[Funland] truyền hình trực tiếp duyệt binh của TQ

thanhvd

Xe tăng
Hê hê, hồi bé nhà em ở cách doanh trại lính thủy đánh bộ khoảng 800m (các anh ấy đóng quân trên đỉnh đồi). Năm 88 chỉ nghe nói sẽ phải ra Trường Sa mà các anh ấy khóc đồng thanh ở nhà em vẫn còn nghe thấy đấy ạ.
Khóc vẫn khóc. Đi vẫn đi. Chết vẫn xông lên.
Nhưng ít đầu hàng lắm!
P/s: Mấy thánh chém chiến tranh là bấm nút này nọ nhìn bọn IS toàn hành binh giữa sa mạc mà cũng còn lâu mới bị xóa sổ nhé!

Civic to Merc.

Xe container
Nhưng vai trò của bộ binh cách đây vài chục năm chiếm 70% sức mạnh, thì giờ chắc chỉ chiếm 10-20% thôi, đại loại thế.
Cho nên, VN tự nhận là có bộ binh liều chết, thì cũng chả có nhiều ưu thế trong thời đại này.

Thời đại này mà chiến tranh, là cứ giã tên lửa, sau màn giã tên lửa thì đã xác định thắng - bại, bộ binh lúc đó chỉ hoàn tất công đoạn cuối thôi.
Thời xưa cũng đã xa rồi ...
Ngày xưa Mỹ nó đánh mình cũng toàn kĩ thuật cao và rất cao so với mình rồi đó. B52 nó bay cao 15-16 km rải bom còn ghê gớm hơn Tomahawk ngày nay nhiều, tại các chiến trường như Khe Sanh hay thành cổ QT lượng bom đạn ném xuống lag số lượng mang tính hủy diệt. Có câu chuyện mà ko phải 1 là người lính sau sống sot bốc nắm đất gửi về cho ng thân thi đất ít mà mảnh bom đạn còn nhiều hơn vậy mà quân đội ta vẫn vượt qua đấy cụ nhé. Đọc lịch sử và tin đi vì đánh nhau thì lính vn ko là số cũng là số 2 nhé cụ.

Chỉnh sửa cuối:

cunglatruong

Xe container
Chém tới chém lui cũng vác đặc công thần thánh ra chém luôn =)). Chắc 1 đặc công tay ko phải cân 10 SWAT nhỉ chứ lính khựa là ko chấp đúng ko =))

S320

Xe điện
Lục quân ngày trước thì 100% là khoẻ mạnh cả. Nay thì em ko chắc ạ. Chắc chỉ 60 thôi:D
Trước thi lục quân mệt lắm tiêu chuẩn và sức khoẻ cùng lý lịch đã. Trước khi vào phòng thi để thi về trình độ học vấn. Nay thì khác nhiều phết?!!! Rất buồn.....ạ.

Những năm đầu 9x bọn e cũng đang ở học viện phòng ko, đi đá bóng giao hữu bên lục quân, tuy cùng là lính cả nhưng bọn ở học viện lục quân nó cao hơn cả cái đầu, da đen cháy và như thanh niên đá với thiếu niên vậy.
Sĩ quan lục quân, đặc công toàn mình đồng da sắt hết chứ ko chậu cảnh như mấy ông ở thành phố đâu.

Phaodung

Xe tăng
thế cụ nghĩ họ sẽ nhảy cẫng lên vì ra đó ạ? hô hố, tử biệt sinh li ai cũng có cảm xúc, nhưng ra đó rồi cụ xem họ sống, càm súng thế nào. cụ còn nhớ cái clip khựa nã đại liên vào bia sống là các chiến sỹ hải quân trên đảo Gạc ma ko? họ đứng đó ghì lá cờ hay họ quì hàng?
đây, lính khựa đi đều=))
Lính công binh ra xd, éo được phát súng, đến lúc cầm đc súng thì lệnh ko đc bắn, đến lúc điên lên bắn mấy phát thì tàu nó lùi đủ tầm đạn phòng không lia ngang...
Nếu biết trước, cam đoan với cụ... à mà thôi...

