[Funland] Trường THCS bắt buộc học sinh phải học các môn trên TH Hà Nội

moly

Xe điện
Đúng thế ah. Các trg bảo học online có tý học phí cũng gào lên, giờ free cũng gào lên. Ông nào nói nhà k có tivi với internet éo xứng đáng làm bố trẻ con.
chuẩn luôn cụ à. việc học của con mình cứ như là học hộ thằng nào ấy.

hbu082

Xe container
lạy cụ
bọn con nít mà cho nó 1 năm ngồi cày youtube thì trí nhớ giảm đi đáng kể đó
sao cụ cho nó cày youtube? em nói thật đợt đầu nghỉ, tuần thầy giao một tập đề, con em nó còn vừa học vừa chơi, sau nghỉ nhiều, ngày giao một lần bài, è cổ ra không làm kịp.

Molie

Xe tải
thế thôi, từ sang năm anh Dục cho các cô nghỉ chuyển ngành thôi, đất trường bán cho anh vova xây chung cư rồi bán thu khối xèng. chơi quả này thì tiết kiệm ối ngân sách cho nhà nước, bình thường mỗi cấp học chắc số lượng giáo viên nhớn lắm, giờ cần mỗi một anh ráo sư tiến sĩ đứng trước ống kính lai chym cho con em cả nước học, tiết kiệm là.
tóm cái váy lại là học on nai mà được thì cần mie gì người ta cho con đến trường, nẫu nẫu là.
thế nên em mới nói là triển khai luôn mô hình mới, cho học sinh học online đi cho tiết kiệm ngân sách. học là để lấy kiến thức, chứ đâu phải học để cho xong chương trình?
mà học lấy kiến thức thì nó cần cô giảng trò nghe, tương tác trực tiếp, trực quan giữa cô và trò, giữa các trò, cô nói trò nghe, trò hỏi cô trả lời, các trò tranh luận với nhau. cái trò học online này khác gì ngày xưa em đi học môn lịch sử với môn địa lý ở trường: toàn cô đọc trò chép, kiểm tra học như con vẹt, tuần sau quên sạch.
con nhà em nó không học được online cụ ạ, em lạ gì, không có người kèm đầu óc nó để lên mây luôn. thế nên em phản đối học online cụ ạ, và em đang nói chính kiến của em, chứ em chửi ai đâu mà cụ bảo em chửi?
Đây em trích lại những còm cụ đã còm. Và em vẫn lặp lại câu hỏi Cụ muốn gì ? Cái gì mới vừa lòng cụ ?

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Đúng thế ah. Các trg bảo học online có tý học phí cũng gào lên, giờ free cũng gào lên. Ông nào nói nhà k có tivi với internet éo xứng đáng làm bố trẻ con.
Những bài kêu gào thế này thường em éo thèm comt.
Em cũng chỉ mong đất nước giàu hơn để nếu có dịp như thế này thì hỗ trợ luôn cho gia đình nhà thèng kêu gào tài chính, giáo viên...
Nẫu hết cả mề cụ nhỉ

hbu082

Xe container
chuẩn luôn cụ à. việc học của con mình cứ như là học hộ thằng nào ấy.
Đây em trích lại những còm cụ đã còm. Và em vẫn lặp lại câu hỏi Cụ muốn gì ? Cái gì mới vừa lòng cụ ?
câu trên của cụ là câu em muốn đấy, việc học của con mình nên mình phải lo, em muốn học nó phải có chất lượng, chứ không phải học để cho hết trương trình.
em vẫn nói là kể cả đẩy lùi lại trương chình học 1 năm cũng được, chứ không phải việc học để cho kịp tiến độ, kịp chương trình như này.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
sao title cụ thớt lại bẩu học trên truyền hình, thế lại phải sắm laptop cho con hử cụ. nếu hs có nói bậy, hoặc mất trật tự liệu cô có biết đứa nào nói không cụ, thật là em chưa học thử.
Học cả trên TV lẫn trên mạng cụ ạ ! Trên TV để nghe bài mới và ôn bài cũ . Còn học online do giáo viên bộ môn dạy trực tiếp nữa , cái này mới là tương tác . Cô nhìn mặt được từng đứa và gọi phát biểu như bình thường . Học trên laptop , PC ,ipad , hoặc điện thoại . Tải phần mềm zoom về máy , cô phát thời khóa biểu các môn rồi đến giờ là vào lớp thôi
Ngoài ra cô gửi bài tập qua mail hoặc zalo , phụ huynh in ra cho con làm , làm đến đâu chụp ảnh gửi cho cô chữa

