[Funland] Truyện Tiên Hiệp

Tiên hiệp em đọc mỗi Tru tiên xong thôi, không khoái kiểu đó

Linh_ My

Xe hơi
Em cũng đọc khá nhiều, các cụ nào am hiểu cho em xin thêm 1 vài tên truyện tiên hiệp hay mà full rồi ạ

nightwish1982

Xe tải
E thấy Bàn Long, Đại Chúa Tể... nhiều chuyện hay phết.

PNTT đến đoạn con tác nó cho thằng Lập từ tương lai về chém thằng kẻ thù là em vứt truyện, chán đoé buồn đọc nữa :)

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Cccm có đọc tiên hiệp không ạ. Trước kia em đọc kiếm hiệp, sau chuyển sang tiên hiệp. Đọc nhiều, nhưng ấn tượng nhất vẫn là anh Lập Đen " Phàm nhân tu tiên" của Vọng béo. Cccm ấn tượng với truyện nào nhất ạ?
Thánh nhân đê tiện - Tào Tháo. Epub quyển full.

Đảm bảo cụ nào đọc sẽ thấy phim nó khác biệt ntn.

wanderersg

Xe tăng
Công nhận kết hơi chán. Chắc do Vọng béo dồn hết lực vào phần 1 rồi.
Kết vậy duọc rồi,cung gọi là có logic.Chứ h 12-13 năm viết nó câu view suốt cũng phải cho nó kết thúc thôi. Viết nưa lan man , đúng ra phần phàm nhân tu tien phi thăng tien giới thì coi như kết cũng dược rồi còn gì. Đúng với tiêu đề truyện, về sau phàn tien giới thành ra tien giới chi tranh.

Xưa mong truyện giờ dang mong chờ nó ra phim 3d cho xong.chắc 10 năm nữa may ra phim làm xong.
H e chỉ tìm truyen giong kiểu pntt mà hiếm ko thay duoc truyen nào hay như vạy.
Xưa dọc kiếm hiệp thấy hay mà h dọc lại thấy ngay nghô nghê, chắc do xua là e it tuoi hoi hoc cáp 1 nên thây hay. Như bộ Ngô Vương Bí lục dọc lại tháy xàm xàm kinh vạy mà hoi xưa nghiẹn nó lắm.

Chỉnh sửa cuối:

pltuan

Xe buýt
À, mà em đọc cũng khá nhiều nhưng nói chung cốt truyện nó khá giống nhau nên giờ chả nhớ nhiều lắm. Nhớ nhiều chắc chỉ có Tru Tiên, Lập đen, Ku Viêm, rồi thì 2 con rồng trong thần mộ.

wanderersg

Xe tăng
Các cụ cho tên truyện sao không tiện thể rờ vêu nó cái cho dễ theo dõi nhể :D
Tuỳ cảm nhận mỗi người nên review nó cảm tính lắm cụ ơi.như e chỉ thích cái gì logic kết cấu chặt chẽ,cốt truyện thực tế thì ko thể dọc may truyen trọng sinh xuyên viẹt hay cot truyen phi lý duọc.
Cứ thấy truỵen nào thủ dam tinh thần buff nhân vật chính như gió ,đanh vượt cấp , xuyen khong là né.

Có mấy truyện của Phương Tưởng như Thế Giới Tu Chân dọc hài lắm cũng vui.

pltuan

Xe buýt
Tuỳ cảm nhận mỗi người nên review nó cảm tính lắm cụ ơi.như e chỉ thích cái gì logic kết cấu chặt chẽ,cốt truyện thực tế thì ko thể dọc may truyen trọng sinh xuyên viẹt hay cot truyen phi lý duọc.
Cứ thấy truỵen nào thủ dam tinh thần buff nhân vật chính như gió ,đanh vượt cấp , xuyen khong là né.

