[Funland] Truy tố Đại gia điếu cày

haiyen1012

Xe điện
Em thấy trên này nhiều cụ bênh Thản, không biết các cụ hưởng lợi gì từ nó còn cá nhân em làm nghề xây dựng thì đánh giá MT là loại Chủ đầu tư giẻ rách nhất trong tất cả các loại giẻ rách. Làm nhà ở bán cho dân mà bất chấp các quy định về mật độ xây dựng, tầng cao xây dựng, các quy định về PCCC, chất lượng công trình thì thả nổi làm đểu nhất có thể để giảm chi phí. Bán nhà xong là kệ cm dân sống chết đ.éo quan tâm nữa.
Những người mua nhà của MT cũng vì kinh tế eo hẹp và khát vọng an cư lạc nghiệp ở thủ đô mà nhắm mắt đưa chân nhưng họ không biết rằng tương lai những khu thế này sẽ là khu ổ chuột, cuộc sống của họ đã khổ còn hệ lụy đến cả xã hội nữa.
Tầm những năm 2012-2013 em cũng chỉ có trong tay chưa đến 1 tỷ đi tìm mua chung cư, lúc đó nhiều người xui em mua Xa La, Đại Thanh, Kim Văn Kim Lũ nhưng em không thể chịu nổi khi bước chân vào những khu này, thậm chí em còn xác định chỗ mình ở phải cách xa chỗ này ít nhất là 3km. Cũng may giai đoạn đó bđs suy thoái, người cắt lỗ nhiều nên em mua được 1 căn hộ ở 1 khu hơi xa nhưng có mật độ cực thoáng, sân chơi rộng, nhiều cây xanh, 2 hầm để xe mỗi hầm gần 3ha đến bây giờ vẫn còn thừa chỗ, có bãi đỗ xe nổi miễn phí cho khách đến chơi, trường mầm non, trường tiểu học xịn sò mới tinh CĐT xây xong bàn giao cho Nhà nước thành trường công lập ưu tiên suất học cho cư dân trong khu
cụ đã chia sẻ được gì với người nghèo rồi?
ô T thì thấy chia sẻ nhiều đấy. nhân viên ks toàn người nghèo ở Lai châu, Điện biên, Lào cai, Nghệ an...
quan điểm em thì như cụ dưới
Xin lỗi cụ chứ tạo được ít việc làm cho người nghèo nhưng lại chà đạp lên pháp luật, làm ăn gian dối, bất chấp hậu quả cho xã hội để thu lợi bất chính thì ko chấp nhận được cụ ạ. Nó khác gì bọn nghệ sĩ ăn bẩn nhân danh từ thiện đâu

