[Funland] Tự do muôn năm.

Ga_son

Xe điện
Vợ cụ nói đúng còn gì, lắm ông ra đường người ta nói to cái rúm cả người, về nhà hở cái tát vợ, quát mắng bố mẹ già :D
Nó nói thế giờ em có dám táng nó đâu chỉ có nó táng em thôi. Nó chấp nhận nó bất lực cụ ạ =))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nó nói thế giờ em có dám táng nó đâu chỉ có nó táng em thôi. Nó chấp nhận nó bất lực cụ ạ =))
Cụ chỉ cần quoắc mắt cái gấu mẹ chui vào chăn là thành công rồi :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là theo lời kể của chủ thớt thôi. Còn thực tế cuộc sống người ta thế nào ai mà biết được.
Thì trên này đều nghe theo thông tin chủ thớt để phân tích, chứ ngoài ra có thông tin gì khác nữa mà làm thám tử :D

LaziCat

Xe lăn
Chân trắng nhưng tay hơi đen 😎
:)) chân to như tay… nữa. Tbk là tốt rồi ;)).
Cảm ơn cccm chém thớt này để e còn bớt ngáo, vợ nó đá đýt ra khỏi nhà thì toang :((.
Bao giờ mà đàn ông như các cụ bớt soi, bớt body shaming kiểu này thì đảm bảo gấu nhà các cụ sẽ vừa ngoan vừa hiền đấy. Đầu năm em chưa muốn khẩu nghiệp đâu!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Bao giờ mà đàn ông như các cụ bớt soi, bớt body shaming kiểu này thì đảm bảo gấu nhà các cụ sẽ vừa ngoan vừa hiền đấy. Đầu năm em chưa muốn khẩu nghiệp đâu!
Trêu tí mà dỗi ghê cơ! Năm mới an nhiên nhớ Mều :))

LaziCat

Xe lăn
Trêu tí mà dỗi ghê cơ! Năm mới an nhiên nhớ Mều :))
Em đang hưởng thụ sự an nhiên thì gặp còm của hai cụ nên hết bố nó cái an nhiên rồi đây! Năm mới bớt cợt nhả đi nha cụ trẻ! :P

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em đang hưởng thụ sự an nhiên thì gặp còm của hai cụ nên hết bố nó cái an nhiên rồi đây! Năm mới bớt cợt nhả đi nha cụ trẻ! :P
Thế thì chắc phải xin lỗi cả năm ấy hử :P

Leean

Xe tăng
cụ lưu ý giùm, cụ sẽ trải qua giai đoạn khủng hoảng sau ly hôn.
Giai đoạn này tuỳ người sẽ qua nhanh hay sẽ bị “trượt” vào những cái mà được gọi tận hưởng tự do.
Thật lòng e mong cụ hãy lấy công việc là thú vui, đặt sự nghiệp làm mục tiêu. Khi cụ có sự nghiệp và tiền cụ sẽ bù đắp được nhiều cho các con.
Cũng tùy cách ta nhìn sự việc mà thôi cụ ạ, phàm là con người ai cũng sẽ có những gian đoạn sân si, cay cú vì cứ ám ảnh cái ý nghĩ là mình là kẻ thiệt thòi, cái này là do tính cách và cách ăn ở mà ra cả, có người suy sụp, có người tự xem đó là thất bại của bản thân vì nếu cho phép quay ngược thời gian thì họ hoàn toàn có thể sửa lại được những cái sai lầm với sự cầu thị xâu xắc.

Với mình thất bại trong hôn nhân cũng chính là sự thất bại của bản thân, thỉnh thoảng nghĩ vu vơ về chuyện đã cũ: "ừ mình cũng từng có sự mở đầu rất tốt, vợ cũng từng là hình mẫu và cái đích ngắm của nhiều thằng, từng phải chinh chiến, lỳ đòn chẳng ngán thằng nào, sự khó chịu với gia đình bên kia về sự khác biệt của cả hai phía. Đổ bể mọi chuyện cũng phần do lỗi của mình..." chuyện đã qua ,đúng sai, lỗi phải do anh, do ả nào quan trọng gì nữa, cứ tiếp tục đi về phía trước phía trước thôi, còn cả một tương lai con cái phía trước nữa, nào chỉ có mỗi mình?

