[TNGT] Truy tìm xe ###-5678 gây tai nạn rồi bỏ chạy

Trạng thái
Thớt đang đóng

longvu

Xe tăng
Cụ quả là vừa tài giỏi nhiệt tình lại vừa có tấm lòng khoan dung độ lượng nhân từ(b)
Cháu cũng rất tò mò về tình tiết vụ tai nạn, nhưng không muốn biết mặt và danh tính của lái xe gây tai nạn. Theo cháu cũng không nên đưa lên đây làm gì, chú lái xe chắc cũng đã khốn khổ hối lỗi và xấu hổ lắm rồi:^)
Cụ yên tâm, ko bao giờ em đưa danh tính chú lái xe lên đâu, vì chẳng có giá trị giáo dục gì cẩ. Theo em biết, chú lái xe cũng đang gọi điện vay tiền rất nhiều nơi để lo vụ này rồi, nhà cũng gia cảnh đáng thương lắm. Hy vọng chú lái xe có 1 bài học đắt giá và chóng qua khỏi cái họa này

Azera3.8V6

Xe hơi
Em đồng tình với suy nghĩ của bác "Long Vu", một số anh em OF ta nên có tấm lòng vị tha như của bác "Long Vu" và của bác chủ thớt...:69:...dù sao việc cũng đã rồi, các anh em OF rất nhiệt tình và tìm ra thủ phạm...và may hơn nữa là 2 mẹ con chị Ngọc bình an...:41:...
...biển cả mênh mông quay đầu là bờ các bác thấy phải không ạ...:^):^):^)
...Trong 10 phần của "thằng" lái xe gây tai nạn kia, chỉ có 9 phần là người...1 phần là khỉ hay ngợm gì đó_(chưa tiến hóa hết)...em nghe đồn thế...:))
...mong rằng ae OF có thể rộng lượng...:41::41::41:

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
Cụ Long Vũ và cụ ngocbhhd nàh mình đáng đc tuyên dương trong vụ này quá đi , mà trên VOV Giao thông hình như có " Vị cứu tinh xa lô " Không biết có cụ nào trong ngành Đài không nhỉ ? Ứng cử cho cụ Long Vũ và ngocbhhd đê . (b)(b)(b)(b)(b)(b)

luclo233

Xe buýt
Hoan nghênh hai Bác đã làm việc với tinh thần of rất cao:41::41::41:

longvu

Xe tăng
Cụ Long Vũ và cụ ngocbhhd nàh mình đáng đc tuyên dương trong vụ này quá đi , mà trên VOV Giao thông hình như có " Vị cứu tinh xa lô " Không biết có cụ nào trong ngành Đài không nhỉ ? Ứng cử cho cụ Long Vũ và ngocbhhd đê . (b)(b)(b)(b)(b)(b)
Úi rời, em lạy cụ. Em là chúa lái ẩu:
  1. đi làn trong cho ...nhanh
  2. đỗ lấn vạch ... nhường chỗ cho xe sau, hic hic
  3. Đỗ xe trộm: ở chỗ rộng rồi té đi buôn than
.... nhiều nhiều nữa. Nhưng đặc biệt gặp ông nào mà đèo bà bầu hoặc mẹ nào đèo con nhỏ là em nhường từ xa luôn :)):)):))
tóm lại là các ưu điểm lái ẩu của lái xe là em may mắn hội tụ cả :)):)):)), rất may là chưa bao giờ tai nạn trong 8 năm qua. Các bác mừng cho em đê :41::41::41:

Chỉnh sửa cuối:

kochino

Xe tăng
@Chủ thớt: Em nghĩ cụ nên sửa lại title của thớt : bây h chính xác là 30P-5678 chứ ko phải 29S-5678 nữa ko thì thiệt thòi cho chủ xe 29S quá ạ (b)
em nghĩ không cần cụ ạ , vì dân báo như thế , và em nghĩ chính cái báo biển 29 mà cụ LV và anh em tìm ra biển 30 nó mới là cái ly ki` của vụ này ạ !

Trung Khai

Xe tải
Đã thay gương, lắp bađờ xốc nghĩa là có ý phủi tay. Sự việc đã rồi, khắc phục hậu quả bây giờ là quan trọng nhất!