Có mấy truyện của Phương Tưởng như Thế Giới Tu Chân dọc hài lắm cũng vui.
Đó, như thế này là cụ cũng review qua rồi. Đại loại các cụ cho qua nhận xét của chính mình là ok quá rồi. Em là cứ phải đọc qua review rồi mới đọc chứ giờ toàn truyện 1k chap.

thanhlam171

Xe tăng
Cccm có đọc tiên hiệp không ạ. Trước kia em đọc kiếm hiệp, sau chuyển sang tiên hiệp. Đọc nhiều, nhưng ấn tượng nhất vẫn là anh Lập Đen " Phàm nhân tu tiên" của Vọng béo. Cccm ấn tượng với truyện nào nhất ạ?
Em fan tầm hơn chục năm. Giờ em bỏ , chán vì mô típ hết rồi.

wanderersg

Xe tăng
Đó, như thế này là cụ cũng review qua rồi. Đại loại các cụ cho qua nhận xét của chính mình là ok quá rồi. Em là cứ phải đọc qua review rồi mới đọc chứ giờ toàn truyện 1k chap.
Nếu cụ thích kiểu e thì gt 1 số truyện full và logic:

1,Pham nhan tu tien 2 phần( tiên hiệp cổ đien)

2. Bàn Long, thần mộ

3. Già Thiên ( xuyen ko duy nhat e tạm dọc)

4, Tầm Tần Ký ( quân sự)
5. Biên Thành Lãng Tử( dạng quân sự)
6, thế giới tu chân( tien hiệp siu hài)
7, ma thien ký (tiên hiệp cung tac giả pntt)
8,Nhất niệm vĩnh hằng ( tien hiep hài hơi nhảm , phi lý , dược nửa truỵen đầu ok sau muốn drop)

Một số truyện đang ra như :
1, Vĩnh Hằng thánh vương( hơi phi ly vượt cấp nhieu nhưng cốt truỵen tạm duọc)
2, Đế Bá( dọc review thấy cau view cau chuong nhieu nên e chua dọc)

Nói chungg e thich kiểu pntt nên rất khó đọc các truyện khác, đang trọng sinh lại pntt lần 4

Dungdonganh

Xe tải
À, mà em đọc cũng khá nhiều nhưng nói chung cốt truyện nó khá giống nhau nên giờ chả nhớ nhiều lắm. Nhớ nhiều chắc chỉ có Tru Tiên, Lập đen, Ku Viêm, rồi thì 2 con rồng trong thần mộ.
Thần mộ cũng hay. Truyện đầu tiên em đọc luôn.

catking113

Xe Cứu Trợ
Tiên hiệp e mới đọc mấy chục chap 12 nữ thần, hay phết, lâu ko theo dõi ko rõ giờ đến chap bao nhiêu rồi

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Truyện nói chung toàn na ná nhau.
1. Tiên hiệp toàn vượt cấp đấu rồi vớ được cái nọ cái kia kiểu tự nhiên rơi vào đầu thành cao thủ... tự tu luyện ngộ ra nọ kia đánh nhau... Hài nhất là đánh nhau lở núi với bay sông mà bọn đứng xem toàn bọn kém hơn lại chả sao....
2. Kiếm hiệp thì võ thuật bay nhẩy....càng già càng thấy lên level cao, càng giỏi hơn.....
3. Trùng Sinh đô thị thì nhoăng phát là làm thịt hết em nọ em kia, kiếm tiền dễ như trở bàn tay....học đâu biết đấy.....Rồi kiểu ở rể bao năm ngu muội xong tư nhiên gia đình tìm đến bơm đống tiền quay lại trả thù nhà vợ coi thường.....Motip toàn giống nhau kiểu thi đánh đàn, chỉ định dự án nọ dự án kia để cắt nguồn của nhà vợ....
Tóm lại đọc nó na ná nhau nhưng giết thời gian thì cũng được...
trọng sinh, đô thị là 2 dạng khác nhau, ko có ăn gái nhé cụ. nếu có kết hợp cả 2 dạng + thêm tí sắc hiệp thì mới có vụ ăn gái.

cogang

Xe tăng
Đọc phàm nhân tu tiên của Vong béo thấy nhân vật có tính cách rất đời, cư xử hợp lý, không tào lao ngu ngu anh hùng rơm như mấy truyện khác cùng thể loại. cốt truyện và lối dẫn truyện tương đối logic. Đáng đọc

Dungdonganh

Xe tải
Đọc phàm nhân tu tiên của Vong béo thấy nhân vật có tính cách rất đời, cư xử hợp lý, không tào lao ngu ngu anh hùng rơm như mấy truyện khác cùng thể loại. cốt truyện và lối dẫn truyện tương đối logic. Đáng đọc
Đúng rồi cụ ạ. Thế mới đáng đọc ạ.

xmanvn

Xe buýt
Trước e ấn tg với Cổ chân nhân, chưa xong mà drop nên thôi