[Funland] Trượt cấp 3 Hà Nội thì vào trường nào uy tín

Liberty125.ie

Xe buýt
Em có bác đồng nghiệp, cho con học theo hệ sinh thái của FPT luôn. Cấp 3 FPT => ĐH FPT => Sau vào FPT luôn :)), đơn giản nhanh mà tiện đỡ phải nghĩ nhiều

80Bê

Xe buýt
Xl cụ em nhầm sang bọn cấp 3 😂😂😂 thi đh
Bọn cấp 3 thì đúng, nhưng bọn lớp 9 giờ cũng có đứa ielts 7, 6-6.5 cũng kha khá mà em ko biết số liệu thế nào, ví dụ vào xem bọn nộp hs tuyển thẳng vào cấp 3 mà điểm ielts toàn 6,-6.5, tất nhiên bọn này nó xét tuyển thẳng nên đầu tư từ sớm rồi. Em có thằng bạn cho con học ielts lớp 8 đã 6.5 rồi, 2 kỳ nữa thi lên 7 + kiếm cái giải quận hay tp gì đó là yên tâm, các môn khác chỉ cần khá

Mytv

Xe điện
Chu Văn An và Yên Hòa thì trường nào được đánh giá cao hơn các cụ nhỉ, điểm thi các năm thì chỉ chênh nhau khoảng 0,5-1 điểm.
Khối công ko chuyên thì Chu nhất rồi cụ ạ. YH chung mâm với NTMK, TL, VĐ, PĐP, KL, NGT... thôi. Chu bao h cũng hơn nhóm trên tầm 2 điểm. Xét điểm thi 10 Chu lấy ít chỉ tiêu lắm

Mytv

Xe điện
Bọn cấp 3 thì đúng, nhưng bọn lớp 9 giờ cũng có đứa ielts 7, 6-6.5 cũng kha khá mà em ko biết số liệu thế nào, ví dụ vào xem bọn nộp hs tuyển thẳng vào cấp 3 mà điểm ielts toàn 6,-6.5, tất nhiên bọn này nó xét tuyển thẳng nên đầu tư từ sớm rồi. Em có thằng bạn cho con học ielts lớp 8 đã 6.5 rồi, 2 kỳ nữa thi lên 7 + kiếm cái giải quận hay tp gì đó là yên tâm, các môn khác chỉ cần khá
Giải Q hay Tp ko có ý nghĩa j cụ ạ. Xét tuyển thẳng điều kiện là giải quốc gia quốc tế.

Tuyển thẳng như cụ hiểu là vào mấy trường tư thôi. Cái này chỉ cần ielts là đủ. Lớp 8 h nhiều gđ con có năng khiếu lại dc đầu tư nên 7. Ko phải là hiếm. Tầm 6-6.5 khá nhiều.

Mytv

Xe điện
Con em học trường này rồi, học lớp 6 và lớp 7 lại phải té về Đống Đa, ít học sinh quá nên chiều học sinh nên hư
E tưởng trường này cũng ổn chứ cụ? Lớp con e có 3 bạn học c1 trường này. Học tốt phết mà lại ngoan nữa

Matxech

Xe container
Số liệu thì chắc khó
Nhưng mình chỉ nhìn qua thực tế trường lớp con mình. Vd trường top nó khác trường tb
Hs cấp 2 cb vào cấp 3, 6,5-7.0 có nhưng ko được bn đâu
Mỗi lớp được vài ba cháu là cùng thôi
Và thường tập trung ở những gđ có đk và chăm chút cho con cái cả quá trình
Mình thấy bh đang bị lạm phát cái chứng chỉ này hơi quá
Ngoại ngữ nói chung và tiếng anh giỏi là tốt nhưng chưa phải là tất cả
Phải có chuyên môn tốt nữa
Thế hệ bh phần lớn chúng nó biết tiếng anh hết
Mà để lv thì tiếng anh chắc chỉ cần 5,5-6,0 là đủ
Còn 7,5-8.0 chỉ dùng cho nghiên cứu giảng dạy chuyên sâu
Con mình học tiéng Nhật bảo thi N1 nó bảo phí công sức và tg vì nó ko có ý định giảng dạy bằng tiếng Nhật . Tg ý dành chuyển sang tiếng Anh và thêm tí tiếng Trung

Tình cờ

Xe tải
Các cụ, mợ tìm lớp văn nên để ý cách dạy ôn ạ. Lũ nhóc đã ghét văn, lười viết thì bắt buộc phải là lớp mà buổi học nào cô cũng cho viết, chấm, chữa. Như thế mới lên tay được. Con em từng học thử 2 cô đều gv giỏi của 2 trường c3 chuyên. Các cô dạy theo phong cách cứ giảng tràn, 1 buổi vở ghi cực nhiều ý, nhưng ko viết ko chấm. Em đã thấy ko ổn, hỏi con, nó kêu: nghe mấy tiếng buồn ngủ lắm. Em chuyển qua 1 cô, phong cách dạy là từng dạng bài sẽ hướng dẫn chúng nó phải có những ý gì. Đếm ý ăn điểm là kiểu chấm văn Sở đó ạ. Sau đó buổi học nào cũng có bài viết. Trợ giảng của cô chấm nhưng chấp nhận đc vì trợ giảng là sv khoa Văn SP. Những lỗi dùng từ, đặt câu, liên kết ý, thiếu ý... được chỉ ra thì chúng nó mới rèn được kĩ năng viết. Cách học này hiệu quả với con em. Bạn nào viết tốt, sáng tạo... có thể hợp các cô dạy thiên về giảng nhiều như em đề cập ở trên.

