[Thảo luận] Trương tuần đường 5 Hải dương vịn em lỗi vượt phải, hành xử như giang hồ...

crazy_stupid78

Xe tải
Hôm qua em có việc đi Hải phòng, đường 5 thì em đi khá nhiều và cũng tương đối nhiều kinh nghiệm nên cũng rất cẩn thận và đi đúng luật, đúng tốc độ. Đến gấn địa phận huyện Thanh Hà, thấy phí trước ùn tắc cục bộ nghĩ là lại có tai nạn GT, đến gần thì thấy xxx dừng toàn bộ luồng xe đang lưu thông và tách từng xe bị vịn vào lề...trong đó có em :D. Trong đầu vẫn chưa nghĩ ra mình bị vịn lỗi gì vì tốc độ em rất tuân thủ. Đánh gọn vào lề, xuống xe, tác phong OF là bật ghi âm. Cuộc chiến không cân sức giữa em và 4xxx (1 đại úy, 1 thượng úy, 2 trung úy)

XXX1: Chào anh, cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ xe!
Em: Vâng, anh cho biết lỗi tôi bị dừng xe!
xxx1: Anh lỗi vượt phải...

Hay rồi, hôm nay em cũng đang nhiều thời gian.
Em: Xin lỗi anh có bắt nhầm không? thực sự tôi chưa hiểu thế nào là vượt phải...
xxx1: Anh lấy giấy tờ ra cho tôi kiểm tra nhanh lên.
Em: Này đồng chí muốn kiểm tra giấy tờ tôi đề nghị chứng minh được lỗi vượt phải của tôi, sau đó thì kiểm tra thoải mái. Thứt nhất, đề nghị đồng chí cung cấp ảnh hoặc video bằng chứng tôi vượt phải, thứ 2, làn trong tôi có được phép đi không? tôi có vượt quá tốc độ không?

XXX1 biết gặp phải đối thủ rắn :D móc điện thoại ra giả vờ gọi điện. Bực mình em léo ghi âm nữa, chuyển sang video recod cho nó trung thực.

XX1: Anh không phải quay, anh bỏ DT xuống!
Em: Tôi có quyền giám sát các đồng chí làm việc (câu này của cụ USS :D)

XXX2: Hùng hùng hổ hổ lao tới "Anh lấy giấy tờ ra đi..." lấy tay chỉ vào mặt em và nói giọng xã hội đen...."dcm gọi xe cẩu đến đi...."

Em: Anh gọi ngay hộ tôi cái...

XXX2: ...dcm mày thích quay không? thích mất dạy không, mày thích tao xử lý theo kiểu mất dạy hay lịch sự...?

Em: Này, tôi nói để đồng chí biết, từ đầu tôi vẫn đang rất lịch sự. Như nào là mất dạy?

Thằng trung úy xx2 tên Nam, nhanh tay giật mất điện thoại trên tay em bỏ túi, dọa nạt..."để xã hội nó xử thằng này" (thật sự em hơi sơ xuất vì đang dí vào tận mặt nó)...Đến lúc này thực sự điên tiết léo coi thằng nào ra gì nữa..

...Mày xem hành xử có giống thằng ăn cướp không? Anh lái xe taxi chứng kiến hộ tôi nhé.

Lúc này có bác tài xế tác xị đang bị vịn mặt nghệt ra chưa hiểu bị bắt vì lỗi gì vì xxx còn đang mải chiến đấu với em, cũng không dám hé nửa lời, quay đi quay lại đã thấy xxx giải phóng mất :D . XXX1 thấy em căng quá lao vào giữ tay em "thôi có vấn đề gì anh em cùng nhau giải quyết, sao anh phải như thế..."

Em deck thèm trả lời kệ con mệ nó cầm điện thoại, tiếc cái tư liệu quý giá bị nó xóa sạch, về xe ngồi trong khi thằng xxx1 cứ lẽo đẽo theo sau cất mồm "em xin anh, có gì anh em bình tĩnh giải quyết, anh chờ em 5 phút em gọi chỉ huy em xuống nói chuyện với anh" Em các cụ léo thèm quan tâm: "tôi gửi các ông cái ĐT với xe ở đây" tôi có việc phải đi gấp" em ra đường bắt cái xe buyt trong khi thằng xxx1 cứ túm tay em kéo lại....hài vãi.

