[Funland] Tự do muôn năm.

MaxCare

Xe hơi
Để đến sau này, em cứ loay hoay đi tìm câu trả lời cho mình, sống như nào đây, là chính mình hay theo trào lưu, phải đi xe đẹp, đt đời mới nhất, quần áo hàng hiệu... mà nói chuyện vài câu thấy rỗng tuếch. Em lại về laf chính mình thôi, mình chỉ đẹp nhất trong cái áo vừa vặn với mình
Cụ nói đúng, nhưng em cũng gặp nhiều ng có nhiều thứ đẹp & sang choảnh, nhưng nói chuyện cũng ko rỗng tuếch lắm :)

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
Cụ nói đúng, nhưng em cũng gặp nhiều ng có nhiều thứ đẹp & sang choảnh, nhưng nói chuyện cũng đầy kiến thức đấy ợ :)
Vầng, đúng cụ.
Lâu rồi chúng ta ko còn lo ăn no mặc ấm nữa mà chuyển sang ăn ngon mặc đẹp, cũng như tổt gỗ tốt cả nước sơn vẫn là đáp án của các cuộc thi hoa hậu bây giờ.
Chỉ là cá nhân em thấy tự tin nhất với những gì phù hợp với mình thôi :)

WORKNEST

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Trong cuộc đời thành công trong sự nghiệp (tiền bạc) mới chỉ là thành công 1 nửa. Thành công về mặt gia đình sẽ chiếm tối thiểu 50% còn lại. Mảng sự nghiệp sẽ tính toán được chứ mảng "nửa kia" chắc chắn là duyên phận. Đấy là thiển ý của em.

duyhung10

Xe buýt
Em đọc tưởng cụ đang nói về đứa ất ơ nào đấy cụ ghét. Chứ hoá ra đây là cách “trị” vợ của cụ ạ? Ít nhất cụ cũng nên gọi cô ấy là “gấu” hay thân thương thì “ngan già” như các cụ ốp phơ chứ 1 tiếng “nó” 2 tiếng “táng” e chưa thấy nhẹ nhõm mấy ạ :D
Trái tính em là em táng, còn gấu em á như cún con ấy kkk

teochanh

Xe buýt
Trái tính em là em táng, còn gấu em á như cún con ấy kkk
Đọc cmt cụ trong topic này e thấy cụ cũng độc tài ghê gớm chứ có hay ho gì đâu. Gấu cụ chắc phụ thuộc tài chính ở cụ nhiều, ko độc lập mới để cụ hở tí là táng. Gặp em á, táng 1 phát em cho lên đường liền. Làm như hay ho lắm hở tí là táng, là thể hiện.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đọc cmt cụ trong topic này e thấy cụ cũng độc tài ghê gớm chứ có hay ho gì đâu. Gấu cụ chắc phụ thuộc tài chính ở cụ nhiều, ko độc lập mới để cụ hở tí là táng. Gặp em á, táng 1 phát em cho lên đường liền. Làm như hay ho lắm hở tí là táng, là thể hiện.
Mấy cụ to mồm trên cõi off này về nhà là làm ngược lại cụ ah, tin gì :)
Chỗ này ai đánh thuế đâu =))

MaxCare

Xe hơi
Tại sao mấy ông nghiện rưọu nghiện cờ bác mà vợ con dăm dắp
Đôi khi phải bựa tí lão à, cứ dựa vào điểm yếu nhất của nó mà táng, bắt được lỗi gì là lai nhai cho nó phát chán đi nó không giám dây vào mình nữa, sau chuyển bị làm gì là nó phải cân nhắc. Chứ nhờn à nó cưỡi lên đầu ngay, sau cc sẽ thấy cuộc sống nhẹ nhõm lắm
Vậy Cụ chưa gặp mấy cặp mà vk ck mâm bát thay mới hàng tuần, CAP cũng chán ko muốn nhìn mặt roài :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hoặc phụ thuộc tài chính, hoặc không có hiểu biết nên mới để chồng đánh. Hoặc nữa là không biết ngọt nhạt phân tích khi chồng dùng vũ lực để "dạy" mình. Cam chịu và thoả hiệp nên coi đó là bình thường.
Không nữ quyền ở đây, vì thể nào cũng có cụ chạy vào bảo các mợ trên Otofun thì "kinh dồi", nhưng hôn nhân mà phải dùng vũ lực để giải quyết thì thể hiện đàn ông kém. Chả hay ho gì mà xí xớn kể lể trên này đâu ạ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hành văn của cụ ấy đầy “bạo lực”, chính tả lỗi tùm lum, nói về vợ k một chút tôn trọng. Em k biết nên diễn tả ntn nữa :D
Khoe gì cũng được: Nhà, xe, tài sản, gái theo này nọ,...nhưng đừng khoe "trị vợ" bằng quả đấm - theo em là vậy, :D.

