[Funland] Trường Sa 1988 với góc nhìn của CIA

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Bên ngoài sách sử, tức là tác giả phóng tác ra? tức là bốc phét hả cụ?
những thông tin trên có trong nhiều sách sử, cụ có thể tìm đọc cuốn Lịch sử bang giao 2 triều Tống - Lý để biết thêm
Sách sử của em là sách dạy trong trường học từ cấp 1 - cấp 3.
Chứ em không nói là phóng tác hay bốc phét.
Cụ nghĩ hơi xa :)

longkaca

Xe tải
Cớ duy nhất giờ các nước xúm vào đánh tàu là : Virut Vũ Hán xuất phát từ phòng thí nghiêm Vũ Hán.
Còn không thì quên luôn đi.
Cùng lắm là bọn đó bán rẻ vũ khí cho VN đánh tàu thôi.
Huy động TG và các đồng minh cấm vận là hết phim, viễn cảnh đánh nhau giữa các cường quốc hạt nhân rất khó xảy ra, trừ khi có biến cố lớn

HuyArt

Xe lăn
Sách sử của em là sách dạy trong trường học từ cấp 1 - cấp 3.
Chứ em không nói là phóng tác hay bốc phét.
Cụ nghĩ hơi xa :)
SGK là sách phổ cập kiến thức phổ thông, nên có khi lịch sử vài trăm năm gọn trên 1 trang A4
Còn ai ham mê nghiên cứu sử, hoặc học chuyên ngành sử thì tài liệu dày cả mét cụ ạ

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Huy động TG và các đồng minh cấm vận là hết phim, viễn cảnh đánh nhau giữa các cường quốc hạt nhân rất khó xảy ra, trừ khi có biến cố lớn
Ai huy động được hả cụ. Hiện tại cái cớ duy nhất để cấm vận tàu là cớ Virut. Còn lại thì chả có cái có nào cấm vận được tàu.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
SGK là sách phổ cập kiến thức phổ thông, nên có khi lịch sử vài trăm năm gọn trên 1 trang A4
Còn ai ham mê nghiên cứu sử, hoặc học chuyên ngành sử thì tài liệu dày cả mét cụ ạ
Cái này thì em lại không thuộc về món này nên không nghiên cứu thêm.
Thế nên vào OF mà các cụ cho em thêm thông tin thì em cám ơn rất nhiều ;))

longkaca

Xe tải
Ai huy động được hả cụ. Hiện tại cái cớ duy nhất để cấm vận tàu là cớ Virut. Còn lại thì chả có cái có nào cấm vận được tàu.
Dĩ nhiên là Mỹ thôi, còn ai ngoài đây, do Bác nói đánh Tàu thì viễn cảnh đó ko thể xảy ra, xúm vào cấm vận thì nghe đc

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Dĩ nhiên là Mỹ thôi, còn ai ngoài đây, do Bác nói đánh Tàu thì viễn cảnh đó ko thể xảy ra, xúm vào cấm vận thì nghe đc
Đánh không có nghĩa phải dùng quân sự. Đánh về kinh tế, văn hóa ... cũng là đánh.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Hai cụ thử chém gió chơi, những bang lào không ạ?
Em mạn phép thay mặt 2 cụ kia, chém nhé. Từ bắc vô nam: bang đông bắc, bang tây bắc, bang đồng bằng bắc bộ, bang nam trung bộ, bang quảng đà, bang tây nguyên, bang đồng bằng nam bộ, bang phú quốc và thổ chu....

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Khựa mà đánh chiếm đảo VN đang ở thì ầm ĩ thế giới ngay. Khác gì ông Pu hói chiếm Crưm đâu. Các thế lực lớn như EU, Ấn, Mỹ, Úc, Nhật... Nhân cơ hội nhảy vào & dìm Khựa ngay & luôn cc ạ. Có cớ để chả ai còn chơi & làm ăn cùng. Số phận lại giống thằng Heo quay thôi.
Đây mới là lý do nó sợ. Chứ giờ tiềm lực quân sự nhất là Hải quân Khựa quá mạnh
Nó mà chiếm được như chiếm Crum thi nó đã làm rồi. Nó sợ quái gì tai tiếng.
Cái nó sợ là nếu nó làm tới thì VN sẽ xa rời vòng tay 14 chữ vàng dẻo của nó, nghiêng về phía anh cao bồi Mỹ và phương Tây. Khi đó VN tham gia liên minh của Mỹ và cho anh Mỹ vào đóng tại Cam Ranh thì lúc đó nó khóc tiếng Mán

ATTILA

Xe điện
Haiz ! Tiên sư thằng LHQ nào ngu đến nỗi chỉ cần 1 cái công hàm mà bảo đất của ai ! Nhẽ mai kia tay Đu đê tẻ làm không nổi phóng mẹ cái cômg hàm bảo của VN tất thì nó xử là của VN à ! Hay giờ còn mấy ông công nhận Đài Loan thì LHQ nó cũng công nhận ? Có thằng anh ngu thì em ún phải vạ. Đúng sai gì, anh ngon thì kêu TTg ra mà trình bày ! Đây là chỗ phét lác nhé !
Tôi cũng đang định nói vậy.

kodomo

Xe điện
Nó mà chiếm được như chiếm Crum thi nó đã làm rồi. Nó sợ quái gì tai tiếng.
Cái nó sợ là nếu nó làm tới thì VN sẽ xa rời vòng tay 14 chữ vàng dẻo của nó, nghiêng về phía anh cao bồi Mỹ và phương Tây. Khi đó VN tham gia liên minh của Mỹ và cho anh Mỹ vào đóng tại Cam Ranh thì lúc đó nó khóc tiếng Mán
Ối giời, thế khác moẹ gì cõng rắn cắn gà nhà. Dã tâm của thằng mèo thì các cụ đều biết cả rồi.

bubu08

Xe tăng
Cớ duy nhất giờ các nước xúm vào đánh tàu là : Virut Vũ Hán xuất phát từ phòng thí nghiêm Vũ Hán.
Còn không thì quên luôn đi.
Cùng lắm là bọn đó bán rẻ vũ khí cho VN đánh tàu thôi.
Móa, nghe cụ nói phe dân chủ cấp vũ khí cho VN đánh Tàu thay họ mà rùng mình.
Thật lòng chỉ mong CP và nhân dân VN và TQ đừng tính toán sai lầm mà mắc bẫy của thiên hạ mà choảng nhau (mà 2 bên đã choảng nhau thì khốc liệt phải biết), tốt nhất là cùng tồn tại hòa bình, làm giàu và phát triển như 30 năm qua. Tính ra trong lịch sử 1200 năm tự chủ của ta tính từ Khúc Thừa Dụ thì Trung Việt có chiến tranh chỉ khoảng 35 năm bao gồm 20 năm thời Minh và 10 năm thời gian vừa rồi.

pain

Xe ba gác
Móa, nghe cụ nói phe dân chủ cấp vũ khí cho VN đánh Tàu thay họ mà rùng mình.
Thật lòng chỉ mong CP và nhân dân VN và TQ đừng tính toán sai lầm mà mắc bẫy của thiên hạ mà choảng nhau (mà 2 bên đã choảng nhau thì khốc liệt phải biết), tốt nhất là cùng tồn tại hòa bình, làm giàu và phát triển như 30 năm qua. Tính ra trong lịch sử 1200 năm tự chủ của ta tính từ Khúc Thừa Dụ thì Trung Việt có chiến tranh chỉ khoảng 35 năm bao gồm 20 năm thời Minh và 10 năm thời gian vừa rồi.
Cụ quên năm 1789 Kỷ Dậu với chiến thắng Đống Đa- Ngọc Hồi.:D

pain

Xe ba gác

bubu08

Xe tăng
Cụ quên năm 1789 Kỷ Dậu với chiến thắng Đống Đa- Ngọc Hồi.:D
Kỷ Dậu 1789 có 2 tháng thì được cụ Huệ tiễn về ngay mà. E cộng dồn vào kể cả thời Lê Hoàn, Ngô Quyền, Lý, Trần thì ra khoảng 5 năm đó cụ.

hd-vt

Xe container
Em mạn phép thay mặt 2 cụ kia, chém nhé. Từ bắc vô nam: bang đông bắc, bang tây bắc, bang đồng bằng bắc bộ, bang nam trung bộ, bang quảng đà, bang tây nguyên, bang đồng bằng nam bộ, bang phú quốc và thổ chu....
Thế bộ đội la thét lào ai nắm cụ hỉ. :D