Từ đi bộ đến Mer 200

mercedesviet

Xe buýt
Em cám ơn bác Buki đã ưu ái em nhé. :">. Lễ giao xe thì khách hàng nào cũng phải làm đầy đủ thủ tục như vậy bác ợ ( cái này MBV yêu cầu bắt buộc bác ợ). Còn bác levietdung lấy xe thì em xin hỏi nhà bác ở đâu ợ để em giao xe tại cửa nhà bác, bác hài lòng chứ ạ ??? Chỉ cần :-c 1 tiếng cho em là được!
Thân!

levietdung

Xe hơi
Em cám ơn bác Buki đã ưu ái em nhé. . Lễ giao xe thì khách hàng nào cũng phải làm đầy

Cảm ơn sự nhiệt tình của cụ,em sẽ lưu số máy của cụ,có gì em se alo cho cụ sau khi có đủ Obama nhé

Chỉnh sửa cuối:

mercedesviet

Xe buýt
Cảm ơn sự nhiệt tình của cụ,em sẽ lưu số máy của cụ,có gì em se alo cho cụ sau khi có đủ Obama nhé
Ok bác, bác a lô cho em một tiếng nha kẻo như bác newest bên kia lại không phải em tư vấn và phục vụ thì lại trách em phải tội. Bác lưu số dây thép của em ở bên dưới nhé. Nhận cuộc gọi 24/24 nhưng trừ lúc đang bị Gấu bắt nạt nhá.X_X

noithatdogo.com

Xe máy
Mua xe cũng phải có tình cảm với nó một tý thì mới dùng lâu lâu được, là em nghiệm thế. Thích Mercerdes mà lại có đủ tiền mua mer thì cụ là số ít may mắn ở trên này rồi, cụ tìm hiểu thêm tí về Toy rồi hãy ghét nó, nó có cái đáng quý mà khi chán nó bán nó đi thì nó lại trả mình số tiền tương đối tốt sau khi trừ đi số tiền tiêu hao mà nó đã mất đi trong quá trình phục vụ mình. Cái xe đầu tiên luôn là cái xe mang lại nhiều cảm xúc nhất, sau nó chỉ giống cái phòng riêng của mình nhiều hơn, sau cụ có lái xe riêng nữa thì nó lại giống quần áo giày dép thôi. Đấy là xe để đi thôi, còn xe để nghiên cứu cụ cứ làm em nào off được ý, sẽ mang lại cho cụ nhiều niềm vui hơn.

RAVA

Xe ba gác
Trước hết,xin cảm ơn những ý kiến đóng góp của các bác tài,và tiêu đề em đưa ra quả đúng với hoàn cảnh hiện tại của mình.Để các bác tài hiểu em rõ hơn,em xin thưa thu nhập của em 1 tháng cũng tương đương với 1 năm chăm sóc vợ mer sau khi hết bảo hành.Ngặt nỗi,bây giờ em không có 1 xu dư thừa,chỉ có 1 cái nhà thừa bán đi bằng đúng giá 1 em mer lùn,nhưng em quyết rồi,bán được nhà là đem tiền cưới vợ ngay,các bác cho em hỏi 1 câu hơi ngu là nên chọn đại lý nào ở Hà Nội để mua mà giá tốt nhất??( Ra ngoài đường 10 xe có đến 7 la TOY,ngứa cả mắt,đâm ra ghét,mà mình hết tuổi mua để cho oai rồi,định mua em mer cũ đời 2008 gì đấy nhưng vợ lại bảo đã mua cứ phải mới,nên cũng hơi lăn tăn thôi.)
-Em ủng hộ ý kiến của cụ Sonata,cụ chỉ nên mua 1 em Hàn hoặc Nhật mà chạy tạm cho nó nâng trình tay lái và biết các quy trình bảo dưỡng xe đã,sau đó mua xe mới vẫn chưa muộn.Đi 4 bánh là phải dư dả 1 chút,đừng có cố vì có nhiều chi phí liên quan lắm,chúc cụ mua xe đẹp rồi thì lần sau đổi lên xe đẹp hơn,đừng có mua Mec xong thấy tốn quá chuyển sang Vios hay Morning thì chán lắm ?

