[Funland] Truyện Tiên Hiệp

DasPhantommk

Xe hơi
Em nghiện kiếm hiệp,cày xong hết muốn đọc được vài bộ tiên hiệp.
-Đấu phá thương khung
-Tru tiên
-Vũ động càn khôn
-Bàn long
-Thần mộ

noname_star

Xe tăng
Tru tiên được mấy chap đầu. Nhất là đoạn thi đấu. Còn lại là dài lê thê linh tinh.
Dù sao Tru tiên cũng là tình đầu Tiên hiệp.
Em thấy có truyện Tru Tiên phần sau rất hay (ko phải Tru Tiên 2 có mấy đứa con nít, cốt truyện lặp lại đâu) nhưng bỏ giữa chừng. Ko bít là tác giả hay người khác viết. Lâu rồi ko nhớ.
Tru tiên hay mà cụ. Đoạn sau càng hay, cuộc đời Tiểu Phàm lận đận mà cụ: nhập ma, bạn với Thú thần, oánh lung tung hết cả lên, chả phân đc trắng đen. Sư phụ trở thành kẻ thù. Mình đọc thì đi theo sự lận đận của cậu Phàm thôi. Đến cuối cùng tình cảm cũng có đc trọn vẹn đâu.

noname_star

Xe tăng
Nếu cụ thích kiểu e thì gt 1 số truyện full và logic:

1,Pham nhan tu tien 2 phần( tiên hiệp cổ đien)

2. Bàn Long, thần mộ

3. Già Thiên ( xuyen ko duy nhat e tạm dọc)

4, Tầm Tần Ký ( quân sự)
5. Biên Thành Lãng Tử( dạng quân sự)
6, thế giới tu chân( tien hiệp siu hài)
7, ma thien ký (tiên hiệp cung tac giả pntt)
8,Nhất niệm vĩnh hằng ( tien hiep hài hơi nhảm , phi lý , dược nửa truỵen đầu ok sau muốn drop)

Một số truyện đang ra như :
1, Vĩnh Hằng thánh vương( hơi phi ly vượt cấp nhieu nhưng cốt truỵen tạm duọc)
2, Đế Bá( dọc review thấy cau view cau chuong nhieu nên e chua dọc)

Nói chungg e thich kiểu pntt nên rất khó đọc các truyện khác, đang trọng sinh lại pntt lần 4
Cụ đọc nhiều mà em ko thấy cụ đọc bộ Tiên Nghịch nhỉ. Bộ này khá hack não. Em đọc xong còn chưa hiểu thế nào.

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Cccm có đọc tiên hiệp không ạ. Trước kia em đọc kiếm hiệp, sau chuyển sang tiên hiệp. Đọc nhiều, nhưng ấn tượng nhất vẫn là anh Lập Đen " Phàm nhân tu tiên" của Vọng béo. Cccm ấn tượng với truyện nào nhất ạ?
Mảng Tiên hiệp này đẩy tinh thần tự sướng của bọn Tàu lên cao chót vót, không dừng lại ở level địa cầu nữa mà tiến tới thống trị liên vũ trụ.

Trước em kiên nhẫn đọc được nửa bộ Tinh thần biến xong bỏ, không thẩm nổi.

