[Funland] Tự do muôn năm.

Tình cờ

Xe tải
Cái đĩa để bánh chưng nhà mợ giống nhà em. Vinh quy bái tổ
Chúc mợ an vui với quyết định của mình.
Nghề của e 1 năm giải quyết ly hôn cho khoảng hơn 20 cặp vợ chồng, nhiều hoàn cảnh éo le và thương lắm.
Nhất là bọn trẻ
Nếu ko vì nghĩ đến trẻ con thì em e số cặp ly hôn sẽ nhiều hơn đấy ạ. Ở mình, có lẽ do nhiều nguyên nhân mà vc ly hôn, con trẻ thiệt thòi hơn hẳn ở phương Tây. Tựu chung ng ta chưa đặt lợi ích đứa trẻ lên trên hết. Em từng ở hoàn cảnh phải cân nhắc nên rất thấu hiểu điều này. Tất nhiên, vẫn ở 1 giới hạn nhất định thì có thể lùi bước vì con trẻ. Mặc dù nhiều khi không tránh khỏi sự chạnh lòng. Nhưng đến tầm trên 40t, đủ hiểu 1 điều là ko có gì tròn trịa được cả.

Xe nội lước

Xe container
Đọc cmt cụ trong topic này e thấy cụ cũng độc tài ghê gớm chứ có hay ho gì đâu. Gấu cụ chắc phụ thuộc tài chính ở cụ nhiều, ko độc lập mới để cụ hở tí là táng. Gặp em á, táng 1 phát em cho lên đường liền. Làm như hay ho lắm hở tí là táng, là thể hiện.
Có chuyện như này.
1 đôi vc ở 1 khu tt nọ. Tay chồng tàn bạo khét tiếng, v mà trái ý hắn là hắn coi như không có chuyện gì, vẫn vui vẻ trước mặt mọi ng .nhưng chờ đó, thù ngày hắn sẽ trả về đêm .. v hắn , 1 ng đàn bà to béo gấp đôi chồng nhưng lại cam chịu để cho tay chồng còi cọc bạo hành ghê gớm.. hxom bất bình và thương chị nhưng k biết làm sao. Cho đến 1 hôm , k rõ lỗi gì mà 1 h đêm từ nhà hắn lại vọng ra những tiếng như đòn thù : chát chát , bốp ... ẹ mày ..chừa chưa.
Bốp hự. . Ngứa mắt pố mày nài..vv
Không nhịn đc nữa . Bác tổ trưởng dân phố đi gọi và dẫn toàn bộ cánh đàn ông của khu tt xông đến . Họ hò nhau phá đc cửa để cứu ng đàn bà tội nghiệp.
Cảnh tượng khiến mọi ng bàng hoàng lặng đi : tay vũ phu nằm bẹp dưới nền , cưỡi trên y là vợ y . Chị ta vung dép liên hồi , mắt long sòng sọc. Cứ mỗi phát đòn nện xuống thì ông chồng lại cố ngóc cổ lên gào chửi 1 cái như trên. Thấy mọi ng đứng nhìn , chị vợ ngừng tay bỏ vào buồng..anh chồng mếu máo : các ông vào làm gì. Bao năm nay đau đớn đòn roi tôi chịu đc hết , tôi hô, hét, chửi là để cứu lấy tí danh dự..giờ các ông trông thấy , tôi lộ m ẹ hết dồi ..

He he chuyện là thế. Mợ chớ tin cụ ấy vội.

Chỉnh sửa cuối:

Long Vehicle.

Xe tải
Phúc đức tại mẫu!
Đàn ông ko chăm đc mẹ thì cũng khó dậy vợ, khó bảo con.
Đàn bà thường chẳng lỗi lầm gì. Chẳng qua đen sinh ra ở cái nhà bố ko bảo đc mẹ. Đến lúc lấy chồng cũng theo thói ko nghe chồng. Cuối cùng có phải cọc cạch thì trăm lỗi cũng do từ thằng đàn ông.
Nên là lấy vợ nó là mẹ của con mình, của cái dòng giống nhà mình về sau. Các cụ trẻ đừng ham hố nx thứ bề nổi quá. Bảo được nó thì hãy lấy. Mới là trách nhiệm.

