[Thảo luận] Trương tuần đường 5 Hải dương vịn em lỗi vượt phải, hành xử như giang hồ...

newdrive

Xe tải
Em xin phép cụ chủ thớt: lưu link lại thớt tổng hợp bẫy bẩn cho các mem mới học tập

newdrive

Xe tải
Có phải thằng này trẻ, trắng trẻo, tóc húi ngắn không hả cụ. Hôm trước 30/6 em cũng bị bọn Trương Tuần Hải Dương bắt, tay này là tay cuối cùng nói chuyện với em sau khi bọn kia không đủ lý lẽ. Thằng này ngồi trong xe ôm tập biên bản. Tuy nhiên em nghe giọng thằng giải trình ngọng lĩu ngọng lô chắc không phải thằng của em. Hôm đấy nó cũng bảo em là tha. Tuy nhiên sau khi xong việc em cũng nói to với mấy chủ xe khác đang chờ đến lượt xử lý "không có cái lỗi vượt phải trên đường 5 này vì có nhiều làn xe, các anh công an cũng không lập biên bản của tôi, các anh không mắc lỗi nên không lo bị biên bản đâu". Bọn xxx lườm em mãi.
Cụ hài vãi, làm xxx hỏng ăn, nó xử luật giang hồ đới :D

heatcool

Xe tải
Cái bài bắt vượt phải của chúng nó, nhiều người chửi quá rồi mà chúng không chịu bỏ các Cụ nhỉ. Cụ nào là nhà báo nội chính viết 1 phóng sự về xxx Hải Dương này đi.

Ada90

Xe máy
oh, xxx Hải Dương được tập huấn giật điện thoại từ bao giờ thế nhỉ

nhurua

Xe hơi
Thay mặt nhân dân quê em xin lỗi cụ chủ thớt vì không giáo dục được mấy đ/c đó nên người!

One-77

Xe cút kít
Cụ chủ thớt phục hồi đoạn Video đó đê.

mamamafia

Xe hơi
bây giờ đa phần tiếp xúc với xxx GT thì ở đâu cũng thấy hội này ko khác gì hội mất dạy cướp mặc quân phục x-(

BMW-xuanthuan

Xe hơi
bức xúc quá

BMW-xuanthuan

Xe hơi
em là người hải dương

nhưng phải công nhận là xxx HD thay đổi địa điểm bắn liên tục . làn đường và tốc độ

như hình ảnh cụ củ thì em đoán là đoạn ngã ba hàng nhưng bên đường hà nội hải phòng chỗ ấy chả bắn j chủ yếu bắt xe tải

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nếu cụ còn được đoạn ghi âm dọa nạt thì hãy gửi lên vnexpress, đảm bảo mấy cậu này chuyển công tác khác ngay

Kia_K2700II

Xe máy
Hôm qua em có việc đi Hải phòng, đường 5 thì em đi khá nhiều và cũng tương đối nhiều kinh nghiệm nên cũng rất cẩn thận và đi đúng luật, đúng tốc độ. Đến gấn địa phận huyện Thanh Hà, thấy phí trước ùn tắc cục bộ nghĩ là lại có tai nạn GT, đến gần thì thấy xxx dừng toàn bộ luồng xe đang lưu thông và tách từng xe bị vịn vào lề...trong đó có em :D. Trong đầu vẫn chưa nghĩ ra mình bị vịn lỗi gì vì tốc độ em rất tuân thủ. Đánh gọn vào lề, xuống xe, tác phong OF là bật ghi âm. Cuộc chiến không cân sức giữa em và 4xxx (1 đại úy, 1 thượng úy, 2 trung úy)

XXX1: Chào anh, cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ xe!
Em: Vâng, anh cho biết lỗi tôi bị dừng xe!
xxx1: Anh lỗi vượt phải...

Hay rồi, hôm nay em cũng đang nhiều thời gian.
Em: Xin lỗi anh có bắt nhầm không? thực sự tôi chưa hiểu thế nào là vượt phải...
xxx1: Anh lấy giấy tờ ra cho tôi kiểm tra nhanh lên.
Em: Này đồng chí muốn kiểm tra giấy tờ tôi đề nghị chứng minh được lỗi vượt phải của tôi, sau đó thì kiểm tra thoải mái. Thứt nhất, đề nghị đồng chí cung cấp ảnh hoặc video bằng chứng tôi vượt phải, thứ 2, làn trong tôi có được phép đi không? tôi có vượt quá tốc độ không?

XXX1 biết gặp phải đối thủ rắn :D móc điện thoại ra giả vờ gọi điện. Bực mình em léo ghi âm nữa, chuyển sang video recod cho nó trung thực.

XX1: Anh không phải quay, anh bỏ DT xuống!
Em: Tôi có quyền giám sát các đồng chí làm việc (câu này của cụ USS :D)

XXX2: Hùng hùng hổ hổ lao tới "Anh lấy giấy tờ ra đi..." lấy tay chỉ vào mặt em và nói giọng xã hội đen...."dcm gọi xe cẩu đến đi...."

Em: Anh gọi ngay hộ tôi cái...

XXX2: ...dcm mày thích quay không? thích mất dạy không, mày thích tao xử lý theo kiểu mất dạy hay lịch sự...?

Em: Này, tôi nói để đồng chí biết, từ đầu tôi vẫn đang rất lịch sự. Như nào là mất dạy?