LaziCat

Xe lăn
Trong cuộc sống của mình, em đã được làm việc trực tiếp với những người như Đại sứ toàn quyền của một nước Châu Âu hoặc Chủ tịch tỉnh ở Việt nam, và có thể nói nếu biết tận dụng các mối quan hệ, em có thể đạt được nhiêu thứ hơn hiện tại, Nhưng em đã ko làm gì ngoài thực hiện đúng nhiệm vụ của mình. Đó em tự coi là điểm mạnh, nhưng với người khác lại là điểm yếu.
Để đến sau này, em cứ loay hoay đi tìm câu trả lời cho mình, sống như nào đây, là chính mình hay theo trào lưu, phải đi xe đẹp, đt đời mới nhất, quần áo hàng hiệu... mà nói chuyện vài câu thấy rỗng tuếch. Em lại về laf chính mình thôi, mình chỉ đẹp nhất trong cái áo vừa vặn với mình
Sống như nào là lựa chọn ở mỗi người thôi nàng ạ! Kiểu chưng diện bề ngoài hay kiểu giao tiếp thâm sâu thực ra cũng chỉ là để thoả mãn nhu cầu cá nhân muốn chứng tỏ bản thân thuộc loại người nào. Em thì thấy tỷ lệ mấy người đi xe đẹp, xài hàng hiệu sang chảnh này nọ nói chuyện đỡ chán hơn mấy cụ mợ luôn tỏ ra uyên thâm nhưng rút cuộc chả có cái vẹo giề :)).
Em có một số người bạn từng có nhiều cơ hội để làm ăn tốt hơn nhưng vì cái tôi và cái thể diện nên họ lần lượt bỏ qua. Sau này họ luôn kể lại với vẻ tự hào nhưng em nhận thấy bên cạnh đó là cả sự tiếc nuối. Cũng như nàng họ luôn tự an ủi đó là lựa chọn phù hợp với họ. Tuy nhiên đời này chẳng có cái gì là phù hợp chỉ có phù hợp hơn hay không thôi. Phương châm của em: sống là không chờ đợi. Cái gì làm được thì cứ làm ngay và luôn, nâng lên đặt xuống chán chê khi nó qua đi thì chỉ còn sự tiếc nuối mà thôi. Tương tự, cái gì đã qua em sẽ để nó qua, đồ bỏ đi k bao giờ xài lại...
P/s: Hồi còn trẻ khi đi chợ em hay lượn một vòng rồi mới quyết định mua cái gì nhưng đến lúc quay lại thì món mình ưng đã bị người khác mua mất. Sau vài lần như vậy thì e bỏ luôn kiểu đi chợ kia. Mua nhanh, về nhanh. Có đôi khi biết mình hớ nhưng hoàn toàn không hối tiếc!

cỏ và mây

Xe điện
P/s: Hồi còn trẻ khi đi chợ em hay lượn một vòng rồi mới quyết định mua cái gì nhưng đến lúc quay lại thì món mình ưng đã bị người khác mua mất. Sau vài lần như vậy thì e bỏ luôn kiểu đi chợ kia. Mua nhanh, về nhanh. Có đôi khi biết mình hớ nhưng hoàn toàn không hối tiếc!
Em bg vẫn đang trong tình trạng đi chợ từ sáng tới trưa k biết mua gì :((. Nhiều khi em ngại quá đến trưa gọi đồ cho nhanh :P.

Trục

Xe ba gác
Cụ lẫn lộn từ "Hạnh phú" câu dưới với từ "Tự do" ở câu trên chăng?
Nếu không thì chẳng có ý nghĩa gì cả.
À, hạnh phúc trong khuôn khổ, có nghĩa là tự do bị giảm bớt, nhưng nó là lựa chọn tốt hơn tự do theo cách trên. Phỏng Cụ?

my.eb

Xe điện
Sống như nào là lựa chọn ở mỗi người thôi nàng ạ! Kiểu chưng diện bề ngoài hay kiểu giao tiếp thâm sâu thực ra cũng chỉ là để thoả mãn nhu cầu cá nhân muốn chứng tỏ bản thân thuộc loại người nào. Em thì thấy tỷ lệ mấy người đi xe đẹp, xài hàng hiệu sang chảnh này nọ nói chuyện đỡ chán hơn mấy cụ mợ luôn tỏ ra uyên thâm nhưng rút cuộc chả có cái vẹo giề :)).
Em có một số người bạn từng có nhiều cơ hội để làm ăn tốt hơn nhưng vì cái tôi và cái thể diện nên họ lần lượt bỏ qua. Sau này họ luôn kể lại với vẻ tự hào nhưng em nhận thấy bên cạnh đó là cả sự tiếc nuối. Cũng như nàng họ luôn tự an ủi đó là lựa chọn phù hợp với họ. Tuy nhiên đời này chẳng có cái gì là phù hợp chỉ có phù hợp hơn hay không thôi. Phương châm của em: sống là không chờ đợi. Cái gì làm được thì cứ làm ngay và luôn, nâng lên đặt xuống chán chê khi nó qua đi thì chỉ còn sự tiếc nuối mà thôi. Tương tự, cái gì đã qua em sẽ để nó qua, đồ bỏ đi k bao giờ xài lại...
Chuẩn đấy Mều. @};-
Nhưng nó còn phụ thuộc vào tính cách và đậc thù công việc.
Em cũng rơi vào trạng thái lượn xong quay lại rồi bị nẫng mất còn đâu. Nhưng mà vẫn chưa sửa được :D
Từ giờ làm nhanh, quyết nhanh, xong sớm nghỉ sớm nhé. Nhất trí cao!

duyhung10

Xe buýt
Vậy Cụ chưa gặp mấy cặp mà vk ck mâm bát thay mới hàng tuần, CAP cũng chán ko muốn nhìn mặt roài :))
Hoặc phụ thuộc tài chính, hoặc không có hiểu biết nên mới để chồng đánh. Hoặc nữa là không biết ngọt nhạt phân tích khi chồng dùng vũ lực để "dạy" mình. Cam chịu và thoả hiệp nên coi đó là bình thường.
Không nữ quyền ở đây, vì thể nào cũng có cụ chạy vào bảo các mợ trên Otofun thì "kinh dồi", nhưng hôn nhân mà phải dùng vũ lực để giải quyết thì thể hiện đàn ông kém. Chả hay ho gì mà xí xớn kể lể trên này đâu ạ.
Chắc mợ chưa hiểu ý hoặc quá mẫn cảm. 'Táng' của em là ko phải chân tay, chấn trỉnh lại ấy... Gấu em nội ngoại con cái gia đình bao tất, yêu còn chả hết ( à..táng thời gian đầu thôi..vào lếp cứ vậy mà làm)

LaziCat

Xe lăn
Chuẩn đấy Mều. @};-
Nhưng nó còn phụ thuộc vào tính cách và đậc thù công việc.
Em cũng rơi vào trạng thái lượn xong quay lại rồi bị nẫng mất còn đâu. Nhưng mà vẫn chưa sửa được :D
Từ giờ làm nhanh, quyết nhanh, xong sớm nghỉ sớm nhé. Nhất trí cao!
Uầy, think out of the box đi nàng :D. Đừng bó buộc mọi suy nghĩ, ý tưởng nó trong giới hạn nghề nghiệp thế chứ! Luôn đổi mới tích cực đấy nhá, em cổ vũ nè :x

my.eb

Xe điện
Uầy, think out of the box đi nàng :D. Đừng bó buộc mọi suy nghĩ, ý tưởng nó trong giới hạn nghề nghiệp thế chứ! Luôn đổi mới tích cực đấy nhá, em cổ vũ nè :x
Ok. Nhất trí! :D
Ngủ đi cho xinh :x