NNS

Xe ngựa
Chém tới chém lui cũng vác đặc công thần thánh ra chém luôn =)). Chắc 1 đặc công tay ko phải cân 10 SWAT nhỉ chứ lính khựa là ko chấp đúng ko =))
tuỳ, lên sàn đấu kickbox thì chắc 1 thằng đặc nhiệm swat nó chắc đấm chết đc mươi thèng đặc công Vn, nhưng lóp ngóp rừng già đầm lầy phục kích nhau thì dám 1 thằng đặc công Vn nó tiễn cả đội swat với 1 quả lựu đạn lắm cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

S320

Xe điện
So sánh làm gì cụ ơi???? S WAT nó ở mỹ. Đối phó với mỹ. Chứ ở ta swat là cái đinh:D

Rỉ =))=))=))

maitrang1972

Xe điện
Bỏ qua phần trang thiết bị , vũ khí thì cái mục đội ngũ của nó qua chuẩn tù ngang -dọc cho đến đường chéo đều miễn chê . Của mình háng ngang , dọc còn tạm chấp nhận chứ đường chéo thì nhì như giun bò và độ cao của động tác vung tay , vung chân thì quá tệ
Cứ theo thiển ý của em, lần sau khỏi cần tập diễu bình làm gì, cứ đóg 1 cái khung hình chữ nhật ( trong khung lại ngăn thành lô hẳn hoi), các đơn vị chui vào đấy cho đủ người rồi khiêng cái khung đi, thế là đẹp. =)) =)) =))

The Tank

Xe điện
E nghĩ giờ chiến tranh nó cứ giã tên lửa như mưa, độ chính xác từng cm , bộ binh chỉ làm nhiệm vụ cuối cùng vào dọn xác, bắt sống thằng chỉ huy thôi.
So sánh tương quan sức mạnh quân sự thì chắc vũ khí công nghệ cao sẽ đóng vai trò quyết định.
Nhìn tên lửa với máy bay nó nhiều thì cụ sợ thế thôi, chứ nước mình sông suối, đồi núi xen kẽ. Bao nhiêu bom đạn với tên lửa cho vừa? Mỹ đã rót cả ngàn tấn cũng chỉ muỗi đốt inox thôi.

Rực cháy

Xe buýt
tuỳ, lên sàn đấu kickbox thì chắc 1 thằng đặc nhiệm swatch nó chắc đấm chết đc mươi thèng đặc công Vn, nhưng lóp ngóp rừng già đầm lầy phục kích nhau thì dám 1 thằng đặc công Vn nó tiễn cả đội swatch với 1 quả lựu đạn lắm cụ ạ
Chả thế mà hồi đó, nghe đến "vi-si" là nháo nhác cả lên :). Máy móc hiện đại đến đâu thì yếu tố con người cũng đóng vai trò then chốt. Tuy nhiên, VN mình thắng mấy cuộc chiến tranh thì có nhiều yếu tố địa lý, địa hình, nó phù hợp với cách đánh du kích, táo bạo và dũng cảm của quân ta. Mà những năm cuối của cuộc kháng chiến chống Mỹ, mình cũng oánh sòng phẳng đó chứ, tương quan lực lượng lúc đó cho phép ta đấu sanh chín.

babeta11

Xe tải
Kể cả lúc diễu qua lễ đài, đúng ra mặt phải quay về hướng lễ đài, đằng này ông quay, ông liếc, nhìn chán quá
Em xem qua tv thấy vừa đi vừa nói chuyện làm em tưởng mỗi hàng lại có một người gọi là trưởng hàng nữa cơ? Em thật!