Thằng trung úy xx2 tên Nam, nhanh tay giật mất điện thoại trên tay em bỏ túi, dọa nạt..."để xã hội nó xử thằng này" (thật sự em hơi sơ xuất vì đang dí vào tận mặt nó)...Đến lúc này thực sự điên tiết léo coi thằng nào ra gì nữa..

...Mày xem hành xử có giống thằng ăn cướp không? Anh lái xe taxi chứng kiến hộ tôi nhé.

Lúc này có bác tài xế tác xị đang bị vịn mặt nghệt ra chưa hiểu bị bắt vì lỗi gì vì xxx còn đang mải chiến đấu với em, cũng không dám hé nửa lời, quay đi quay lại đã thấy xxx giải phóng mất :D . XXX1 thấy em căng quá lao vào giữ tay em "thôi có vấn đề gì anh em cùng nhau giải quyết, sao anh phải như thế..."

Em deck thèm trả lời kệ con mệ nó cầm điện thoại, tiếc cái tư liệu quý giá bị nó xóa sạch, về xe ngồi trong khi thằng xxx1 cứ lẽo đẽo theo sau cất mồm "em xin anh, có gì anh em bình tĩnh giải quyết, anh chờ em 5 phút em gọi chỉ huy em xuống nói chuyện với anh" Em các cụ léo thèm quan tâm: "tôi gửi các ông cái ĐT với xe ở đây" tôi có việc phải đi gấp" em ra đường bắt cái xe buyt trong khi thằng xxx1 cứ túm tay em kéo lại....hài vãi.

"thôi được rồi, ông gọi chỉ huy xuống đi và bảo thằng kia trả ĐT tôi ngay"

Thằng xxx2 mặt vẫn đỏ găng, xuống nước " cho kiểm tra giấy tờ mới trả ĐT" em điên tiết "mày có trả ngay không" và lại lao ra bắt xe buyt...:D
Thằng xxx2 móc ĐT ra trả em, tiên sư bố nó xóa nhanh thế...Nhìn 2 ông mặt nghệt như ngỗng ỉa vì thấy em lại bật ghi âm:

"Bây giờ các anh xử lý như nào, cẩu xe, ghi BB hay để tôi chuột rút"

Chú xxx1 vẫn nắm tay em, "thôi anh cố nán lại 5 phút, chỉ huy em xuống đến nói rồi". Cực chẳng đã, một thận một mình, nhỡ chúng nó gọi giang hồ xuống xử em thì bỏ mẹ, em thì chả bao giờ dùng đến phương án 2 gọi điện cho người thân, nhưng lần này phải sử dụng để tính nước thoát thân cho mình. Nội dung cuộc nói chuyện của xxx1 với người nhà em mời các cụ nghe qua, em sẽ up sau:

Cùng lúc này xxx2 (gọi là sếp) đi xe con xuống, rất nhã nhặn chào hỏi lịch sự, hỏi em có tham gia otofun không? tôi cũng là thành viên OF, trình bày abc...nói chung là mất thêm của em 15 phút. Sau đó gọi đội hình đến xin lỗi em. Chú xxx2 xun xoe: "anh thông cảm vì tính tôi nóng quá, trước tôi cũng tham gia đi lính...có gì cho em xin lỗi, anh cho em xin điện thoại để lúc nào anh qua đây bọn em mời anh cốc bia cỏ....:D.
Em thấy cũng mất khá nhiều thời gian nên lên xe chuột rút, không quên dặn lại: Đề nghị các đồng chí xem xét lại tư cách hành xử, đồng chí Nam xóa video rồi phải không? không ăn thua đâu vì lúc nào cũng có bản dự phòng copy lại ngay...e giơ điện thoại lên chém gió cười đắc chí bỏ lại 3 khuôn mặt như bánh đa ngâm nước....Chào các đồng chí! Em có gì sai mong các cụ góp ý vì tình huống như này đúng là lần đầu em gặp phải.

Đoạn hội thoại sau là cuộc nói chuyện của xxx1 với người thân em. Lúc nó nghe điện chui ra góc khuất nói chuyện và phản ánh tình huống không trung thực, các cụ chú ý đoạn nó "mượn điện thoại của em" nhé :D Đoạn video thằng xxx2 xóa e không phục hồi lại được!

[video=youtube;dLylkvaQhyA]http://www.youtube.com/watch?v=dLylkvaQhyA&feature=youtu.be[/video]
bac len gg tim phan nay de khoi phuc file da mat nhe "Pandora Recovery"

Hoamoclan1980

Xe tải
Cụ cũng gấu thật đấy. Chúc mừng cụ cho chúng nó 1 bài học.
Qua chuyện này em thấy càng ngày xxx càng ngán anh em OF nhà mình.

Hung Hero 85

Xe hơi
bọn này cứ quen thói bắt nạt những người dân thiếu hiểu biết.Chứ như ở HN thì có mà dám

seadogs

Xe tăng
Đọc bài cụ xong em chỉ muốn chém chết mother bọn nó đi thôi, thối nát không chịu được

hahut

Xe tăng
à, bác sếp trưởng tham gia OF kìa, bác trưởng đâu ra chào anh em câu đi!

tuyetkjem

Xe hơi
Sao đầy tớ lại có thể ăn nói như xã hội đen với nhân dân được nhỉ?