[TNGT] Truy tìm xe ###-5678 gây tai nạn rồi bỏ chạy

Trạng thái
Thớt đang đóng

longvu

Xe tăng
Hoan hô tinh thần bắt cướp của các chiến sỹ OF nhà ta !
Chân thành cảm ơn các cụ "ngocbhhd" và "longvu" không quản ngại gian khó, thời gian giúp nhanh chóng tìm ra thủ phạm gây nên tai nạn thương tâm kia.

....
Cầu chúc cho hai mẹ con chị kia bình an vô sự và mạnh khỏe.
Cụ ơi, em chưa đủ tuổi bắt cướp đâu nhá :))
Mà sự việc sắp khép lại rồi, chỉ còn mỗi công đoạn cuối là sự hối lỗi và hành động thể hiện sự hối cải của chú lái xe thôi, ko có gì phải suy luận nhiều đâu cụ ơi. Cụ yên tâm, hãng xe và em cũng đang tìm mọi cách để động viên chú lái xe sớm có đc nhưng việc làm thiết thực, nhân văn nhất để có được cái hậu cho sự việc đây

Fairplay

Đi bộ
Mong 2 mẹ con người gặp nạn tai qua nạn khỏi.
Cuộc sống thật là đẹp khi có những người như bác LongVu, bác Minh... các thành viên OF.

a|x

Đi bộ
:41::41::41: Hoan hô diễn đàn ô tô
"Phân" nhiều cụ tốt giúp cho mọi người :41::41::41:

Chỉnh sửa cuối:

GANHO

Xe buýt
Bác Lông Vũ này hình như cả nhà làm công an hay sao mà giỏi nhỉ(b)(b) chắc chú lái xe cuống quá nên xử lý tình huống sau đó không hợp tình hợp lý thôi, cũng may là 2 mẹ con ko bị nặng

Ford Falcon

Xe hơi
vote cho các cụ đã nhiệt tình tìm ra thủ phạm (b)(b)

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Cụ ơi, em chưa đủ tuổi bắt cướp đâu nhá :))
Mà sự việc sắp khép lại rồi, chỉ còn mỗi công đoạn cuối là sự hối lỗi và hành động thể hiện sự hối cải của chú lái xe thôi, ko có gì phải suy luận nhiều đâu cụ ơi. Cụ yên tâm, hãng xe và em cũng đang tìm mọi cách để động viên chú lái xe sớm có đc nhưng việc làm thiết thực, nhân văn nhất để có được cái hậu cho sự việc đây
Em cũng đồng ý với cụ làm gì cũng nên có HẬU. Lái xe sai nhưng người ta biết sửa sai và giải quyết có tình, có lý là được rồi. (b)(b)

Tuan Photo

Xe tải
Đúng là tinh thần otofun. Em rất cảm phuc sự nhiệt tình của các bác. Cầu mong mọi sự tốt lành đến với mẹ con chị phụ nữ ở Hải dương.(b)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cuối cùng như nào - xin lỗi em vừa đi vắng về - ai PM tóm tắt hộ em cái nhé (b)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cuối cùng như nào - xin lỗi em vừa đi vắng về - ai PM tóm tắt hộ em cái nhé
Tình hình ổn:

- đ/c bầu đang nằm viện, chưa xuất hiện diễn biến nào nghiêm trọng.
- đ/c Lông dzú đã tìm ra xe & lái xe + cty cho thuê xe (cty này có 1 đ/c OFer). Đội này đang đi Hải Dương gặp nạn nhân, XXX và giải quyết hậu quả).
- Xe INNOVA 30P 5678 đã được gắn gương mới, sơn sửa xong.

Quan trọng nhất là bây giờ anh em đang bàn xem nên phong tước hiệu cho 2 cụ ngocbhhd với cụ Lông Dzú như thế nào cho phải, phong hiệp sĩ thì các cụ ấy lại phải cầm kiếm, cưỡi ngựa... thành ra đang bí. Ai có sáng kiến xin đóng góp.

