Tự động khóa cửa khi xe chuyển bánh .

haviet80

Đi bộ
Bác Trung ơi, em mới mua con FF - 1.8, 4 cửa có thể lắp được khoá tự động như trên không? còn gì có thể lắp thêm không tư vấn cho em với để em chuẩn bị xiền qua bác lắp. hihi

Trung già

Xe buýt
Bác Trung ơi, em mới mua con FF - 1.8, 4 cửa có thể lắp được khoá tự động như trên không? còn gì có thể lắp thêm không tư vấn cho em với để em chuẩn bị xiền qua bác lắp. hihi
OK Bác ! Bác thích lắp là em lắp được ạ .,.hi,.<:-P

namthanh1974

Xe hơi
gửi Bác Trung

Bác cho em hoi tý, xe em là KiaMorning AT 2011. em muốn làm gương tự cụp và tự động lên kính khi khóa cửa. Như vậy có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe không ? Chi phí hết bao nhiêu hả bác ?

nampan80

Xe tải
theo em bác đã đi xe, đã độ xe rồi thì đừng có nên tính toán chi li như thế chứ, mua linh kiện về rồi còn công lắp và bảo hành sửa chữa cho bác, bác đồng ý lắp xong rồi lại còn kêu ca. Có giỏi bác mua về rồi tự làm tự đấu nối và chịu trách nhiệm với những gì bác làm đi. Đúng là...
chắc cụ chưa bao giờ tự nghịch xe nên cụ thấy thế, chứ cụ cứ thử mầy mò tự làm được cái gì cũng cảm thấy thích lắm cụ ạ, nhà cháu cứ thỉnh thoảng lại phải ra garage vị tội nghịch nhưng mà vẫn khoái cụ ạ, cái này không phải tính toán chi li mà là làm thế nào cho nó tiện dụng thôi, cộng thêm cái tính già rồi mà vẫn thích nghịch dại cụ ạ :D

rơ le trung gian lắp thêm dùng để đóng ngắt điện cho cái chuột cửa và cấp,ngắt nguồn điện theo ý muốn của người lắp thiết bị điện đấy bác à. theo em với giá tiền lắp thêm đó bác qua chợ trời làm bộ tổng mới ngon hơn lại đầy đủ tính năng như bác mong muốn.
em cám ơn cụ nhiều, em hiểu rồi cụ ạ, khi nào rảnh em nghịch chơi, có gì em lại hỏi cụ nhá :D

OK Bác ! Bác thích lắp là em lắp được ạ .,.hi,.<:-P
Xin lỗi cụ em quên mất giờ mới phản hồi cho cụ Trung được, ngay hôm sau khi post cụ Trung nhiệt tình làm cho em luôn, giờ ngon choét các cụ ạ, từ khi bấm nút mở cửa, em đếm đúng 24" thì cửa đóng, thật là thích chí (cái này em bắt đền cụ Trung vì cụ bảo 30" nó mới phập, thế mà 24 nó đã phập roài nhá =)) ) vì trước em cứ ấn phanh cái là nó phập ngay. Cụ ấy làm lại free, lại còn được mấy tuần trà với chém gió hehe. Thanks cụ Trung nhiều nhiều cụ nhá! chúc cụ ngày càng phát tài!

Trung già

Xe buýt
Bác cho em hoi tý, xe em là KiaMorning AT 2011. em muốn làm gương tự cụp và tự động lên kính khi khóa cửa. Như vậy có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe không ? Chi phí hết bao nhiêu hả bác ?
Làm đc bác ạ ! không có ảnh hưởng gì ạ .

tomcar

Xe hơi
Kụ Trung cho iêm hỏi tự động lên kính và gương gập tự động khi khoá cửa hết bao nhiêu lúa ợ ???

Trung già

Xe buýt
Kụ Trung cho iêm hỏi tự động lên kính và gương gập tự động khi khoá cửa hết bao nhiêu lúa ợ ???
Xe của bác là xe gì ạ . Đã có những gì rồi em mới trả nhời được ạ .

