Thảo luận Tự sơn xe máy,đã có cụ nào làm chưa?

formen

Xe lăn
Cụ thích tự làm thì cứ làm sạch hết r mang thợ thuê sơn thôi.

745Lii

Xe điện
Bác chuẩn.
Tôi từng tự bả cái đuôi xe. Tự thấy cũng ổn.

Ra tiệm, xem nó bả, mới thấy mình cách nó độ vài năm ánh sáng.
Và, tiền công nó đắt là xứng đáng thôi.
Con PX đó giấy màu bạc, chủ cũ sơn phớt hồng nhìn đuỹ kinh. =))=))
Em mài sơn cũ đi, bả lại 2 bên cốp mất công nhất vì móp méo nhiều. Sau sơn lên vẫn óng ánh như thường nhưng chỉ một dạo là nổ, cái chất lượng sơn ATM đó ko ra gì cả, chỉ sơn đồ gia dụng vặt ở nhà thôi.

vjtcon

Xe điện
E ở cạnh tiệm sơn cao thủ gần 10 năm, hay sang chơi và nghịch, nói chung là ko khả thi đâu cụ. Mua vỏ nhựa xe thông dụng cũng rẻ lại đẹp. Sơn kể cả thợ, cũng k chắc đã ưng nếu muốn làm mới như nguyên bản
Xe 2b của e xác định sau bỏ cả bộ nhựa, nên e định rảnh túc tắc gỡ từng mẩu ra làm. Nhưng nó màu trắng nhũ nhũ nhọc trai khó vaiz. Trắng tinh thj k nói lgi =((

wanderersg

Xe tăng
Tự sơn ko khó,nhưng phải có kiến thức một chút.
Cộng với tỉ mỉ lam theo từng công đoạn,sơn muốn sâu bóng đẹp phải phủ nhiều lớp.Quan trọng là khau làm nền xong lại phủ lớp lót lại xả mài cúe the làm tầm 5-7 lượt ròi làm them 2-3 lớp coating rồi lớp phủ cuối đảm bảo nhìn sâu như sơn oto xe sang.

joix

Xe điện
E đã tự sơn cả ô tô lẫn xe máy,cơ bản ko quá khó,nhưng cũng ko dễ nếu muốn chất lượng tương đối,2 cái quan trọng là phương pháp xử lý bề mặt trước khi sơn và kỹ thuật phun sơn,ngoài ra cần 1 số đồ chơi như máy nén khí,súng phun sơn,bộ lọc tách nước dầu khí nén,máy đánh bóng và chổi lông cừu,chai sơn xịt cầm tay chỉ có thể dùng dặm vá tút tát dc,còn sơn nguyên xe thì khó mà ưng ý được.(theo quan điểm cá nhân của e)

vu nhat hung

Xe buýt
Flame mà còn chạy đc à cụ.
Vợ em đi con này thời thiếu nữ,
Sau k đi nữa bảo giữ lại kỷ niệm, e bảo k giữ đc đâu, nát như tương tàu, mặc dù e thay sửa liên tục, nhưng nhiều cái k có đồ zin, toàn chế đồ đểu vào.
Bán đc 1.5tr.
Xe e mua xe nhập từ 2005,xe vk e chỉ đi làm,đến 2016 thì mua xe khác,bỏ không từ hồi đó đến giờ,máy móc e mới bảo dưỡng trước Tết chạy rất bốc.

vu nhat hung

Xe buýt
E đã tự sơn cả ô tô lẫn xe máy,cơ bản ko quá khó,nhưng cũng ko dễ nếu muốn chất lượng tương đối,2 cái quan trọng là phương pháp xử lý bề mặt trước khi sơn và kỹ thuật phun sơn,ngoài ra cần 1 số đồ chơi như máy nén khí,súng phun sơn,bộ lọc tách nước dầu khí nén,máy đánh bóng và chổi lông cừu,chai sơn xịt cầm tay chỉ có thể dùng dặm vá tút tát dc,còn sơn nguyên xe thì khó mà ưng ý được.(theo quan điểm cá nhân của e)
Xem trên youtube thấy nhiều ng sơn nguyên cả xe bằng bình xịt mà cụ

vu nhat hung

Xe buýt
Nếu vậy thì có cách khác.
Bác dùng giáp nước mịn nhất,đánh chỗ xước,sau đó dùng xi cana đánh bằng phớt nỉ là như mới.
Xe bỏ k nên e muốn nghịch tí,với lại vỏ nó cũng xước nhiều,nên e muốn sơn lại.

vu nhat hung

Xe buýt
Xe 2b của e xác định sau bỏ cả bộ nhựa, nên e định rảnh túc tắc gỡ từng mẩu ra làm. Nhưng nó màu trắng nhũ nhũ nhọc trai khó vaiz. Trắng tinh thj k nói lgi =((
Youtube có clip sơn màu trắng ngọc trai đấy cụ

joix

Xe điện
Xem trên youtube thấy nhiều ng sơn nguyên cả xe bằng bình xịt mà cụ
Clip trên youtube thường mang tính trình diễn,ko phải ai cũng làm được cụ ạ,e dùng súng phun vì có thể điều chỉnh được lưu lượng -áp lực khí nén.lưu lượng sơn và độ rộng của béc phun, trước khi sơn thật còn phải nháp mấy lần lên bề mặt mẫu để chỉnh súng cho chuẩn,còn sơn bằng bình xịt có lẽ e chưa đạt trình độ đấy :D

ThienMaVN

Xe hơi
Em cũng biết sơ qua về sơn. Em góp ý với cụ chủ, nếu cụ sơn cho nó kín xe thì được chứ đẹp như ngoài hàng sơn là không thể cụ nhé. Vì thế này thôi sơn đẹp thì cụ phải làm nền đẹp.. bả matít đánh ráp nước chà nhám cho phẳng.... đến công đoạn sơn ngoài việc đúng màu thì chất lượng của dầu bóng phủ ngoài quyết định 70% độ bền màu và độ bóng mặt sơn... có những cặp bóng 2K lọ 1lit hàng sơn họ mua hơn 1T. Các cụ dùng sơn xịt :D em thấy chỉ sơn cho kín xe thôi chứ đẹp và bền là không thể cụ nhé

phucsminh

Xe tăng
Cụ ra hàng mất khoảng củ rưỡi 2 củ là đẹp mê li. Em vừa mới sơn con vespa cho vợ xong.

vu nhat hung

Xe buýt
Em cũng biết sơ qua về sơn. Em góp ý với cụ chủ, nếu cụ sơn cho nó kín xe thì được chứ đẹp như ngoài hàng sơn là không thể cụ nhé. Vì thế này thôi sơn đẹp thì cụ phải làm nền đẹp.. bả matít đánh ráp nước chà nhám cho phẳng.... đến công đoạn sơn ngoài việc đúng màu thì chất lượng của dầu bóng phủ ngoài quyết định 70% độ bền màu và độ bóng mặt sơn... có những cặp bóng 2K lọ 1lit hàng sơn họ mua hơn 1T. Các cụ dùng sơn xịt :D em thấy chỉ sơn cho kín xe thôi chứ đẹp và bền là không thể cụ nhé
Tất nhiên mình tự sơn thì trông cho sạch sẽ thôi,làm sao pro bằng thợ đc.K mất tiền thì chỉ vậy vậy thôi.
Thanks