[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

mmxhung

Xe điện
Đề nghị cho vài án tử hình vụ này để làm gương

ocean1

Xe tăng
Em không có theo dõi vụ nầy, tưởng đâu qua hết rồi .

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Các cụ có ý kiến gì về bài viết của fanpage này không,đúng hay sai ạ.Đọc coment thấy fanpage này nhiều người cuồng chế độ kinh khủng,đánh đồng yêu nước là yêu chế độ =))
Trang naỳ là page cá nhân lập , không thuộc cơ quan nào cả cụ ạ.

SesameStreet

Xe điện
Ông ấy lại trình bày rành mạch hơn những người đại diện cho chính quyền đấy ạ.
Nếu ông ấy thiếu minh mẫn không phân biệt được đúng sai thì đã quá dễ cho chính quyền giải thích rồi, chỉ e là ngược lại.

Vụ chết 3 chiến sĩ này bên CA chuẩn bị từ trước, chắc chắn có nhiều camera quay toàn bộ tiến trình tấn công và chống trả. Cung cấp mấy cái video đó là có cái nhìn khá rõ để đánh giá các buộc tội có chính xác không.
Chính quyền giải thích rồi đấy cụ.
Thanh tra chính phủ họp với 14 hộ dân được đền bù (nhà ông Kình không thuộc diện này), họ đều nói là ông Kình cấp đất cho họ sai thẩm quyền.
Video vẫn còn trên youtube.
Cuộc họp đấy mời ông Kình nhưng ông này không đến.

AVANZA

Xe tăng
Khái niệm nào cho phép nửa đêm mang vk vào nhà dân khi chưa có cái lệnh nào được VKS phê chuẩn vậy cụ ?
Dân này là thuộc diện dân gian, đợi VKS thì nó diệt 200 mạng, theo như bài báo mô tả, (3/// chưa có thông tin phản biện nên e tạm nghe vậy :D).

Chỉnh sửa cuối:

cardreamer

Xe điện
Nói nhiều quá. Mỗ dự 3 tử hình, vài chung thân, và 1 xe lịch bóc.
Một cách tỉnh táo nhất, hãy đem bọn này ra xử điểm làm gương, bỏ ngay cái bộ mặt chính quyền bèo nhèo bolero đi.
Lúc này, khi thế giới đang thành nồi cám lợn, không gì chân lý bằng: đối với những dân tộc còn chưa phát triển lắm, thì hãy làm ơn cho chúng 1 nền độc tài tốt, hư thì vụt roi vào đýt, còn hơn vạn lần để chúng thực hành thứ dân chủ rởm nhập khẩu.

hoantoanmayman

Xe tăng
Những Còm có kiến thức chỉ ra những điểm sai của NN, thì không thể gọi là "Chửi" được Cụ ạ. Quan trọng là những người được cầm Cân, đong đếm có khách quan Tiếp Thu hay họ lại quy chụp lại không thôi.
Có những người chỉ chửi thôi cụ ạ, chỉ ra là để sau đó chửi, thậm chí còn chả biết có chỉ đúng hay không nữa cơ cụ.

hoantoanmayman

Xe tăng
Nếu ông ấy không phải cán bộ, hoặc chưa từng là cán bộ thì cụ cắt đầu em. Đấy là cụ tự nhận cán bộ là xấu nhé, chứ em chưa nói ?
Cụ mới là người chụp mũ em " thủ đoạn ", thay vì tập trung vào phân tích cụm từ của ông kia và của em.
Chính trực hay không thì cũng tùy vào góc nhìn và trình độ nhận thức của mỗi người.
Tập trung vào đá bóng thay vì đá người. Otofun không khuyến khích bỏ bóng đá người.
Sao cụ giật mình kinh thế, cụ nói bài viết của cán bộ về còm của người khác, nó sờ sờ ra đấy, giờ cụ lại bảo người khác bỏ bóng đá người, hí hí. Em thấy cụ có thủ đoạn trong lời nói thì em chỉ ra, ai xem mà chả biết cụ ám chỉ cái gì, cụ ở những thớt khác giọng thế nào ai chả biết, thanh minh với chả thanh nga :))

tieulyphidao

Xe tăng
Sao cụ giật mình kinh thế, cụ nói bài viết của cán bộ về còm của người khác, nó sờ sờ ra đấy, giờ cụ lại bảo người khác bỏ bóng đá người, hí hí. Em thấy cụ có thủ đoạn trong lời nói thì em chỉ ra, ai xem mà chả biết cụ ám chỉ cái gì, cụ ở những thớt khác giọng thế nào ai chả biết, thanh minh với chả thanh nga :))
Nhiều thằng ở nước ngoài thích chuyển lửa về quê hương.

hoantoanmayman

Xe tăng
Nhiều thằng ở nước ngoài thích chuyển lửa về quê hương.
Vâng, nhiều ông mong Việt Nam bị Đức trừng phạt vì bắt TXT về, hể hả trích này trích nọ, lúc nói láo bị vạch thì ngoạc mồm ra em đâu có ý gì, đừng có bỏ bóng đá người, trong khi câu chữ ám chỉ lộ liễu, khôn như thế phố Tam Trinh bày đầy.

Xuân Bách

Xe buýt
Bình tĩnh. Chúng ta hãy nói về Nhân và Quả. Có nghĩa là nguyên nhân và hậu quả.