haivanphe

Xe container
Em chả được đốt cháy giai đoạn như cụ chủ thớt, bản thân em: phượng hoàng, mifa, super cup, dream, gentra, yaris, altis, đi bộ rồi mẹc. Phải trải qua một quá trình như em thì mới đanh giá được Mẹc 1 cách chính xác nhất.

phongsiva

Xe buýt
Tài chính eo hẹp thì k nên cụ ạ. Nhỡ e nó giở chứng thì tốn kém lắm

huvina

Xe đạp
Cụ giật cái tít giống cụ Sở - Chủ tịch Agribank "Từ cậu bé chăn trâu lên Chủ tịch Agribank" làm em nhảy vào ngay xem cụ đi bộ thế nào mà lên đc Mer.
Cụ đã rất thích thì chơi mer đi chứ ko nên quan niệm xe đầu tiên hay thứ mấy. Tất cả các xe bgio toàn số tự động, cụ ko phải lo côn số gì sất, cứ cài số và đạp ga chả lo ép iếc gì hết. Cụ chỉ lái cẩn thận tránh va quệt thôi. Ở Hn đường đông ko tránh đc chứ cụ ở cách Hn 160km thì chắc chả bao giờ xước trừ khi cụ thấy mua bảo hiểm mà chả đc bảo hiểm lần nào nên vác bút bi ra vẽ vào xe. Mer 8000km mới thay dầu à bảo dưỡng nên ko lo mất công sức nhiều. Cách chăm xe cụ cứ lên đây hỏi han trao đổi với anh em of, anh em nhiet tình chia sẻ. Chăm sóc xe cũng là thú vui đấy cụ.
Nếu cụ thích "lành" thì mời cụ vào xem anh em chỉ vì cái "lành" mà ném nhau gạch ngói bay vù vù trong thớt "Mer hay camry".

Chúc cụ chọn đc xe phù hợp nhất nhé. Em lượn sang topic khác đọc tin thằng Luyện đây, thằng này đêm nay chắc bị công an vật lên vật xuống để mai có tin "hot" phọt cho bọn nhà báo đây. May thằng Luyện ko vào cái box mer này nhỉ, chứ nó vào thì nó làm từ lâu rồi chứ ko phải chờ đến khi vàng đạt đỉnh vừa rồi mới ra tay đâu.
Vote cho cái bài này của bác.....Chất lòi..

muonmuaxe

Xe tăng
Thích thì nhích thôi. vuốt cụ. Cụ chỉ cần xác định là đi xe nào chả phải mất tiền chi phí bảo dưỡng vậy chọn cái nào đi sướng mà đi.

cu nhan nha

Xe đạp
Theo quan điểm của em thì cụ nên xem xét những vấn đề sau:
1. Cụ thuộc hàng tay không bắt giặc, chân đất mắt toét mà ra ( giống em ) , tiền của là do một tay mình làm ra, chả phải con nhà quan chức hay bố mẹ giàu.
2. Cụ mới có bằng lái xe, tay lái còn non, chưa đi nhiều về xe, chưa hiểu nhiều về xe.
3. Giá xe tính theo usd, và chỉ có giảm đi
Do đó theo em cụ nên:
- Khi bán được nhà thì đổi toàn bộ tiền ra tiền usd ( tiền VN mất giá, để lại có khi sau này mua được 1 cái lốp thôi )
- Dành một số tiền nhỏ, mua một em xe của Nhật cũ, hãng nào cũng được. Đi lại cho nó quen xe, quen sửa chữa, mất tiền oan cho mấy gara rẻ tiền, chịu tiền ngu do chọn nhầm gara sơn đểu. Và cũng là chuẩn bị cho cái sự sung sướng khi sau này được sở hữu một em MER.
- Sau này thành thạo lái xe, đường phố, bảo dưỡng... thì rút tiền ra mua em xe mơ ước ( chắc chắn số usd kia vẫn thừa mà ), bán lại xe ghẻ cho mấy thằng bạn bắt đầu học lái xe để chúng nó phá thoải mái
Chúc cụ thành công!

Buki

Xe điện
Theo quan điểm của em thì cụ nên xem xét những vấn đề sau:
1. Cụ thuộc hàng tay không bắt giặc, chân đất mắt toét mà ra ( giống em ) , tiền của là do một tay mình làm ra, chả phải con nhà quan chức hay bố mẹ giàu.
2. Cụ mới có bằng lái xe, tay lái còn non, chưa đi nhiều về xe, chưa hiểu nhiều về xe.
3. Giá xe tính theo usd, và chỉ có giảm đi
Do đó theo em cụ nên:
- Khi bán được nhà thì đổi toàn bộ tiền ra tiền usd ( tiền VN mất giá, để lại có khi sau này mua được 1 cái lốp thôi )
- Dành một số tiền nhỏ, mua một em xe của Nhật cũ, hãng nào cũng được. Đi lại cho nó quen xe, quen sửa chữa, mất tiền oan cho mấy gara rẻ tiền, chịu tiền ngu do chọn nhầm gara sơn đểu. Và cũng là chuẩn bị cho cái sự sung sướng khi sau này được sở hữu một em MER.
- Sau này thành thạo lái xe, đường phố, bảo dưỡng... thì rút tiền ra mua em xe mơ ước ( chắc chắn số usd kia vẫn thừa mà ), bán lại xe ghẻ cho mấy thằng bạn bắt đầu học lái xe để chúng nó phá thoải mái
Chúc cụ thành công!
Hơ hơ, dù là cụ góp ý chân thành nhưng ai lại nói cùng là chân đất mắt toét thế cụ. Cụ tự kiếm đc tiền là đáng tự hào mà, chân đất gì.
Thời buổi công nghệ thông tin mà, cần gì là có thể tìm hiểu đc chứ cần gì phải giơ đầu ra cho nó chém rồi mới khôn đc? Cụ chủ thớt đầy tiền, trước kia có bao nhiêu tiền cụ ý vác hết đi mua đất, bgio đất lên cụ ý bán đất mua Mercedes đấy cụ. Mua xe trước để phục vụ mình, nếu cái xe đẹp mình ưng ý mình sẽ cảm thấy yêu quý, chăm sóc nâng niu...tự hào khi cưỡi nó. Ví cái oto như vợ hai, cưới vợ mà ngay từ đầu đã xác định là để tích lũy kinh nghiệm chứ ko phải lấy vợ để sướng thì có vẻ cẩn thận quá. Vợ mà thử thế rồi ko chăm sóc tới nơi tới chốn thế rồi nó ậm ọe ủ bệnh trong người vì sầu thì có ngày nó đấu đầu xe khác để trọn kiếp bên nhau thì nguy. Cưới vợ xinh thì cụ ở đc lâu mà lại còn sướng, vợ xấu lấy nhiều chỉ tổ tốn tiền cưới mà đêm thì vẫn mơ tới một ngày nào se cưới vợ xinh. (cái xe em ẩn dụ nhé) :P
Quan điểm góp ý của cụ ko sai nhưng như thế khổ quá, có phải ko có tiền hay cố vay mượn cho bằng ace OF đâu mà phải tính như thế.

Chỉnh sửa cuối:

Trung_anh

Xe buýt
@cu nhan nha
Định cưới 1 cô vợ đẹp..2 nhà đồng ý mọi thứ ok hết rồi
Nhưng thôi cưới lần đầu nên cưới đứa khác xấu hơn để nâng cao kinh nghiệm làm chồng trước... :D