(b)(b) cụ lông vũ

joyride

Xe điện
Em đã votka cụ chủ thớt và cụ LongVu.

Mỗi OFer đều là hiệp sỹ như các cụ thì lên XHCN sớm :)

Khoaimy

Xe tăng
Em nghĩ ae OF biểu dương (bằng tấm lòng) là các cụ ý mãn nguyện lắm rồi. (b)

OMEGA

Xe tải
Cụ chủ thớt ở Hd có thông tin giải quyết cụ này như thế nào thì update lên xem tình hình dư lào????

BIỂN ĐỎ

Xe tải
Bỏ ra 1 tiếng đồng hồ đọc cái thớt này xong mà em ko vote cho bác Longvu và bác chủ thớt là em ko chịu được.

hành_khất_đêm

Xe điện
Xác nhận thông tin của cụ, hiện tại đại diện Công ty đang xuống làm với Công an huyện Kim Thành.

Hy vọng sự việc không làm ảnh hưởng đến công việc kinh doanh của Công ty cụ (l)
XXX có nhắc gì đên anh em OF không cụ ( Cụ thể là cụ và cụ LV, và các anh em OF...) ? Hay là XXX tranh hết công của anh em OF rồi cò quay tiền gia đình nạn nhân và thủ phạm :^).

tptitoe

Xe tăng
Đến giờ phút này thì đúng là không cần biết trích ngang của kẻ gây ra tai nạn mà suốt từ sáng chúng ta gọi là Thằng Mất Dạy.
Lái xe đó biết ăn năn hối lỗi là còn tính người. Mong rằng y sẽ xử sự ngon lành với gia đình bị tai nạn.
NHƯNG:
- Tại sao khi đã bình tĩnh lại rồi không chủ động ĂN NĂN?
- Nếu không có các Hiệp sĩ OF thì hiện giờ y đang ngồi đâu?
- Nếu 2 mẹ con cô Ngọc xấu số mà không có OF thì sao?
........
Dễ có đến 1 vạn câu hỏi Vì sao lắm.

longvu

Xe tăng
XXX có nhắc gì đên anh em OF không cụ ( Cụ thể là cụ và cụ LV, và các anh em OF...) ? Hay là XXX tranh hết công của anh em OF rồi cò quay tiền gia đình nạn nhân và thủ phạm :^).
Cụ yên tâm, em đã chat với cụ bên quản lý xe thuê, cụ ấy đang rất trách nhiệm lo cho cả 2 bên: bên thuê xe và gia đình nạn nhân rồi.
  1. Tránh phá hết sức việc cò quay của xxx
  2. Tập trung vào lo cho gia đình nạn nhân, rồi đến cải thiện quan hệ, hòa giải giữa lái xe và gia đình

Chỉnh sửa cuối:

aka2lua

Xe hơi
Hoan hô tinh thần bắt cướp của các chiến sỹ OF nhà ta !
Chân thành cảm ơn các cụ "ngocbhhd" và "longvu" không quản ngại gian khó, thời gian giúp nhanh chóng tìm ra thủ phạm gây nên tai nạn thương tâm kia.

