[Thảo luận] Trương tuần đầu đường 5 lại bắt lỗi sai làn, em chiến thắng!

MaLong

Xe tải
F1 nhà cụ đáng iu quá, vodka F1 nhà cụ luôn này hia hia

NVTR

Xe hơi
Em thấy thường các tốp xxx sẽ cho các chú trẻ ra chỉ cạp nong và đánh phủ đầu, nếu ai non gan hoặc không hiểu luật xxx sẽ ăn được ngay. XXX già kinh nghiệm sẽ tham chiến sau nếu thấy "khó nhai". Hôm nào mà xxx già đánh tiên phong thì khác ngay, không phải cãi nhiều.

Dunga

Xe buýt
Về biển báo, theo ngu ý của em đó là biển chỉ dẫn đi theo vạch phân làn. Nghĩa là nếu có biển nhưng vạch bị mờ thì biển không có tác dụng trừ một vài trường hợp biển, vạch đá nhau do lỗi của GTCC

small_best

Xe lăn
Cụ bật hay quá nhưng mà có cơ sở nên xxx ứ làm gì được

billbill

Xe buýt
Bác nào bị bắt ở đây lấy cái Biên bản về kiện bỏ mẹ chúng nó đi. Toàn bắt láo, bắt bậy.
Cụ cư nói thế chứ kiện ai bây giờ và có được gì ko hay chỉ được nổi tiếng trong OF như cụ Đông( Chứng cứ sai rõ ràng mà mình dân đen 02 lần vẫn thua), còn nếu xxx ăn bẩn đương nhiên phải chiến đấu đến cùng chứ.

giacmoxe4

Xe điện
Hoan nghênh Cụ chủ nhé.Phải có những người như Cụ thì xxx mới thấy là còn nhiều người hiểu biết luật chứ cứ bị chỉ cạp nong là cuống cả lên rồi đưa xiền là làm hư xxx đấy.Em cũng bị tuýt còi một lần ở bốt xxx đầu cửa khẩu An Dương,đường Thanh Niên em chiến đấu thế là xxx phải trả giấy tờ và bắt tay đấy.Cảm giác lúc đó sướng lắm.Gấu cũng khen"sao anh cãi xxx ác thế":P.Mình đi đúng luật thì sợ giề Cụ chỉ nhỉ???

BoLackFit

Xe hơi
Cái biển này và biển đặt đầu đường 5 khác nhau hoàn toàn cụ nhá, nhớ không nhầm cụ Ngocphan đã phân tích chi tiết về các loại biển không giống ai này!
Nếu cụ nào chẳng may bị xxx bắt trước ngã tư, có thể dựa vào đây để bật lại:

Nhóm biển đặt ở đầu đường 5 thuộc nhóm biển chỉ dẫn
Theo cụ chủ thì biển đầu đường 5 là biển chỉ dẫn không bắt buộc phải tuân theo nên cãi được .
Vậy cái biển 411 (Phân làn) cũng thuộc nhóm " biển đầu đường 5" thì mình có bắt buộc phải tuân theo không ợ ?
Cái này em vẫn còn lơ mơ quá, cụ nào giải thik rõ hơn cho em với ?

Thiepk32

Xe tăng
F1 khóc như điên, mẹ F1 thì cười tươi roi rói, hỏi sao e cười, chăc Gấu cụ sẽ đáp: "e tưởng các chú công an bắt bố...." :D
em thấy câu của cụ này hay hơn.:P

Tribute

Xe container
Vote cụ chủ, cụ chiến rất hay. Theo em có 2 lý do xxx không thể phạt sai làn đường 5:

1. Cái biển ở đường 5 không thuộc hệ thống biển báo trong điều lệ GTĐB, nó chỉ như 1 bảng chỉ dẫn thông thường mà thôi (giống như bảng chỉ dẫn tốc độ). Nếu hỏi xxx là biển đó là biển số bao nhiêu, tác dụng như thế nào chắc chắn xxx tịt.
2. Nếu cái biển đó đúng Điều lệ GTĐB thì nó cũng đã hết hiệu lực ngay khi gặp giao cắt lối vào Việt Hưng.