div198

Xe máy
một bài viết thể hiện rất rõ sự dốt, ăn ốc, nói mò, ganh ghét người giàu, rất coi thường người đọc như mù chữ:
1- Nhà ở của Mường Thanh, chưa có dự án nào là dự án nhà xã hội hoá cả, không được hưởng ưu đãi gì cho dự án nhà ở xã hội hoá, là nhà ở thương mại, nhưng có giá + chất lượng không thua kém nếu không nói là rẻ hơn rất nhiều các dự án xã hội hoá;
2- Chỉ mới 2017--2018, nhà ở thương mại Thanh Hà vẫn bán công khai cho người mua căn 47m2 giá khoảng 500 tr, căn 65 m2 giá khoảng 700 tr. Không có những dự án này, biết bao giờ các cặp vợ chồng trẻ, công chức nghèo, bộ đội ...vv mới có nhà ở;
3- Con số mỗi căn hộ phải bỏ thêm 200-300 tr mới ở được do xây dựng chất lượng thấp lấy ở đâu, khảo sát trên tập dân cư nào, đơn vị nào đứng ra khảo sát, con số này là hoàn thiện nội thất hay là khắc phục chất lượng kém xây dựng. Chắc người viết nghèo đến mức chưa bao giờ đi mua nhà, có khi còn không hiều được sự khó khăn đến mức nào khi chủ nhà muốn hoàn thiện, bổ sung, thay thế...khi ảnh hưởng đến nguyên bản kết cấu căn hộ khi đã được chủ đầu tư hoàn thiện;
4- Thế nào là khái niệm "khu chung cư ổ chuột", nói phong long thế thì các khu chung cư cũ tuổi đời 50 năm như Kim Liên, Thanh Xuân, Thành Công, Kim Giang...vv là khu ổ gì ?
5- Mr Thản có nhiều sai phạm, đây là điều không thể bàn cãi, nhưng tỷ lệ số căn hộ sai phạm/tổng số căn hộ giá rẻ - xây đúng quy hoạch được bán ra thị trường khắp mọi miền: Hà Nội, Nha Trang, Đà Nẵng, Hà Nam, Vinh... chiếm một tỷ lệ bao nhiêu phần trăm sai phạm, với những căn hộ sai phạm cụ Thản đã xử sự thế nào với người mua, với cơ quan công quyền và nhà nước ?....
6- Thông tin rộng mở nhiều, đa chiều trên mặt báo, mỗi người đều có cán cân công lý trong lòng. Đúng là người càng nghèo càng trọng sĩ diện, nhưng người nghèo đến đâu chắc cũng không nhờ đến nhà báo ba xu khóc mướn kiểu này. Cũng đừng nên lợi dụng người nghèo.
Với người có thu nhập thấp, tính đến thời điểm này, chí ít cũng đã có hàng trăm ngàn người nhờ cụ Thản mà có chỗ an cư tại Thủ đô.
Nhiều cụ coi thủ đô như nhà riêng mình, không muốn cư dân tỉnh lẻ ra hội nhập, bỉ bôi dân cư vùng Thanh Nghệ, sợ dân số HN phình ra, hạ tầng có vấn đề. Nhưng tuyệt đại đa số các cụ cũng mới là thế hệ F1, F2 của thế hệ cha mẹ, ông bà ở đâu ra HN ? Nên nhớ, tại thời điểm tiếp quản thủ đô 1954, Hà nội mới chỉ có 436,000 cư dân. Ngày nay là hơn 14 triệu người
Đọc mục số 5 thì thấy viết vớ vẩn ngụy biện, bảo sao dân trí thấp xã hội ngày càng nát. Cái đầu tiên là thượng tôn pháp luật thì không thấy nói đến.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Dân ta không hiểu sao lại hả hê, vui sướng khi quan chức, doanh nhân ngã ngựa, bị bắt, bị truy tố ?. Rất khó hiểu ?????

Haith_XL

Xe tải
Thế nhà bà chị em bị hoán đổi công năng, được cấp sổ đỏ rồi nhưng giờ chính quyền không cho cầm cố giao dịch thì sao đây hả các cụ?

Nghĩa vụ thuế má thủ tục hoàn thiện hết rồi, giờ ai chịu trách nhiệm ạ ?

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Thế nhà bà chị em bị hoán đổi công năng, được cấp sổ đỏ rồi nhưng giờ chính quyền không cho cầm cố giao dịch thì sao đây hả các cụ?

Nghĩa vụ thuế má thủ tục hoàn thiện hết rồi, giờ ai chịu trách nhiệm ạ ?
Có 3 cách

1. Hoàn thiện thủ tục cho dân, hợp lý cái sai của chủ đầu tư thành cái đúng.

2. Bắt chủ đầu tư phải làm đúng quy hoạch, đập bỏ phần sai, xây dựng trái phép. Người nào trót mua rồi thì bắt chủ đầu tư hoàn tiền cho họ.

3. Để kệ vậy thôi.

