[Thảo luận] Trương tuần đầu đường 5 lại bắt lỗi sai làn, em chiến thắng!

xemoilai

Xe đạp
-Chuyện xảy ra từ chủ nhật, đến bây giờ em mới có thời gian kể lại. Bắt lỗi sai làn đường 5, câu chuyện nghe có vẻ cũ, nhưng em đoán chắc chắn số đông các cụ bị bắt đều chấp nhận 50/50 để nhàn thân. Với tinh thần của một ofer, em các cụ quyết không để xxx ăn bẩn, cũng là một kinh nghiệm để anh em thoái mái đường rộng ta thẳng tiến ở cung đường này.

- Ngã tư đầu đường 5 gần Cầu chui, tại đây em cũng đã có phóng sự chiến thắng trương tuần vì bắt láo em đè vạch liền, hôm đó chở F1 đi chơi, em đi từ đầu Cầu chui về phía cầu vượt Vĩnh tuy, đến ngã tư em đi vào làn giữa để đi thẳng. Hết đèn đỏ, qua ngã tư em cũng định nhập làn trái nhưng mật độ xe con quá đông đang nối đuôi hàng dài bên làn trái nên em vẫn tiếp tục đi làn giữa. Cách đó khoảng 100m từ xa xxx ra tín hiệu vịn em vào, em tuân thủ xinhan tấp vào lề. Sau đây là cuộc hội thoại giữa em và xxx. Nghĩ bụng lại có câu chuyện hay đây, xem các chú có ăn nổi anh không...:P. Rút điện thoại bấm vào shortcut ghi âm nhưng lại quên ân record X_X

xxx trẻ: Chào anh, mời anh cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ!

Rky: Vâng chào anh, anh cho biết tôi vi phạm lỗi gì?

xxx trẻ: Anh vi phạm lỗi đi sai làn, anh đi vào làn xe tải!

Rky: Trước hết, tôi khẳng định với anh là tôi không đi sai làn, anh cho biết biển phân làn được đặt ở đâu?

xxx trẻ: Biển phân làn đặt ở ngã tư, anh thích mời anh quay lại xem...mời anh xuất trình giấy tờ!

Rickyman: Tôi nói cho anh biết 2 điều, 1- Đó là biển hình chữ nhật hướng dẫn phân làn đặt ở đầu đường 5, đây chỉ là biển hướng dẫn, không phải biển phân làn bắt buộc phương tiện phải tuân theo. 2- Nếu là có biển phân làn tại đầu đường 5, trước ngã 4 phải có biển nhắc lại, nếu không sẽ hết hiệu lực. Anh nói ngã tư có biển phân làn, mời anh đi cùng tôi quay lại

xxx trẻ: Này, anh cãi chũng tôi cẩu xe anh đi ngay đấy!

Rky: Vâng, anh cứ cẩu nếu anh thấy đúng!

xxx già đứng từ đằng xa thấy xxx trẻ không nhai nổi em mới tiến đến"

xxx già: Chào anh, tôi là người chịu trách nhiệm ở đây, anh đã vi phạm lỗi sai làn, mời anh xuất trình giấy tờ.

Rky: Tôi đã giải thích với đồng chi này là tôi không vi phạm lỗi sai làn do không có biển hiệu, nếu không chứng minh được tôi vi phạm, tôi sẽ không cho kiểm tra, anh muốn kiểm tra hành chính, tôi sẽ xuất trình giấy tờ đầy đủ.

xxx già: (Bắt đầu nhẹ giọng)- Không em ah, biển nhắc lại chỉ áp dụng trong thành phố, nội đô. Đây là biển phân làn áp dụng cho toàn tuyến, vì thế em phải tuân theo.

Rky: Anh nói thế không đúng đâu, tôi rất hiểu luật giao thông, tôi chỉ cần biết chấp hành theo biển báo, theo luật giao thông, không cần biết đây loại đường nào. Theo tôi các anh cũng dừng ngay việc bắt lỗi ai làn trên tuyến đường 5 này vì điều đó rất vô lý. Công an Hải dương bắt tôi còn phải trả giấy tờ cho tôi vì không chứng minh được lỗi này (chém tý...:D)

xxx trẻ: Nhảy lên như thằng điên- Anh nói anh thuộc luật GT, mời ah đọc cho chúng tôi nghe.

Rky: Em cũng nổi điên: Này, tôi nói cho anh biết, anh là CSGT, anh là người hiểu luật, anh phải là người đọc đầu tiên cho tôi nghe, mời anh đọc trước...