Xe nội lước

Xe container
Em cảm ơn cụ đã tư vấn khá chi tiết.
Con em ở với mẹ của chúng. Em 1 mình hiện tại nên dễ hơn trong mọi việc. Còn em cũng không muốn đi tiếp bước nữa khi vừa mới ly hôn, em nghĩ ít nhất 2 hoặc 3 năm nữa tìm được 1 người pn phù hợp em mới tiếp tục, và phải có thêm với nhau ít nhất 1 đứa con nữa.
Cụ Durex cố vấn như binh pháp. Hoàn toàn k sai ở vai trò ng bố , ng biết hy sinh vì con cái...he. nhưng vòng đời ảo diệu. Cụ cũng tự đặt lý trí cho mình. Trong 1 hoàn cảnh khó khăn thì người cùng chí , cùng tình khéo lại là lúc bộc lộ. Chứ cụ giàu có hay bê tha tuột dốc rồi mới đi tìm bước nữa đều chưa chắc là hay. Và k bao h có ng tuyệt đối đâu cụ. Bản thán mình cũng chắc chắn là đầy khiếm khuyết cơ mà.
Có câu " vừa xếp hàng , vừa hành quân " cũng hay đấy cụ ạ. Cứ hành quân dần dần từ từ hay hơn là đợi kẻng rồi chạy gấp.. xếp xong hàng mới hành quân có lẽ chỉ hợp khi cụ còn 25 tuổi.

unfoto

Xe máy
cụ lưu ý giùm, cụ sẽ trải qua giai đoạn khủng hoảng sau ly hôn.
Giai đoạn này tuỳ người sẽ qua nhanh hay sẽ bị “trượt” vào những cái mà được gọi tận hưởng tự do.
Thật lòng e mong cụ hãy lấy công việc là thú vui, đặt sự nghiệp làm mục tiêu. Khi cụ có sự nghiệp và tiền cụ sẽ bù đắp được nhiều cho các con.

KVH

Xe buýt
Cụ tầm tuổi em. Cụ nhận xét chính xác. Em chơi cùng các em gái tầm 28, 30 và thấy như 2 thế hệ. Cách nghĩ, cách sống các em ấy rất khác mình dù tụi nó rất ngoan. Nói thẳng luôn thế hệ 8x trở về trước còn chịu khó dung hòa lối sống truyền thống, chăm chú gia đình. Đội trẻ sau này cá tính hơn, tự do hơn, mọi thứ đầy đủ hơn nên khả năng thích nghi đời sống vợ chồng cũng ít hơn. Cho nên em ko hề thấy ngạc nhiên khi ngày càng nhiều giai xinh gái đẹp lập gđ muộn hoặc độc thân. Xu thế tất yếu của xã hội mà thôi. Chúc cụ sẽ tìm được 1 nửa phù hợp với mình!
Em nói chuyện với các cô 20-25 có thấy khác biệt thế hệ gì đâu nhỉ. Em thấy đừng đặt mình lên trên người khác thì thế hệ nào cũng phù hợp cả.

LeTai1979

Xe cút kít
Em vào xem các Mợ tung hứng. :))

Xechaybangcom

Xe điện
Chính xác!
Đã li hôn ko nên nói xấu về ng cũ :) mất hay!
Cơ mà đa số ko làm đc!!!
Em từng đc add vào nhóm độc thân elite :) mà rồi nhức đầu quá vì ai cũng nói xấu chồng/vợ :) Nên phải out ;)
Nói cho cùng, trong bất cứ mối quan hệ nào tan vỡ, đều có lỗi từ 2 phía! Chỉ là lỗi bên nào nhiều hơn thôi...
Nếu ko chịu nhìn nhận lỗi từ phía mình thì... :P
Em cũng có góc nhìn khác, đó là cụ chủ top thụt lùi so với vợ :) ko còn tương đồng về mọi chuyện, nên vợ ...
Em có cô bạn thân như này, nhưng cô ấy ko nt, chỉ chịu đựng và chờ cơ hội vài năm nữa để xuất ngoại theo con, ko ly hôn đc vì chồng thực ra ko có lỗi gì... Chỉ là cô âý đi nhanh quá và chồng ko theo kịp.
Thực ra họ không cố nói xấu chồng/vợ và trong suy nghĩ của họ cũng vậy. Tuy nhiên người ngoài thì ai cũng nhận ra.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Bebon

Xe tăng
Đọc thớt này em thấy đúng kiểu Độc Lập - Tự Do nhưng Không Hạnh Phúc giống phong cách cười như ông Khoá lúc hỏng thi vậy!