Xử lý theo cách nào thì tùy vào trách nhiệm của chính quyền thôi.

lowschool

Xe tải
Dân ta không hiểu sao lại hả hê, vui sướng khi quan chức, doanh nhân ngã ngựa, bị bắt, bị truy tố ?. Rất khó hiểu ?????
Xin cụ, cỡ đạo đức sáng ngời, xây và bán nhà chất lượng cao giá hợp lý như ông Vượng mà còn bị ộp phơ khinh và chửi cho như con, thì ông Thản này bị chửi có gì mà ngạc nhiên?

xe đạp Japan

Xe tăng
Cụ lại tiêu chuẩn kép, thượng tôn pháp luật thì cứ căn cứ luật pháp hiện hành tham chiếu
Luật nào quy định truy tố hình sự tội xây dựng vi phạm quy hoạch như các cụ đang đấu tố, đòi hỏi, ai dân trí đang u mê như thời cải cách ruộng đất ?
em là đệ tử Phật gia, chỉ có thể nói với cụ thế này: quá chấp vào niềm tin sẽ rơi vào u mê, quá chấp vào phán xét sẽ rơi vào tà kiến.
Doanh nghiệp giúp đỡ hàng trăm ngàn người nghèo có nhà ở, giúp chính quyền xả van trong việc đảm bảo an sinh xã hội, giúp hàng vài chục ngàn người nghèo có công văn việc làm, đầu tư khắp Đông Dương, giúp bảo vệ tổ quốc từ sớm từ xa. Hệ thống khách sạn lưu trú lữ hành khắp 64 tỉnh thành, cung cấp thông tin bảo vệ an ninh nội địa, mọi đối tượng chống phá chưa khởi hành đã có lộ trình cho ngành an ninh chủ động ứng phó.
cụ nghĩ doanh nghiệp thế nào, doanh nhân tầm nào mà TBT có thơ đề tặng ?
Như này là công nhiều hơn tội rồi.

sthd

Xe lăn
Em thấy trên này nhiều cụ bênh Thản, không biết các cụ hưởng lợi gì từ nó còn cá nhân em làm nghề xây dựng thì đánh giá MT là loại Chủ đầu tư giẻ rách nhất trong tất cả các loại giẻ rách. Làm nhà ở bán cho dân mà bất chấp các quy định về mật độ xây dựng, tầng cao xây dựng, các quy định về PCCC, chất lượng công trình thì thả nổi làm đểu nhất có thể để giảm chi phí. Bán nhà xong là kệ cm dân sống chết đ.éo quan tâm nữa.
Những người mua nhà của MT cũng vì kinh tế eo hẹp và khát vọng an cư lạc nghiệp ở thủ đô mà nhắm mắt đưa chân nhưng họ không biết rằng tương lai những khu thế này sẽ là khu ổ chuột, cuộc sống của họ đã khổ còn hệ lụy đến cả xã hội nữa.
Tầm những năm 2012-2013 em cũng chỉ có trong tay chưa đến 1 tỷ đi tìm mua chung cư, lúc đó nhiều người xui em mua Xa La, Đại Thanh, Kim Văn Kim Lũ nhưng em không thể chịu nổi khi bước chân vào những khu này, thậm chí em còn xác định chỗ mình ở phải cách xa chỗ này ít nhất là 3km. Cũng may giai đoạn đó bđs suy thoái, người cắt lỗ nhiều nên em mua được 1 căn hộ ở 1 khu hơi xa nhưng có mật độ cực thoáng, sân chơi rộng, nhiều cây xanh, 2 hầm để xe mỗi hầm gần 3ha đến bây giờ vẫn còn thừa chỗ, có bãi đỗ xe nổi miễn phí cho khách đến chơi, trường mầm non, trường tiểu học xịn sò mới tinh CĐT xây xong bàn giao cho Nhà nước thành trường công lập ưu tiên suất học cho cư dân trong khu
Xin lỗi cụ chứ tạo được ít việc làm cho người nghèo nhưng lại chà đạp lên pháp luật, làm ăn gian dối, bất chấp hậu quả cho xã hội để thu lợi bất chính thì ko chấp nhận được cụ ạ. Nó khác gì bọn nghệ sĩ ăn bẩn nhân danh từ thiện đâu
xà hội nó lại sống nhờ Rẻ rách đấy cụ.
rẻ mới tồn tại được. hàng tàu tràn ngập cả thế giới vì nó rẻ.
nhà ô T rẻ, và vẫn bền vững, kết cấu vẫn chắc chắn, mật độ, tỉ lệ, pccc... vẫn phù hợp TCVN vẫn được thẩm tra thẩm định mà.
VÀ rẻ!
đắt thì ai cũng làm được.
làm tốt mà rẻ mới giỏi.
cụ không theo được ô T có nghĩa cụ chưa là tốt, chưa làm đowcj nhà chắc chắn mà vẫn rẻ! và cụ không thể cạnh tranh, không thể tồn tại với nghề đâu.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Xin cụ, cỡ đạo đức sáng ngời, xây và bán nhà chất lượng cao giá hợp lý như ông Vượng mà còn bị ộp phơ khinh và chửi cho như con, thì ông Thản này bị chửi có gì mà ngạc nhiên?
Vâng, thế nên em mới thấy lạ mà.