Hé hé, deck hiểu sao lúc về nghĩ mình đánh đá quá :D, xxx tre im thít như thịt nấu đông...lượn con m luôn! xxx già thấy khó nhằn thằng em các cụ, mới khẽ khàng: "Đấy em thấy đấy, các xe con đi vào làn trái hết cả, có ai đi như em đâu, anh em nếu đi sai thì anh nhắc nhở, xin một câu có sao đâu; thôi đưa giấy tờ anh kiểm tra xong rồi đi..."

-Em đưa giấy tờ xxx ktra đầy đủ, trước khi trả lại em còn với lại câu: "Lần sau đi cẩn thận nhé". Bố sư khỉ đúng là "mềm nắn rắn buông". Em cầm giấy tờ quay lại xe thấy F1 đang khóc như mưa, hỏi sao con khóc...F1 làm câu rất hồn nhiên: "con tường các chú công an bắt bố"...Rõ khổ, ảnh hưởng đến cả thế hệ mầm non rồi, các cụ ah. Thanks các cụ đã đọc bài động viên e lấy tinh thần vì lẽ phải.
Rất ngưỡng mộ bác.

yeswrong

Xe buýt
Em cũng bị bắt 1 lần, lúc mới lấy bằng đi chậm nên đi vào làn 2. Ngay tại lối rẽ chân cầu Vĩnh Tuy. Em giở bài xin xỏ Xgià cho đi, còn bảo lỗi ấy là 400K.
Em hỏi ngu tí, Đường 5 có đoạn nào cấm ô tô con đi làn giữa ko ạ?
Câu trả lời là không.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Hay, kiểu này xxx chuẩn bị bỏ miếng mồi ngon ở đây rồi
Nó chẳng có dại mà bỏ.
Sơn ăn tùy mặt. Ma bắt tùy người.
Mềm nắn. Rắn buông.
Xơi được đứa nào thì cứ xơi.
Giết nhầm còn hơn bỏ sót.
Còn gì nữa nhẩy :))

QuangTN

Xe buýt
Cụ cãi thắng nhưng mất thời gian và làm F1 hoảng sợ. Nên đi lui ra làn ngoài cùng bên trái sẽ hay hơn. Đúng là hệ thống biển báo, vạch sơn của HN quá lởm. Có ý thức tuân thủ đúng luật cũng khó.

Jetu

Xe điện
Nhà cháu góp tí:
Trên đại lộ Thăng Long, mỗi khi đến chỗ giao cắt (nhập làn hoặc tách làn) đều đặt biển phân làn nhắc lại, thế mới là đúng.
Còn ở đường 5, nhà cháu cũng hay đi, đôi khi còn đi làn giữa như cụ chủ thớt, bị xxx dừng xe 2 lần, cả 2 lần đều phải xin lỗi vì "học chưa thuộc luật", vì nhà cháu "dạy": Theo Luật GTĐB, biển hết hiệu lực khi đến chỗ giao cắt, muốn tiếp tục có hiệu lực phải đặt biển nhắc lại.

Tom80

Xe buýt
Bản lĩnh cụ quá tốt, em thấy xxx toàn 1 lũ củ chuối, chí phèo.
Mấy sếp nhà mình đâu rồi nhỉ, không biết có biết không hay giả mù, giả điếc ... giả thiểu năng.

Bino

Xe điện
Theo cụ chủ thì biển đầu đường 5 là biển chỉ dẫn không bắt buộc phải tuân theo nên cãi được .
Vậy cái biển 411 (Phân làn) cũng thuộc nhóm " biển đầu đường 5" thì mình có bắt buộc phải tuân theo không ợ ?
Cái này em vẫn còn lơ mơ quá, cụ nào giải thik rõ hơn cho em với
?
Em cũng lơ mơ, Cụ nào giải thích giùm luôn không ợ!

quocchim

Xe buýt
Chả biết đến bao giờ thì tệ nạn này mới hết các cụ nhỉ? Nhưng ít ra thì nó cũng giúp chúng ta hiểu và nhớ luật một cách chính xác và lâu nhất. Đây chính là điểm tốt duy nhất của xxx đường 5, còn lại thì chỉ là ********

Chỉnh sửa cuối:

gestapo04

Xe hơi
Em cũng cãi thắng, cơ mà ko cãi dài, xuống có nhõn 1 câu sau khi để xxx blo bla: "Tình huống nhạy cảm, đèn tín hiệu thì không sáng, a bảo e sai thì e chưa chắc sai và em ứ công nhận nhá, tuần nào em chả qua đây ít nhất 01 lần, đèn xanh chít cả mấy tuần nay rồi các anh ợ"

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Chuẩn, cụ nào lấy được biên bản SAI LÀN ở đường 5, em hầu rượu cả tháng
Sáng 25-2 em bị bắt lỗi vượt phải ở đoạn gần cầu vượt Hòa Phát.( đoạn bên phải có bãi để 1 loạt xe xây dựng). Đang chở gia đình đi lễ nên ko cãi nhau dc. Nếu xxx mà ép vào tội sai lan thì nên cãi thật lực ngay. Đang đi có 45km mà trứoc mặt có 1 taxi đi chậm mà phía trước thông thoáng. Em xi nhan xin vượt ko dc đành xin nhan vượt trong. 1 quãng xxx lao ra chặn ngay. 2xe sau em cũng bi dính. Thế là 200k ra đi.

