[Funland] TT Putin đã đến !!!

Supercub_90

Xe điện
Cái đội cứ mang định tính, định lượng, những con số ra để dè bỉu về MQH Việt Nga chỉ là thể hiện sự cay cú, bất lực thôi bác ạ.
Với hoàn cảnh nước Nga và TT Putin bây giờ mà Nhà nước mình vẫn đón tiếp trang trọng, vẫn 1 tiếng Đồng chí, 2 tiếng Đồng chí nó thể hiện sự bản lĩnh của Nhà nước Việt Nam trước tình hình thế giới phức tạp, sự Chí tình, chung thủy, sắt son với những người bạn, người anh em từ thủa xưa cũ.
Rồi cũng biết sẽ rất mệt mỏi với đội phía Tây. Nhưng kệ. Vẫn sống đúng bản chất tốt đẹp của dân tộc này.
Mình làm thằng dân, nhưng thấy Nhà nước có quan hệ đa phương, đa dạng, nhưng cái tình vẫn như cũ. Vui còn chả hết. Phải không bác?
Toàn văn tuyên bố chung Việt Nam - LB Nga đã thể hiện/phản ánh đầy đủ mối quan hệ của 2 nước. Sự nhất quán của Việt Nam với các vấn đề thế giới hiện nay, tình cảm nồng ấm, chí tình của lãnh đạo và nhân dân hai nước. Những thứ đó vượt qua tất cả các con số thống kê, tiền bạc.

hauyenhd

Xe container
Phải nói là ngôn ngữ, văn hoá và cái gọi là “tâm hồn” Nga đã trở thành một phần sâu đậm trong ký ức của các thế hệ 6x, 7x, và 8x. Em xin bốt lại bài hát này mà em thích nghe ạ

Thời xưa dùng Nokia cài nhạc chuông bài này thì hết nước chấm cụ ạ.

taplaioto

Xe điện
Kkk.. chắc độ 2 trang nữa thì lại "vật nhau" như truyền thống của quán cf cõi Ọp !
Cá nhân em thì ko thích mấy việc này nên lượn ! Chúc các cụ ko bj xì lốp ! :D

comiki

Xe ba gác
Người OF
Trong thớt này thấy nhiều cụ yêu nước Nga nhỉ. Không biết có cụ nào cho con học tiếng Nga không?
Truyền tình yêu nước Nga cho thiên hạ thôi, còn con cái nhà mình là phải để cho các cháu tự lựa chọn theo sở thích các cháu.
Trước vẫn cho rằng các cụ ít nhiều cũng là người hiểu biết, có biện luận, từng trải cả ngoài đời và trên OF, nhưng chỉ qua mấy còm ở đây, lại thể hiện cái sự tủn mủn, nhỏ mọn, lập lờ. Đúng là vốn luôn có sự đối lập trong bản chất một con người.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
e 8x giữa, khóa c3 e học tiếng Nga, mà hồi đó còn cấm với đoán gì nữa ạ
8X thì cấp 3 có trường học tiếng Anh, có trường học tiếng Pháp, có trường học tiếng Nga.
Nhưng đến năm 2k thì hầu hết các trường cấp 3 bỏ hết tiếng Nga, chỉ còn Anh, Pháp.

vừa đi vừa láii

Xe container
Đến các môn Toán Lý Hóa Sinh sử địa... giờ cũng quên hết rồi nói gì đến tiếng Nga la tư :D

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com

Marble Trans

Xe tăng
Nga là nhà nhập khẩu nhựa thông lớn nhất của Việt Nam, chiều ngược lại thì nhựa nguyên sinh, vòng bi, Carbon black rất được yêu thích tại khu công nghiệp phía Nam (Yên Bái).

xe đạp Japan

Xe tăng
- Tổ lái sang vấn đề chính trị
- Ban nick 3 tuần

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Toàn văn tuyên bố chung Việt Nam - LB Nga đã thể hiện/phản ánh đầy đủ mối quan hệ của 2 nước. Sự nhất quán của Việt Nam với các vấn đề thế giới hiện nay, tình cảm nồng ấm, chí tình của lãnh đạo và nhân dân hai nước. Những thứ đó vượt qua tất cả các con số thống kê, tiền bạc.

Cụ chuẩn ạ thanks cụ

comiki

Xe ba gác
Người OF

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Trong thớt này thấy nhiều cụ yêu nước Nga nhỉ. Không biết có cụ nào cho con học tiếng Nga không?
Học Ngoại ngữ nào là cũng khá phụ thuộc vào trào lưu xã hội chứ không mấy liên quan đến yêu hay ghét cả cụ ạ. Mỗi người đều cần khách quan để thừa nhận thực tế này.