"thôi được rồi, ông gọi chỉ huy xuống đi và bảo thằng kia trả ĐT tôi ngay"

Thằng xxx2 mặt vẫn đỏ găng, xuống nước " cho kiểm tra giấy tờ mới trả ĐT" em điên tiết "mày có trả ngay không" và lại lao ra bắt xe buyt...:D
Thằng xxx2 móc ĐT ra trả em, tiên sư bố nó xóa nhanh thế...Nhìn 2 ông mặt nghệt như ngỗng ỉa vì thấy em lại bật ghi âm:

"Bây giờ các anh xử lý như nào, cẩu xe, ghi BB hay để tôi chuột rút"

Chú xxx1 vẫn nắm tay em, "thôi anh cố nán lại 5 phút, chỉ huy em xuống đến nói rồi". Cực chẳng đã, một thận một mình, nhỡ chúng nó gọi giang hồ xuống xử em thì bỏ mẹ, em thì chả bao giờ dùng đến phương án 2 gọi điện cho người thân, nhưng lần này phải sử dụng để tính nước thoát thân cho mình. Nội dung cuộc nói chuyện của xxx1 với người nhà em mời các cụ nghe qua, em sẽ up sau:

Cùng lúc này xxx2 (gọi là sếp) đi xe con xuống, rất nhã nhặn chào hỏi lịch sự, hỏi em có tham gia otofun không? tôi cũng là thành viên OF, trình bày abc...nói chung là mất thêm của em 15 phút. Sau đó gọi đội hình đến xin lỗi em. Chú xxx2 xun xoe: "anh thông cảm vì tính tôi nóng quá, trước tôi cũng tham gia đi lính...có gì cho em xin lỗi, anh cho em xin điện thoại để lúc nào anh qua đây bọn em mời anh cốc bia cỏ....:D.
Em thấy cũng mất khá nhiều thời gian nên lên xe chuột rút, không quên dặn lại: Đề nghị các đồng chí xem xét lại tư cách hành xử, đồng chí Nam xóa video rồi phải không? không ăn thua đâu vì lúc nào cũng có bản dự phòng copy lại ngay...e giơ điện thoại lên chém gió cười đắc chí bỏ lại 3 khuôn mặt như bánh đa ngâm nước....Chào các đồng chí! Em có gì sai mong các cụ góp ý vì tình huống như này đúng là lần đầu em gặp phải.

Đoạn hội thoại sau là cuộc nói chuyện của xxx1 với người thân em. Lúc nó nghe điện chui ra góc khuất nói chuyện và phản ánh tình huống không trung thực, các cụ chú ý đoạn nó "mượn điện thoại của em" nhé :D Đoạn video thằng xxx2 xóa e không phục hồi lại được!

[video=youtube;dLylkvaQhyA]http://www.youtube.com/watch?v=dLylkvaQhyA&feature=youtu.be[/video]
Cụ chiến cũng được đấy e nghe sướng lém nhưng e dự là cụ cũng có cốp nào chống lưng mới máu thế chứ như e chả có ai nếu đúng thì nó cũng cẩu về kho đã rùi tính sau.

crazy_stupid78

Xe tải
Hiện tại em chưa đủ bằng chứng do không khôi phục lại file video xxx xóa và bị ghi đè, em đang nhờ mấy cụ chuyên nghiệp khôi phục lại, có kết quả sẽ nộp đơn ngay!
Cụ chơi luôn di cho bọn choé đó chừa gặp cụ có bản lĩnh chúng nó không bắt nạt được chứ gặp dân đen thì chúng nó làm gỏi rồi. Cái XH khốn nạn!

dungtbv

Xe tải
Vote cụ chủ !
Cụ liên lạc với cụ Havu đi, em cũng bức xúc vụ này lắm rồi.
Em cũng hay đi đường này và cũng bị túm 1 lần về "lỗi" này nhưng hôm đó xxx khá lịch sự và em hỏi có 2 câu của các cụ OF là xxx trả giấy tờ ngay với lý do: nhầm. Em đi rồi lại quay lại lì xì 2 loét cho các chú í uống nước vì "tội" làm em lần đầu tiên bị dừng xe :).
thua cụ

amlce90

Xe hơi
bọn Hải Dương này chuyên bắt lỗi vớ vẩn có lần em còn bị nó hỏi cả bình cứu hỏa nữa chứ. may mà em có rồi

