[Funland] Trường THCS bắt buộc học sinh phải học các môn trên TH Hà Nội

hbu082

Xe container
thế thôi, từ sang năm anh Dục cho các cô nghỉ chuyển ngành thôi, đất trường bán cho anh vova xây chung cư rồi bán thu khối xèng. chơi quả này thì tiết kiệm ối ngân sách cho nhà nước, bình thường mỗi cấp học chắc số lượng giáo viên nhớn lắm, giờ cần mỗi một anh ráo sư tiến sĩ đứng trước ống kính lai chym cho con em cả nước học, tiết kiệm là.
tóm cái váy lại là học on nai mà được thì cần mie gì người ta cho con đến trường, nẫu nẫu là.

Website
www.facebook.com
Dạy cũng chửi, không dạy cũng chửi. Lmamfthế nào để vửa lòng toàn bộ các ông bố bà mẹ của con vàng con bạc đây?

Ý ông thớt như nào, ông có đề xuất gì không hay chỉ đưa ra nghi vấn thế thôi?

Lều báo nó cũng hay chơi chiêu ném xương này.

Chỉnh sửa cuối:

Molie

Xe tải
thế thôi, từ sang năm anh Dục cho các cô nghỉ chuyển ngành thôi, đất trường bán cho anh vova xây chung cư rồi bán thu khối xèng. chơi quả này thì tiết kiệm ối ngân sách cho nhà nước, bình thường mỗi cấp học chắc số lượng giáo viên nhớn lắm, giờ cần mỗi một anh ráo sư tiến sĩ đứng trước ống kính lai chym cho con em cả nước học, tiết kiệm là.
tóm cái váy lại là học on nai mà được thì cần mie gì người ta cho con đến trường, nẫu nẫu là.
Sao cái gì các cụ cũng chửi được nhỉ ? Cụ thử đề xuất 1 giải pháp hợp lý hơn trong tình hình hiện nay đi, em tin nếu hợp lý cả nước cũng nghe chứ không phải riêng Hà Nội. Đây là giải pháp tình thế trong tình hình các con có thể phải nghỉ dài ngày. Nó đương nhiên không thể hiệu quả bằng việc đứng lớp nhưng còn hơn là không làm gì,

hbu082

Xe container
Sao cái gì các cụ cũng chửi được nhỉ ? Cụ thử đề xuất 1 giải pháp hợp lý hơn trong tình hình hiện nay đi, em tin nếu hợp lý cả nước cũng nghe chứ không phải riêng Hà Nội. Đây là giải pháp tình thế trong tình hình các con có thể phải nghỉ dài ngày. Nó đương nhiên không thể hiệu quả bằng việc đứng lớp nhưng còn hơn là không làm gì,
các cô gửi bài về nhà ôn lại những kiến thức đã học thì ok. như vậy các con không mải chơi quên kiến thức là ổn.
kiến thức mới cần giáo viên đứng lớp, kể cả các con chậm học 1 năm cũng không vấn đề gì, các kiến thức xã hội, tự nhiên, kỹ thuật, mỹ thuật, thể dục dạy online ok, còn các môn chính thì không thể được.

titcoi

Xe tăng
Đây là chương trình chuẩn theo SGK, nếu không bắt buộc thì theo cụ các con có học không ? Đến các cụ không bắt buộc còn trốn nữa là học trò. Đấy là cách để buộc các con phải học thôi.
Em đồng ý như cụ. Phải có động lực và bắt học thì các con mới chịu học chứ nghe ko thôi thì làm đ ếch gì cụ nhỉ