Leean

Xe tăng
Đổi chủ đề một chút, em muốn trong tháng này làm một chuyến ngược về phía bắc chơi it tuần ( cỡ 1-2 tuần), sẽ lên Hà Giang ít ngày chơi trên đó. Các cụ các mợ trên này có tư vấn gì vè thời gian đi không nhỉ?
Em đi một mình, chẳng mang gì ngoài 2-3 bộ quần áo và ....tiền, muốn trải nghiệm cái lạnh phía bắc một chút, cả năm rồi phải ở lỳ một chỗ không đi đâu được.
Hà Nội ra tết có gì hay không các cụ/mợ?
Người ta bào tháng Giêng là tháng ăn chơi, không biết giờ còn đúng không nữa.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Phúc đức tại mẫu!
Đàn ông ko chăm đc mẹ thì cũng khó dậy vợ, khó bảo con.
Đàn bà thường chẳng lỗi lầm gì. Chẳng qua đen sinh ra ở cái nhà bố ko bảo đc mẹ. Đến lúc lấy chồng cũng theo thói ko nghe chồng. Cuối cùng có phải cọc cạch thì trăm lỗi cũng do từ thằng đàn ông.
Nên là lấy vợ nó là mẹ của con mình, của cái dòng giống nhà mình về sau. Các cụ trẻ đừng ham hố nx thứ bề nổi quá. Bảo được nó thì hãy lấy. Mới là trách nhiệm.
Cụ chắc chững tuổi rồi mới nx được vậy... Dạo này Nữ quyền và Chó quyền lên ghê quá!

Ga_son

Xe điện
Trái tính em là em táng, còn gấu em á như cún con ấy kkk
Đọc cmt cụ trong topic này e thấy cụ cũng độc tài ghê gớm chứ có hay ho gì đâu. Gấu cụ chắc phụ thuộc tài chính ở cụ nhiều, ko độc lập mới để cụ hở tí là táng. Gặp em á, táng 1 phát em cho lên đường liền. Làm như hay ho lắm hở tí là táng, là thể hiện.
Hồi mới lấy nhau 2 vk có cãi nhau em có táng vợ em mấy cái, ko ngờ nó bảo đàn ông bất lực, kém tài ko còn cách nào khác mới phải táng vợ, từ đó em ko dám táng nó nữa. =))

xedieu

Xe cút kít
cụ lưu ý giùm, cụ sẽ trải qua giai đoạn khủng hoảng sau ly hôn.
Giai đoạn này tuỳ người sẽ qua nhanh hay sẽ bị “trượt” vào những cái mà được gọi tận hưởng tự do.
Thật lòng e mong cụ hãy lấy công việc là thú vui, đặt sự nghiệp làm mục tiêu. Khi cụ có sự nghiệp và tiền cụ sẽ bù đắp được nhiều cho các con.
Khủng hoảng như thế nào vậy cụ?

tranmanhha

Xe điện
Ly hôn là can đảm.
Lấy vợ lần nữa càng can đảm.
Hiện tại em đang thấy thế, e ngại sự thay đổi. Nên đành tự sướng với những gì mình đang có mà thôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Là xem các mợ tung hứng nữ quyền và chó quyền đó cụ
Thật ra em có đọc thớt cụ chủ cách đây vài năm rồi, lúc ấy em và nhiều cụ mường tượng ra vợ cụ ấy ngoại tình nên mới lãnh cảm thế, chứ đàn bà không ra nước thì trách đàn ông, tới tận giữa năm qua cụ chủ mới phát hiện ra thì lỗi để con cái khổ, bố mẹ phiền hà là do cụ chủ là chính, đàn bà người ta khó dấu diếm lắm, không như đàn ông, xưa yêu ai chưa chắc đã ai biết, hoặc chỉ có mấy thằng bạn đi đái cũng kể cho nhau thì biết thôi :D Cụ chủ vẫn giữ cái tư duy mình cày tiền, còn đàn bà phải hầu hạ phục vụ thì có tập 2 cũng thế thôi, phải cố gắng tinh ý lên, có không giữ mất khó tìm.
Ly hôn đừng bảo kiếm tập 2 dễ, kể cả đàn ông lẫn đàn bà, người may mắn sẽ tìm được, phần đa đều quay vào ô mất lượt.
Còn với các mợ thì em thấy ntn, trừ khi ly hôn ở tuổi con cái đã lớn, thì mọi chuyện có vẻ dễ dàng hơn, mãn kinh rồi, con cái lớn rồi, bế cháu thì khuây khỏa nỗi lòng, chứ các mợ trẻ lúc ký giấy ly hôn thì oách lắm, sau phần đa vứt con cho ông bà ngoại, kiếm tìm tình mới mãi không xong, cuối cùng lại đẻ con hộ thằng khác thôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Hồi mới lấy nhau 2 vk có cãi nhau em có táng vợ em mấy cái, ko ngờ nó bảo đàn ông bất lực, kém tài ko còn cách nào khác mới phải táng vợ, từ đó em ko dám táng nó nữa. =))
Vợ cụ nói đúng còn gì, lắm ông ra đường người ta nói to cái rúm cả người, về nhà hở cái tát vợ, quát mắng bố mẹ già :D