[Funland] Truyện tình yêu

zorba

Xe điện
Mười một giờ đêm, khi tôi vừa replay bài hát yêu thích thì màn hình điện thoại sáng bừng lên.

Tôi gần như vồ lấy điện thoại, giống như người bị bỏ đói mấy ngày, nay thấy cái bánh mỳ. Lúc đó dường như ko còn chút gì là ngần ngại đắn đo để tôi nghĩ đó là anh. Cầu trời đó là anh.

Là anh thật. Mắt tôi run lên

"Em đã ngủ chưa? Anh ko ngủ đc"

Cuối cùng anh đã lên tiếng. Tôi đã im lặng gần 2 ngày để chờ đợi điều này. Tôi đã trải qua cảm giác kinh khủng hai ngày qua, cũng để chờ đợi điều này.

Hai ngày qua với tôi giống như moitj người đang ko sống giữa đồng loại của mình, lạc lõng và trống trải và hoang vắng. Nó ko giống cảm giác một người bị lạc ở hoang đảo, bởi ít ra ở đó vẫn có cảm giác một chút tự do với thiên nhiên gần gũi tươi đẹp. Tôi như bị gói trong một giấy bóng kín, ko thở, ko cựa quậy đc

-Em cũng vậy, hai ngày rồi", tôi bấm phím nhưng ngón tay có vẻ luống cuống, chỉ sợ nếu muộn một chút thì anh sẽ ko nhắn lại cho tôi nữa.

"Anh nhớ em"

"Tại sao lại vào lúc này? Ko phù hợp gì cả"

"Anh nhớ em, thật đấy"

"Em đang nghe nhạc và nhớ căn phòng của chúng ta. Mình đã làm gì thế nhỉ"

"Anh ko biết. Em đã làm gì à?

"Em làm rất nhiều thứ, may mà anh ko biết"

"Thôi ngủ đi, sáng mai cứ đợi anh ở nhà nhé"

"Lại buồn ngủ rồi chứ gì?"

"Đi ngủ đi. Sáng mai anh qua. Hôn em nhé"

Tôi ko nhắn lại nữa. Thêm một lần di chuột để nghe lại bài hát cũ. Âm nhạc ve vuốt những bấn loạn của tinh thần nhưng đôi khi chính nó lại đưa con người vào mê cung bấn loạn.

Anh nghĩ tôi có thể ngủ được sau từng ấy chuyện xảy ra ư? Với từng ấy mong nhớ ư? Trong đầu đàn ông chứa cái gì vậy nhỉ?

Họ nói nhớ tôi đến ko ngủ đc, nhưng lại bảo tôi ngủ đi. Những điều này chẳng có gì liên quan đến nhau. Họ nhanh chóng kết thúc câu chuyện theo cách của họ mà ko cần biết tôi nghĩ gì.
Tiếp đê anh Lầm ơi.
Đến đoạn này thì nữ chính hem giống em nữa rồi, em ít để thằng nào tác động đến em nhiều thế này đâu :P

xe buyt mua thu

Xe tải
Cụ Lầm trốn đầu Roy, để anh em hóng cụ thía này mà cụ hẻm lóng ruột lóng gan ah? Từ tối đến zờ cụ hắt xì hơi mấy phát roy

xe buyt mua thu

Xe tải
Mà em dự là đêm nay cụ Lầm nhà ta sẽ rất khó ngủ vì 1là phải dỗ gấu vì cứ hí hí hoáy với các ĐT cả tối trong mỡ ờ với em nào và 2 là vì các cụ mong nhíu quá nến ngủ ko có yên vì hắt hơi cả đêm. Hihi em fun tí hẻm bít có đúng ko nhay

Gemy

Xe buýt
Em đang họp mà anh Lầm cứ làm em đi ra đi vào để hóng. Hôn xong 2 bạn ý có đi nhà nghỉ không nhỉ?