Khú khú khú. Cụ lại vạch ra cho chúng nó làm rồi
Vô va đang chờ

Molie

Xe tải
các cô gửi bài về nhà ôn lại những kiến thức đã học thì ok. như vậy các con không mải chơi quên kiến thức là ổn.
kiến thức mới cần giáo viên đứng lớp, kể cả các con chậm học 1 năm cũng không vấn đề gì, các kiến thức xã hội, tự nhiên, kỹ thuật, mỹ thuật, thể dục dạy online ok, còn các môn chính thì không thể được.
Ôn lại kiến thức thì từ khi nghỉ các thầy cô đã gửi rồi, các con làm đi làm lại cũng chán rồi, việc này đương nhiên là không thể bằng việc học với các cô trên lớp nhưng vẫn là một cách học, và việc các cô giao bài tập cho các trò dựa trên bài giảng trên truyền hình là một cách bắt các con phải học thôi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ơ thế nhà em phải mua tivi và đăng ký truyền hình cáp hoặc internet ạ?
Nhà em còn ko có tv mà xem thì làm sao đây
Nhà em đây cũng thế, đến là nản, Em luôn ủng hộ, nhưng nhà em hiện nay ko bắt đc kênh Hà nội 2.
Yêu cầu và khuyến khích các con theo dõi học thì đc nhưng bắt buộc ghi chép để các cô giáo bộ môn chấm điểm là ko nên? Vì các cô có dạy đâu ? Người khác dạy mà lại các cô chấm bài dạy đó là sao ?
Không có TV , không bắt được HN2 , không có truyền hình cáp thì lên fb ạ
Hoặc nhà ở trên núi không có sóng 4G , không có internet thì cố gắng kiếm nhà bạn nào đó học ké
Bàn cùng lớp f1 em chiều nào cũng sang nhà em học cùng đây , vì bạn ấy không có điện thoại . Mỗi người cố gắng khắc phục thôi , việc nhỏ như con thỏ

MinhToong

Xe hơi
Học mà các Cô, nhà trường không kiểm soát thì chắc chỉ ngồi xem cho vui!

hbu082

Xe container
Ôn lại kiến thức thì từ khi nghỉ các thầy cô đã gửi rồi, các con làm đi làm lại cũng chán rồi, việc này đương nhiên là không thể bằng việc học với các cô trên lớp nhưng vẫn là một cách học, và việc các cô giao bài tập cho các trò dựa trên bài giảng trên truyền hình là một cách bắt các con phải học thôi.
thế nên em mới nói là triển khai luôn mô hình mới, cho học sinh học online đi cho tiết kiệm ngân sách. học là để lấy kiến thức, chứ đâu phải học để cho xong chương trình?
mà học lấy kiến thức thì nó cần cô giảng trò nghe, tương tác trực tiếp, trực quan giữa cô và trò, giữa các trò, cô nói trò nghe, trò hỏi cô trả lời, các trò tranh luận với nhau. cái trò học online này khác gì ngày xưa em đi học môn lịch sử với môn địa lý ở trường: toàn cô đọc trò chép, kiểm tra học như con vẹt, tuần sau quên sạch.

KatKik

Xe điện
Nhà e ko có TV, thôi chấp nhận cho đúp 1 năm vậy.

Molie

Xe tải
thế nên em mới nói là triển khai luôn mô hình mới, cho học sinh học online đi cho tiết kiệm ngân sách. học là để lấy kiến thức, chứ đâu phải học để cho xong chương trình?
mà học lấy kiến thức thì nó cần cô giảng trò nghe, tương tác trực tiếp, trực quan giữa cô và trò, giữa các trò, cô nói trò nghe, trò hỏi cô trả lời, các trò tranh luận với nhau. cái trò học online này khác gì ngày xưa em đi học môn lịch sử với môn địa lý ở trường: toàn cô đọc trò chép, kiểm tra học như con vẹt, tuần sau quên sạch.
Con nhà cụ đã học thử online chưa ? Cụ có đồng ý trả học phí online không ? Hay lúc đấy cụ lại chửi tiếp ?

hbu082

Xe container
Con nhà cụ đã học thử online chưa ? Cụ có đồng ý trả học phí online không ? Hay lúc đấy cụ lại chửi tiếp ?
con nhà em nó không học được online cụ ạ, em lạ gì, không có người kèm đầu óc nó để lên mây luôn. thế nên em phản đối học online cụ ạ, và em đang nói chính kiến của em, chứ em chửi ai đâu mà cụ bảo em chửi?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ học chưa ? cụ bảo con cụ đang ngồi học thử nói bậy 1 câu xem cô có nghe thấy không nhé . Yêu cầu hoc online là phải có tai nghe có mic , có camera .
Còn trên TV là để học sinh ôn kiến thức và nghe giảng bài mới

matran241091

Xe tăng
lạy cụ
bọn con nít mà cho nó 1 năm ngồi cày youtube thì trí nhớ giảm đi đáng kể đó

hbu082

Xe container
Cụ học chưa ? cụ bảo con cụ đang ngồi học thử nói bậy 1 câu xem cô có nghe thấy không nhé . Yêu cầu hoc online là phải có tai nghe có mic , có camera .
Còn trên TV là để học sinh ôn kiến thức và nghe giảng bài mới
sao title cụ thớt lại bẩu học trên truyền hình, thế lại phải sắm laptop cho con hử cụ. nếu hs có nói bậy, hoặc mất trật tự liệu cô có biết đứa nào nói không cụ, thật là em chưa học thử.