PhongFood

Xe điện
Cụ có số liệu về hs hết lớp 9 thì ielts bao nhiêu ko, nhất là 6-6.5
Không có số liệu. Nhưng theo logic thì cụ cứ nhìn số lượng 3000 cháu dự thi chuyên anh NN, các cháu này loanh quanh 6-6.5 cả đấy cụ.

PhongFood

Xe điện
Các cụ, mợ tìm lớp văn nên để ý cách dạy ôn ạ. Lũ nhóc đã ghét văn, lười viết thì bắt buộc phải là lớp mà buổi học nào cô cũng cho viết, chấm, chữa. Như thế mới lên tay được. Con em từng học thử 2 cô đều gv giỏi của 2 trường c3 chuyên. Các cô dạy theo phong cách cứ giảng tràn, 1 buổi vở ghi cực nhiều ý, nhưng ko viết ko chấm. Em đã thấy ko ổn, hỏi con, nó kêu: nghe mấy tiếng buồn ngủ lắm. Em chuyển qua 1 cô, phong cách dạy là từng dạng bài sẽ hướng dẫn chúng nó phải có những ý gì. Đếm ý ăn điểm là kiểu chấm văn Sở đó ạ. Sau đó buổi học nào cũng có bài viết. Trợ giảng của cô chấm nhưng chấp nhận đc vì trợ giảng là sv khoa Văn SP. Những lỗi dùng từ, đặt câu, liên kết ý, thiếu ý... được chỉ ra thì chúng nó mới rèn được kĩ năng viết. Cách học này hiệu quả với con em. Bạn nào viết tốt, sáng tạo... có thể hợp các cô dạy thiên về giảng nhiều như em đề cập ở trên.
Đúng là mợ rất sát sao việc học f1. Cháu nhà em cũng bị đúng như mợ nói, học kỳ 1 điểm văn tụt 7đ. Đi học thì k chấm điểm, chả biết f1 học như thế nào, em cứ nghĩ cháu học ổn. Chỉ đến khi thi biết điểm văn HK1 không ổn, em nói chuyên thì cháu nó nói cô giảng như ru ngủ (bạn nào cảm thụ văn tốt lại khen) :D
Sang học kỳ 2 em cắn răng cho f1 học 1/1 ôn đuổi lại chương trình, giờ cháu khá tự tin. May em phát hiện ra k vỡ hết kế hoạch :)

safenoodles

Xe cút kít
Ở Nội thành mà sang Gia Lâm học thì cho nghỉ học luôn cho khỏe....
Nhà bác ở đâu trong nội thành ạ?
Em ở phố cổ đây, thêm cái nhà bên đó và cho con học cũng tiện.
Nhiều khi muốn cho con vào đó học mà cũng khó đó bác.

safenoodles

Xe cút kít
Đúng là mợ rất sát sao việc học f1. Cháu nhà em cũng bị đúng như mợ nói, học kỳ 1 điểm văn tụt 7đ. Đi học thì k chấm điểm, chả biết f1 học như thế nào, em cứ nghĩ cháu học ổn. Chỉ đến khi thi biết điểm văn HK1 không ổn, em nói chuyên thì cháu nó nói cô giảng như ru ngủ (bạn nào cảm thụ văn tốt lại khen) :D
Sang học kỳ 2 em cắn răng cho f1 học 1/1 ôn đuổi lại chương trình, giờ cháu khá tự tin. May em phát hiện ra k vỡ hết kế hoạch :)
Em thấy học 1:1 bao giờ cũng hiệu quả cao nhất và rút ngắn được thời gian ôn thi.

safenoodles

Xe cút kít
Cụ cho em hỏi trường nào tuyển thẳng ạ. Em cảm ơn cụ ạ.

Mytv

Xe điện
Không có số liệu. Nhưng theo logic thì cụ cứ nhìn số lượng 3000 cháu dự thi chuyên anh NN, các cháu này loanh quanh 6-6.5 cả đấy cụ.
Chuẩn cụ. Dám đky thi chuyên anh phải tầm 6,5. Còn các cháu đỗ e nghĩ phải 7 trên 7. Đấy là chỉ 1 trường đó. Chưa tính Am và các trường chuyên còn lại. À đấy là chưa tính đội cam quýt, quốc tế các trường tư. Vậy e nghĩ tỷ lệ các cháu vào 10 trình từ 6-7 ko ít đâu. Các gđ h đầu tư ác liệt cho món nn này. E thì ko theo nổi trào lưu