Có áo mưa rồi còn gì, tìm được nhà nghỉ có khi lại nguội bố nó mất :P

Defender_Cruise

Xe buýt
Mười một giờ đêm, khi tôi vừa replay bài hát yêu thích thì màn hình điện thoại sáng bừng lên.
Họ nói nhớ tôi đến ko ngủ đc, nhưng lại bảo tôi ngủ đi. Những điều này chẳng có gì liên quan đến nhau. Họ nhanh chóng kết thúc câu chuyện theo cách của họ mà ko cần biết tôi nghĩ gì.
Cháu xin tiếp

Tôi tỉnh dậy khi kim đồng hồ chỉ 8h30. Một buổi sáng dậy muộn lần đầu trong đời. Cả đêm thao thức nghĩ về anh, về Hòa đã khiến tôi chỉ có thể chợp mắt khi gần sáng. Tôi nhớ nhung anh nhưng cũng quặn lòng về Hòa. Dù sao đi nữa, Hòa và tôi đã từng có những khoảnh khắc tuyệt vời nhất trong tình yêu. Trong trái tim Hòa, tôi cũng có vị trí vô cùng đặc biệt, ngang hàng với người phụ nữ quan trọng nhất cuộc đời, đó là mẹ anh. Mặc dù ngay lúc Hòa đi, tôi không níu kéo nhưng thực sự, khi còn một mình trong căn phòng lặng lẽ, hình ảnh Hòa càng khiến tôi day dứt. Giá như anh đừng nhắn tin cho tôi thì có lẽ, sự ra đi của Hòa chỉ như điều kết cho tình yêu đẹp nhưng không có hậu. Những tin nhắn đưa tôi đến cảm giác lâng lâng hạnh phúc nhưng "no pain, no gain", đó lại là những mũi kim mang hình bóng Hòa đâm vào trái tim tôi.
Trong không gian lặng lẽ, tâm trạng mông lung vì mong chờ anh đến nhưng cũng day dứt về Hòa, tiếng chuông cửa reo lên. Anh đến.
Vẫn bộ quần áo ấy, sơ mi đen và quần ka trắng (có dính chút bùn do trời mưa), anh tựa tay lên cửa nhìn tôi và nhoẻn cười: "Bé yêu, em dậy muộn thế, làm anh sắp mọc rễ dưới bàn chân đây".
Tôi không để anh nói lời nào và lao đến ôm chặt cổ anh. Tôi hôn anh bằng cả nỗi nhớ, nỗi day dứt, nỗi quằn quại vì cả đêm thao thức. Nụ cười anh, đôi mắt anh, đôi môi anh làm tôi như vỡ òa ra. Dường như, trong nụ hôn nồng nàn say đắm, tôi như quên đi được hình bóng Hòa. Anh là cả bầu trời của tôi lúc này.
Sự nồng cháy của tôi đã được anh đáp lại. Đôi bàn tay của anh đặt lên má tôi. Các ngón tay bám lấy đầu tôi và đẩy nhẹ ra. Anh nhìn tôi bằng đôi mắt đầy cảm xúc và thảng thốt. "Bé con, em làm anh như tan chảy. Mùi mỳ tôm bò của em đang nghiền nát hơi thở anh. Em chưa đánh răng phải không?"
Tôi giật mình sực tỉnh và bối rối. Sự nồng nhiệt của tôi khiến bầu trời của tôi suýt sụp đổ. Phải rồi. Do nhớ anh nhiều quá, đau đớn quá nên tôi không kiềm chế được mình. Anh đến như cơn mưa sau hạn làm tôi quên hết việc cơ bản nhất, việc vệ sinh cá nhân buổi sáng. Đêm qua, do mải nghe nhạc, nhớ anh và day dứt vì Hòa nên tôi thiếp đi lúc nào không hay và quên mất đánh răng.