Với đàn ông hay đàn bà, dù ly hôn hay đơn thân nuôi con, nhất là khi con còn nhỏ, cái đầu tiên mà ta phải có là "tài chính" hay có khả năng kiếm tiền, và nhiều tiền để tiếp tục cuộc sống còn phía trước, không để con cai thiệt thòi tối thiểu là vật chất và điều kiện học hành. Nếu mà không có điều đó thì giai đoạn hậu ly hôn mới là bi kịch thật sự, buồn bã hay khủng hoảng tinh thần hâu ly hôn chỉ là một phần nhỏ của cuộc sống thôi, nó sẽ trôi nhanh vì ta còn phải sống và đối diện với nhiều cái lo lắng phía trước, nhất là chuyện tiền bạc khi ta phải bắt tay làm lại mọi cái từ đầu, ly hôn cũng chẳng có gì kinh khủng như nhiều nguoi hay nói về nó, nếu chẳng may phải ly hôn thì hãy bình thản và sống chậm lại, cứ "kiêu hãnh và sang chảnh" trong nỗi buồn và sự cô đơn của mình, tiền bạc dư dả sẽ làm cho cuộc sống mình nó nhẹ nhàng và thanh thoát hơn nhiều, dù là single.. again. :) , chuyện tái giá thì cứ thuận theo tự nhiên, và không ảo tưởng về nó như hồi đầu nữa là được.

Chỉnh sửa cuối:

hamcuare!

Xe container
:)) thì mợ cứ khẩu mà!
Điền ông ngu nhất là chê pnu, nên bị khẩu là chuẩn cmnr :)).

LeTai1979

Xe cút kít
Thật ra em có đọc thớt cụ chủ cách đây vài năm rồi, lúc ấy em và nhiều cụ mường tượng ra vợ cụ ấy ngoại tình nên mới lãnh cảm thế, chứ đàn bà không ra nước thì trách đàn ông, tới tận giữa năm qua cụ chủ mới phát hiện ra thì lỗi để con cái khổ, bố mẹ phiền hà là do cụ chủ là chính, đàn bà người ta khó dấu diếm lắm, không như đàn ông, xưa yêu ai chưa chắc đã ai biết, hoặc chỉ có mấy thằng bạn đi đái cũng kể cho nhau thì biết thôi :D Cụ chủ vẫn giữ cái tư duy mình cày tiền, còn đàn bà phải hầu hạ phục vụ thì có tập 2 cũng thế thôi, phải cố gắng tinh ý lên, có không giữ mất khó tìm.
Ly hôn đừng bảo kiếm tập 2 dễ, kể cả đàn ông lẫn đàn bà, người may mắn sẽ tìm được, phần đa đều quay vào ô mất lượt.
Còn với các mợ thì em thấy ntn, trừ khi ly hôn ở tuổi con cái đã lớn, thì mọi chuyện có vẻ dễ dàng hơn, mãn kinh rồi, con cái lớn rồi, bế cháu thì khuây khỏa nỗi lòng, chứ các mợ trẻ lúc ký giấy ly hôn thì oách lắm, sau phần đa vứt con cho ông bà ngoại, kiếm tìm tình mới mãi không xong, cuối cùng lại đẻ con hộ thằng khác thôi.
Chú hiểu vấn đề rồi đấy. :))
Chúc năm mới vạn sự như ý!

LaziCat

Xe lăn

tung5917

Xe điện
Em thấy cái ảnh mợ che mặt cũng đẹp đấy chứ. Mà mợ là mèo 75 hay 87 thế ?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tùy cách ta nhìn sự việc mà thôi cụ ạ, phàm là con người ai cũng sẽ có những gian đoạn sân si, cay cú vì cứ ám ảnh cái ý nghĩ là mình là kẻ thiệt thòi, cái này là do tính cách và cách ăn ở mà ra cả, có người suy sụp, có người tự xem đó là thất bại của bản thân vì nếu cho phép quay ngược thời gian thì họ hoàn toàn có thể sửa lại được những cái sai lầm với sự cầu thị xâu xắc.

Với mình thất bại trong hôn nhân cũng chính là sự thất bại của bản thân, thỉnh thoảng nghĩ vu vơ về chuyện đã cũ: "ừ mình cũng từng có sự mở đầu rất tốt, vợ cũng từng là hình mẫu và cái đích ngắm của nhiều thằng, từng phải chinh chiến, lỳ đòn chẳng ngán thằng nào, sự khó chịu với gia đình bên kia về sự khác biệt của cả hai phía. Đổ bể mọi chuyện cũng phần do lỗi của mình..." chuyện đã qua ,đúng sai, lỗi phải do anh, do ả nào quan trọng gì nữa, cứ tiếp tục đi về phía trước phía trước thôi, còn cả một tương lai con cái phía trước nữa, nào chỉ có mỗi mình?