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Các cụ mợ muốn tình cảm bền vững, vượt qua sóng gió thì cả 2 vc nên biết nhảy Lambada cùng nhau. Mỗi khi cãi nhau hay có gì đó tranh luận, hãy giao kèo với nhau là nhảy xong một bài lambada rồi tính tiếp.
Các cụ thử đi, phê lắm. Em nhận dạy nhảy nhé, còn ko các cụ mợ cứ lên tiktok tìm sẽ thấy em :D

Bang lang

Xe điện
Các cụ mợ muốn tình cảm bền vững, vượt qua sóng gió thì cả 2 vc nên biết nhảy Lambada cùng nhau. Mỗi khi cãi nhau hay có gì đó tranh luận, hãy giao kèo với nhau là nhảy xong một bài lambada rồi tính tiếp.
Các cụ thử đi, phê lắm. Em nhận dạy nhảy nhé, còn ko các cụ mợ cứ lên tiktok tìm sẽ thấy em :D
Cụ thử show một điệu nhảy nóng bỏng lên đây thì em mới tin

Chu An

Xe điện
Qua quan sát, em nhận thấy phụ nữ họ thoát ra khỏi hệ quả sau ly hôn tốt hơn đàn ông. Và hầu như khi đã xổ lồng, họ không hề muốn quay lại. Điều này có vẻ ngược lại so với các quý ông. Sau thời gian đầu tiên vùng vẫy với tự do, các ông mới ngấm sự cô đơn, trống vắng. Sau đó hoặc họ lại tiếp tục vội vàng nhảy vào 1 cuộc hôn nhân mới hoặc họ sẽ xuống dốc tệ hại về tinh thần khi bên cạnh không còn sự "phức tạp" của 1 người đàn bà và có rất nhiều trang hảo hán sẵn sàng tái hôn nếu người vợ cũ của mình phát tín hiệu. Nếu xét về mức độ chịu đau cả về thể xác lẫn tâm hồn, liền ông thực sự không đủ giỏi như đại đa số chị em phụ nữ.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Qua quan sát, em nhận thấy phụ nữ họ thoát ra khỏi hệ quả sau ly hôn tốt hơn đàn ông. Và hầu như khi đã xổ lồng, họ không hề muốn quay lại. Điều này có vẻ ngược lại so với các quý ông. Sau thời gian đầu tiên vùng vẫy với tự do, các ông mới ngấm sự cô đơn, trống vắng. Sau đó hoặc họ lại tiếp tục vội vàng nhảy vào 1 cuộc hôn nhân mới hoặc họ sẽ xuống dốc tệ hại về tinh thần khi bên cạnh không còn sự "phức tạp" của 1 người đàn bà và có rất nhiều trang hảo hán sẵn sàng tái hôn nếu người vợ cũ của mình phát tín hiệu. Nếu xét về mức độ chịu đau cả về thể xác lẫn tâm hồn, liền ông thực sự không đủ giỏi như đại đa số chị em phụ nữ.
Em lại thấy đa phần đàn ông tái hôn, đa phần phụ nữ ở vậy nuôi con. Nhưng nói chung họ đều bị sốc nặng về tâm lý, dù bên ngoài tỏ vẻ "bình an". Hạnh phúc gia đình là thứ không tự nhiên mà có. Cần phải lao tâm khổ tứ mới có được. Hạnh phúc gia đình là thứ quý giá bởi vì nó là thời gian và công lao mà mọi người bỏ ra để xây dựng vun đắp, hy sinh sở thích cá nhân và hy sinh tự do để cống hiến cho nó. Các cụ muốn có một bể cá cảnh đẹp các cụ cũng phải dành thời gian công sức và tiền của cho nó nữa là một gia đình.