[Funland] truyền hình trực tiếp duyệt binh của TQ

Truongsonnam_37

Xe tăng
Đến góc quay bọn nó cũng nghệ thuật cơ!

LP640

Xe tải
Nói về duyệt binh đẹp hay ko mà nhiều bác quay sang đánh nhau, đúng là nhiều bác tính thủ dâm tinh thần và ăn mày dĩ vãng cao vãi.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

xaunhatxahoi

Xe điện
Các cụ cứ chê duyên binh không là cái gì, không chứng minh được cái gì. Theo em nó chứng tỏ đc rất nhiều cái, sự chuyên nghiệp, rèn luyện, kỷ luật, tinh nhuệ nó là từ đấy mà ra. Các nước làm duyệt binh và diễu bình Hoành tráng để chúng tỏ cho các nước khác thấy sức mạnh quân đội của mình thế nào. Ngay cả bên mình cũng thế thôi.
Đặc thù cách oánh của việt nam là đếu biết đường nào mà nần nên duyệt binh nó cũng phải lộn xộn

cocsku

Xe cút kít
Tướng mình làm kinh tế giỏi hơn dân thường thôi, chứ tướng Khựa em nghĩ cỡ như Từ Tài Hậu nó còn đông hơn quân Nguyên ạ.
Theo thống kê thì số lượng tướng mình đông hơn tướng nó cụ ạ. Từ Tài Hậu chưa chắc đã lại được các cụ nhà mình.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Cái món đánh đấm nó có trong gen của người Việt. Và tại VN nó cũng theo vùng đấy các cụ.
Thời bình thì đấu đá tranh giành nhưng khi có chiến tranh thì lại đoàn kết.
Thế nên VN mới tồn tại đc đến bây giờ.
Quân đội chính quy Irax đc Mỹ trang bị tận răng mà bị bọn IS nó đánh cho te tua, toàn bỏ vũ khí chạy thục mạng.
Thảo nào mấy năm vừa rồi án mạng cứ 4-5-6 liên tục hoá ra ko có địch nên giết lẫn nhau Việt Nam ko biết tận dụng thế mạnh của mình cứ viển vông éo đâu nên thúc đẩy xk SÁT THỦ, mà qua mấy cái vụ trên biển thì chỉ có thằng mù mới ko nhìn thấy gì chỉ tài chém gió nó húc cho bẹp tầu mà éo rám làm gì vì ta nhịn nhục rất giỏi đó là truyền thống chăng.

biahoihanoi

Xe lăn

Nhìn cũng giống phết.
Mà nó nói cái gì cứ như là : MÔNG TO XÍCH RA ấy nhỉ?

XPEL

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xpelvietnam.vn

Trung Hoa anh Tập có duyệt binh 70 năm chiến thắng phát xít. Có kênh nào có truyền hình trực tiếp ko các cụ nhỉ
(Edited, 70 năm ạ)
diễu binh khoe của quá ạ, em nhìn mà khó chịu :(

xecobonbanh

Xe buýt
Không nói lên điều gì cụ ạ, ra chiến trường ngửi khói súng mới biết ai gan to.
Bọn này nghe tiếng bòm là dẵm lên nhau trốn thôi, vì thằng đi lính là thằng phải chống gậy cho 4 thằng ở nhà và phải có trách nhiệm chưa hoàn thành với tổ tông là đẻ ra một thằng chống gậy cho mình nữa.
Nó đi lại nghiêm trang thế chính tỏ nó sợ cấp trên, nó sợ chết, còn sứ vịt mịnh lộn xộn vì nó đếch sợ ai, chết thì thôi, nên chiến đấu nó ko phải đối thủ của mình.
Hy vọng không phải chiến đấu, cụ phân tích chuẩn rồi.

kienjapan

Xe buýt
Tóm lại là ngoại trừ lúc chiến tranh mình phát huy được tinh thần đánh nhau giỏi, còn bình thường trong cuộc sống, công việc và luyện tập thì cẩu thả, lộn xộn, thiếu nghiêm túc, nói cách khác là không chuyên nghiệp. Bao giờ mới khắc phục được điều này thì em nghĩ chúng ta mới tiến xa được.

billyjone

Xe tăng
copy về đọc cho vui. Nếu nhìn sâu vào lực lượng PLA đông nhưng không thiện chiến, còn rất lâu mới có thể hoàn thiện được các điểm yếu chí tử.

Các điểm yếu chiến lược của Trung Quốc
Trung Quốc đang phát triển nhanh chóng, trở thành cường quốc kinh tế thứ hai trên thế giới và ngày một tăng cường tiềm năng quân sự của mình. Một số nhà phân tích cho rằng, đến năm 2020 lực lượng vũ trang Trung Quốc có khả năng giải quyết các nhiệm vụ mang tính toàn cầu, chứ không chỉ mang tính khu vực như hiện nay.

