[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

SesameStreet

Xe điện
Trong mọi trường hợp bắt giữ khẩn cấp đều vẫn phải thông báo cho VKS bằng văn bản để được xem xét phê chuẩn.
Trấn áp hay bòm tại chỗ thì có quy định không cụ ơi ?
Ví dụ như cụ thấy xe ô tô vượt đèn đỏ, gây tai nạn thì cụ có cần VKS cho phép để bắt giữ ô tô không ạ?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
.Nhưng vụ này c.a xử lý kém thật để chết 3 ca, không biết tay nào chỉ huy xứng đáng cho rơi sao
Chết 3 do đêm tối té lọt hố trong nhà lại bị đổ xăng đốt. Kg ai ngờ "dân oan" man rợ mức đó

Đức Phạm 8x

Xe điện
Cụ chưa đúng bản chất sự việc rồi.

Công an họ vào không phải để bắt giữ ai. Khi bị chống đối, họ phải thực thi pháp luật.
Vậy em mới thắc mắc là sao nửa đêm vào nhà người ta, để bị chống đối ?
Còn nếu đi bắt người thì phải có lệnh.

pain

Xe ba gác
Em thì ko phải người trong cuộc nên bên nào nói gì thì chỉ biết nghe thế. Nhưng xem lại clip trước khi có vụ này ( lúc đấy cụ kình vẫn còn sống và chỉ đạo) có 1 ông già già nói. ' ở đây chúng tôi rất gần xưởng vũ khí z gì đó của quân đội nên lựu đạn chúng tôi cũng sẵnv.vv chúng tôi quyết chiến tới cùng . . Nghe câu này thấy rất dại. Gần xưởng vũ khí quân đội chả lẽ ông ra đặt hàng người ta làm cho ông à . Chỉ cần ông có lựu đạn mà không khai nộp thì đã là tội tàng trữ vũ khí , vật liệu nổ rồi . Có phải cái dao hay cái cuốc , cái xẻng đâu mà ông ra thợ rèn đặt họ làm cho ông. Chứng tỏ họ cũng chưa hiểu pháp luật lắm , hay lúc đất hăng tiết vịt lên thì nói thế thôi, lúc đấy cụ kình ngồi cạnh nghe khoái chí thấy cười cười
Đó... em cám ơn cụ. Thực sự em comment trong thớt này cũng chỉ vì tranh luận nâng cao hiểu biết pháp luật.

Ở đâu cũng thế, án tại hồ sơ.

SesameStreet

Xe điện
Cụ không xem video các cụ phụ lão bàn nhau cho nổ trạm biến thế, rèn dao, trữ lựu đạn nhỉ?
Vào ban ngày thì cũng bị chống đối thôi mà, lúc đấy cụ sẽ hỏi "sao không bắt vào ban đêm?"

pain

Xe ba gác
Khổ quá!

Em hỏi thật, cụ căn cứ vào đâu mà nói nửa đêm vào nhà? :D

Đức Phạm 8x

Xe điện
Khổ quá!

Em hỏi thật, cụ căn cứ vào đâu mà nói nửa đêm vào nhà? :D
Ý Cụ là rạng sáng, chứ không phải nửa đêm ?
Còn tất nhiên là vào nhà, vì báo viết 3 chiến sĩ c.a thiệt mạng trong hố giữa 2 nhà ?

Chỉnh sửa cuối:

Vomoicuoi

Xe tăng
Vụ này chỉ béo mấy ông tướng con sửa điện thoại ở gần chợ ba thá. Trước khi có vụ này an ninh đã cắt mạng ở khu này gồm mấy xã cạnh đấy. Như xã viên an, viên nội , thượng lâm , hòa chính thuốc huyện chương mỹ. , dân tình tưởng điện thoại hỏng xếp hàng mang ra sửa. Mấy bố phán ba lăng nhăng thu 30k-50k 1 cái chả mất công gì . Mấy hôm sau mọi người mới biết là bị cắt mạng

pain

Xe ba gác
Lão Kình đã nghẻo, may đó
Em nghĩ cụ nên dừng. Rất không fair khi nói kiểu kích động. Và em cũng không cho rằng cụ ủng hộ chính quyền mà đang phá thì đúng hơn:D

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cụ nên dừng. Rất không fair khi nói kiểu kích động. Và em cũng không cho rằng cụ ủng hộ chính quyền mà đang phá thì đúng hơn:D
Kg cần rao giảng. Thẳng tay với tội phạm tổ chức giết người là điều mọi chính quyền khắp thế giới đều quán triệt phải làm ngay, nếu kg, máu sẽ đổ nhiều hơn.

quavovan

Xe hơi
Em không định còm nhưng thấy còm của vài cụ vẫn chưa thông và hiểu sai nên đành vào có gì các cụ bỏ quá.Vụ việc này là trấn áp tội phạm manh động rồi các cụ ạ cũng như ra đường gặp cướp của giết người nó định dùng vũ khí để giết người thì các cụ là công an các cụ cũng phải bắn hạ nó ngay chứ lại còn thông báo vks thì người ta chết rồi các cụ ạ.Mọi người nên hiểu đúng bản chất sự việc chứ đừng thấy công an tấn công vào mà quy kết này nọ.Còn các đối tượng trong vụ án này thì nhận tiền của các tổ chức *********,chuẩn bị vũ khí và tấn công lực lượng chức năng trước thì phải bị trấn áp.Các cụ xem clip thấy là mới đến cổng làng các đối tượng đã tung lựu đạn với bom xăng rồi nên lực lượng công an phải bắt giữ,nhiều cụ lại bảo ban đêm xong vào nhà người ta em thấy các cụ hiểu sai quá ạ

pain

Xe ba gác
Kg cần rao giảng. Thẳng tay với tội phạm tổ chức giết người là điều mọi chính quyền khắp thế giới đều quán triệt phải làm ngay, nếu kg, máu sẽ đổ nhiều hơn.
Rất đúng nhưng trên lý thuyết cụ ơi. Cốt lõi là làm sao để giảm số tội phạm mà trong đó việc phổ biến pháp luật và nhận thức pháp luật là việc quan trọng.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Rất đúng nhưng trên lý thuyết cụ ơi. Cốt lõi là làm sao để giảm số tội phạm mà trong đó việc phổ biến pháp luật và nhận thức pháp luật là việc quan trọng.
Kg liên quan đến tuyên truyền và nhận thức. Kình lão từng bí thư lẫn chủ tịch, suốt ngày đi tuyên truyền cho dân ý chứ.

Cốt lõi lão ấy vào cuộc với tâm thế tử thủ, thí mạng già nhằm kích động con cháu lao lên Đành cho toại nguyện thôi.

QD1211

Xe tải
em cũng ủng hộ thẳng tay với tội phạm có tổ chức , các anh chỉ cần làm đúng pháp luật thôi , ko biết các thành phần chống đối thế nào mà hi sinh mất 3 chiến sĩ

Trạng thái
Thớt đang đóng