Bino

Xe điện
Rickyman viết Chuẩn, cụ nào lấy được biên bản SAI LÀN ở đường 5, em hầu rượu cả tháng
Sáng 25-2 em bị bắt lỗi vượt phải ở đoạn gần cầu vượt Hòa Phát.( đoạn bên phải có bãi để 1 loạt xe xây dựng). Đang chở gia đình đi lễ nên ko cãi nhau dc. Nếu xxx mà ép vào tội sai lan thì nên cãi thật lực ngay. Đang đi có 45km mà trứoc mặt có 1 taxi đi chậm mà phía trước thông thoáng. Em xi nhan xin vượt ko dc đành xin nhan vượt trong. 1 quãng xxx lao ra chặn ngay. 2xe sau em cũng bi dính. Thế là 200k ra đi.
Bác Catival có lấy được biên bản không? Em nghĩ đã có rất nhiều trao đổi của ofers về việc chim mồi và bắt lỗi vượt phải trên đường 5 rồi. Bác chịu khó theo dõi sẽ ko phải mất tiền cho xx

khongan

Xe buýt
xxx trẻ: Biển phân làn đặt ở ngã tư, anh thích mời anh quay lại xem...mời anh xuất trình giấy tờ!

Rickyman: Tôi nói cho anh biết 2 điều, 1- Đó là biển hình chữ nhật hướng dẫn phân làn đặt ở đầu đường 5, đây chỉ là biển hướng dẫn, không phải biển phân làn bắt buộc phương tiện phải tuân theo. 2- Nếu là có biển phân làn tại đầu đường 5, trước ngã 4 phải có biển nhắc lại, nếu không sẽ hết hiệu lực. Anh nói ngã tư có biển phân làn, mời anh đi cùng tôi quay lại

Chỗ bôi đậm, nhiều cụ OF nhà mình PHẢI HỌC CỤ. Nhưng khẩu khí cụ hơi tiếc chút vì không có âm thanh, hình ảnh kèm theo

binhke

Xe buýt
từ hồi vào of , cháu đc cãi nhau với xxx 1 lần , nhưng cháu đi 2b, rõ ràng mình rẽ có xinhan, mà no kêu ko có, nó bảo ra xem video , ờ thì xem,
*** xxx, rõ ràng có chấm sáng hiện lên mà nó còn bảo mình ko xinhan, cãi nhau chán cuối cùng cũng bài " mềm nắn rắn buông". rồi trả giấy tờ đi
nhưng quên mất ko bật đt quay lại. về nhà cứ tiếc thôi

ks.quyet

Tháo bánh
-Chuyện xảy ra từ chủ nhật, đến bây giờ em mới có thời gian kể lại. Bắt lỗi sai làn đường 5, câu chuyện nghe có vẻ cũ, nhưng em đoán chắc chắn số đông các cụ bị bắt đều chấp nhận 50/50 để nhàn thân. Với tinh thần của một ofer, em các cụ quyết không để xxx ăn bẩn, cũng là một kinh nghiệm để anh em thoái mái đường rộng ta thẳng tiến ở cung đường này.

- Ngã tư đầu đường 5 gần Cầu chui, tại đây em cũng đã có phóng sự chiến thắng trương tuần vì bắt láo em đè vạch liền, hôm đó chở F1 đi chơi, em đi từ đầu Cầu chui về phía cầu vượt Vĩnh tuy, đến ngã tư em đi vào làn giữa để đi thẳng. Hết đèn đỏ, qua ngã tư em cũng định nhập làn trái nhưng mật độ xe con quá đông đang nối đuôi hàng dài bên làn trái nên em vẫn tiếp tục đi làn giữa. Cách đó khoảng 100m từ xa xxx ra tín hiệu vịn em vào, em tuân thủ xinhan tấp vào lề. Sau đây là cuộc hội thoại giữa em và xxx. Nghĩ bụng lại có câu chuyện hay đây, xem các chú có ăn nổi anh không...:P. Rút điện thoại bấm vào shortcut ghi âm nhưng lại quên ân record X_X

xxx trẻ: Chào anh, mời anh cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ!

