[Funland] Từ 2025 Hà Nội sẽ hạn chế ô tô, xe máy xăng tại 5 khu vực

Thắng Formosa

Xe tăng
Xe lai hybrid rồi xe xăng khoác áo xe điện… anh hàng xóm sẽ giúp xử lý hết lo gì cụ
theo e thì đã cấm là cấm triệt để, dứt khoát, thay đổi suy nghĩ của người dân luôn. Làm căng giống nồng độ cồn luôn chứ lấp lửng ở câu "hạn chế" thì ko bao giờ thành hiện thực được

3077

Xe container
Dễ nhất là ptcc thì k thay mà lại dí dân ra làm trước nhỉ

Shadow381

Xe điện
Chết dở, mấy đồng chí này toàn khuân về Xà Kiều Ứng Hòa, gần làng em. Xe lôi với mấy con tài 1 tấn 4 đồng nát chở cao chót vót, nghiêng ngả, gió to tí thổi là lật cmn xe
Giao thông lộn xộn, xe bus chạy láo, xe ba gác, xe chở hàng cồng kềnh, xe khách len lỏi trong phố cổ; nói chung những cái văn minh cơ bản bình thường của 1 đô thì còn chưa làm tốt lại cứ nghĩ đến những cái văn minh xa xôi. Thua xa các tỉnh về văn minh đô thị, đi tỉnh dừng đỗ xe có các thành phần vớ vẩn ra hỏi thu tiền đỗ xe ko hay chỉ mỗi thủ đô; các tỉnh có chặt chém giá gửi xe ko hay mỗi thủ đô, đi các tỉnh có mấy khi nhìn thấy xe ba gác chở hàng chạy như ăn cướp đâu… hài vãi!

haiyen1012

Xe điện
Theo em thì nên hạn chế ở 4 quận nội thành cũ là Hoàn Kiếm, Ba Đình, Hai Bà Trưng, Đống Đa cộng thêm quận Tây Hồ.
Em ủng hộ phương án này

vandatAT

Xe container
Giao thông lộn xộn, xe bus chạy láo, xe ba gác, xe chở hàng cồng kềnh, xe khách len lỏi trong phố cổ; nói chung những cái văn minh cơ bản bình thường của 1 đô thì còn chưa làm tốt lại cứ nghĩ đến những cái văn minh xa xôi. Thua xa các tỉnh về văn minh đô thị, đi tỉnh dừng đỗ xe có các thành phần vớ vẩn ra hỏi thu tiền đỗ xe ko hay chỉ mỗi thủ đô; các tỉnh có chặt chém giá gửi xe ko hay mỗi thủ đô, đi các tỉnh có mấy khi nhìn thấy xe ba gác chở hàng chạy như ăn cướp đâu… hài vãi!
Nước trong quá thì ko có cá cụ ạ, lộn xộn bát nháo nhưng phải có "làm luật". Cơ mà vẫn thích nói đao to búa lớn. Thực hiện thì chả ra làm sao.
Tình trạng thì y cụ nói.
Ra quân dẹp xe ba gác tự chế, vỉa hè hàng nghìn lần xong vài bữa lại đâu vào đấy. Bắt cóc bỏ đĩa, đầu voi đuôi chuột.

nickthu2

Xe buýt
HN đang xây dựng ầm ầm, có hạn chế cũng chẳng ăn thua, nếu chỉ có vậy thì vẽ rắn thêm chân thôi

Quê bầm

Xe container
Vượt đèn đỏ lấn làn đè vạch đi làn khẩn cấp, xe máy đi ngược chiều, oto rẽ trái đè cắt mặt làn đối diện đi thẳng… chả ai nói gì hay phạt gì và trở thành bình thường của thủ đô

cap3hk

Xe điện
Cụ đừng có bốc phét. Pin hỏng mạch thì cụ tháo ra phân loại tái sử dụng viên pin còn có thể dùng, pin hỏng hẳn thì đa phần lại tìm cách mang ra Sông Hồng đổ trộm. :D
Để xử lý pin thì cụ cần có giấy phép xử lý, không thì bỏ tiền thuê Urenco xử lý chất thải nguy hại. Em không biết VN có công nghệ tái chế pin hay k, hay lại đào hố chôn lấp.
Gom bán cho Tàu chứ suy nghĩ gì sâu xa thế cụ. Cụ có thật thì số điện thoại em không quá khó tìm

Dream Thai

Xe điện
=))
thì có ai chê đâu? cấm xe máy ư? tốt quá đi chứ, các cụ ý chỉ buồn cười khi các bố qlnn đưa ra cái đích mà biết thừa là éo làm được.
30 năm nữa cấm đc xe máy đã là thiên đường, còn cứ như làm cái đs trên cao mỗi km hết hơn 1 năm thì có lẽ cần độ .... đôi trăm năm nữa
Tư duy nhiệm kỳ mà, đưa ra cái khả thi thì khi báo cáo thành tích nó ko oai

Gio cứ hàng năm lôi mấy ông cựu về hưu ra bắt báo cáo tiến độ, xưa ông bảo cái này làm trong 10 năm, giờ chưa dc thì trừ mịa lương hưu :)

huyhung123

Xe điện
Thôi đi thánh ạ. Nếu ptcc phát triển đáp ứng được nhu cầu thì dân nó tự động bỏ hết ptcn không cần phải cấm. Còn xe điện á? Điện còn thiếu lòi mắt ra. Rồi cả nước đi xe điện cái chỗ pin sẽ xử lý thế nào?
Ông tin nhưng tôi méo tin. Từ lúc tôi đi làm đã nghe hô hào 2020 thành cái gì. Rồi tôi mơ có ngày ngồi tàu điện đi khắp thành phố. Giờ tôi còn hơn chục năm về hưu đó thánh ạ.
Nhớ bài hát HN những năm 2000 cụ nhỉ!

Red One1

Xe lăn