[Funland] Tự nhiên muốn đọc Kim Dung - trọn 12 bộ tiểu thuyết

Phuongha

Xe hơi
Em tự nhiên muốn đọc lại Kim Dung - tại đang thừa thời gian, chả biết làm gì :) Nhưng chỉ muốn đọc truyện giấy thôi, đọc trên máy tính, điện thoại tức mắt lắm. Có cụ/mợ nào biết ở đâu bán trọn bộ từ Anh hùng xạ điêu, Cô gái Đồ Long.............. đến Uyên ương đao, Ỷ thiên đồ long ký thì chỉ em với. Đừng chỉ em lên Nguyễn Xí nhá, bản in bây giờ chán lém, đọc chả thấy tí sướng nào.

LuckyCar

Xe container
Em chỉ khoái có người đọc cho nghe. VOV giao thông đang đọc dở Thần Điêu Đại hiệp tự nhiên lại dừng.

chuột 74

Xe điện
giờ tìm mua được bản cũ mà còn nguyên vẹn khó lắm cụ ạ:)những người yêu sách họ có cũng chả bán đâu cho dù cụ có trả họ vài chục trX_X

bau67

Xe container
Nhà Cụ còn thiếu bộ Võ Lâm Ngũ Bá nữa nhá.
Bây giờ mà tìm bản in trước Giải Phóng thì quá khó đấy. Xưa toàn phải đọc nhảy cóc thôi.

Phuongha

Xe hơi
Bây giờ mà tìm bản in trước Giải Phóng thì quá khó đấy. Xưa toàn phải đọc nhảy cóc thôi.
Vầng, ngày xưa đọc ghét nhất là đến đoạn đánh đấm là bị xé mất, bố khỉ. Kim Dung trọn bộ 12 tập mà, em có ....... roài cụ, kể hết ra mỏi tay typing lắm :)

giờ tìm mua được bản cũ mà còn nguyên vẹn khó lắm cụ ạ:)những người yêu sách họ có cũng chả bán đâu cho dù cụ có trả họ vài chục trX_X
Chuẩn, nên em cũng không hi vọng tìm bản quá cũ. Cá nhân em nghĩ bản dịch/in những năm 90 là quá đẹp rồi. Chả biết còn mua được nữa không

Website
www.facebook.com
Cụ làm cái máy in, tự in mà đọc. Bản mới in rõ, đẹp, giấy trắng đọc chả thích thì thôi, lại đi lần cái bản in cũ từ đời nảo đời nào.

Hoặc là cụ chạy đến 180 Bà Triệu, ở đấy gì cũng có. Theo chiều đi thì ở bên tay phải.

Ông chủ hơi khó tính đấy nhé, cần tìm sách gì thì cứ yêu cầu như vào quán gọi món ấy, đừng tự vào lục lọi mà xơi mắng:D

Chúc cụ tìm được bộ truyện như ý.

lovelyreddevil

Xe buýt
E thì e cũng đọc qua rồi. Nhưng chắc là k đủ được 12bộ nhưng cũng gần được. Cụ mua đi đọc xong cho e mượn lại đọc với. E cảm ơn cụ nhiều.\:D/

Cu Sut

Xe buýt
Theo em hiểu thì Võ Lâm Ngũ Bá không phải do Kim Dung viết ạ.

Cụ chủ thớt, em thấy các bản dịch mới đây của Vũ Đức Sao Biển ... được đấy chứ ạ. Tất nhiên đây là ý kiến cá nhân của em thôi. Cũng có khi do cụ thích cảm giác hồi xưa đọc (trộm) giấy màu vàng, chữ mờ, thi thoảng bị mất một góc giấy... của mấy bộ truyện trước giải phóng.

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
em làm đĩa cd, đầy đủ các loại kiếm hiệp, thích loại nào, chuyển sang ipad đọc, phê luôn. Bác thích mang usb qua em.
giờ em đang tìm xem có file audio thì hay quá, vừa làm việc, vừa nghe đọc truyện, phê lắm, cụ nào có thì ới em với.
em search thì có link down load của tieungaogiangho đấy, bác load về rồi cho vao ipod mà nghe

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
em làm đĩa cd, đầy đủ các loại kiếm hiệp, thích loại nào, chuyển sang ipad đọc, phê luôn. Bác thích mang usb qua em.
giờ em đang tìm xem có file audio thì hay quá, vừa làm việc, vừa nghe đọc truyện, phê lắm, cụ nào có thì ới em với.
em search thì có link down load của tieungaogiangho đấy, bác load về rồi cho vao ipod mà nghe
CỤ up lên đê cho nhà cháu dow về đọc ké với 8->, vốt cụ luôn nhá

autodreaming

Xe hơi
Bác nào thích đọc chưởng nhăn em cái email em up lên cho, em có 1 bộ đủ cả Kim dung, ngọa long..... load ở Vietnamthuquan về đọc thoải mái 1 tháng ko hêt

dxpac

Xe buýt
Cụ vào đây hỏi mua/mượn: http://ttvnol.com/khc ; nhiều người có, nhưng bán/cho mượn hay ko thì em ko biết:D

haivanphe

Xe container
Em đọc hết rồi ạ, chỉ có mấy điều rút ra từ các truyện của Kim Dung là: đi công tác ở các tỉnh miền núi, cứ thấy có cái hang nào là em mò phải xem có nhặt được bí kíp nào ko và có gặp em nào xinh xinh thì ko dám yêu ngay mà phải tìm hiểu gốc gác thật kỹ.

