ làm chứ cụ,e thấy ng ta hướng dẫn dùng giáp để loại bỏ lớp bóng trên sơn cũ để sơn mới nó ăn.Họ khuyến khích để lại sơn cũ vì sơn gin nó chắc,giúp sơn mới bám tốt hơn.Còn sơn thì ta cứ lót,nền,màu,bóng theo hướng dẫn thôi.

Phanh Hong

Xe máy
Sơn ít hoặc mảng nhỏ cụ đánh sạch sơn cũ xong mua sơn samurai 3 lớp về là phun đc luôn . Có rất nhiều màu đẹp .

vu nhat hung

Xe buýt
Cụ đã triển khai thành công rồi chứ? Cụ cho em hỏi, ở đoạn làm sạch bề mặt, chỉ cần đánh mài bề mặt lớp sơn cũ cho nhám (vẫn để lại sơn gốc) hay đánh vào tận thịt?
Ngoài ra khi sơn lót thì chỉ cần sơn những chỗ bị gỉ sét, bong tróc (đã làm sạch) hay sơn lót lên cả lớp sơn cũ?
E khởi nghiệp k thành công cụ ag,ngại cái khoản đánh giấy ráp quá.

khanh1010

Xe hơi
em cũng đã từng tự xịt và......nhìn nó xấu , bẩn hơn lúc đầu

PhongFood

Xe điện
Em cũng đang muốn sơn cái 2 bánh. Vào hóng kinh nghiệm :))

babypimp

Xe tải
E khởi nghiệp k thành công cụ ag,ngại cái khoản đánh giấy ráp quá.
Công nhận cái khâu làm bề mặt nó quan trọng nên tốn nhiều thời gian và công sức nhất. Bề mặt còn mới, ít xước thì làm đỡ cực hơn.
Em vừa tự sơn cái tay cần gạt mưa. Ban đầu hứng chí định sơn cả cây nhưng sau khi ngồi làm sạch cái đoạn bị tróc sơn dài tầm 1 ngón tay em quyết định khoanh vùng riêng chỗ đó thôi.

Các cụ làm không chuyên, xe chưa dùng đến thì túc tắc mỗi ngày làm một ít.

babypimp

Xe tải
Em cũng đang muốn sơn cái 2 bánh. Vào hóng kinh nghiệm :))
Như em tự sơn lần đầu, mua sơn Samurai xong nhờ các bạn chăm sóc khách hàng hướng dẫn, cũng nhiệt tình lắm.
Lần đầu làm sẽ tốn thời gian, khó tránh sơn lỗi phải sửa lại. Bác nên tranh thủ thời tiết miền Bắc đợt này, sơn nhanh khô lắm.

PhongFood

Xe điện
Như em tự sơn lần đầu, mua sơn Samurai xong nhờ các bạn chăm sóc khách hàng hướng dẫn, cũng nhiệt tình lắm.
Lần đầu làm sẽ tốn thời gian, khó tránh sơn lỗi phải sửa lại. Bác nên tranh thủ thời tiết miền Bắc đợt này, sơn nhanh khô lắm.
Sau 1 tuân tháo ra vất lung tung. Cuối cùng thì cũng sơn sửa lại xong phần nhựa bị bạc.

Chỉnh sửa cuối:

Ku_Xop2010

Xe tải
Xe e xước quá có cụ nào biết chỗ sơn đẹp và uy tín giới thiệu e với. Quanh quanh mạn Cầu Giấy, Thanh Xuân hoặc Đống Đa. E cảm ơn ạ.

hung_docco

Xe máy
Thế còn vụ đổi màu xe phải đi đổi giấy đăng ký xe thì như thế nào các cụ, hay cứ sơn thôi, kệ nó😁