[Funland] Tủ bếp chất liệu nào tốt

RAVA

Xe ba gác
Cụ cho e xin cái lý do ko chọn Eurogold đc ko ạ ;;);;);;)
-Hàng EuroGold về xuất xứ thì nó có nhà máy đặt ngay tại huyện Phúc Thọ nên e dự là nó chiết khấu cao hơn cho mấy cái xưởng cùng quê và cả các ĐL trên HN nữa? Còn về chất lượng hoàn thiện sp thì e thấy nó ko bằng Cariny, chi tiết inox ko nuột và bóng bằng, mối hàn cũng ko đẹp bằng...Thương hiệu và xuất xứ hàng hoá e thấy nó ko bằng Cariny nhưng giá thì cũng ngang ngửa, vậy thì tại sao lại ko chọn thằng ngon hơn? :D

Chỉnh sửa cuối:

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
-Hàng EuroGold về xuất xứ thì nó có nhà máy đặt ngay tại huyện Phúc Thọ nên e dự là nó chiết khấu cao hơn cho mấy cái xưởng cùng quê và cả các ĐL trên HN nữa? Còn về chất lượng thì e thấy nó ko bằng Cariny, chi tiết inox ko nuột và bóng bằng, mối hàn cũng ko đẹp bằng...Thương hiệu và xuất xứ hàng hoá e thấy nó ko bằng Cariny nhưng giá thì cũng ngang ngửa, vậy thì tại sao lại ko chọn thằng ngon hơn? :D
Vâng. Em nghĩ cụ cần tìm hiểu sâu nữa rồi ;)) ;)) ;)) Chúc cụ may mắn!

dexom

Xe Cứu Trợ
Tủ bếp Inox là đẹp nhất.

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn

DucHoan

Xe tăng
Hộp nhựa, cánh gỗ an cường lõi xanh. Hoặc gỗ an cường lõi anh không là cũng bền chán

Cigar Việt

[Tịch thu bằng lái]
Tủ bếp vẫn nên làm tủ gỗ hay tủ nhựa các cụ nhỉ? Chất liệu nào bền đẹp tốt với thời gian. Tủ gỗ ván ép mà làm bếp thì em thua rồi.
tủ bếp inox mặt kính cụ à.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Thời tiết VN thì đừng nghĩ đến bền ạ, trừ khi nhà lắp điều hoà, hút ẩm.
nhà em dùng gỗ xoan đào, 6 năm nay chả sao hết, vẫn bóng đẹp. Chủ yếu là các cụ mua có đúng gỗ thịt ko hay lại pha tạp xxxx vào thì khó.

mezo

Xe tải
Chấm đánh dấu

butchikim

Xe ba gác
nhà em dùng gỗ xoan đào, 6 năm nay chả sao hết, vẫn bóng đẹp. Chủ yếu là các cụ mua có đúng gỗ thịt ko hay lại pha tạp xxxx vào thì khó.
Cứ ngoài 10 năm không sao mới tính là bền.

dvhung243

Xe điện
Nhà e dùng an cường lõi xanh phủ arcylic hay lamilate gì đó , phụ kiện haefle hay blum . 8 năm rồi mà vẫn như mới , không hỏng hóc gì cả

