[Funland] Từ 2025 Hà Nội sẽ hạn chế ô tô, xe máy xăng tại 5 khu vực

duongphong

Xe container
Pin 18650 cũ, hỏng cụ thừa cho em xin hết nhé. Chục tấn em cũng xin. Được như cụ nói có tí phí thu hồi nữa thì em thành tỉ phú, còn cho không thôi em cũng xin để tạm ở mức triệu phú :).
Em có sẵn kho chứa. Cụ có số lượng xe tải chở em cũng xin tất ạ.
Em nói là nghiêm túc, không giỡn bao giờ
Cụ đừng có bốc phét. Pin hỏng mạch thì cụ tháo ra phân loại tái sử dụng viên pin còn có thể dùng, pin hỏng hẳn thì đa phần lại tìm cách mang ra Sông Hồng đổ trộm. :D
Để xử lý pin thì cụ cần có giấy phép xử lý, không thì bỏ tiền thuê Urenco xử lý chất thải nguy hại. Em không biết VN có công nghệ tái chế pin hay k, hay lại đào hố chôn lấp.

VIKO L

Xe điện
Nhiều cụ hay thuyết âm mưu vãi lái! nào là lobby, nào là chạy chọt.. nhưng éo bao giờ nghĩ cho tương lai của mình và con cái mình. Hở ra là chê bai chửi bới này nọ.
Tui chờ ngày này lâu lắm rồi, thỉnh thoảng hay lên trên này than khóc. Hà Nội giờ ô nhiễm một cách kinh khủng. Ra ngoài đường đứng sau ông xe bus đời nhà tần, nhà hán..cùng hàng trăm xe máy bên cạnh mà hok thở nổi!
Các vị chả cần đi đâu xa, chỉ cần qua bên anh hàng xóm to xác là thấy, các tp lớn cấm xe máy chạy xăng cả chục năm nay rồi, các loại xe công cộng toàn diện hết. Tui đi cả chục tp bên đấy, không khí rất trong lành và mát mẻ mặc dù tp toàn trên 10tr dân.
Hy vọng chính quyền đáp ứng đầy đủ các dịch vụ công cộng để người dân hạn chế xe cá nhân, hoặc chuyển sang điện hết. ( xe chính hãng nhá)
Chứ nếu cứ ô nhiễm thế này thì bố thằng Tây cũng hok dám qua HN, SG.. du lịch. Tui nói thật!
Kk ô nhiễm do ptgt cũng chỉ là 1 phần thôi, phần nhiều là do hoạt động SXCN và xây dựng. Đấy là chưa nói đến để SX ra điện và đống pin kia cũng phát thải ô nhiễm lắm đấy, còn xử lý đống pin hết hạn nữa. Nói chung tính tổng thể thì xe điện chưa chắc đã "xanh" hơn

poiuy

Xe ba gác
Chỉ có cấm hoặc mở, chứ hạn chế thế nào được, chả lẽ rải hàng trăm nhân lực đứng canh à =))
Xe chạy xăng với chạy điện dễ phân biệt thôi mà, CSGT hiện giờ cũng đứng đầy đường đấy thôi, cụ lo gì thiếu người canh?

poiuy

Xe ba gác
Kk ô nhiễm do ptgt cũng chỉ là 1 phần thôi, phần nhiều là do hoạt động SXCN và xây dựng. Đấy là chưa nói đến để SX ra điện và đống pin kia cũng phát thải ô nhiễm lắm đấy, còn xử lý đống pin hết hạn nữa. Nói chung tính tổng thể thì xe điện chưa chắc đã "xanh" hơn
Trong thành phố, nơi cấm xe động cơ xăng/dầu chắc chắn xanh hơn. Thế là đủ rồi cụ ạ.

Trong thành phố, nơi cấm xe động cơ xăng/dầu chắc chắn xanh hơn. Thế là đủ rồi cụ ạ.
Vụ này em đầu tư xe sang, xe vip chạy điện chắc cũng ổn cụ nhỉ :)) (khéo đã bắt đầu Sx rồi cũng nên)

vuanhanghi

Xe điện
E chả hiểu các anh ý giả vờ ngu ngơ hay ngu ngơ thật, bài toán của giao thông đô thị là hạn chế dần phương tiện cá nhân và phát triển gtcc, chứ xe xăng hay xe điện thì đều là xe cá nhân.
Cấm xe xăng thì e mua thêm cái xe điện để đi vào những chỗ cần đi chả sao cả, vì nếu có chuyện đó thì sân chơi ko phải chỉ của 1 số anh (vin, honda, yamaha...) nữa mà anh Tập tràn vào chỉ giá rẻ ngay.
Với dân số 10tr ng và tập trung dày đặc vào các quận nội thành, ko có bài toán nào khác ngoài giao thông ngầm.
Còn tích phân chặt chẽ ra, chuyển xe máy xăng sang xe máy điện giảm đc bao nhiêu ô nhiễm cả nếu so với toàn bộ các tác nhân khác.