Ngoài ra biển đó không đúng với Quy chế khai thác đường 5, Quy chế khai thác đường 5 cho phép xe con đi cả 2 làn, chỉ cấm xe tải đi làn ngoài cùng bên trái.

xxx Đội 5 này đúng là già lừa ưa nặng, hôm trước đã phải tự tay xé biên bản rồi mà vẫn bắt lỗi này. Chắc bị khoán cao quá đành vợt bừa, 5 ăn 5 thua.

Rickyman

Xe điện
Vote cụ chủ, cụ chiến rất hay. Theo em có 2 lý do xxx không thể phạt sai làn đường 5:

1. Cái biển ở đường 5 không thuộc hệ thống biển báo trong điều lệ GTĐB, nó chỉ như 1 bảng chỉ dẫn thông thường mà thôi (giống như bảng chỉ dẫn tốc độ). Nếu hỏi xxx là biển đó là biển số bao nhiêu, tác dụng như thế nào chắc chắn xxx tịt.
2. Nếu cái biển đó đúng Điều lệ GTĐB thì nó cũng đã hết hiệu lực ngay khi gặp giao cắt lối vào Việt Hưng.

Ngoài ra biển đó không đúng với Quy chế khai thác đường 5, Quy chế khai thác đường 5 cho phép xe con đi cả 2 làn, chỉ cấm xe tải đi làn ngoài cùng bên trái.

xxx Đội 5 này đúng là già lừa ưa nặng, hôm trước đã phải tự tay xé biên bản rồi mà vẫn bắt lỗi này. Chắc bị khoán cao quá đành vợt bừa, 5 ăn 5 thua.
Cụ nói chuẩn ah. Kể cả quy chế khai thác đường 5 nó dư nào thì anh em ta cũng deck cần biết. Túm lại cứ tuân thủ biển báo, luật GT mà đi

pippolinus

Xe tải
Em thấy lập luận của cụ cũng chưa thuyết phục lắm cơ mà ko bị mất tiền cho xxx là tốt quá rồi :D

Just.a.second

Xe buýt
Em cứ tạm tính 1 ngày xxx đường 5 vịn láo khoảng 20 xe lỗi sai làn, trong đó chắc có khoảng 5 xe nộp phạt biên bản, 10 xe chấp nhận 50/50 để đi tiếp, 3 xe điện thoại cho người thân, và có 2 cụ OFer cãi đến cùng và chiến thắng. Như vậy xxx vẫn thu được khối nhỉ
Chúng nó thu bao nhiêu em chưa quan tâm, nhưng em bức xúc cái hệ lụy của việc bắt xe này làm mọi người cứ tranh nhau đi làn trái không và không nhường đường khi xe khác xin vượt; ngay cả khi làn bên phải đang trống. Trong khi, theo luật thì việc sử dụng làn nào trên quốc lộ thì phải tùy theo tốc độ; tốc độ thấp đi về bên phải.

TicTacExpress

Đi bộ
Rất đáng để học tập. Lâu nay quan điểm của em cứ bị xxx xịch lại thôi đưa cho xxx mấy đồng ăn quà sáng (chắc thiếu xiền, vợ cắt khẩu phần sáng).
Đọc bài của cụ, quan điểm của em đáng phải thay đổi :))

dht

Xe điện
"Thôi nín đi con, bố trao đổi mấy việc với mấy chú công an tý thôi, sao bắt bố được, nín đi tý cho đi Vincom đi cầu thang máy :>..." kết quả: Cười tươi như hoa
Lẽ ra cụ nên nói "các chú công an xin tiền như bố nhất định không cho"

volga1990

Xe tăng
Em cũng bó tay, không hiểu các xxx do ko nắm được luật hay là nắm được luật nhưng nghĩ dân ngu nên cố tình làm sai luật ????