[Funland] truyền hình trực tiếp duyệt binh của TQ

chlmsun

Xe tăng

zaisev

Xe tăng
Duyệt binh đẹp hoành tráng có mấy ông Trung đông. Lính đẹp râu ria như tướng nhà trời. Mẹ, ra trận israel nó đuổi chạy như vịt.

7usd

Xe điện
sao các ông biết nó đánh nhau ko ra gì, việc nào đi việc đó chứ. Không làm thì thôi. Làm thì lại đổ tại ít thời gian, tiết kiệm...Ậm ừ như vậy bảo sao ko khá được.

meomun346

Xe container
Hôm qua em đọc cmt mà chết cười =)) chả khác gì cái đại hội chửi quốc tế , ớn với các ahbp =))
hôm qua em cũng coi qua youtube mà thấy chỗ comment ấy bị đóng rồi, không còm được mà cũng chẳng xem được cái J cả

greenkar

Xe tăng
sao các ông biết nó đánh nhau ko ra gì, việc nào đi việc đó chứ. Không làm thì thôi. Làm thì lại đổ tại ít thời gian, tiết kiệm...Ậm ừ như vậy bảo sao ko khá được.
Kiểu gì chả có lý do bao biện cho cái sự xuề xoà qua loa và tuỳ tiện.

Nhưng các cụ để ý xem, một thằng công an chặn 1 xe vi phạm vì nó muốn thực thi luật pháp một cách nghiêm túc, với một thằng công an chặn xe với mục đích kiếm tiền, thì cái thái độ và tác phong làm việc của thằng 1 sẽ chuyên nghiệp hơn thằng thứ 2.

ThanCui

Xe tăng
Em hiểu những người diễu binh đã phải khổ luyện thế nào. Miej, cái trò tiêu binh, đội ngũ chưa nói đến đi đều nhé, đứng nghiêm nửa tiếng cũng là cả 1 vấn đề chứ éo dễ đâu.
Khựa người đông, tiền nó nhiều, khả năng huy động, tổ chức hoành tráng, lựa người đẹp, đều,to cao, công phu tập luyện có khi cả năm ... thì làm gì mà chả đẹp
Nhưng chỉ nhìn màn đồng diễn đó mà bẩu quân đội nó mạnh, nghiêm thì phiến diện lắm. Chiến tranh xảy ra, quân đội nào lì đòn, dạn khói súng, éo sợ chết mới đáng sợ chứ đẹp chỉ để ngắm
Kỷ luật là sức mạnh của Quân Đội , ngày xưa nó thua mình vì quân nó ô hợp , bây giờ Tướng nó rèn quân kỹ hơn mình , lính mình trông rau nuôi lợn tốt hơn lính nó , cả ngày Vinh quang và tự hào rồi đi bộ , nó thì cưỡi xe tăng máy bay , may mà có mấy bác 3 tỏi hô hào chứ không éo ai tin mình

7usd

Xe điện
Kỷ luật là sức mạnh của Quân Đội , ngày xưa nó thua mình vì quân nó ô hợp , bây giờ Tướng nó rèn quân kỹ hơn mình , lính mình trông rau nuôi lợn tốt hơn lính nó , cả ngày Vinh quang và tự hào rồi đi bộ , nó thì cưỡi xe tăng máy bay , may mà có mấy bác 3 tỏi hô hào chứ không éo ai tin mình

Quân mình hồi đó toàn quân thiện chiến, vũ khí, khí tài đầy đủ. Ăn nó được là đúng. Bọn Thái hồi đó sợ mình như cún. Biết thế hồi đó chiếm mẹ cả châu á cho xong.

cafesuada

Xe điện
E nghĩ giờ chiến tranh nó cứ giã tên lửa như mưa, độ chính xác từng cm , bộ binh chỉ làm nhiệm vụ cuối cùng vào dọn xác, bắt sống thằng chỉ huy thôi.
So sánh tương quan sức mạnh quân sự thì chắc vũ khí công nghệ cao sẽ đóng vai trò quyết định.

MINHKD

Xe điện
Vũ khí nó hơn thì em công nhận nhưng giờ cả 2 thằng đều không trải trận mạc thì biết được ai hơn. Biểu diễn và thực chiến khác nhau ạ. Mấy ông làm xiếc với trái bóng có đá giỏi đâu ạ. Mấy ông đánh bi a biểu diễn cũng thế.