Quê bầm

Xe container
Cũng chẳng cần chờ đến khi có thống kê GDP đã tụt đâu, thể hiện luôn ngay từ 1 -2 hôm đầu thực hiện thôi.
Mong muốn của mấy ông xe điên phải còn rất lâu nữa mới có cơ, mà có khi lúc ấy mấy ông quản lý lại thấy cần cấm xe điên cũng nên!
Các quan lắm ý tưởng hay ho cụ nhể

son.nguyen.1979

Xe tăng
Mấy hôm trước có tin VG đăng ký làm cầu Tứ Liên, rồi xua truyền thông, phỏng vấn chim mồi nói về sự cần thiết, mong mỏi có cầu tứ liên.
Thế là tối qua xem tin có ngay chỉ đạo hn nghiên cứu ưu tiên làm cầu.

Cái này nghe cũng quen thuộc.
Vin vào làm thì tốt quá cụ ạ, chỉ sợ doanh nghiệp lớn họ không chịu làm. Kể cả có làm vì cái dự ân bds bên kia cầu nhưng người dân HN sẽ hưởng lợi nhiều hơn thế.

poiuy

Xe ba gác
E chả hiểu các anh ý giả vờ ngu ngơ hay ngu ngơ thật, bài toán của giao thông đô thị là hạn chế dần phương tiện cá nhân và phát triển gtcc, chứ xe xăng hay xe điện thì đều là xe cá nhân.
Cấm xe xăng thì e mua thêm cái xe điện để đi vào những chỗ cần đi chả sao cả, vì nếu có chuyện đó thì sân chơi ko phải chỉ của 1 số anh (vin, honda, yamaha...) nữa mà anh Tập tràn vào chỉ giá rẻ ngay.
Với dân số 10tr ng và tập trung dày đặc vào các quận nội thành, ko có bài toán nào khác ngoài giao thông ngầm.
Còn tích phân chặt chẽ ra, chuyển xe máy xăng sang xe máy điện giảm đc bao nhiêu ô nhiễm cả nếu so với toàn bộ các tác nhân khác.
Kệ cụ nghĩ thế nào. Giả sử chôn chân giữa đám tắc đường em thà đứng giữa đám xe điện còn hơn giữa đám xe xăng xả khói.

Quê bầm

Xe container
Manila cho xe đi theo ngày chẵn lẻ thì người ta sắm cả xe biển chẵn bà xe biển lẻ để đi đủ ngay, tăng số lượng xe bán ra thôi cụ, xe xăng có vứt đi đâu mà

tytum

Xe tăng
Chính ra dẫn link hoặc mời các quan chức TP vào đây mà đọc các cụ siêu óp phơ mình phản biện nhỉ, không trượt phát nào :))

Thắng Formosa

Xe tăng
Xe chạy xăng với chạy điện dễ phân biệt thôi mà, CSGT hiện giờ cũng đứng đầy đường đấy thôi, cụ lo gì thiếu người canh?
bắt vi phạm giao thông còn ko hết nữa là chạy ra đó mà chặn đường rồi phân biệt xe xăng xe điện à cụ.

Quê bầm

Xe container
Chính ra dẫn link hoặc mời các quan chức TP vào đây mà đọc các cụ siêu óp phơ mình phản biện nhỉ, không trượt phát nào :))
Toàn các giáo sư ts họ ko đọc những thứ anh em đưa lên đây đâu cụ, kakaka

vandatAT

Xe container
Trước mắt cứ đập đội trở hàng cồng kềnh, xe cà tàng, xe máy kéo trở hàng...
Chết dở, mấy đồng chí này toàn khuân về Xà Kiều Ứng Hòa, gần làng em. Xe lôi với mấy con tài 1 tấn 4 đồng nát chở cao chót vót, nghiêng ngả, gió to tí thổi là lật cmn xe

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thêm vụ mở cơ sở đào tạo lái xe ...điện nữa, không rõ sau này GPLX có thêm hạng lái xe điện nữa không cụ nhỉ
Chắc không cần đâu cụ.
Đã có GPLX ô tô rồi thì cần gì thêm cái kia nữa. Giống có GPLX máy rồi thì xe máy điện cũng không cần thêm nữa

Chắc không cần đâu cụ.
Đã có GPLX ô tô rồi thì cần gì thêm cái kia nữa. Giống có GPLX máy rồi thì xe máy điện cũng không cần thêm nữa
Sức mạnh lobby nó kinh khủng lắm cụ ạ, thậm chí nó tạo ra ch...ính sách luôn ấy