Phuongha

Xe hơi
Em đọc hết rồi ạ, chỉ có mấy điều rút ra từ các truyện của Kim Dung là: đi công tác ở các tỉnh miền núi, cứ thấy có cái hang nào là em mò phải xem có nhặt được bí kíp nào ko và có gặp em nào xinh xinh thì ko dám yêu ngay mà phải tìm hiểu gốc gác thật kỹ.
Chuẩn, em hàng ngày đi làm vẫn chỉ mong tự nhiên có cao nhân nhảy ra trước mặt, truyền cho tí võ công để làm anh hùng. Em thề :D

joyride

Xe điện
Em tự nhiên muốn đọc lại Kim Dung - tại đang thừa thời gian, chả biết làm gì :) Nhưng chỉ muốn đọc truyện giấy thôi, đọc trên máy tính, điện thoại tức mắt lắm. Có cụ/mợ nào biết ở đâu bán trọn bộ từ Anh hùng xạ điêu, Cô gái Đồ Long.............. đến Uyên ương đao, Ỷ thiên đồ long ký thì chỉ em với. Đừng chỉ em lên Nguyễn Xí nhá, bản in bây giờ chán lém, đọc chả thấy tí sướng nào.
Chỉnh lại giúp bác 1 chút: Kim Dung viết tất cả 15 bộ kiếm hiệp. Trừ Việt nữ kiếm không hẳn là 1 bộ tiểu thuyết. Còn lại được đúc kết như sau:

Phi tuyết liên thiên xạ bạch lộc, Tiếu thư thần hiệp ỷ bích uyên

Phi: Phi hồ ngoại truyện
Tuyết: Tuyết sơn phi hồ
Liên: Liên thành quyết
Thiên: Thiên long bát bộ
Xạ: Xạ điêu anh hùng truyện
Bạch: Bạc mã khiếu tây phong
Lộc: Lộc đỉnh ký

Tiếu: Tiếu ngạo giang hồ
Thư: Thư kiếm ân cừu lục
Thần: Thần điêu hiệp lữ
Hiệp: Hiệp khách hành
Ỷ: Ỷ thiên đồ long ký
Bích: Bích huyết kiếm
Uyên: Uyên ương đao

Cái hay của truyện Kim Dung là lồng vào các chi tiết trong sử sách cũng như các triết lý Phương đông.

Bộ nào cũng anh hùng khảng khái nhưng em thích nhất bộ Lộc Đỉnh ký. Quan trường ra sao, mánh lới thế nào, ngu si lươn lẹo hưởng thái bình,... nghĩ giống hệt ngày nay.

bau67

Xe container
Theo em hiểu thì Võ Lâm Ngũ Bá không phải do Kim Dung viết ạ.
Đúng Cụ ạ, do Giả Kim Dung viết, Cháu nói THIẾU nghĩa là nên đọc thêm chứ Cụ Phuongha đã kể 12 bộ rồi, đọc về 3 lần Hoa Sơn Luận Kiếm cũng rất hay.
Đỉnh cao văn chương của Kim Dung đúng là bộ Lộc Đỉnh Ký như Cụ Joy nói.

Phuongha

Xe hơi
Chỉnh lại giúp bác 1 chút: Kim Dung viết tất cả 15 bộ kiếm hiệp. Trừ Việt nữ kiếm không hẳn là 1 bộ tiểu thuyết. Còn lại được đúc kết như sau:

Phi tuyết liên thiên xạ bạch lộc, Tiếu thư thần hiệp ỷ bích uyên

Phi: Phi hồ ngoại truyện
Tuyết: Tuyết sơn phi hồ
Liên: Liên thành quyết
Thiên: Thiên long bát bộ
Xạ: Xạ điêu anh hùng truyện
Bạch: Bạc mã khiếu tây phong
Lộc: Lộc đỉnh ký

Tiếu: Tiếu ngạo giang hồ
Thư: Thư kiếm ân cừu lục
Thần: Thần điêu hiệp lữ
Hiệp: Hiệp khách hành
Ỷ: Ỷ thiên đồ long ký
Bích: Bích huyết kiếm
Uyên: Uyên ương đao

Cái hay của truyện Kim Dung là lồng vào các chi tiết trong sử sách cũng như các triết lý Phương đông.

Bộ nào cũng anh hùng khảng khái nhưng em thích nhất bộ Lộc Đỉnh ký. Quan trường ra sao, mánh lới thế nào, ngu si lươn lẹo hưởng thái bình,... nghĩ giống hệt ngày nay.
Đồng quan điểm với cụ về Lộc Đỉnh Ký. Đọc Kim Dung cũng giúp em hình thành một phần nhân cách, ghét nhất cái thói xu nịnh ngày xưa và bây giờ. Thế nên em nên đã từ bỏ quan trường nhà nước, ra ngoài làm cho sướng :D

joyride

Xe điện
Đồng quan điểm với cụ về Lộc Đỉnh Ký. Đọc Kim Dung cũng giúp em hình thành một phần nhân cách, ghét nhất cái thói xu nịnh ngày xưa và bây giờ. Thế nên em nên đã từ bỏ quan trường nhà nước, ra ngoài làm cho sướng :D
Em cũng giống cụ. Vodka cụ nhé.