lowschool

Xe tải
xà hội nó lại sống nhờ Rẻ rách đấy cụ.
rẻ mới tồn tại được. hàng tàu tràn ngập cả thế giới vì nó rẻ.
nhà ô T rẻ, và vẫn bền vững, kết cấu vẫn chắc chắn, mật độ, tỉ lệ, pccc... vẫn phù hợp TCVN vẫn được thẩm tra thẩm định mà.
VÀ rẻ!
đắt thì ai cũng làm được.
làm tốt mà rẻ mới giỏi.
cụ không theo được ô T có nghĩa cụ chưa là tốt, chưa làm đowcj nhà chắc chắn mà vẫn rẻ! và cụ không thể cạnh tranh, không thể tồn tại với nghề đâu.
Nguỵ biện! Xây nhà rẻ bán giá rẻ nhưng vẫn phải đảm bảo được chất lượng ngang tầm với Vinhomes, bao giờ làm được thế thì hẵng bắt tay vào làm, còn không thì thôi đừng có làm, chỉ tổ cho mấy thằng ộp-phơ nó chửi thôi, dại quá thể!

Tyrion99

Xe tải
Nguỵ biện! Xây nhà rẻ bán giá rẻ nhưng vẫn phải đảm bảo được chất lượng ngang tầm với Vinhomes, bao giờ làm được thế thì hẵng bắt tay vào làm, còn không thì thôi đừng có làm, chỉ tổ cho mấy thằng ộp-phơ nó chửi thôi, dại quá thể!
Khóc thuê 😭 đông thật... ko biết có đc trả lương ko 😂

Đúng nhà cụ Thản tệ, phải công nhận, mình về mất 10 củ, làm lại sàn vệ sinh, bóc tường trát lại. Còn lại mình thấy ổn ko đến nỗi.

nhưng đọc mấy cụ khóc thuê kiểu như xe điện Vinfast làm bằng đất sét, chạy bằng quạt trần, pin con thỏ 😂

Từ Lừa dối em e vẫn còn nhẹ nhàng quá

luonggiomoi

Xe hơi
Cuối cùng thì cũng truy tố. Anh điếu cày sống dai thật. Em cứ tưởng chìm xuồng rồi cơ.
CA đợi bắt cả mẻ cá thôi bác chứ chìm sao được

Buhaki

Xe tải
CA đợi bắt cả mẻ cá thôi bác chứ chìm sao được
Bác Thản xây nhà thì sờ sờ ra đó, càng để lâu càng khó làm chứ cá mú j bác. Công an gọi lúc nào bác ý đi lúc đó, cần j phải đợi.

huyhung123

Xe điện
Các cụ cãi nhau mà quên mất là Mường Thanh xây nhà đều có thiết kế, thẩm định, có giám sát của tất cả các ban bệ chính quyền. Xây lên được nghiệm thu đàng hoàng, dân vào ở hơn chục năm rồi.
Bạn e ở HH cũng mấy đứa, thấy ổn ko kêu ca gì.
Sai đến đâu thì xử lý đến đấy, chửi bới thì nệ chửi bọn ăn lương ngân sách để giám sát nhưng ko làm tròn nhiệm vụ!