Tôi buông anh ra và cười xấu hổ. "Xin lỗi anh, tại em nhớ anh nhiều quá". Anh nhăn mặt lấy tay véo mũi tôi rồi hôn lên trán. Tôi quay vào trong lấy khăn để ra nhà tắm. Tôi nhìn anh qua gương cười khúc khích. Điệu bộ anh lấy tay lén lau miệng khiến tôi thấy mắc cười vô cùng, một hình ảnh của cậu bé trong vóc dáng người đàn ông.
Từ phòng vệ sinh bước ra, tôi tự tin lao đến anh bằng cả nỗi nhớ. Anh ngồi trên giường nhìn vào cửa nhà tắm. Tôi đè anh ra, hôn anh tới tấp. Anh cũng đáp lại nụ hôn nồng cháy bằng sức mạnh của người đàn ông. Cả hai quằn quại bên nhau. Đôi bàn tay anh vuốt ve khắp da thịt tôi, cảm giác đê mê và sung sướng.
Bỗng nhiên, trong khoảnh khắc cháy bỏng ấy, tôi thấy quanh đây có mùi mỳ tôm hành. Tội giật mình thảng thốt. Tôi đã đánh răng kỹ rồi, liệu mùi mỳ tôm ấy ở đâu? Phải chăng Hòa đã để lại hình bóng mà tôi không thể xóa bỏ, đến mức mùi bát mỳ anh ăn đêm qua vẫn thoang thoảng đâu đây.
Tôi lặng lẽ gạt nhẹ anh ra. Cõ lẽ do mệt mỏi, anh cũng nhẹ nhàng nằm xuống bên cạnh và ôm lấy tôi. Tôi nhìn anh một cách đầy tình ái để giấu đi nỗi day dứt về Hòa. Anh cũng nhìn tôi âu yếm.
Cảm xúc lúc này thật khó tả. Nỗi lo sợ chạy rần rật từ trong tim lan khắp cơ thể. Dường như, niềm tột cùng hạnh phúc cùng day dứt luôn song hành một cách đúng lúc. Anh ở đây, cái ran rát của bộ râu lãng tử cũng đang trước mặt tôi. Nhưng tại sao vẫn mùi mỳ tôm? Liệu có phải thần hồn át thần tính?
Tôi lặng lẽ vuốt má và tóc anh. Tôi vuốt nhẹ mi mắt anh để anh nhắm mắt và không thấy nỗi lo trong trái tim đang sắp lan tỏa lên cơ mặt. Anh cười hạnh phúc. Trong nụ cười lãng tử ấy, tôi đã thấy.
"Trời ơi. Lẽ ra mình phải phát hiện từ lâu chứ. Tai sao lại để nó khiến mình lo lắng?" Tôi tự hỏi trong đầu và cười khúc khích rồi cười như nắc nẻ. Nỗi lo lắng càng lớn bao nhiêu, khi được giải tỏa sẽ làm con người ta khoái sướng bấy nhiêu. Hóa ra, mùi mỳ tôm ấy lại từ cọng hạnh trong kẽ răng của anh. Nụ hôn nồng cháy lúc ở cửa khiến cọng hành trong kẽ răng tôi trôi tuột sang miệng anh. Vì tôi nồng cháy và anh háo hức nên cả hai không nhận thấy.
Tôi lấy móng tay gẩy cọng hạnh rồi giơ lên. Cả hai đều nhăn mặt. Hành hăng, để lâu trong miệng khiến mùi càng nặng. Đó là thứ mùi thum thủm, hôi hôi và khắm khắm.
Tôi và anh cùng cười phá lên. Anh cười chảy nước mắt. Tôi thì cười xấu hổ. Anh nói ban đầu anh tưởng đó là mùi đồ lót của tôi chưa giặt sau khi ở Sài Gòn ra mà anh lại đặt tay trong đó hơi nhiều. Tôi cãi lại là tôi tưởng đó là mùi từ nụ hôn của vợ anh ở ngực anh đêm qua mà lúc nãy tôi có chạm môi vào đó. Sau một hồi cãi nhau, anh nói cả hai nên đi ăn. Tôi cũng sự nhớ là bụng mình đang reo lên vì rỗng.
Tôi búng cọng hành ra xa, lấy giấy ăn lau tay rồi dậy mặc quần áo. Anh ôm eo tôi, vuốt ve da thịt tôi.
Cả hai cùng đi ra ngoài, xuống lấy xe và đi ăn.