Tuy nhiên Trung Quốc có nhiều điểm yếu chiến lược quan trọng:

- Điểm yếu thứ nhất: Trung quốc phải có một “không gian sống”. Để phát triển Trung Quốc phải sử dụng nguồn dự trữ từ bên ngoài để sản xuất hàng hóa xuất khẩu. Để không bị sụp đổ Trung Quốc phải không ngừng phát triển, và do đó sẽ tiêu thụ ngày càng nhiều nguồn dự trữ từ bên ngoài. Nếu ngừng phát triển quá trình đổ vỡ sẽ bắt đầu. Vì vậy Bắc Kinh cần rất nhiều thứ: đất nông nghiệp, nước, gỗ, dầu mỏ, kim loại, than đá, vân vân và vân vân...

- Điểm yếu thứ hai: Sự phụ thuộc của Trung Quốc vào nguồn cung cấp nguyên liệu và lương thực từ bên ngoài vì Trung Quốc thiếu tài nguyên và lương thực. Sự phụ thuộc của Trung Quốc vào dầu nhập khẩu là 55%; và trong tương lai sự phụ thuộc vào các nguồn năng lượng cũng như lương thực sẽ ngày càng tăng lên. Nếu không có nguồn cung cấp từ bên ngoài thì chỉ trong vài tháng ở Trung Quốc sẽ bắt đầu xuất hiện nạn đói, các ngành công nghiệp ngừng hoạt động, và người Trung Quốc sẽ không có điện vì thiếu nhiên liệu.

- Điểm yếu thứ ba: Sự phụ thuộc của Trung Quốc vào đồng đô la Mỹ, vì vậy Mỹ và Trung Quốc thường được gọi là "hai mặt của cùng một đồng tiền", còn Trung Quốc được gọi là "nhà máy" của Mỹ. Việc giảm nhu cầu tiêu dùng tại Mỹ sẽ tự động làm sụt giảm nghiêm trọng nền kinh tế của Trung Quốc.

- Điểm yếu thứ tư: Trung Quốc còn chưa đủ khả năng kiểm soát các tuyến đường biển vận chuyển nguyên liệu và lương thực cung cấp cho Trung Quốc. Chỉ cần cắt đứt các tuyến đường biển này, ví dụ như bằng cách khống chế eo biển Malacca, hay tạo ra một cuộc “chiến tranh nhỏ” nào đó ở Indonesia hay Malaysia chẳng hạn, thì Trung Quốc sẽ gặp phải rất nhiều vấn đề nghiêm trọng. Đó là chưa nói đến khả năng của lực lượng Hải quân Mỹ.

- Điểm yếu thứ năm: Hải quân Trung Quốc có thể bị "khóa" chặt trong vùng ven biển của Trung Quốc. Ở vùng này Mỹ có “tuyến phòng thủ thứ nhất” nối dài từ Hàn Quốc, Nhật Bản đến Đài Loan.

- Điểm yếu thứ sáu: Trung Quốc không có đồng minh thực sự, sẵn sàng chiến đấu vì họ. Bắc Triều Tiên và Pakistan chỉ là “những đồng minh” có điều kiện, “hữu nghị” với Trung Quốc chỉ vì lợi ích. Bắc Triều Tiên hầu như không có bạn, còn Pakistan “thân thiện” với Trung Quốc để chống lại Ấn Độ. Pakistan không có đồng minh trong thế giới Hồi giáo cũng như trong thế giới phương Tây. Trung Quốc cũng không còn là nước đứng đầu trong khối các nước xã hội chủ nghĩa còn lại trên thế giới.

- Điểm yếu thứ bảy: Trung Quốc coi các nước láng giềng hầu như là kẻ thù, hay ít nhất thì trong quá khứ cũng đã có những xung đột nghiêm trọng. Còn hiện tại Trung Quốc có tranh chấp lãnh thổ với Nhật Bản, Đài Loan, Việt Nam, Philippines, Ấn Độ. Các nước láng giềng không thích sự phát triển nhanh chóng và sự gia tăng sức mạnh quốc phòng của Trung Quốc. Tất cả các nước láng giềng ở phía Đông, phía Nam, phía Tây của Trung Quốc có đông dân số và lực lượng quân đội lớn. Quân đội Nhật Bản, Hàn Quốc, Đài Loan, Ấn Độ còn được trang bị vũ khí công nghệ cao.