SesameStreet

Xe điện
tôi xin nói thêm về nhận định của mình nói ông Kình là người nắm rõ đất đai khu vực này:
Không chỉ ông Kình mà bất cứ ai làm chủ nhiệm, thư ký HTX nông nghiệp, đội trưởng, phó đội sản xuất NN, người bảo nông (trông đồng = trương tuần xưa)...đều nắm rất rõ ruộng đất. Bởi vì, cái ngày còn HTX nông nghiệp làm ăn tập thể, từng khoảnh ruộng, từng ô bờ họ đều rất rõ vì có nắm được mới phân công lao động hôm nay cấy mảnh 2 mẫu 2 bên đồng Chùa hay chị nhớ nhổ mạ ở rãnh khoai ô tám sào vừa đanh rảnh..vv... Không chỉ là lúa, mạ mà đồng trên, đồng dưới, mương máng còn thả cá, giữ nước...cho nên việc khoán công việc cho từng nhóm, từng tổ ...phải rất rõ ràng để định hình thành công điểm. Từ công điểm trên, tới vụ thu hoạch, thư ký sẽ trừ điểm công trường thủy lợi, mương máng, phân vôi (nếu có)...rồi mới chia thóc và sản phẩm.
Chính vì vậy, việc chủ nhiệm, thơ ký, đội trưởng...nắm rõ diện tích là một yêu cầu công việc chứ không tài giỏi gì. Tôi nói ông Kình nắm rất rõ là vì vậy!
Một thời làm chung HTX đã rất xa xưa. (PS: 1 sào bắc bộ = 360 m2; một mẫu = 10 sào)
Tôi còm chỉ là nhàn đàm, không ham tranh cãi với các bác khác, thấy sao thì nói vậy, chả thèm định hướng hay bảo vệ ai cả vì trước mắt tôi nhiều thứ nó bốc mùi lắm. Cuộc đời có ăn, có chịu thôi. Chợt nghĩ giật mình:" Nghèo như mình mà bỗng nhiên trên giường có vài tỷ dù chả rõ nguyên nhân thì có lẽ tôi cũng khó lòng không ám ảnh!".
Cụ có vẻ thạo tin.
Nhà ông Kình đòi đất không phải của mình, chống lại chính quyền. Ông Kình sai.
Nhưng cụ cho hỏi thêm là có tin đồn đòi lại đất đang canh tác (trái phép) ở sân bay để làm sân golf nên dân họ mới có cớ làm loạn.
Có đúng vậy không ạ?

hoantoanmayman

Xe tăng
Trong chiến trận bộ đội mình thường tập kích lúc rạng sáng. Mà đây đâu còn là dân lương thiện nữa?
Dân lương thiện đã chả khoe vũ khí, mà chống nhà nước thì chưa có nước nào nó nhẹ tay cả.

minhvmu

Xe buýt
Thông tin toàn một chiều thì nói gì chẳng đúng. Ai chỉ ra cái gì đó không rõ thì đâu cho họ nói.
Cũng chỉ là một trong nhiều trận đánh đẹp vào người dân thôi. Chả cần các cụ vo ve, tô ve chát phấn làm gì, những người bình thường cũng hiểu gia đình ông Kình bị chính quyền đàn áp vì gia đình ông và dân làng phản đối âm mưu tham nhũng đất đai.
Lúc cần, thì kêu gọi hy sinh vì đất nước. Lúc hoà bình thì đất đai là sở hữu toàn dân, không cá nhân nào được sở hữu. Các cụ cứ nghiệm lại xem.
1 chiều hay nhiều chiều cũng chỉ rút gọn về câu: "óc ra lệnh cho tai nghe những điều muốn nghe”.
Tham nhũng đất đai hay không thì chưa luận bàn, nhưng một khi tổ chức vũ khí, công khai đe dọa giết quân triều đình thì kiểu gì cũng bị đập, dù cho đang sống ở bất kì chính thể kiểu gì đi nữa.
Được lòng dân đâu chả thấy, chỉ có dăm ba thằng dân kiểu dâm chủ rớt nước mắt trên bàn phím.

DE.VN

Xe tăng
Lội lại đi, cụ mới là người giật mình khi nghe tới hai từ "Cán bộ". Xong rồi chụp mũ "thủ đoạn" luôn lên người nhắc đến hai từ Cán Bộ. Người tôi tranh luận (quote), người ta chưa giật mình, mà cụ đã giật mình trước.
Trả lời thẳng vào câu hỏi đi. Cán Bộ là xấu hay tốt ? Tôi chưa hề nói Cán Bộ xấu ở thớt này nhé. Ấy vậy,mà khi mới nghe tôi nhắc tới hai từ cán bộ thì cụ chụp mũ "thủ đoạn".
Cụ theo dõi tôi ở thớt khác chỉ để nói được mỗi tử " giọng thế nào thì ai chả biết ", ngoài ra không phản biện được điều gì hay ho à ?
Mà thôi, tầm nhìn của cụ với của tôi khác level. Chúng ta Stop vấn đề ở đây. Trả lại thớt về với đúng chủ đề của nó.

Dan du an

Xe ba gác
Đọc hết thớt này thấy buồn vì lòng tin xuống cấp và đâu đó bạo lực leo thang.

Trạng thái
Thớt đang đóng