Buhaki

Xe tải
Các cụ cãi nhau mà quên mất là Mường Thanh xây nhà đều có thiết kế, thẩm định, có giám sát của tất cả các ban bệ chính quyền. Xây lên được nghiệm thu đàng hoàng, dân vào ở hơn chục năm rồi.
Bạn e ở HH cũng mấy đứa, thấy ổn ko kêu ca gì.
Sai đến đâu thì xử lý đến đấy, chửi bới thì nệ chửi bọn ăn lương ngân sách để giám sát nhưng ko làm tròn nhiệm vụ!
Có đâu cụ ơi. Giờ cut gọt khắp nơi, tóe loe ra là xây không phép, sai phép còn j. Mà đã sai phép thì E k nghĩ ra ông nào dám nghiệm thu.
E cng có mấy đchi bạn ở HH, nói chung thì cũng k kêu ca j. Nhưng đến giờ vẫn chưa có sổ đỏ thì cũng tội. Lúc cần vay bank là chịu chết.

lowschool

Xe tải
Có đâu cụ ơi. Giờ cut gọt khắp nơi, tóe loe ra là xây không phép, sai phép còn j. Mà đã sai phép thì E k nghĩ ra ông nào dám nghiệm thu.
E cng có mấy đchi bạn ở HH, nói chung thì cũng k kêu ca j. Nhưng đến giờ vẫn chưa có sổ đỏ thì cũng tội. Lúc cần vay bank là chịu chết.
Đấy toàn là cái cụ nghĩ, thực tế cụ phải tìm hiểu.
HH các ngân hàng nó vẫn nhận thế chấp nhà, cho vay bình thường, max 20 năm, giờ vẫn còn sớm, cụ nhắn hỏi luôn và ngay bạn cụ xem có đúng không?
Còn đây là cho cụ và các cụ nào hay thắc mắc đã nghiệm thu PCCC hay chưa:

Chỉnh sửa cuối:

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng quan điểm với cụ ạ!

Tyrion99

Xe tải
Hầu hết các toà cụ Thản nghiệm thu phòng cháy rồi cụ nhé, em nướng thịt khói nó kêu đã bị bảo vệ lên một lần, ko phải để làm cảnh đâu cụ.

Chất lượng xây kém, đơn giản, mất 10 triệu khắc phục nền nhà vệ sinh (rất hay ngấm nước từ đấy), tường kém róc tường ra trát bả lại.

Cc cụ Thản mình nghĩ ở mức trung bình-kém, chứ bảo nó ổ chuột cần cách xa 3km thì nhờ ae định nghĩa lại giúp nó là gì (gián, ruồi muỗi còn ko có, ko rõ ổ chuột ở đâu) 😭. Trước khi mua mình có nhiều năm ở trọ, thuê nhà dân 2-3 tầng, khẳng định cuộc sống ở chung cư cụ Thản thoải mái hơn nhiều.

vài bức ảnh vừa chụo sáng nay gửi ae đánh giá khách quan
Sân chơi, hàng quán siêu thị ngay ngắn

Hành lang rộng 3m, mình nghĩ ít cc nào đc như vậy, là khoảng không gian trẻ con chơi đùa, người lớn giao lưu buổi tối

Thang máy có Cam, sảnh có cam, tầng cũng có cam an ninh

Mình ít thấy cc nào có sảnh rộng thế này

Chỉnh sửa cuối: