Thảo luận Tự Độ xe Fiat Siena, viền INOX, dán kính, độ Led mí, khối, led pha cos

tunglkd.k51

Xe buýt
Cụ đấu vậy cứ bật khóa là sáng luôn ạ...
vâng cụ ạ. ý cháu muốn đấu thế để chạ ban ngày nữa mà cụ. cũng led mí như ai luôn ạ. nhưng đi dây từ trong cabin ra có vẻ hơi chuối. cháu lần mò đường điện trong khoang máy nhưng chưa rõ thế nào nên ko giám thử. tại cháu đang ở công ty tận Ninh Bình chứ ở nhà thì cháu chạy qua nhờ các cụ phán rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Vâng. Cháu mới đề mô bên ngoài vậy cụ ạ. Thêm nữa cháu chẳng biết tháo thế nào. Tài liệu manual của fiat thì ko có phần ý. Lên mạng search thì càng không có cụ ạ. Các cụ có ai biết cách tháo được cover của đèn ra thì chỉ giáo cháu với. Cảm ơn các cụ trước ạ.
Nó đơn giản không ý mà cụ, cụ tháo cái đèn ra, nõ có mấy cái khuy nhựa ở ngay vành đèn đấy cậy nhẹ ra là được ý mà :)

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Phải dùng đèn khò cho nó chảy keo ra mới bóc được mặt kính, còn về đấu dây ko biết là Albea có giống Siena ko, cụ mở capo lên ngay cạnh ECU có 1 cái nắp hộp sắt bắt bằng 2 ốc 6 ly, cụ mở nắp ấy ra sẽ thấy 1 jack 4 chân có sẵn điện sau công tắc, cụ đấu dây xanh lá là + dây đen là -. E đấu logo led qua đường này, chỉ cần bật công tắc là đèn sáng ngay

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Phải dùng đèn khò cho nó chảy keo ra mới bóc được mặt kính, còn về đấu dây ko biết là Albea có giống Siena ko, cụ mở capo lên ngay cạnh ECU có 1 cái nắp hộp sắt bắt bằng 2 ốc 6 ly, cụ mở nắp ấy ra sẽ thấy 1 jack 4 chân có sẵn điện sau công tắc, cụ đấu dây xanh lá là + dây đen là -. E đấu logo led qua đường này, chỉ cần bật công tắc là đèn sáng ngay
Hôm trước em tự tháo ra rửa cái chóa đèn, thấy cậy một phát là nó đã bung ra rồi chả phải khò khiếc gì cụ ạ!

tunglkd.k51

Xe buýt

Nó đơn giản không ý mà cụ, cụ tháo cái đèn ra, nõ có mấy cái khuy nhựa ở ngay vành đèn đấy cậy nhẹ ra là được ý mà :)
Cháu sẽ cố thử xem thế nào rồi rì pọt luôn ạ. Hôm nay cháu vác xe ra chạy thử. Cũng đam mê phết cụ ạ. Mới gá ngoài mà nhìn đã thích mắt rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm trước em tự tháo ra rửa cái chóa đèn, thấy cậy một phát là nó đã bung ra rồi chả phải khò khiếc gì cụ ạ!
Nếu ko có keo đi mưa nước vào sao cụ, đèn xe e thấy có keo màu xám xung quanh hay là chưa bóc ra lần nào =))

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Nếu ko có keo đi mưa nước vào sao cụ, đèn xe e thấy có keo màu xám xung quanh hay là chưa bóc ra lần nào =))
Em thấy lắp vào xong vẫn chạy mưa, rửa xe thoải mái mà có bị vào nước đâu cụ.
Mà em thấy nó đúng là cũng có cái viền xám xám bằng cao su quanh cái chóa nhưng nó là cái gioăng dán chết ở đấy chứ có phải keo đâu cụ.

donghd2009

Xe điện
Mà em thấy nó đúng là cũng có cái viền xám xám bằng cao su quanh cái chóa nhưng nó là cái gioăng dán chết ở đấy chứ có phải keo đâu cụ.
Nguyên bản thì nó là gioăng thôi nhưng khi tháo ra rửa rồi đánh bóng thì phải dán keo lại mới kín...

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thế e cứ tưởng là keo, còn đèn gầm thì lại dán keo rất cứng, e đã bóc ra 1 lần cực vô cùng

tunglkd.k51

Xe buýt
nhà cháu chẳng cậy đựoc cụ ạ. hay là phải tháo hẳn cụm headlight ra tồi cầm máy sấy khò nóng rồi mở cái cover của đèn ra ạ.

Thế e cứ tưởng là keo, còn đèn gầm thì lại dán keo rất cứng, e đã bóc ra 1 lần cực vô cùng
nhà cháu chư tìm đc ra chỗ cụ chỉ đấu dây điên ạ. mở lắp capo lên, search trên mang nó chỉ chỗ như hình đây có chỗ nguồn DC 12 V mà cháu chịu. cụ cho cháu tý hường dẫn được không ạ

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
nhà cháu chư tìm đc ra chỗ cụ chỉ đấu dây điên ạ. mở lắp capo lên, search trên mang nó chỉ chỗ như hình đây có chỗ nguồn DC 12 V mà cháu chịu. cụ cho cháu tý hường dẫn được không ạ
Si nó nằm trong nắp đen có 2 ốc đấy cụ

nguyenlam.hn

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi ngu phát, đèn pha xe em nó bị ám vàng mờ tịt. Em đinh lấy giấy giáp mịn đánh liệu có sáng hơn không nhỉ. Hoặc có cách nào các cụ chỉ giáo giúp em với.

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi ngu phát, đèn pha xe em nó bị ám vàng mờ tịt. Em đinh lấy giấy giáp mịn đánh liệu có sáng hơn không nhỉ. Hoặc có cách nào các cụ chỉ giáo giúp em với.
Đèn bị vàng e nghĩ khó đánh bóng lại đc vì meca đã bị lão hóa rồi, tốt nhất cụ nên thay meca mới có khi lại rẻ

Chỉnh sửa cuối:

vip tien sinh

Xe ngựa

Cụ lấy giấy nhám mịn, kẹp vào miếng xốp như bao diêm. Cho tí bột giặt vào ca nước, lấy nước đó làm ướt bề mặt pha và giấy nhám. Có cải thiện đó. Nhưng không đẹp bằng mua mới!

SAHABECO

Xe buýt
Cụ lấy giấy nhám mịn, kẹp vào miếng xốp như bao diêm. Cho tí bột giặt vào ca nước, lấy nước đó làm ướt bề mặt pha và giấy nhám. Có cải thiện đó. Nhưng không đẹp bằng mua mới!
Chỉ dùng 1 loại giấy giáp nước loại mịn thôi hở cụ, xong có phải đánh bóng như thế nào không ợ.

Ý tưởng khác: Hay là cháu tháo cái chụp pha ra (cất đi) rồi mang ra hàng mi ca bảo nó uốn cho 1 cái chụp pha khác vô, khứa phần mica ra rồi gắn cho nó 1 dây led chiếu đúng vào phần độ dầy của miếng ốp mica tạo thành 1 đường mí trắng.. chắc đẹp lắm, không biết là làm ở đâu và hết bao nhiêu