- Điểm yếu thứ tám:
Ở Trung Quốc có hai vùng rộng lớn muốn ly khai: Tây Tạng và Tân Cương - một vấn đề “đau đầu” của Trung Quốc. Các vùng này nằm giáp biên giới với Ấn Độ và Afghanistan. Tân Cương còn là vùng dầu mỏ và khí đốt (30% trữ lượng dầu mỏ và 34% trữ lượng khí đốt của Trung Quốc). Trung Quốc sẽ thiếu hụt năng lượng mạnh nếu vùng này ly khai. Vấn đề thiếu hụt năng lượng còn trở nên nghiêm trọng hơn nhiều, vì đường ống dẫn khí đốt từ Turkmenistan sang Trung Quốc đi qua vùng này.

Chỉnh sửa cuối:

ThanCui

Xe tăng
tuỳ, lên sàn đấu kickbox thì chắc 1 thằng đặc nhiệm swatch nó chắc đấm chết đc mươi thèng đặc công Vn, nhưng lóp ngóp rừng già đầm lầy phục kích nhau thì dám 1 thằng đặc công Vn nó tiễn cả đội swatch với 1 quả lựu đạn lắm cụ ạ
Chắc bọn Swatch nó chỉ biết đi đều bước Cụ nhỉ , vào chỗ đầm lầy nó không đi được nó nhìn thấy Đặc công mình nó sợ quá lăn ra chết luôn khỏi đánh nhau , có nhứng người như Cụ em không còn sợ thằng Tầu nữa

ThanCui

Xe tăng
nói chung với những dạng như bạn mình ếu phí lời
Hôm nay cụ lại đổi chiến thuật Vodka em à , nhưng Cụ nóng tính quá , Cụ mang lại bao nhiêu hy vọng cho nhân dân Việt Nam cơ mà , e khen cũng bị mắng

NNS

Xe ngựa
Chắc bọn Swatch nó chỉ biết đi đều bước Cụ nhỉ , vào chỗ đầm lầy nó không đi được nó nhìn thấy Đặc công mình nó sợ quá lăn ra chết luôn khỏi đánh nhau , có nhứng người như Cụ em không còn sợ thằng Tầu nữa
nói chung mình tiếc lời với một số đối tượng

ThanCui

Xe tăng
nói chung mình tiếc lời với một số đối tượng
E chắc không thuộc diện SAY , XẤU , LIỀU, rồi vậy còn mỗi Ngu , đúng thật bọn em ngu vãi , chỉ có những người thông minh tài giỏi như Cụ mới hiểu và kết luật 1 cách rất bác học như trên , nhân tài như Cụ vào đây phí cả ra , hay Cụ được cử vào OF để dậy bảo bọn em , với em Cụ phải sánh ngang với thiên tài toán học Châu nhà mình đấy

NNS

Xe ngựa
E chắc không thuộc diện SAY , XẤU , LIỀU, rồi vậy còn mỗi Ngu , đúng thật bọn em ngu vãi , chỉ có những người thông minh tài giỏi như Cụ mới hiểu và kết luật 1 cách rất bác học như trên , nhân tài như Cụ vào đây phí cả ra , hay Cụ được cử vào OF để dậy bảo bọn em , với em Cụ phải sánh ngang với thiên tài toán học Châu nhà mình đấy
chịu, có một số đối tượng thánh cũng éo dạy khá lên đc

ThanCui

Xe tăng
chịu, có một số đối tượng thánh cũng éo dạy khá lên đc
Dậy làm sao được khi nó chiếm số đông , nhân tài như Cụ thì hiếm , có 1 Cụ kết luận " Không nên cãi nhau với bọn ngu vì chúng quá đông và nguy hiểm " em thì ngu nhưng không nguy hiểm >:)

quynhdiem

Xe tăng
Nhưng mà tướng mình lại làm kinh tế giỏi cụ ạ, chưa biết mèo nào cắn mửu nào đâu.
Cũng chưa chắc Cụ ạ. Cụ xem anh Từ Tài Hậu, anh Bá Hùng bên Trung Của mua bán quân hàm có oách không? Bên mình thì cứ chờ xem kết quả thanh tra các doanh nghiệp thuộc BQP đợt này rồi mới kết luận được :)

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Ngày xưa Mỹ nó đánh mình cũng toàn kĩ thuật cao và rất cao so với mình rồi đó. B52 nó bay cao 15-16 km rải bom còn ghê gớm hơn Tomahawk ngày nay nhiều, tại các chiến trường như Khe Sanh hay thành cổ QT lượng bom đạn ném xuống lag số lượng mang tính hủy diệt. Có câu chuyện mà ko phải 1 là người lính sau sống sot bốc nắm đất gửi về cho ng thân thi đất ít mà mảnh bom đạn còn nhiều hơn vậy mà quân đội ta vẫn vượt qua đấy cụ nhé. Đọc lịch sử và tin đi vì đánh nhau thì lính vn ko là số cũng là số 2 nhé cụ.
Cụ bẩu dùng 10 đánh 1 thì chả ngang ngửa :((