PhongNhi1803

Xe hơi
-Vật liệu làm tủ mà vừa bền vừa đẹp thì hiện giờ trên tt e thấy có loại làm bằng inox dạng hộp của hãng Sunvie, nhưng giá thì rất đắt vì nó là dòng cao cấp, giá khoảng mấy chục củ/1 md. Còn dòng phổ thông và giá rẻ hơn thì dùng loại nhôm của AluFaster e thấy cũng đc. Đây là mấy loại vật liệu mà e thấy ưng nhất khi mấy năm liền đi xem Triển lãm VietBuid, bác thớt cứ tra Google là ra địa chỉ cty của họ ngay thôi. Còn muốn rẻ và bền thì chơi thùng dưới inox nhưng cánh gỗ tự nhiên, ván ép chống ẩm hoặc nhựa đều đc, tủ trên thì ko ngại? Còn trừ hàng cty ra thì hiện giờ trên tt ko chỉ riêng HN mà cả miền Bắc này thì hầu như đều do 3 cái làng nghề ở huyện Phúc Thọ- HN họ làm hết, giá tầm 4-5tr/1 md (chưa tính đá, kính ốp, phụ kiện và các phát sinh khác) nếu sd các loại vật liệu phổ biến như ván An Cường lõi xanh chống ẩm phủ Melamine hay Laminate, nhựa Acrylics Picomart, gỗ sồi Nga (thực ra là gồ Tần bì)...Nếu sd thùng inox 304 thì sẽ đắt hơn 1 chút. Còn các phụ kiện nếu muốn giá hợp lý và tốt thì cứ Cariny hàng inox 304 loại sợi dẹt mà chơi (mấy loại như Euro Gold hay Grobe...thì đừng mua) , đắt hơn thì Hafele, tay nâng thì Blum, chú ý bản lề thì nên dùng loại inox, đừng tiết kiệm sd loại sắt mạ vì cho dù có là hàng xịn như Hafele thì nó cũng rỉ hoèn sau vài năm. Mấy cái xưởng của các làng nghề này thì đều có cửa hàng giới thiệu sp, chủ yếu là trên mạn Lạc Long Quân, họ cũng qc trên Fb hoặc trên Google cũng rất nhiều, còn bán, giao hàng và lắp đặt thì khắp các tỉnh trên miền Bắc, chỉ cần thêm ít tiền vc nữa là ok.
-Kn của e chia sẻ với các bác là nv, chúc các bác có 1 bộ tủ bếp đẹp, bền với giá thành hợp lý! :-"
Thanks cụ.Em sắp hoàn thiện mà hoang mang quá

Havo

Xe Cứu Trợ
Có bác thợ báo gỗ gõ đỏ 10tr/md.
Hình demo đây, trông cũng lịch sự:

vieteuro

Xe container
Giờ có nhôm hệ rất đẹp cụ ơi
Làm đi ko tiếc đâu
Tủ dưới làm inox

Quan_woodman

Xe điện
Bền và đẹp thì có nhiều. Nhưng có đủ tiền cho cả hai yếu tố này hay không lại là câu hỏi rất hóc búa!
Ngon và Rẻ thì lại không Bổ mà rất dễ Ung thư!

Leanh65

Xe container
Làm gỗ tự nhiên thì làm gỗ xoan đào hay sồi các cụ? Hình như giá same same
Sồi, tần bì ngon hơn cụ ạ. Nhà em làm 12 năm rồi vẫn như mới. Vân vàng sáng đẹp , xoan vài năm xỉn xấu, gỗ mềm hay sập sệ.

Leanh65

Xe container
Tránh gỗ thịt ra các cụ ạ, nhà em làm bị nứt và mối mọt chắc do xử lý không tốt. Hơn nữa tủ bếp là nơi thường xuyên tiếp xúc với nước nên nếu xử dụng gỗ thịt rất dễ bị hư hỏng nếu không giữ gìn tốt.
Em làm sồi từ đầu 2009 vẫn như mới. Quan trọng là phải giám sát thợ làm đá. Lúc bắt keo phải mua loại silicon A500 hay keo epoxi 2 tp bắn cẩn thận chống nước khu vực bồn rửa. Làm được thế bền 30 năm luôn.

Anritsu

Xe buýt
Lại đúng chuyên ngành của em rồi :D

Có điều kiện thì cứ gỗ nhựa phủ Laminate là chầy cối nhất cụ ạ.

Em làm nhiều món này thì thấy chưa ổn. Vì thế trước khi KH chốt Acrylic e sẽ khuyến cáo trước 1 số nhược điểm của nó - nếu chấp nhận đc thì chọn cụ ạ.

Về phần mối mọt thì nó chả né cái j đâu cụ. Vì vậy, đầu tiên nên diệt trước thì hơn, gỗ cn thì khi "bần cùng sinh đạo tặc" thì nó sẽ vẫn ăn như thường
Đá nứt lý do là tủ hoàn thiện kém - chưa phẳng để đá có thể ngồi lên 1 cách đàng hoàng cụ ạ
Chúc các cụ may mắn :D:D:D
Em cứ lưu lại phát.