Akuachi

Xe máy
Chú xxx1 vẫn nắm tay em, "thôi anh cố nán lại 5 phút, chỉ huy em xuống đến nói rồi". Cực chẳng đã, một thận một mình, nhỡ chúng nó gọi giang hồ xuống xử em thì bỏ mẹ, em thì chả bao giờ dùng đến phương án 2 gọi điện cho người thân, nhưng lần này phải sử dụng để tính nước thoát thân cho mình.
Đúng rồi cụ. Trong Xì gòn hay Bình Dương vừa rồi có cụ bị cái đỏ đỏ này rồi ợ.
bọn Hải Dương này chuyên bắt lỗi vớ vẩn có lần em còn bị nó hỏi cả bình cứu hỏa nữa chứ. may mà em có rồi
Xe cụ xe gì ợ? Tiêu chuẩn TK xe không có thứ đó thì thôi chứ? Em đi xe cơ quan qua xxx Chí Linh hay thấy bị dừng hỏi món này, tội nghiệp mấy bác tài già thường xuống xin ngay, chúng nó lại nói nhắc nhở rồi cho đi. Chắc là không xơi được. Mà tới nay 71 có hiệu lực là xoá cái 33 đó cụ nhể?

Chỉnh sửa cuối:

thienhoacompany

Xe hơi
Nó giật điện thoại sao bác ko hô cướp nhỉ

touringhn

Xe tải
Quá phục cụ chủ, cụ đã làm gương sáng để em soi.
Kính cụ 1 ly.

xechieuve

Xe máy
Kinh nhỉ, cụ cũng to gan phết.

Loong Phoong

Xe điện
xxx Hải Dương càng ngày càng bựa

thichxeoto

Xe điện
Bọn này bố láo thì nhất rồi, hôm kia em vừa qua đây cũng kêu lỗi vượt phải,ổng anh rể em lái xuống xe bọn nó bolo bala em xuống phủ đầu luôn rằng quốc lộ 5 không có khái niệm vượt phải chỉ có chuyển làn không có tín hiệu bolo bala...thằng chỉ huy ngồi trong xe cười nhăn nhở bảo có gì anh em nói truyện em bảo ông anh rể lên xe phé thẳng éo thèm chào:((

Rickyman

Xe điện
Bọn này bố láo thì nhất rồi, hôm kia em vừa qua đây cũng kêu lỗi vượt phải,ổng anh rể em lái xuống xe bọn nó bolo bala em xuống phủ đầu luôn rằng quốc lộ 5 không có khái niệm vượt phải chỉ có chuyển làn không có tín hiệu bolo bala...thằng chỉ huy ngồi trong xe cười nhăn nhở bảo có gì anh em nói truyện em bảo ông anh rể lên xe phé thẳng éo thèm chào:((
Vô tình đọc cái clip xxx đánh người bên thớt kia em khẳng định mấy thằng chóa này phang thật sự, chứ ko như chúng nó nói trong clip là thấy ngã, chạy ra giúp đỡ...e rút kinh nghiệm bây giờ đi ra đường cảnh giác đầu tiên là mấy thằng xxx, sau đó mới đến bọn chí phèo

tranhoangminh

Xe container
Vô tình đọc cái clip xxx đánh người bên thớt kia em khẳng định mấy thằng chóa này phang thật sự, chứ ko như chúng nó nói trong clip là thấy ngã, chạy ra giúp đỡ...e rút kinh nghiệm bây giờ đi ra đường cảnh giác đầu tiên là mấy thằng xxx, sau đó mới đến bọn chí phèo
cụ cho e hỏi cái link nào, để e còn đọc, loạn thật, giờ xxx còn sợ hơn cướp.

Chichchoeht

Xe tăng
đen, đỏ, thâm rồi trắng đều là chúng nóa hết.

citigreen

Xe hơi
ủn =))