[Funland] Truy tố Đại gia điếu cày

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Cụ biết nhà mở bán từ năm nào và đến năm nào mới có kiện cáo ko ạ ? Đừng dự đoán khi mình không chắc chắn. Đến giá cả bao nhiêu cụ còn ko biết thì đoán cái khác làm gì. Dĩ nhiên là có những nhà mãi gần đây mới mua lại, nhưng lúc đó người bán cũng chấp nhận bán rẻ rồi, số đó như cụ nói, 2 bên đều biết
À vâng cụ, em có phải thám tử mạng đâu cụ
Đây là vụ án hs mà, chứ phải án ds đâu.
Có thông đồng hay không bên xxx phải điều tra
Người hưởng lợi là cả bác T và người mua đã
Ra tòa thì đương nhiên người mua đổ hết lên đầu bác T
Chả ai dại gì nhận là tôi cố tình mua, xong chây ỳ đấy :D

sthd

Xe lăn
Với sự giúp đỡ to lớn từ các cơ quan quản lý nhà nước (thẩm định - phê duyệt) anh Điếu đã ghi tên mình vào lịch sử ngành kiến trúc - quy hoạch thế giới bằng tổ hợp (ong) HH Linh Đàm :D

Không thể Không vod cụ. quả ảnh ấn tượng quá

Gia cát Lợn

Xe máy
Với sự giúp đỡ to lớn từ các cơ quan quản lý nhà nước (thẩm định - phê duyệt) anh Điếu đã ghi tên mình vào lịch sử ngành kiến trúc - quy hoạch thế giới bằng tổ hợp (ong) HH Linh Đàm :D

Cái đống này thì cay cụ nhỉ, không biết các sếp duyệt có bị phạt gì chưa?
Giờ chả biết có cách nào giải quyết đống bê tông này k/

haunt86

Xe tăng
À vâng cụ, em có phải thám tử mạng đâu cụ
Đây là vụ án hs mà, chứ phải án ds đâu.
Có thông đồng hay không bên xxx phải điều tra
Người hưởng lợi là cả bác T và người mua đã
Ra tòa thì đương nhiên người mua đổ hết lên đầu bác T
Chả ai dại gì nhận là tôi cố tình mua, xong chây ỳ đấy :D
Bây giờ người bị hại lại thành kẻ tình nghi hả cụ ? Cái gì mình ko biết em nghĩ mình ko nên nói. Dân họ mua bao nhiêu thì tiền nó ghi trong hợp đồng và có hoá đơn VAT. Dìm người khác xuống cũng chẳng làm mình tốt hơn đâu ạ

Xe_loi

Xe tăng
Chết dân thôi!
Em thuổng ý tưởng của cụ đấy. :)
Không phải em trù ẻo đâu mà đều luận cứ khoa học thách đấy chớ. Con nghiện, Cả tuổi trẻ thuốc Lào bắn sòng sọc, giờ cũng ngoài thất thập rồi. Mà trường hợp đột quỵ, tai biến mấy thể loại này giờ nhiều lắm. Đấy là th bệnh thật, th bệnh rởm cứ giả, tòa hay quan hỏi thì cứ giả ngây giả Ngô hưởng thụ đến lúc xuống lỗ. Thế thì mấy cái nhà tái định cư của anh ấy nó sập cũng chưa có sổ. Ôi, em chả dám nghĩ tiếp, thiện tai thiện tai.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Bây giờ người bị hại lại thành kẻ tình nghi hả cụ ? Cái gì mình ko biết em nghĩ mình ko nên nói. Dân họ mua bao nhiêu thì tiền nó ghi trong hợp đồng và có hoá đơn VAT. Dìm người khác xuống cũng chẳng làm mình tốt hơn đâu ạ
Người bị hại là nhà nước chứ cụ
Hai ông mua bán thì diễn trò
Em suy nghĩ như thế nó cũng logic.
Cái gì mình không biết nhưng suy nghĩ của mình thì được nói cụ ạ
Chả nhẽ cụ bịt miệng em à

haunt86

Xe tăng
Người bị hại là nhà nước chứ cụ
Hai ông mua bán thì diễn trò
Em suy nghĩ như thế nó cũng logic.
Cái gì mình không biết nhưng suy nghĩ của mình thì được nói cụ ạ
Chả nhẽ cụ bịt miệng em à
Dạ ko, miệng cụ cụ nói, em nào dám bịt ạ :D . Em thì vẫn nhớ các cụ có câu “Biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe” . Em xin phép dừng tranh luận với cụ. Cảm ơn cụ đã rep các comment trước ạ 🤝