NNS

Xe ngựa
Chả thế mà hồi đó, nghe đến "vi-si" là nháo nhác cả lên :). Máy móc hiện đại đến đâu thì yếu tố con người cũng đóng vai trò then chốt. Tuy nhiên, VN mình thắng mấy cuộc chiến tranh thì có nhiều yếu tố địa lý, địa hình, nó phù hợp với cách đánh du kích, táo bạo và dũng cảm của quân ta. Mà những năm cuối của cuộc kháng chiến chống Mỹ, mình cũng oánh sòng phẳng đó chứ, tương quan lực lượng lúc đó cho phép ta đấu sanh chín.
sòng phẳng với nó thì chắc mình thành ... Tây lương nữ cuốc. đấu đầu với bom đạn, công cụ chiến tranh kinh hồn của MMẽ thì rõ là nó chết 1 thì mình đứt 20. giá phải trả đắt quá, nhưng chiến thắng trong cuộc chiến đó lại éo phải Meoz thua, mà đơn giản nó éo chơi đc tất tay với mình, thậm chí đơn giản hơn là nó thấy thiệt, lợi éo bằng hại nên nó buông mà thôi. chứ cường quốc thế mình nhõn 1 nc nhược tiểu thắng thế nào đc.
em vô thăm Củ chi hay rừng Sác mà phục cho con người Vn thời đó, họ đã làm đc những việc mà giờ em ko hình dung ra sao con người có thể mần đc

minh_thuat

Xe tải
Cơ bản là ông việt nam mình tự dưng chơi cái kiểu vung tay trông lộn xộn cực kỳ. Cứ chơi kiểu cũ là đều ngay.
Đồng ý với bác chủ. Để kiểu đi Nghiêm cũ như ngày xưa thì ổn. Cứ thích chạy theo ngoại cơ

Abram

Xe điện
Thắng thua thực chiến thì em không bàn, nhưng tính kỷ luật nó cao hơn mình nhiều. Nó làm các sự kiện, trình và đẳng cấp nó cao hơn mình nhiều lần, cả kịch bản lẫn thực diễn. Dù cay đắng lắm nhưng vẫn phải thừa nhận, đừng lấp liếm khi sự thật nó thế.

hoacuadat06

Đi bộ
Chạ có j đáng khen cả...đất nước 1.5 tỉ dân và Gdp sức mua đứng đầu tg làm đc mấy cái trò chơi như này quá dễ. Còn kỉ luật vào trận mới biết mà lịch sử TQ thì ko giỏi kỉ luật.

Mấy cái trò đi nghiêm, xếp hình này TQ chưa qua mặt bắc TT đc và càng thua xa so người Nhật nhé!

Cái gì cũng thành nghệ thuật

galaxy_85

Xe tải
:)), mấy bác đi tập duyệt binh nhà mềnh suốt ngày chốn ra ngoài ăn sáng, uống nước thì lấy đâu ra mà đều. Em gặp suốt, vì họ tập gần nhà em, nên vừa rồi em không đi xem duyệt binh nữa

Đức Quang

Xe máy
Các cụ cứ chê duyên binh không là cái gì, không chứng minh được cái gì. Theo em nó chứng tỏ đc rất nhiều cái, sự chuyên nghiệp, rèn luyện, kỷ luật, tinh nhuệ nó là từ đấy mà ra. Các nước làm duyệt binh và diễu bình Hoành tráng để chúng tỏ cho các nước khác thấy sức mạnh quân đội của mình thế nào. Ngay cả bên mình cũng thế thôi.

kieuxuan

Xe máy
Không suy diễn và khách quan mà nói,màn trình diễn của họ hoành tráng, nghiêm túc không cẩu thả và thiếu chuyên nghiệp như VN.
Trung tướng Tuấn đi đầu tiêntrong lễ diễu binh, cái biển số xe oto nhìn nước sơn đã thấy thiếu nghiêm túc rồi,trông rất "lởm",nó là hình ảnh Quốc gia đấy.