[Thảo luận] Trương Tuần lại bắt láo ở ngã tư Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đèn rẽ trái và đi thẳng khác nhịp cụ ợ. Cụ Phan không sai khi đi thẳng, nhưng cụ đã gây khó khăn cho xe rẽ trái rồi đấy ợ.. Cụ đứng đấy khi đèn rẽ trái xanh thì các xe sau đi kiểu gì? Mà đèn xanh rẽ trái chỉ có 16 giây thôi nhá, chỉ đủ 3 xe qua là đỏ.
Cụ đúng ợ!

Trương Tuần hỏi em sao không chuyển về làn giữa thì em bảo vạch liền thì có sao không? Trương Tuần cười cụ ợ!:P

Bất đắc dĩ không kịp thì đành phải thế!

Mục đích của em tâm sự với các cụ không phải là để khuyên các cụ đi như thế mà để Trương Tuần không được bắt như thế!

Cái đèn xanh đỏ là do chính Trương Tuần điều khiển! Việc phân chia làn đường cũng do Trương Tuần góp sức cùng GTCC! Họ gây áp lực không đáng có cho dân rồi còn lợi dụng sự bất hợp lý đó để làm tiền là không chấp nhận được!

ndkhoivtv

Xe tăng
Đèn rẽ trái và đi thẳng khác nhịp cụ ợ. Cụ Phan không sai khi đi thẳng, nhưng cụ đã gây khó khăn cho xe rẽ trái rồi đấy ợ.. Cụ đứng đấy khi đèn rẽ trái xanh thì các xe sau đi kiểu gì? Mà đèn xanh rẽ trái chỉ có 16 giây thôi nhá, chỉ đủ 3 xe qua là đỏ.
Đây là tình huống bất khả kháng, cụ ý cũng đã nói rồi... bị ép. Vấn đề cần nhắc đến ở đây là sự mập mờ trong khi thi hành luật của bộ máy hành pháp dẫn đến việc không viện dẫn nổi điều khoản về quy định xử phạt đối với trường hợp này. Nếu xxx thực hiện chuyên chú hơn, đúng với chức trách và nhiệm vụ của họ là hướng dẫn, điều tiết giao thông chứ không phải cứ lăm le đứng rình mò rồi xử phạt thì đâu đến nỗi!

@Cụ Phan: Khỉ gió, thế nào mà từ hồi biết đến cái thớt "Đường 5..." của cụ là nhà cháu lại càng cực lực tập trung "vượt phải" mãi... chả dính. Thế mới đểu! =))

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đây là tình huống bất khả kháng, cụ ý cũng đã nói rồi... bị ép. Vấn đề cần nhắc đến ở đây là sự mập mờ trong khi thi hành luật của bộ máy hành pháp dẫn đến việc không viện dẫn nổi điều khoản về quy định xử phạt đối với trường hợp này. Nếu xxx thực hiện chuyên chú hơn, đúng với chức trách và nhiệm vụ của họ là hướng dẫn, điều tiết giao thông chứ không phải cứ lăm le đứng rình mò rồi xử phạt thì đâu đến nỗi!

@Cụ Phan: Khỉ gió, thế nào mà từ hồi biết đến cái thớt "Đường 5..." của cụ là nhà cháu lại càng cực lực tập trung "vượt phải" mãi... chả dính. Thế mới đểu! =))
Số em nó "sát cá" cụ ạ! :-ss

Cũng một kiểu đi như nhau mà cả đoàn mỗi em bị bắt, lại phải cãi nhau!

Đường 5 làn trong nát hết rồi nên xe tải rất tích cực bám làn ngoài và xin vượt bên trái cực khó khăn vất vả!b-(

thienhoacompany

Xe hơi
nghe bác nói em phê quá, thế mà em bị dính lỗi sai làn đấy bác ạ, đúng là bây giờ mới sáng mắt sáng lòng

Libor

Xe điện
Lần sau cụ qua đây thì cấm cãi nhá, cứ bình tĩnh để lấy cái biên bản phạt về nó mới vui. :P

Ngoc Phan XLS

Xe container
nghe bác nói em phê quá, thế mà em bị dính lỗi sai làn đấy bác ạ, đúng là bây giờ mới sáng mắt sáng lòng
Sao cụ không mời xxx lập biên bản???

Cả biển phân làn lẫn mũi tên dưới lòng đường đều cho cụ đi thẳng, trừ cái đèn đỏ nếu nó sáng cơ mà!!!:(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lần sau cụ qua đây thì cấm cãi nhá, cứ bình tĩnh để lấy cái biên bản phạt về nó mới vui. :P
Em đã đòi biên bản mà không được!

Vấn đề là xxx sẽ không lập biên bản đúng hiện trường mà sẽ chơi trò lệch lạc! :P

vietanhhau

Xe máy
Em nhất trí là ko khuyến khích đi như vậy nhưg đã trót lầm đường lạc lối phi vào làn đó thì cũng phải tự bảo vệ mình chứ nhất quyết k thể để Trương Tuần bóp r.ái được, thái độ bật của cụ rất hoàng tráng trứng,e keng cụ luôn !(Cơ mà hình như cụ vẫn đưa giấy tờ ạ ?)

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em nhất trí là ko khuyến khích đi như vậy nhưg đã trót lầm đường lạc lối phi vào làn đó thì cũng phải tự bảo vệ mình chứ nhất quyết k thể để Trương Tuần bóp r.ái được, thái độ bật của cụ rất hoàng tráng trứng,e keng cụ luôn !(Cơ mà hình như cụ vẫn đưa giấy tờ ạ ?)
Em chưa bao giờ không đưa giấy tờ cho xxx sau khi họ thông báo lỗi dù đúng hay sai!

Mình đàng hoàng cứ làm đúng đã! Cùng lắm thì có việc cho havu chứ ngại gì!

nhim24

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, nếu đang đi làn trái ngoài cùng, nếu đèn rẽ trái đỏ thì mình vẫn có quyền đi thẳng nếu đèn đi thẳng xanh các cụ nhỉ (tất nhiên là không có xe nào dừng chờ rẽ trái ở phía trước)? xxx có vịn thì em cãi là làn đó được đi thẳng, đèn xanh báo đi thẳng lại đang bật.

ngthenam

Xe buýt
Em là e rất kết cụ đấy. Những lần tranh luận trước cụ đều có ghi âm e đều theo dõi hết. Lần này không có nhưng nghe tả lại cũng tưởng tượng ra được phần nào, học hỏi được nhiều. Vote cụ :)

taxi group

Xe hơi
Lại định ăn bẩn. Nhưng mà xương. Lại theo kiểu lần này anh nhắc nhở.

nang xuan

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi tí: em đỗ xe làn giữa chờ đèn đỏ ở đường 5 chân cầu Thanh trì bị XXX bắt lỗi đỗ xe sai làn và đòi lập BB. Em bẩu là em dân báo chí có xuất trình thẻ. XXX bảo rằng nắng nôi thế này các Anh chị báo chí cũng phải thông cảm có tí thuốc nước tí chớ. Em rút ra 200 k đưa thì 1 XXX khác nói không nhận, thế là em bảo k nhận thì thôi em đi, XXX xin tiền lại mắng em là mất lịch sự bảo cho rồi lại k cho nữa. Các cụ cho em hỏi là em đỗ xe như thế có sai hay k? Và liệu em như thế có mất lịch sự k ạ?

Tribute

Xe container
Đúng là lão sát cá thật, em đi qua đó suốt có sao đâu nhỉ. Nhưng dừng ở làn trái mà có xe nó đang chờ rẽ trái ở trước xe mình thì đèn đi thẳng xanh mình cũng ko đi được. Nếu trót đi vào làn trái rồi thì rẽ trái cha nó vào Nguyễn sơn rồi quay đầu ra cho nhanh, cãi nhau với chúng nó làm gì mất thời gian.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đúng là lão sát cá thật, em đi qua đó suốt có sao đâu nhỉ. Nhưng dừng ở làn trái mà có xe nó đang chờ rẽ trái ở trước xe mình thì đèn đi thẳng xanh mình cũng ko đi được. Nếu trót đi vào làn trái rồi thì rẽ trái cha nó vào Nguyễn sơn rồi quay đầu ra cho nhanh, cãi nhau với chúng nó làm gì mất thời gian.
Dừng có mấy giây thôi nên em vẫn quyết định đi thẳng!:>

Sát cá thì đúng em là số một!:))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ cho em hỏi tí: em đỗ xe làn giữa chờ đèn đỏ ở đường 5 chân cầu Thanh trì bị XXX bắt lỗi đỗ xe sai làn và đòi lập BB. Em bẩu là em dân báo chí có xuất trình thẻ. XXX bảo rằng nắng nôi thế này các Anh chị báo chí cũng phải thông cảm có tí thuốc nước tí chớ. Em rút ra 200 k đưa thì 1 XXX khác nói không nhận, thế là em bảo k nhận thì thôi em đi, XXX xin tiền lại mắng em là mất lịch sự bảo cho rồi lại k cho nữa. Các cụ cho em hỏi là em đỗ xe như thế có sai hay k? Và liệu em như thế có mất lịch sự k ạ?
Cụ nói không rõ nên chả biết cụ sai hay đúng ợ!

blackpaint

Xe container
Em bảo nếu thấy không ổn sao không kiến nghị GTCC sửa lại biển báo thì Trương Tuẩn bảo là làm rồi nhưng không được! Xuống hố cả nút nó thế!
Việc của họ Trương không phải là rình vồ giết mà góp ý với GTCC để đảm bảo an toàn mới là quan trọng thì họ đếch làm!b-(
TT27 ghi rõ rồi cụ nhể? Em thề với cụ là xxx mà kiến nghị với GTCC thì em cứ đi bằng 5 chân luôn... cái nhiệm vụ đảm bảo cho GT thông suốt, thuận tiện cho ng lưu thông thì đặt những cái biển mâu thuẫn với cái đèn kiểu thế thì bó tay rồi.

Q5-quattro

Xe hơi
Công nhận giờ XXX làm ăn bố láo thật đấy. Vote cụ

Ngoc Phan XLS

Xe container
XXX nói em sai khi đi vào làn xe tải và dừng đỗ đèn đỏ k đúng làn quy định
Thế thì giống trên đường Giải Phóng là xxx vẫn bắt phân làn theo phương tiện sau cái biển chỉ phân làn theo hướng đi roài!

Cụ có thể viết báo sao không kiếm cái biên bản làm chứng oánh cho các anh ý tỉnh ngộ ra???