Cháu nghĩ được đến phần này. Nếu các cụ ủng hộ, cháu sẽ đợi cụ chủ viết thêm để tiếp tục chế thành tác phẩm của mình.

EM tiếp ạ

Ngày....

Mình nhớ anh. Mình đã từng bao giờ nhớ một ai đó như thế chưa nhỉ? Hình ảnh anh đầy ắp cả suy nghĩ của mình. Bỗng nhiên mình cảm thấy yếu đuối, thiếu bản lĩnh và bất lực. Sao nhình lại trở nên thế này?

Mình đã nói lời chia tay với Hòa. Ba năm có với nhau bao nhiêu thứ, rồi cũng chỉ như mấy khói. Mình đã nói những gì vậy? Mình quá phũ phàng khi nói với Hòa những điều như thế. Nhưng dù sao khi lòng mình đã nguội lạnh thì ko nên dối mình làm gì. Hòa có thể tìm được một người khác hơn mình, yêu Hòa hơn và bằng lòng với những gì Hòa mang lại. Kết thúc sớm cũng là cách bắt đầu sớm.

Anh nhắn tin nhớ mình. Chao ôi, chưa lúc nào như lúc này mình muốn ở bên anh đến thế!

Yêu nhau, người ta có thể ko gặp, ko nói chuyện trong 2 ngày ư?

Anh nói ngày mai sẽ đến. MÌnh lại thêm 6 tiếng nữa để chờ đợi, để được chạm vào anh, được đan vào tay anh.

Mình đã làm gì trong những ngày qua? Mình đang đi quá xa hay đã đi quá xa mất rồi? Đó có phải giấc mơ? Mọi thứ đã thay đổi nhanh đến thế ư. Điều gì sẽ đợi mình phía trước, bình yên hay giông bão?

Nghĩ về tất cả những điều như vậy vào lúc này đã là quá muộn chưa, khi mình bỗng nhận ra rằng, chưa bao giờ sự thương nhớ ăn mòn mình đến như thế này.

Ngày mai???

Chỉ khi nào trong lòng thực sự bấn loạn, tôi mới trải lòng mình trên những trang nhật ký.....
[/I]

Defender_Cruise

Xe buýt
Liệu phần tiếp theo sau đoạn viết nhật ký có giống của cháu không cụ Lầm ơi?=))

6h sáng, chuông điện thoại réo vang, anh nói đang đứng trước cửa nhà tôi.

Tôi mở cửa khi vừa đánh răng, rửa mặt qua loa, tóc vẫn chưa kịp chải. Cái vãy ngủ màu vàng nhạt trùm lấy người tôi.

-Anh chưa ăn sáng chứ?

-Em có ý định mời anh à?

-Phở, Pizza hay mỳ tôm?

-Nếu ko phải 3 thứ ấy?

-Anh lằng nhằng quá. Ăn gì thì nói ngay.

-Thôi, lát ra ngoài đường ăn gì đó cũng được mà. Ai lại bắt em nấy mỳ tôm, tội quá

-OK, thế thì đợi em một lát.

-Em định làm gì vậy?

-Thay đồ đi ăn",

tôi tròn mắt nhìn anh

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Anh đứng sau tôi, ôm choàng lấy tôi, "anh nhớ em", giọng anh như gió khẽ thoáng bên tôi

Có gì đó quen thuộc tỏa ra từ hơi thở của anh. Bỗng dưng tôi run lên như lần đầu biết thế nào là da thịt đàn ông.

Anh luồn tay vào trong cái váy rộng thùng thình đang trùm lấy tôi. Tôi thậ sự mong chờ giây phút này từ 3 ngày qua.

Cả hai chúng tôi như kẻ khát nước cứ thế lao vào nhau như ba ngày qua chưa được uống vậy.

Tôi phải ra khỏi nhà lúc 9h sáng, khi sếp nói ầm lên trong điện thoại "Em làm gì mà giờ này chưa đến cơ quan? Em ko nhớ sáng nay có việc gì à? Có phải nhắc lịch cho em ko?"

Sếp tôi là nữ, quản lý chúng tôi khá thoải mái. Quan điểm của sếp luôn là: Tôi ko yêu cầu các anh các chị phải ngồi miệt mài ở cơ quan từ sáng đến tối. Các anh các chị có thể đi đâu cũng được và làm việc gì ko cần báo cáo, nhưng những việc tôi giao cụ thể cho từng người phải đảm bảo tiến độ và báo cáo tôi khi có yêu cầu. Thế nhưng thỉnh thoảng sếp vẫn hỏi chúng tôi câu hỏi đại loại như vậy. Tôi chắc khi nói câu ấy, mặt sếp đỏ bừng, tay khua loạn xạ.

Cuối cùng thì chúng tôi chẳng kịp ăn gì với nhau. Tôi vội vàng ăn cáo bánh Chôcpie còn sót lại trong tủ lạnh và uống một ly sữa tươi. Quả thực nếu sếp ko gọi, rất có thể tôi và anh đã ngủ quên và tôi cũng ko nhớ ra cái hẹn làm việc với khách hàng lúc 10h cùng với sếp.

"Anh yêu em", tôi nhận đc tin nhắn từ anh khi vừa mới đến cơ quan. "Em cũng thế", tôi nhắn lại. Cậu Duy cùng phòng nói: Cái bà này lạ thật, bị sếp măng mà vẫn tủm tỉm cười.

Mọi việc cũng ổn....Sếp cho tôi 2 ngày hoàn thiện bản kế hoạch....