noname_star

Xe tăng
Truyện đầu tiên e đọc là Tru Tiên, đọc cuốn thực sự, Tru tiên có thể nói là mở màn cho Tiên hiệp, đọc vẫn còn nét của truyện kiếm hiệp, không đi sâu và Tu tiên mà vẫn nặng ân, oán, tình, thù. Truyện đọc nhẹ nhàng cảm động, tiếc là đã Drop.
Truyện " Ngã trụ vi vương ngạo khiếu phong thần" truyện tiên hiệp thể loại trùng sinh thần thoại hay nhất e từng thấy. Kết cấu logic, nhân vật chính đủ thông minh quyết đoán, tình tiết khéo léo xen kẽ với các tình tiết trong truyện phong thần và truyền thuyết khác.
Truyện của Thần đông: e đọc được thần mộ và già thiên, e đánh giá đều hay cả.
Đấu pha thương khung, vũ động càn khôn... của Thiên Tằm thổ đậu, Đấu la đại lục của Tam Thiếu, Bàn Long, Tinh thần biến... của Cà chua.....
Đế bá khoảng 1500 chap đầu thì là siêu phẩm, giờ đỡ rồi :)).
Đọc tiên hiệp thấy thế giới trong tưởng tượng phong phú hơn, thỏa mãn trí tưởng tượng hơn nên e giờ bỏ ko đọc kiếm hiệp nữa. Giờ e còn theo có 2 bộ :D
Tru tiên drop đâu cụ. Full bộ mà. Có Tru tiên 2 cha Tiêu Đỉnh định bám vào fame nhưng chắc ko qua đc bộ đầu nên thôi. Tru tiên kết thúc vậy là đẹp rồi.

chinbolammuoi

Xe máy
Vài ngàn chương mà các cụ vẫn kiên nhẫn đọc được thì em cũng đến chịu.
Cái em ghét nhất ở mấy bộ tiên hiệp là cái kiểu luyện lever.

noname_star

Xe tăng
Mảng Tiên hiệp này đẩy tinh thần tự sướng của bọn Tàu lên cao chót vót, không dừng lại ở level địa cầu nữa mà tiến tới thống trị liên vũ trụ.

Trước em kiên nhẫn đọc được nửa bộ Tinh thần biến xong bỏ, không thẩm nổi.
Chắc cụ lại đọc mấy cuốn Đô thị rồi. Tiên hiệp đời đầu đâu nói gì tới TQ đâu. Toàn từ thủa hồng hoang. Lấy đâu ra TQ.

toan1477

Xe điện
Dịch này ở nhà ko làm gì, em cũng rảnh cày nên cày bộ Tiên nghịch của Nhĩ Căn.
Mới được gần trăm chương, mà dịch nhiều lỗi chính tả quá.
Truyện mà em đọc thấy ấn tượng và vẫn nhớ được nhân vật chính thì có Thiếu gia bị bỏ rơi, Linh vũ thiên hạ.
Ngoài ra những truyện khác em đọc xong rồi quên luôn, chả nhớ nội dung sao nữa

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Tru tiên hay mà cụ. Đoạn sau càng hay, cuộc đời Tiểu Phàm lận đận mà cụ: nhập ma, bạn với Thú thần, oánh lung tung hết cả lên, chả phân đc trắng đen. Sư phụ trở thành kẻ thù. Mình đọc thì đi theo sự lận đận của cậu Phàm thôi. Đến cuối cùng tình cảm cũng có đc trọn vẹn đâu.
Tru tiên đầu voi đuôi chuột nhưng đọc khá ổn. E đọc trọn bộ 3 lần. Dạng ngôn tình trá hình :))

3/4 đầu khá ổn. Nhưng đoạn cuối bị dead line hay sao mà ông tác giả chạy té cả khói làm tình tiết bị đẩy lên quá nhanh và nhiều lỗ hổng, nhiều nv ko xây dựng đc hết. Nếu chuyển đc sang p2 thì quá tốt. Nhưng mà p2 ko đủ sức viết, thành ra lan ma lan man chả ra đâu vào đâu.

Chốt lại là đọc vẫn cuốn. Đến cuối cùng tình cảm trọn vẹn với nàng Lục Tuyết Kỳ vậy mà cụ lại bảo ko trọn vẹn ;))

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Dịch này ở nhà ko làm gì, em cũng rảnh cày nên cày bộ Tiên nghịch của Nhĩ Căn.
Mới được gần trăm chương, mà dịch nhiều lỗi chính tả quá.
Truyện mà em đọc thấy ấn tượng và vẫn nhớ được nhân vật chính thì có Thiếu gia bị bỏ rơi, Linh vũ thiên hạ.
Ngoài ra những truyện khác em đọc xong rồi quên luôn, chả nhớ nội dung sao nữa
Cụ đọc nhiều lỗi chính tả là do mấy bạn làm ebook ko cẩn thận đấy. Đọc truyện giấy hoặc kiếm ebook chuẩn đỡ bực mình hơn

noname_star

Xe tăng
Tru tiên đầu voi đuôi chuột nhưng đọc khá ổn. E đọc trọn bộ 3 lần. Dạng ngôn tình trá hình :))

3/4 đầu khá ổn. Nhưng đoạn cuối bị dead line hay sao mà ông tác giả chạy té cả khói làm tình tiết bị đẩy lên quá nhanh và nhiều lỗ hổng, nhiều nv ko xây dựng đc hết. Nếu chuyển đc sang p2 thì quá tốt. Nhưng mà p2 ko đủ sức viết, thành ra lan ma lan man chả ra đâu vào đâu.

Chốt lại là đọc vẫn cuốn. Đến cuối cùng tình cảm trọn vẹn với nàng Lục Tuyết Kỳ vậy mà cụ lại bảo ko trọn vẹn ;))
Em thì thấy cũng ổn. Không gian truyện rộng, cân bằng. Ko kiểu cày cuốc vượt cấp. Chính em thấy đoạn sau vậy là hợp lý. Dài quá, lê thê. Công nhận là mấy đoạn oánh nhau kể cho nó phiêu hơn hoặc là dai dẳng thêm chút thì ổn. Kết thì em Kỳ làm bạn, gội là sống chậm lại chút. Chứ em Dao vẫn lạnh lẽo, còn chưa biết nơi nào thì yên sao đc cụ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Truyện nói chung toàn na ná nhau.
1. Tiên hiệp toàn vượt cấp đấu rồi vớ được cái nọ cái kia kiểu tự nhiên rơi vào đầu thành cao thủ... tự tu luyện ngộ ra nọ kia đánh nhau... Hài nhất là đánh nhau lở núi với bay sông mà bọn đứng xem toàn bọn kém hơn lại chả sao....
2. Kiếm hiệp thì võ thuật bay nhẩy....càng già càng thấy lên level cao, càng giỏi hơn.....
3. Trùng Sinh đô thị thì nhoăng phát là làm thịt hết em nọ em kia, kiếm tiền dễ như trở bàn tay....học đâu biết đấy.....Rồi kiểu ở rể bao năm ngu muội xong tư nhiên gia đình tìm đến bơm đống tiền quay lại trả thù nhà vợ coi thường.....Motip toàn giống nhau kiểu thi đánh đàn, chỉ định dự án nọ dự án kia để cắt nguồn của nhà vợ....
Tóm lại đọc nó na ná nhau nhưng giết thời gian thì cũng được...
Cụ đúng là kinh qua. Thời sinh viên thì em cũng hay đọc truyện chưởng Kim Dung. Đợt rồi nằm nhà chán xem thể loại phim hành động thế quái nào lại quay qua xem kiếm hiệp. Em xem xong Tiếu ngạo Giang hồ, Anh hùng xạ điêu, Thần điêu đại hiệp rồi giờ đang xem gần hết Ỷ thiên đồ long ký đây.

@ Thể loại kiếp hiệp này có phim nào hay cụ giới thiệu em xem tiếp cho qua đợt CT16 này với. Thanks!

CocaPepsi

Xe đạp
các cụ đọc tiên hiệp nhàm quá có thể đọc thử bộ "Vô hạn khủng bố" nvc và 1 nhóm người bị đưa vào thế giới của 1 bộ phim kinh dị nào đó, vừa đọc truyện vừa xem phim hay phết