BinhminhCDS

Xe buýt
Trunggià nói:
Xe của bác là xe gì ạ . Đã có những gì rồi em mới trả nhời được ạ .
Cụ trung gìa ơi. Em muốn làm tự động khóa cửa và lên kính khi khóa cửa. Cụ cho em biết hết bao nhiêu thóc với ạ. Xe cửa em mơí có khóa của trung tâm, kính điện thôi ạ. :))

Sent from my A1_07 using Forum Runner

Trung già

Xe buýt
Cụ trung gìa ơi. Em muốn làm tự động khóa cửa và lên kính khi khóa cửa. Cụ cho em biết hết bao nhiêu thóc với ạ. Xe cửa em mơí có khóa của trung tâm, kính điện thôi ạ. :))

Sent from my A1_07 using Forum Runner
Không hết nhiều đâu , khoảng hơn triệu tí bác ạ .

Ngua

Xe buýt
làm cái đóng cửa tự động này bất tiện lắm, em làm rồi lại phải tháo ra. cũng làm trên trunggia đấy mất 500k. lắp thêm 4 quả rơ le trung gian và 1 quả rơ le thời gian mà theo giá mua ở chợ trời 5 cái rơ le này mất khoảng 150k.
Trong SG có bác Jungle làm tiện lợi hơn:

Chỉ mở được cửa khi chuyển cần số về P.
Khi cần số không phải là ở P - tự động chốt cửa.

chebonmua

Xe buýt
Xe mới giờ chắc đa số có op sừn này rồi chứ nhỉ.
Xe E Cruze lăn bánh khoảng 15-20km/h là tự động khóa toàn xe ,nhiều xe không có cũng bất tiện.

mongcaicity

Xe hơi
Em cũng muốn cái option này mà chưa biết làm thế nào cho hợp lý. Nghe đâu có thể lập trình lại phần mềm của xe để có chức năng này mà ko phải lắp thêm j hay sao ấy ợ.

Trung già

Xe buýt
Em cũng muốn cái option này mà chưa biết làm thế nào cho hợp lý. Nghe đâu có thể lập trình lại phần mềm của xe để có chức năng này mà ko phải lắp thêm j hay sao ấy ợ.
Úi a ! xe của bá là xe gi gỉ gì gi ợ ? [-(

BinhminhCDS

Xe buýt
Cụ gia Trùng ơi cho em hỏi cái. Nếu em chỉ làm lên kính tự động có được không ạ. Với lại làm cái gương điện thì có tốn thóc ko ạ em mặt gương chỉnh điện thhôi ợ ko gập đâu ợ.

Mr_Khoi

Xe tăng
Trước E lắp quả khóa cửa tự động cụp gương.Hôm nào phải qua Cụ nghiên cứu món này mới dc

thanhnam1107

Xe hơi
các bác ở thủ đô sướng quá,muốn làm j thì ra là làm được ngay,bọn e tỉnh lẻ toàn fai đợi có dịp xuống thủ đô mới làm đc.

nampan80

Xe tải
các bác ở thủ đô sướng quá,muốn làm j thì ra là làm được ngay,bọn e tỉnh lẻ toàn fai đợi có dịp xuống thủ đô mới làm đc.
cụ mang xe xuống làm rồi giao lưu anh em cũng được mà cụ :D

tieuquy82maikl

Xe máy
Cụ gia Trùng ơi cho em hỏi cái. Nếu em chỉ làm lên kính tự động có được không ạ. Với lại làm cái gương điện thì có tốn thóc ko ạ em mặt gương chỉnh điện thhôi ợ ko gập đâu ợ.
Được quá di chứ bác . làm quả lên kính tự động rất tiện khi quên ko lên kính , em bị mấy vụ để xe ở bãi quên kéo kính , gặp trời mưa ướt hết xe .