Rky: Vâng chào anh, anh cho biết tôi vi phạm lỗi gì?

xxx trẻ: Anh vi phạm lỗi đi sai làn, anh đi vào làn xe tải!

Rky: Trước hết, tôi khẳng định với anh là tôi không đi sai làn, anh cho biết biển phân làn được đặt ở đâu?

xxx già đứng từ đằng xa thấy xxx trẻ không nhai nổi em mới tiến đến"

xxx già: Chào anh, tôi là người chịu trách nhiệm ở đây, anh đã vi phạm lỗi sai làn, mời anh xuất trình giấy tờ.

Rky: Tôi đã giải thích với đồng chi này là tôi không vi phạm lỗi sai làn do không có biển hiệu, nếu không chứng minh được tôi vi phạm, tôi sẽ không cho kiểm tra, anh muốn kiểm tra hành chính, tôi sẽ xuất trình giấy tờ đầy đủ.

xxx già: (Bắt đầu nhẹ giọng)- Không em ah, biển nhắc lại chỉ áp dụng trong thành phố, nội đô. Đây là biển phân làn áp dụng cho toàn tuyến, vì thế em phải tuân theo.

Rky: Anh nói thế không đúng đâu, tôi rất hiểu luật giao thông, tôi chỉ cần biết chấp hành theo biển báo, theo luật giao thông, không cần biết đây loại đường nào. Theo tôi các anh cũng dừng ngay việc bắt lỗi ai làn trên tuyến đường 5 này vì điều đó rất vô lý. Công an Hải dương bắt tôi còn phải trả giấy tờ cho tôi vì không chứng minh được lỗi này (chém tý...:D)

xxx trẻ: Nhảy lên như thằng điên- Anh nói anh thuộc luật GT, mời ah đọc cho chúng tôi nghe.

Rky: Em cũng nổi điên: Này, tôi nói cho anh biết, anh là CSGT, anh là người hiểu luật, anh phải là người đọc đầu tiên cho tôi nghe, mời anh đọc trước...

Hé hé, deck hiểu sao lúc về nghĩ mình đánh đá quá :D, xxx tre im thít như thịt nấu đông...lượn con m luôn! xxx già thấy khó nhằn thằng em các cụ, mới khẽ khàng: "Đấy em thấy đấy, các xe con đi vào làn trái hết cả, có ai đi như em đâu, anh em nếu đi sai thì anh nhắc nhở, xin một câu có sao đâu; thôi đưa giấy tờ anh kiểm tra xong rồi đi..."

-Em đưa giấy tờ xxx ktra đầy đủ, trước khi trả lại em còn với lại câu: "Lần sau đi cẩn thận nhé". Bố sư khỉ đúng là "mềm nắn rắn buông". Em cầm giấy tờ quay lại xe thấy F1 đang khóc như mưa, hỏi sao con khóc...F1 làm câu rất hồn nhiên: "con tường các chú công an bắt bố"...Rõ khổ, ảnh hưởng đến cả thế hệ mầm non rồi, các cụ ah. Thanks các cụ đã đọc bài động viên e lấy tinh thần vì lẽ phải.
lại thêm một bài học nữa. thanks

isabinh

Xe điện
Bác nào bị bắt ở đây lấy cái Biên bản về kiện bỏ mẹ chúng nó đi. Toàn bắt láo, bắt bậy.
Cụ Thanh_hoi ơi, em vừa có cái biên bản ở đây vì mấy cái biển phân làn này đây. Cụ nào có kinh nghiệm giúp em phát là em phải làm gì bây h nhỉ.

Tigerforce

Xe điện
Mời bác tham khảo [FONT=&quot]http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=39&catid=1652.1653.380&articleid=12887[/FONT]

[FONT=&quot]Vụ Quản lý phương tiện và người lái - Tổng cục Đường bộ Việt Nam trả lời: Trong trường hợp đường phân làn bằng vach đứt, làn bên phải không cấm xe du lịch được phép vượt bên phải.
Em đọc trong Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ trang 141 có ghi cho phép các xe đè vạch để vượt xe khác và được rẽ về bên trái.
KL là xxx bắt láo 100% nếu làn bên phải không cấm xe du lịch.

[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

chuotdong

Xe điện
.....

-Em đưa giấy tờ xxx ktra..... Em cầm giấy tờ quay lại xe thấy F1 đang khóc như mưa, hỏi sao con khóc...F1 làm câu rất hồn nhiên: "con tường các chú công an bắt bố"...Rõ khổ, ảnh hưởng đến cả thế hệ mầm non rồi, các cụ ah. Thanks các cụ đã đọc bài động viên e lấy tinh thần vì lẽ phải.
Cụ kể làm em cảm động quá. Như chuyện bụt hiện lên hỏi vì sao con khóc .....