Esse82

Xe tăng
Cái đống này thì cay cụ nhỉ, không biết các sếp duyệt có bị phạt gì chưa?
Giờ chả biết có cách nào giải quyết đống bê tông này k/
Khu em ở đang là khu đô thị kiểu mẫu nhét mấy cái này với mớ vp vào nó nát bét hết, khu em giờ thành khu ổ chuột cao cấp rồi

xekwanghai

Xe hơi
Thưa anh HUD nó trực thuộc Bộ XD, vốn của nó 100% từ ngân sách Xã hội chủ nghĩa nên nó éo phải của nhà tôi anh nhé. Tôi cũng chả liên quan mọe gì đến nó dù mười mấy năm nay tôi cũng làm nghề xây dựng.
Ở đây chúng ta đang nói chuyện làm sai chứ ko nói chuyện chưa làm, anh đừng tát bùn sang ao như thế. Thằng làm sai có thể bị truy tố nhưng thằng chưa làm thì cùng lắm đòi nó trả lại đất chứ chả làm gì được nó cả.
Ps: mấy mảnh đất giao cho HUD xây trường học, bệnh viện mà vào tay thằng Điếu Cày thì chắc nó xây nhà bán xong lâu rồi =))
Ờ thôi nếu vào thớt này mà bảo chỉ ra thằng sai phạm thì ai cũng biết là thằng nào rồi, có điều tôi thấy ai đi khen thằng Hud này làm quy hoạch tốt là tôi thấy nó cứ lợm lợm, vì dân quanh đấy ai cũng biết cái khu ĐT Linh Đàm giờ đây lộn xộn là do quy hoạch do bàn tay thằng nào rồi

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Có cụ bảo em ko biết thì ko nói
Em ko nói cái em ko biết, thì nói cái em nghĩ
Em ko nói người đầy khác nói
Ko nói trên này thì họ nói chỗ khác chứ
Còn nghĩ đúng hay không thì việc của ông nào có trách nhiệm xác minh :D

hoangdang2002

Xe tăng
Bản chất của Thản như bọn Mafia Ý, Mễ…thôi! Làm giầu bất chấp PL& từ người thu nhập thấp! Lấy dân(ng mua nhà) làm lá chắn sống cho gã!

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Theo em nghĩ truy tố ông T tội "lừa dối khách hàng" là quau hệ 2 nên mua bán. Là hậu quả nghiêm trọng X.
Còn quan hệ của ông T với nhà nước là tội gì (Y), sao ko truy tố
Y -> X mà

OTheAh

Xe tăng

Quat ảnh quá chất

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Bản chất của Thản như bọn Mafia Ý, Mễ…thôi! Làm giầu bất chấp PL& từ người thu nhập thấp! Lấy dân(ng mua nhà) làm lá chắn sống cho gã!
Nếu truy tố thế thì truy tố cả người mua
Biết sai vẫn mua

xekwanghai

Xe hơi
Cụ nào ở căn hộ mé trong, kiếm cái ống nhòm thì soi được hết cả xóm sinh hoạt như nào :))
Ở mấy căn như thế khác gì ở dưới nhà mặt đất đâu, toàn nhà này soi sang nhà kia, năm xưa em đi thuê nhà cũng thấy được mấy tình huống hay ra phết :D

khong phanh

Xe buýt
Sao ko phải là tội lừa đảo nhỉ? Rõ hài
Đây trả lời cho thắc mắc sao ko lừa đảo của cụ.
Tòa cũng cẩn thận lắm chứ ko thể bấp chấp đổi tội dc.
Cái này chuyên gia sai rồi. Lừa đảo là khi ko chuyển giao được sản phẩm như cam kết. Ví dụ như vụ chuyến bay giải cứu, thì a an ninh hứa chạy án mà ko có khả năng chạy án --> lừa đảo. Vụ Alibaba thì a Luyện cũng hứa bán đất phân lô, nhưng a ấy ko phân lô được --> lừa đảo. Tức là tội lừa đảo ko tính đến vấn đề pháp lý của sản phẩm, a nhận tiền mà ko cung cấp được sản phẩm thì đều coi là lừa đảo. Còn ông Thản vẫn cung cấp được sản phẩm cho khách, nên ko đủ yếu tố cấu thành tội lừa đảo

xekwanghai

Xe hơi
Chán cho cái trò dậu đổ bìm leo. Cứ luật quy hoạch mà nghiêm thì đến 10 ông Thản cũng không dám làm bậy.
Thằng HUD này có cái ác là chuyên đi băm nát quy hoạch, phá vỡ hạ tầng những khu dân cư đông đúc như Hà Đông, Định Công, Linh Đàm, Lê Văn Lương Trung Hoà-NC,... nó còn cả gan hô biến húp cả ĐẤT CÔNG để xây nhà hàng, văn phòng, vãi chưởng?? Các dự án của nó ở khắp ngóc ngách thủ đô mà tự ý xây vượt tầng, tăng số căn,.. so với bản phê duyệt thì rất nhiều, kinh điển nhất là cái toà ở Lê Văn Lương,.. mà mỗi lần đi qua tắc đường chúng cụ với em cùng chửi thề ấy, xin duyệt được có 15 tầng mà nó xây mje nó lên thành 32 TẦNG, vượt hơn gấp đôi, vãi c?? ông Thản vượt từ 27 lên 36 tầng là còn nhẹ đấy :))