dexom

Xe Cứu Trợ
May thế thằng cu nhà em mới lớp 1.

Molie

Xe tải
câu trên của cụ là câu em muốn đấy, việc học của con mình nên mình phải lo, em muốn học nó phải có chất lượng, chứ không phải học để cho hết trương trình.
em vẫn nói là kể cả đẩy lùi lại trương chình học 1 năm cũng được, chứ không phải việc học để cho kịp tiến độ, kịp chương trình như này.
Thôi em nhường cụ, cụ có thể cho con cụ học lùi lại 1 năm cũng được nhưng cụ hãy để yên cho con người khác được học chí ít cũng là chút kiến thức cơ bản. Sở Giáo dục cùng các thầy cô cũng cố gắng hết sức mình rồi, em trân trọng những việc làm của họ.

moly

Xe điện
em thì muốn học cho kịp chương trình và mọi người sẽ phải tìm cách khắc phục. Hoặc là giảm tải bớt phần nào chương trình nhưng mói người vẫn phải tìm cách khắc phục. Ai muốn lưu ban lại một năm thì cũng được nhưng em ko muốn con em bị chậm một năm vì lý do này có thể khắc phục đc. Đây là giải pháp tình huống trong lúc khó khăn này để đỡ phải lưu ban cả nước 1 năm em ủng hộ

bomon

Xe tăng
Bọn Ban phụ huynh cũng lại ko nói lên câu nào ag? Toàn thấy thu tiền thì nhanh mà cái này ko ý kiến? Tự nhiên học trực tuyến làm cái gì? Em thấy cháu em nó còn học từ tuần trước. Mà em cũng ko hiểu các phụ huynh lại cứ sợ muộn học làm cái gì. Muộn hay sớm thì cũng phải hết 12 năm mới thi đại học đc chứ có thi đc ngay đâu. Con em học lớp 1 mà mấy con mẹ nó cũng bảo là học online em bảo cmn luôn là nhà em éo có internet với máy tính nên ko tham gia. Bọn đấy não như kiểu ko có nếp nhăn cứ thích con nó học nhiều mà có lên lớp nhanh hơn con nhà em đâu. Vẫn phải sau 12 năm mới học đại học đc.
Cụ cứ tự nhiên cho cháu nhà đúp. Xong việc, làm gì phải khó chịu ?

các cô gửi bài về nhà ôn lại những kiến thức đã học thì ok. như vậy các con không mải chơi quên kiến thức là ổn.
kiến thức mới cần giáo viên đứng lớp, kể cả các con chậm học 1 năm cũng không vấn đề gì, các kiến thức xã hội, tự nhiên, kỹ thuật, mỹ thuật, thể dục dạy online ok, còn các môn chính thì không thể được.
thế nên em mới nói là triển khai luôn mô hình mới, cho học sinh học online đi cho tiết kiệm ngân sách. học là để lấy kiến thức, chứ đâu phải học để cho xong chương trình?
mà học lấy kiến thức thì nó cần cô giảng trò nghe, tương tác trực tiếp, trực quan giữa cô và trò, giữa các trò, cô nói trò nghe, trò hỏi cô trả lời, các trò tranh luận với nhau. cái trò học online này khác gì ngày xưa em đi học môn lịch sử với môn địa lý ở trường: toàn cô đọc trò chép, kiểm tra học như con vẹt, tuần sau quên sạch.
Em lại thấy cái này hướng này mới dù cực chẳng đã nhà Dục mới phải đưa ra, nó đang tiến tới rất gần với việc công nhận Học tại nhà, miễn thi đạt chuẩn như các nền giáo dục hiện đại.