Rong Ruổi

Xe container
Tiên hiệp đọc nhiều khi cứ thấy na ná nhau nên cũng nhàm. E đang đọc Nhân Tổ, tác giả của Việt Nam. Đọc thấy lôi cuốn và hay phết. Mỗi tội là đang viết dở. Chờ lâu thành ra sốt ruột

conco1978

Xe điện
Bộ tiên hiệp em thích nhất là "Thất giới truyền thuyết", "ngã vi Trụ vương chi ngạo khiếu phong thần" , các bộ khác thì cứ lên level na ná nhau đọc ko thấy hấp dẫn nữa

rgbhis

Xe tăng
Có lần e thấy cu cháu đọc tiên hiệp hay sắc hiệp gì đó, e lướt qua thấy câu cú khó hiểu, ko biết có phải truyện đc dịch máy ko nữa?

vitinh150

Xe tải
Tiên hiệp các cụ nên đọc mấy bộ sau:
- Tu Chân Thế Giới
- Tiên Ma Biến
- Tương Dạ ( hay Tướng Dạ)
Mấy bộ này viết chắc tay.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Em thì thấy cũng ổn. Không gian truyện rộng, cân bằng. Ko kiểu cày cuốc vượt cấp. Chính em thấy đoạn sau vậy là hợp lý. Dài quá, lê thê. Công nhận là mấy đoạn oánh nhau kể cho nó phiêu hơn hoặc là dai dẳng thêm chút thì ổn. Kết thì em Kỳ làm bạn, gội là sống chậm lại chút. Chứ em Dao vẫn lạnh lẽo, còn chưa biết nơi nào thì yên sao đc cụ.
Tại ông Tiêu Đỉnh ham xây dựng lắm tình tiết cơ. Nhiều cái xây lên bỏ dở, ví dụ như:
1. Chưởng môn Phần Hương Cốc - Vân Dịch Lam ko biết làm cách nào mà biết đc Tru Tiên bị gãy.
2. Ông pháp sư Vu Tộc thấy bí thư dưới chân tượng chó. Đọc có vẻ rất hoành tráng. Xong bỏ đấy
3. Lão già Chu Nhất Tiên rất hoành tráng nhưng ko tiết lộ tí ti nào về nguồn gốc
4. Cô bé cháu gái lão già Chu Nhất Tiên rất có tiềm năng. Nhưng xây lên rồi bỏ dở
5. Thanh niên Lâm Kinh Vũ cũng rất hoành tráng. Xong cũng bỏ dở
6. Bố già Đạo Huyền chưa xử lý triệt để, ko biết đi đâu
7. Thấy kêu là Thanh Vân Môn có 4 tuyệt kỹ. Mới thấy có 2. Còn 2 tuyệt kỹ nữa giấu kỹ thật :))

Đại khái e nhớ đc mấy điểm đó. Lần đọc cuối cũng cách đây 2 năm rồi nên ko nhớ rõ mấy điểm vô lý chưa thỏa mãn. Mấy đoạn đại chiến thì cũng tương đối ok. Ko đến nỗi nào

Em Dao thì thôi cho yên nghỉ đc rồi cụ ơi. Núi lửa phun trào cơ mà. 10 năm cố gắng là cũng trọn tình rồi. Phần 2 dù bỏ dở nhưng mà cũng có đoạn em Kỳ đi cùng anh Phàm. Thôi thì cũng đc. Nhưng kể ra cho 2 cô cậu phiêu diêu tự tại như cốt truyện Dương Quá - Tiểu Long Nữ hay là Doanh Doanh - Lệnh Hồ Xung thì càng đẹp

Ra phần 2 để giải đáp những chi tiết còn bỏ dở ở p1 là hợp lý. Nhưng trình độ ông Tiêu Đỉnh chưa đủ. Viết dài lê tha lê thê. Cắt đi 2/3 thì hợp lý. Mà ko nên xây dựng thêm nv chính nào nữa. Tạo thêm kẻ thù mới rồi buff thêm cho dàn nhân vật hiện tại là quá đủ.

Chỉnh sửa cuối:

ThienMaVN

Xe hơi
Em xem mấy video của Từ Hiểu Đông em chán luôn mấy cái võ thuật trung quốc ạ. Toàn thổi lên rồi bán