Em xin phép quay lại câu chuyện từ lúc bắt đầu, nếu có gì không phải các cụ lượng thứ cho. Bắt đầu bằng lời tường thuật của cụ "ngocbhhd"
Qua những người chứng kiến kể lại cách đó khoảng vài phút có chiếc xe Innova màu bạc BKS: 29S-5678 đi hướng Hải Phòng - Hà Nội mặc dù đường rất vắng nhưng xe vẫn đánh lái lao vào chị Phụ nữ có thai đang điều khiển xe máy trên.
Lúc này em đã bật ra các câu hỏi phỏng đoán như :
  • Tại sao lại gây tai nạn chỗ đường vắng ?
  • Đường đang rộng tại sao lại nhào sát vào lề phải, phía bên phụ làm gì ?
  • Nếu dân tình xung quanh không thấy, hoặc đoạn ấy vắng người thì ai biết để có thể kể lại cho các cơ quan chức năng ?
  • Nếu không ai biết, không ai hay thì hai mẹ con chị kia sẽ như thế nào ?
  • Nếu như có người biết, nhưng chậm đi 1h-2h-3h... thì hai mẹ con chị kia sẽ như thế nào ?
  • Lỗi như thế là do cố ý hay vô tình ?
  • Tại sao đi trong phố đông người lại không va chạm ? Ấy thế lại va chạm nơi đường vắng ?!
  • Tại sao tài xế lại không dừng lại ? Cố ý làm thế ? Nếu tâm thần hoảng loạn, bấn loạn vì tai nạn sao lại có thể tự mình lái đi một đoạn đường dài như thế về đến nhà?
  • v.v...
Và kết quả đây các cụ ạ, hãy xem các thám tử nhà ta nói gì :
Cụ Long Vu vừa liên lạc với em xong.
Xe đó vừa thay gương bên phải và bắt lại Bađosox bên phải.
Chúc cụ Long Vu tìm ra thủ phạm sớm nhất.
Bố cáo với các cụ là đến thời điểm này, em đã xác định được danh tính lái xe gây tai nạn và nơi lái xe lắp gương, xe đã xuất xưởng. Chắc chắn trong hôm nay chú lái xe này (trẻ hơn em vì sinh năm 75) sẽ trình diện gia đình nạn nhân.
Hãng xe cho thuê cam kết sẽ phối hợp tận tâm để đưa chú lái xe này ra chịu trách nhiệm
Các cụ chú ý giúp em "sinh năm 75", không phải trẻ con đâu nhá, chuẩn bị qua hàng 4x rồi đấy. Rất tự tin, bình tĩnh (hay bình thản) thay gương, sửa xe ngay trong sáng hôm sau ?! Tại sao lại không làm động tác ra trình diện cơ quan công quyền hay cùng gia đình quay ngược lại nơi gây ra tai nạn để khắc phục hậu quả ? Thật là khó hiểu, nếu là người có lương tri và lương tâm đã không làm như vậy với số tuổi đời ở hàng cuối 3 đầu 4.

Tất nhiên chúng ta "đánh kẻ chạy đi chứ không đánh kẻ chạy lại" như các cụ ngày xưa vẫn hằng dạy. Giờ hãy xem xét thử "chạy lại" vì lý do gì ?
  • Bị phát hiện ?
  • Lương tâm cắn rứt ?
  • Lương tri mách bảo ?
  • Một cách tự nguyện ?
Dĩ nhiên uẩn khúc sau chuyện này em không biết, nhưng em thấy vẫn còn lơ lửng lắm.

Cầu chúc cho hai mẹ con chị kia bình an vô sự và mạnh khỏe.

Luu Lehong

Xe container
Bỏ ra 1 tiếng đồng hồ đọc cái thớt này xong mà em ko vote cho bác Longvu và bác chủ thớt là em ko chịu được.
Cụ nói phải! vote cho tinh thần hiệp sĩ của các cụ ý! OF phải nói nhiều người tài và có tinh thần trách nhiệm cao cả! Ai cũng như vậy thì GT Việt mình tốt đẹp biết bao :41::41::41::41::41:

hành_khất_đêm

Xe điện
Cụ yên tâm, em đã chat với cụ bên quản lý xe thuê, cụ ấy đang rất trách nhiệm lo cho cả 2 bên: bên thuê xe và gia đình nạn nhân rồi.

1. Tránh phá hết sức việc cò quay của xxx
  2. Tập trung vào lo cho gia đình nạn nhân, rồi đến cải thiện quan hệ, hòa giải giữa lái xe và gia đình
:41: cụ, có cụ là yên tâm rồi. Tiếc là công lực em yếu quá không vod cụ nhiều nhiều được :21:

Matizcoi

Xe cút kít
thế là xong, em chỉ sợ tìm ko ra mới khổ (như vụ ở đường Thanh Niên đấy)

heroesdaubu

Xe điện
Hoan hô tinh thần OF(b)
Mừng là mẹ con nạn nhân không nguy hiểm đến tính mạng:)

Trạng thái
Thớt đang đóng