Với đàn ông hay đàn bà, dù ly hôn hay đơn thân nuôi con, nhất là khi con còn nhỏ, cái đầu tiên mà ta phải có là "tài chính" hay có khả năng kiếm tiền, và nhiều tiền để tiếp tục cuộc sống còn phía trước, không để con cai thiệt thòi tối thiểu là vật chất và điều kiện học hành. Nếu mà không có điều đó thì giai đoạn hậu ly hôn mới là bi kịch thật sự, buồn bã hay khủng hoảng tinh thần hâu ly hôn chỉ là một phần nhỏ của cuộc sống thôi, nó sẽ trôi nhanh vì ta còn phải sống và đối diện với nhiều cái lo lắng phía trước, nhất là chuyện tiền bạc khi ta phải bắt tay làm lại mọi cái từ đầu, ly hôn cũng chẳng có gì kinh khủng như nhiều nguoi hay nói về nó, nếu chẳng may phải ly hôn thì hãy bình thản và sống chậm lại, cứ "kiêu hãnh và sang chảnh" trong nỗi buồn và sự cô đơn của mình, tiền bạc dư dả sẽ làm cho cuộc sống mình nó nhẹ nhàng và thanh thoát hơn nhiều, dù là single.. again. :) , chuyện tái giá thì cứ thuận theo tự nhiên, và không ảo tưởng về nó như hồi đầu nữa là được.
Em copy đoạn này cho bạn em, bạn ấy đang chòng chành kinh khủng...
Cảm ơn cụ!
Ai cũng bình tĩnh sống được như cụ có phải ổn ko :)

Xe nội lước

Xe container
cụ lưu ý giùm, cụ sẽ trải qua giai đoạn khủng hoảng sau ly hôn.
Giai đoạn này tuỳ người sẽ qua nhanh hay sẽ bị “trượt” vào những cái mà được gọi tận hưởng tự do.
Thật lòng e mong cụ hãy lấy công việc là thú vui, đặt sự nghiệp làm mục tiêu. Khi cụ có sự nghiệp và tiền cụ sẽ bù đắp được nhiều cho các con.
Ờ đúng. Em cũng có 1 phần nghĩ như cụ mà không diễn tả đc. .dốt văn cụ a.

DurexXL

Xe lăn
Đổi chủ đề một chút, em muốn trong tháng này làm một chuyến ngược về phía bắc chơi it tuần ( cỡ 1-2 tuần), sẽ lên Hà Giang ít ngày chơi trên đó. Các cụ các mợ trên này có tư vấn gì vè thời gian đi không nhỉ?
Em đi một mình, chẳng mang gì ngoài 2-3 bộ quần áo và ....tiền, muốn trải nghiệm cái lạnh phía bắc một chút, cả năm rồi phải ở lỳ một chỗ không đi đâu được.
Hà Nội ra tết có gì hay không các cụ/mợ?
Người ta bào tháng Giêng là tháng ăn chơi, không biết giờ còn đúng không nữa.
1. Cụ đi sớm, sau rằm là ấm lên rồi, giảm đi phần nào cái rét đặc sản biên viễn sơn cước
2. Cụ lên HG thì có mấy nơi đẹp, google là ra: cột cờ Lũng Cú, đèo Mã Pí Lèng, con đường Hạnh Phúc, cao nguyên đá, nhà Vua Mèo ... rồi chợ phiên
3. Thời gian: cụ đi 1 mình, xông xênh xiền, cứ đi 4 ngày 3 đêm là ok, đi thăm thú các nơi, nên đi cuối tuần để có chợ phiên mình vào chơi
Cụ từ Nam ra thì ghé đâu đó làm mấy cái áo len, áo bông là ok

Đi sớm đi Cụ ạ

Leean

Xe tăng
1. Cụ đi sớm, sau rằm là ấm lên rồi, giảm đi phần nào cái rét đặc sản biên viễn sơn cước
2. Cụ lên HG thì có mấy nơi đẹp, google là ra: cột cờ Lũng Cú, đèo Mã Pí Lèng, con đường Hạnh Phúc, cao nguyên đá, nhà Vua Mèo ... rồi chợ phiên
3. Thời gian: cụ đi 1 mình, xông xênh xiền, cứ đi 4 ngày 3 đêm là ok, đi thăm thú các nơi, nên đi cuối tuần để có chợ phiên mình vào chơi
Cụ từ Nam ra thì ghé đâu đó làm mấy cái áo len, áo bông là ok

Đi sớm đi Cụ ạ
Cám ơn cụ, em đang xem lịch bay của VN Airlines, chắc khoảng 1 tuần cuối của tháng này