Như những năm 1970 thì trào lưu là tiếng Trung. Đa số các trường phổ thông cấp 3 (cấp 2 chưa có môn Ngoại ngữ) dạy tiếng Trung. Thời đó giáo viên lẫn giáo trình tiếng Anh rất ít. Chỉ người thực sự có nhu cầu sẽ tự học.

Đến những năm 1980 thì trào lưu là tiếng Nga. Hồi đấy ai học tiếng Nga sẽ rất thuận lợi. Sách vở , giáo trình rất sẵn và rất rẻ, in lại đẹp. Ai học tiếng Nga rất thuận lợi cả vể việc học lẫn khả năng kiếm việc sau đó hoặc cũng dễ kiếm 1 suất đi Liên Xô.

Nhưng Giáo dục của VN thời đó cũng không chỉ tập trung toàn tiếng Nga mà vẫn có cả tiếng Anh. Như trường cấp 3 em học, 10 lớp thì có 8 lớp là tiếng Nga. Có 2 lớp là tiếng Anh (thời điểm đó tiếng Trung hoàn toàn không có lớp nào).

Lớp em học là tiếng Anh. Mặc dù thời điểm đó em yêu Liên Xô nhưng vẫn phải học tiếng Anh.

Còn hiện nay, trào lưu đang là tiếng Anh. Các trung tâm các lớp dạy tiếng Anh rất nhiều, khắp nơi, rất dễ tìm. Còn tiếng Nga thì không nhiều. Ngoài ra độ phổ cập tiếng Anh là phổ biến trên Thế giới, tiếng Anh cũng gần như là ngôn ngữ quốc tế. Người ta học tiếng Anh vì nhu cầu, vì sự cần thiết chứ chả liên quan gì đến yêu hay ghét nưỡc Anh cả. Trong khi, số người tìm học chọn học tiếng Nga có thể không nhiều như tiếng Anh, nhưng em dám khẳng định: ai đã học tiếng Nga thì đều rất yêu tiếng Nga, nước Nga, văn hoá Nga. Mặc dù có thể có người thích thể chế này anti thể chế kia vv

Chỉnh sửa cuối:

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Mới thấy có chỗ này. Còn mấy cái LNG kia toàn gốc Mỹ là cụ hiểu rồi đó. Phía Mỹ đang lobby để phát triển điện khí LNG và đăng ký đặt gạch rất nhiều. Nhưng tất cả đều dạng đăng ký mà chưa có khởi động gì lớn vì yêu cầu của bên đầu tư rất lớn, thậm chí còn cao hơn Lọc hóa dầu Nghi Sơn. 1, cam kết sản lượng, giá mua khá cao, 2, cam kết bán ngoại tệ để nđt mua và chuyển ngoại tệ về nước, 3, cam kết ưu đãi thuế thu nhập, thuế đất.v.v. toàn những thứ khó nhằn nên nó vẫn chỉ dừng ở mức hiện tại bất chấp việc ồ ạt đăng ký. Vì đơn giản là CP del có thể chấp nhận cái điều khoản ngu ngốc đó được. Phía Nga ký cái hợp tác này ngày xưa cũng tính chuyển giao công nghệ cái vắc xin. Nhưng mà đúng là may ko chuyển giao vì xu hướng thay đổi quá nhanh. Nhưng dù sao cũng có kinh nghiệm hợp tác và giờ làm tiếp. Nhưng đối tác như này thì mình cũng thấy hơi mơ hồ.

11. Biên bản ghi nhớ giữa Công ty Cổ phần Quản lý Quỹ BVIM và Quỹ Đầu tư trực tiếp Nga (RDIF).

Nhà anh Hiển

Cụ chắc dân trong ngành? Am hiểu quá ... thanks cụ

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Giờ đúng mùa vải chứ làm gì đã có nhãn lồng HY nhỉ, nhãn sớm cũng phải sang tháng 7. Hay đúng là личи, nhà mình dịch ngược là nhãn, kể có cái ảnh thì biết ngay :D
Nhãn lồng em thấy có cả tháng nay rồi. Cả Hanoi lẫn Hochminh đểu thấy có. Còn có trước cả vải.

beef mập

Xe buýt
tư liệu quý,mấy anh lính Liên Xô hồi xưa đã cao to đẹp trai quá!