Phang ngay con Mer C đi cụ ạ.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em lại tưởng cụ chủ chụp cái ảnh cụ đi bộ rồi lên em C200 =))

cu nhan nha

Xe đạp
Em chưa từng mua xe,trình lái cũng mới thạo côn,số,đã 36 tuổi rồi,kinh tế do mình tự làm ra(không có sẵn),thích mer quá,đang cố gắng tiết kiệm(chắc chỉ cố được đến em C 200),mong các bác tư vấn bước đầu có nên mua mer không(hay làm em hyndai mấy năm cho lành),nhà lại ở tỉnh lẻ(cách hà nội 160 km),thì có tiện cho việc chăm sóc em nó không,rất bối rối
Đấy, bác ấy nói như thế thì em mới tư vấn như vậy, chứ ai mà chẳng muốn mua xe mới, cưới vợ đẹp. Thôi thì theo em , cứ theo mốt giới trẻ vậy. Trước khi cưới vợ thì cứ ở chung với nhau xem có hợp không, sau một thời gian thấy phù hợp là cưới. Cụ cứ đặt tiền mua xe đi, trong thời gian chờ đợi thì thuê một vài cái xe để đi cho nó quen vậy. Cái kinh nghiệm hôm trước là mấy bác taxi truyền cho em đấy chứ. các bác ấy cũng khôn vãi.

cu nhan nha

Xe đạp
Hơ hơ, dù là cụ góp ý chân thành nhưng ai lại nói cùng là chân đất mắt toét thế cụ. Cụ tự kiếm đc tiền là đáng tự hào mà, chân đất gì.
Thời buổi công nghệ thông tin mà, cần gì là có thể tìm hiểu đc chứ cần gì phải giơ đầu ra cho nó chém rồi mới khôn đc? Cụ chủ thớt đầy tiền, trước kia có bao nhiêu tiền cụ ý vác hết đi mua đất, bgio đất lên cụ ý bán đất mua Mercedes đấy cụ. Mua xe trước để phục vụ mình, nếu cái xe đẹp mình ưng ý mình sẽ cảm thấy yêu quý, chăm sóc nâng niu...tự hào khi cưỡi nó. Ví cái oto như vợ hai, cưới vợ mà ngay từ đầu đã xác định là để tích lũy kinh nghiệm chứ ko phải lấy vợ để sướng thì có vẻ cẩn thận quá. Vợ mà thử thế rồi ko chăm sóc tới nơi tới chốn thế rồi nó ậm ọe ủ bệnh trong người vì sầu thì có ngày nó đấu đầu xe khác để trọn kiếp bên nhau thì nguy. Cưới vợ xinh thì cụ ở đc lâu mà lại còn sướng, vợ xấu lấy nhiều chỉ tổ tốn tiền cưới mà đêm thì vẫn mơ tới một ngày nào se cưới vợ xinh. (cái xe em ẩn dụ nhé) :P
Quan điểm góp ý của cụ ko sai nhưng như thế khổ quá, có phải ko có tiền hay cố vay mượn cho bằng ace OF đâu mà phải tính như thế.
À mà nói chuyên công nghệ thông tin, hôm trước em lên mạng chọn nhà hàng quảng cáo hơi bị hoành tráng. Khi tới nơi thấy cũng đẹp, nhưng khi gọi đồ ăn thì cứ gọi là.. thôi rồi lượm ơi, gọi gấu nhà em bằng kụ. thế là mất tiền ngu đấy chứ
Dưng mà, kinh nghiệm nào mà chả phải mua, vấn đề là mua bằng gì và hết bao nhiêu thôi

Buki

Xe điện
À mà nói chuyên công nghệ thông tin, hôm trước em lên mạng chọn nhà hàng quảng cáo hơi bị hoành tráng. Khi tới nơi thấy cũng đẹp, nhưng khi gọi đồ ăn thì cứ gọi là.. thôi rồi lượm ơi, gọi gấu nhà em bằng kụ. thế là mất tiền ngu đấy chứ
Dưng mà, kinh nghiệm nào mà chả phải mua, vấn đề là mua bằng gì và hết bao nhiêu thôi
Đấy, ko có công nghệ thông tin thì cụ có mò đc vào cái nhà hàng đó ko, nhưng phải lựa chọn cụ ơi, cụ theo quảng cáo bằng công nghệ thông tin đấy chứ? Viết tới đây bông dưng em muốn dừng.