lạy cụ
bọn con nít mà cho nó 1 năm ngồi cày youtube thì trí nhớ giảm đi đáng kể đó
Cụ đừng có đau bụng uống nhân sâm, ngồi xem hoạt hình cả ngày mới giảm trí nhớ đáng kể, cày youtube cũng có this that

hbu082

Xe container
em thì muốn học cho kịp chương trình và mọi người sẽ phải tìm cách khắc phục. Hoặc là giảm tải bớt phần nào chương trình nhưng mói người vẫn phải tìm cách khắc phục. Ai muốn lưu ban lại một năm thì cũng được nhưng em ko muốn con em bị chậm một năm vì lý do này có thể khắc phục đc. Đây là giải pháp tình huống trong lúc khó khăn này để đỡ phải lưu ban cả nước 1 năm em ủng hộ
vấn đề với con cụ học khá nó sẽ không sao, nhưng những cháu học lực trung bình mà bắt học online em đảm bảo với cụ là nó đuối nó tụt luôn rỗng kiến thức luôn thì lúc ấy thế nào?. tất nhiên là khó khăn thì cần tìm cách khắc phục, như em nói về những môn phụ có thể cố gắng cho học online, còn môn chính có thể học dồn, phương án cuối cùng là chậm kể cả 1 năm.

hbu082

Xe container
Học cả trên TV lẫn trên mạng cụ ạ ! Trên TV để nghe bài mới và ôn bài cũ . Còn học online do giáo viên bộ môn dạy trực tiếp nữa , cái này mới là tương tác . Cô nhìn mặt được từng đứa và gọi phát biểu như bình thường . Học trên laptop , PC ,ipad , hoặc điện thoại . Tải phần mềm zoom về máy , cô phát thời khóa biểu các môn rồi đến giờ là vào lớp thôi
Ngoài ra cô gửi bài tập qua mail hoặc zalo , phụ huynh in ra cho con làm , làm đến đâu chụp ảnh gửi cho cô chữa
nếu vậy thì cũng khá ổn, nếu làm được các con tập trung

Inocent

Xe buýt
Ít nhất cũng buộc chúng nó phải thực hiện 1 số việc vào 1 số giờ nhất định.

moly

Xe điện
vấn đề với con cụ học khá nó sẽ không sao, nhưng những cháu học lực trung bình mà bắt học online em đảm bảo với cụ là nó đuối nó tụt luôn rỗng kiến thức luôn thì lúc ấy thế nào?. tất nhiên là khó khăn thì cần tìm cách khắc phục, như em nói về những môn phụ có thể cố gắng cho học online, còn môn chính có thể học dồn, phương án cuối cùng là chậm kể cả 1 năm.
Nếu các bạn đuối quá ko theo kịp có thể lùi 1 năm, nhưng ko thể bắt các bạn có khả năng tự học và học tương đối khá lùi lại cùng được cụ ạ. Vì một năm đó các cháu đã có 1 bước tiến khác rồi

Mr.Alo

Xe lăn
học cho đỡ quên kiến thức cũng tốt . nhóc nhà em được thông báo học và nộp bài cho cô qua zalo

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Những môn phụ không học cụ ạ , có 3 môn toán văn tiếng anh thôi

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều bác cùn vãi!
Lưỡi không xương,giờ cả tay không xương.....bảo sao....

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đọc còm mới thấy nhiều cụ trên OF lười ko xương thật. Ko cho nghỉ kêu không cho nghỉ, cho nghĩ xong lại gào lên nghỉ nhiều.

tuanzs

Xe container
Trên tivi ko có tương tác chứ F1 nhà iem học qua Zoom thấy cô giáo réo từng đứa một, vất vả hơn trên lớp nhiều, lại còn đêm hôm giảng bài nữa chứ.