NNS

Xe ngựa
Kỷ luật là sức mạnh của Quân Đội , ngày xưa nó thua mình vì quân nó ô hợp , bây giờ Tướng nó rèn quân kỹ hơn mình , lính mình trông rau nuôi lợn tốt hơn lính nó , cả ngày Vinh quang và tự hào rồi đi bộ , nó thì cưỡi xe tăng máy bay may mà có mấy bác 3 tỏi hô hào chú không éo ai tin
giờ thì có oánh đâu mà biết, nhưng thực sự đừng đùa với chiến binh Vn, trông nhan nhở thế thôi, chứ dân Vn nó ăn vào máu rồi, thời bình hay chia thịt trâu thì bựa vậy, nhưng cứ hễ Tổ quốc lâm nguy coi, ngay mấy chú dặt dẹo mực tàu đầy người, lúc đó thành anh hùng hết đới. ko có cái máu đó Vn mình xoá xổ cả ngàn năm trc rồi cụ ạ.
cụ nhìn đội đặc công nước Vn coi, thằng nào thằng nấy trông như con nhái đói, vêu vao, độc cái quần tà lỏn nhưng thực sự là nỗi kinh hoàng cho kẻ thù đấy. họ chịu đc gian khổ, đói rét, và quan trọng nhất là éo sợ chết.... lính càng sướng càng dễ thành lính cảnh

nguyenhung0107

Xe hơi
Tung nó hơn thì công nhận là hơn còn bảo thủ gì nữa. Ở mình lợi ích nhóm nó quan tâm cái khác cơ.

Lubricant

Xe tăng
Nhưng mà em thấy nó biểu diễn đẹp, trong chiến đấu thì ứ biết ạ

cocsku

Xe cút kít
giờ thì có oánh đâu mà biết, nhưng thực sự đừng đùa với chiến binh Vn, trông nhan nhở thế thôi, chứ dân Vn nó ăn vào máu rồi, thời bình hay chia thịt trâu thì bựa vậy, nhưng cứ hễ Tổ quốc lâm nguy coi, ngay mấy chú dặt dẹo mực tàu đầy người, lúc đó thành anh hùng hết đới. ko có cái máu đó Vn mình xoá xổ cả ngàn năm trc rồi cụ ạ.
cụ nhìn đội đặc công nước Vn coi, thằng nào thằng nấy trông như con nhái đói, vêu vao, độc cái quần tà lỏn nhưng thực sự là nỗi kinh hoàng cho kẻ thù đấy. họ chịu đc gian khổ, đói rét, và quan trọng nhất là éo sợ chết.... lính càng sướng càng dễ thành lính cảnh
Lính kiểu đó chỉ loanh quanh giữa nhà thôi cụ ạ. Mà đã vào nhà thì thằng nào chẳng phản ứng như thế, chẳng phải mỗi nước mình. Lại nói anh Tàu, bây giờ nó là cường quốc, quân đội nó ở đẳng cấp khác rồi. Không chỉ giữ nhà mà còn phải viễn chinh thì không có kỷ luật, không có tính chuyên nghiệp chỉ dựa vào sự chịu đói, chịu rét của lính thì làm sao mà viễn chinh.

raklei

Xe điện
cụ e nghĩ thuộc diện bị nhồi sọ nặng, những chuyện kiểu như chỉ huy hô rút thì quân chạy như vịt, hay tự đâm chọc thương tật để khỏi ra trận chắc cụ chưa nghe bao giờ. sự thực nó ko giống sách vở tuyên truyền đâu.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Nói bẩu là hỗn chứ nó mà oánh mình thì nó sẽ biết câu " cậy gần nhà " giá trị như thế nào :(

NNS

Xe ngựa
cụ e nghĩ thuộc diện bị nhồi sọ nặng, những chuyện kiểu như chỉ huy hô rút thì quân chạy như vịt, hay tự đâm chọc thương tật để khỏi ra trận chắc cụ chưa nghe bao giờ. sự thực nó ko giống sách vở tuyên truyền đâu.
Có chứ, nhưng bọn chạy, đào ngũ vẫn ít hơn bọn xung phong cụ ạ. Hô hố, chứ nhiều nhiều chút giờ có khi mình hơn xa Sing rồi:))

benhoabinh

Xe máy
em thích duyệt binh của nga, nhìn người lính bước đi đều nhưng không có gì cứng nhắc, bước chân thoái mái khuân mặt ánh mắt đầy tự hào và cả niềm vui trong đó, thậm chí còn mỉm cười.