Chỉnh sửa cuối:
Quan trọng nhất là bây giờ anh em đang bàn xem nên phong tước hiệu cho 2 cụ binhbhhd với cụ Lông Dzú như thế nào cho phải, phong hiệp sĩ thì các cụ ấy lại phải cầm kiếm, cưỡi ngựa... thành ra đang bí. Ai có sáng kiến xin đóng góp.
Đồng chí này làm sao mà phong Hiệp Sỹ được ạ :^):^)

Google

Xe tăng
Bố cáo với các cụ là đến thời điểm này, em đã xác định được danh tính lái xe gây tai nạn và nơi lái xe lắp gương, xe đã xuất xưởng. Chắc chắn trong hôm nay chú lái xe này (trẻ hơn em vì sinh năm 75) sẽ trình diện gia đình nạn nhân.
Hãng xe cho thuê cam kết sẽ phối hợp tận tâm để đưa chú lái xe này ra chịu trách nhiệm :41::41:
(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)
Kính nể cụ Lông đới
Mời bia cả cụ Ngọc nữa
Mời tiếp cả cụ Alex - vì chú khách lởm mà rách việc

(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

Land

Xe tăng
Cám ơn tất cả vì tình thương yêu của người Việt
- Tên tài khoản: Nguyễn Quang Ngọc
- Số TK: 46310000009959 - Phòng Giao dịch Thành Đông - Ngân hàng đầu tư & Phát triển Hải Dương.
- Nội dung chuyển tiền: Ủng hộ gia đình nạn nhân Phạm Thị Ngọc.
- ĐT: 0944488882.
Đội vô địch VLV 09 còn một khoản thưởng chưa lấy về là bộ tời điện , đề nghị BĐH và Mod Gaz chuyển 1 phần tiền từ thiện cho vụ này hộ bọn em . Nếu BĐH kô kịp làm thì thông báo , em sẽ chuyển ủng hộ nạn nhân 500.000đ từ qũy riêng của các lái xe vô địch hôm đó .

Hoan hô BHHD, Longvu

Em đọc mãi chưa thấy các cụ đề cập dến đoạn ai đi thay gương, sơn lại. người thuê hay chủ xe .

Còn nữa, hoan hô tinh thần OF ậ :41::41:
Chắc chắn lái xe tự đi thay gương và sơn lại rồi, cái đó do cụ MinhTMD thông báo cho cụ Long Vũ mà :)

kiple

Xe tăng
Long quá hải, khắc chế loài kình ngạc,
thăng hoa, chinh phục khắp quần hùng!

Cụ và cụ Hartop dù mỗi người mỗi vẻ nhưng đều xứng danh HIỆP SĨ

ngocbhhd

Xe điện
@Chủ thớt: Em nghĩ cụ nên sửa lại title của thớt : bây h chính xác là 30P-5678 chứ ko phải 29S-5678 nữa ko thì thiệt thòi cho chủ xe 29S quá ạ (b)
Việc sửa tít là việc của Mod em không sửa được ạ, nếu được mod lên sửa lại thành "Truy tìm thủ phạm gây tai nạn rồi bỏ chạy" câu truyện này sẽ là một tấm gương cho tất cả anh em OF noi theo. Thú thật với các Cụ em thấy còn hơn cả phim hình sự :), cám ơn tất cả các cụ đã quan tâm, đặc biệt là Cụ Long Vu đã giúp cho gia đình nạn nhân tìm lại được kẻ đáng phải chịu trách nhiệm và giải tỏa tâm lý bức xúc cho tất cả mọi người biết về sự việc này (l)(l)(l)

VW Golf GTI

Xe buýt
Việc sửa tít là việc của Mod em không sửa được ạ, nếu được mod lên sửa lại thành "Truy tìm thủ phạm gây tai nạn rồi bỏ chạy" câu truyện này sẽ là một tấm gương cho tất cả anh em OF noi theo. Thú thật với các Cụ em thấy còn hơn cả phim hình sự :), cám ơn tất cả các cụ đã quan tâm, đặc biệt là Cụ Long Vu đã giúp cho gia đình nạn nhân tìm lại được kẻ đáng phải chịu trách nhiệm và giải tỏa tâm lý bức xúc cho tất cả mọi người biết về sự việc này (l)(l)(l)
Không có cụ ở đó thì chưa chắc vụ này đã được OFer biết đến đâu, có chăng vài dòng ngắn tủn trên báo địa phương thoai, vì hậu quả không lớn lắm.

ngocbhhd

Xe điện
XXX có nhắc gì đên anh em OF không cụ ( Cụ thể là cụ và cụ LV, và các anh em OF...) ? Hay là XXX tranh hết công của anh em OF rồi cò quay tiền gia đình nạn nhân và thủ phạm :^).
Anh em chúng ta làm việc vì tình vì nghĩa chứ không phải là cần công trạng, cần xxx biểu dương đâu cụ ạ :6:

Trạng thái
Thớt đang đóng