Tôi nghĩ đến chị và muốn chia sẻ chuyện tình yêu của tôi với chị

"Chào người đàn bà đang yêu", tôi chủ động bắt đầu khi thấy nick chị sáng đèn

Hôm nay em ăn trưa ở cơ quan à? Hòa đâu rồi?

Bỏ người yêu rồi. Đáng thương chưa?

Đùa hay thật đấy

Bỏ tồi, thật mà, hôm qua

Điên à? Bỏ người yêu sao cứ nhơn nhơn ra thế?

Cứ bỏ người yêu là phải buồn à?

Cô bỏ Hòa thật đấy à?

THật mà

Có ai đó phải ko?

Chẳng có ai em cũng bỏ chị ạ, chẳng có cảm giác gì cả?

Suy nghĩ kỹ chưa? Có nhất thiết phải bỏ ko?

Ko bỏ thì để làm lương khô à?

Nghĩa là có ai đó rồi chứ gì?

Đang có 1 anh chị ạ. Yêu quá đi mất. Em định nói với chj hôm trước. CHưa bỏ người yêu mà đi yêu người khác có tội lỗi quá ko nhỉ?

Bỏ rồi thì nghĩ làm gì. Thôi, kệ em ạ. Yêu đc một ai đó, yêu thật sự là tốt. Cứ tận hưởng cuộc sống đi, đừng nghĩ làm gì, miễn là em thấy yêu người ta

Cảm ơn chị. Tình yêu của chị thế nào?

Thôi, chiều nói chuyện tiếp nhé. Chị có việc phải đi. BB em

BB chị....

hungxalo75

Xe tăng
câu này là câu hay nhất "Sài gòn lạnh lẽo quá" rất thâm sâu

scorp8x

Xe container
[I.
Anh luồn tay vào trong cái váy rộng thùng thình đang trùm lấy tôi. Tôi thậ sự mong chờ giây phút này từ 3 ngày qua.

Cả hai chúng tôi như kẻ khát nước cứ thế lao vào nhau như ba ngày qua chưa được uống vậy.[/I]
Đang nghỉ trưa mà cụ phọt thế này thì ác quá :(( chỗ làm đã toàn núi với đồi roài

Gemy

Xe buýt
EM tiếp ạ

Ngày....

Mình nhớ anh. Mình đã từng bao giờ nhớ một ai đó như thế chưa nhỉ? Hình ảnh anh đầy ắp cả suy nghĩ của mình. Bỗng nhiên mình cảm thấy yếu đuối, thiếu bản lĩnh và bất lực. Sao nhình lại trở nên thế này?

Mình đã nói lời chia tay với Hòa. Ba năm có với nhau bao nhiêu thứ, rồi cũng chỉ như mấy khói. Mình đã nói những gì vậy? Mình quá phũ phàng khi nói với Hòa những điều như thế. Nhưng dù sao khi lòng mình đã nguội lạnh thì ko nên dối mình làm gì. Hòa có thể tìm được một người khác hơn mình, yêu Hòa hơn và bằng lòng với những gì Hòa mang lại. Kết thúc sớm cũng là cách bắt đầu sớm.

Anh nhắn tin nhớ mình. Chao ôi, chưa lúc nào như lúc này mình muốn ở bên anh đến thế!

Yêu nhau, người ta có thể ko gặp, ko nói chuyện trong 2 ngày ư?

Anh nói ngày mai sẽ đến. MÌnh lại thêm 6 tiếng nữa để chờ đợi, để được chạm vào anh, được đan vào tay anh.

Mình đã làm gì trong những ngày qua? Mình đang đi quá xa hay đã đi quá xa mất rồi? Đó có phải giấc mơ? Mọi thứ đã thay đổi nhanh đến thế ư. Điều gì sẽ đợi mình phía trước, bình yên hay giông bão?

Nghĩ về tất cả những điều như vậy vào lúc này đã là quá muộn chưa, khi mình bỗng nhận ra rằng, chưa bao giờ sự thương nhớ ăn mòn mình đến như thế này.

Ngày mai???

Chỉ khi nào trong lòng thực sự bấn loạn, tôi mới trải lòng mình trên những trang nhật ký.....
[/I]

Đây rồi! Em chờ Lầm còn hơn nàng kia mong anh Khanh đấy nhá >:D< Hôm nay Lầm làm ơn make love (story) dài dài tý, em sắp chết trong đợi chờ rồi đấy :-|