[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

Gr33dy

Xe đạp
Tầm ảnh hưởng cũng ra gì và này nọ đấy, chờ tiếp xem sao :-?
PS: ảnh mạng với clip khác nhau quá :P
Nói thẳng ra thì Bộ và UBND tỉnh ngang cơ nhau thôi, bên QP và CA thì ko rõ, nhưng các Sở thì trực thuộc UBND về mặt hành chính, còn Bộ thì là về mặt chuyên môn thôi. Như trong công văn này thì Bộ nhờ UBND tpHCM làm hộ thôi

trantien

Xe tăng
Mấy đứa trẻ con cào nhao mà cả Bộ dục và Ub tỉnh phải lên tiếng! Đúng là trường Tây có khác.
Có vẻ khoảng cách giàu nghèo đang cách xa ngày 1 nhanh.
Việc này tầm chủ tịt phường giải quyết cũng dc chứ các cơ quan kia đáng lẽ phải lo rất nhiều vấn đề liên quan đến toàn XH chứ ko phải như thế này đã là hay, là dân túy.
1 chú Tây balo não cá vàng, 1 em SGM chu choa gặp ai mắng đấy, 1 ông võ biền bênh con mà tầm ảnh hưởng kinh phết.

TÔN

Xe container
Giờ e mới để ý sự việc.hoá ra như này :
Con của cái con thuỷ bj kia cùng 3 đứa nữa chấp 1 mình đứa kia nhưng đứa kia chấp ngược lội ngược dòng phang lại cả 4 đứa
Thế là con mẹ ko biết xấu hổ khi 4 đứa bị 1 đứa đánh còn lên mạng lai cu cào nhồn ăn vạ
Bảo làm sao mà ko thằng nào dám đứng ra nhận làm chồng nó
Vâng,đấy là thuỷ bj các cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Trường Làng cho người có điều kiện mới nổi, chứ mang tên Quốc Tế cho oai thôi.
Mà chuyện đánh nhau của học sinh, đánh nhau được thì tự giải quyết được, sao bố mẹ cứ nhảy vào bênh con, sống thay cho tụi nó thế nhỉ. Trừ khi bị khủng bố tinh thần không học được hay nguy hiểm tính mạng thì phụ huynh mới can thiệp.

jazzzzz

Xe lăn
Mấy đứa trẻ con cào nhao mà cả Bộ dục và Ub tỉnh phải lên tiếng! Đúng là trường Tây có khác.
Việc này tầm chủ tịt phường giải quyết cũng dc chứ các cơ quan kia đáng lẽ phải lo rất nhiều vấn đề liên quan đến toàn XH chứ ko phải như thế này đã là hay, là dân túy.
1 chú Tây balo não cá vàng, 1 em SGM chu choa gặp ai mắng đấy, 1 ông võ biền bênh con mà tầm ảnh hưởng kinh phết.
Dân mạng gọi là tranh nhau hít drama, mấy vụ này phường xử lý là xong: nó là vấn đề An Ninh trật tự.

Hự.

Xe điện
Nhiều cụ có vẻ kì thị dè bỉu trường QT kinh phết. Theo em nó là sự lựa chọn của từng gđ theo điều kiện và quan điểm của họ. Nên thôi kệ đi. Công hay QT đều có ưu nhược. Cứ chê nhược điểm của trường khác, khen ưu điểm trường mình, cũng chẳng đi đến đâu cả. Em có bạn mà con học trường công bt nhưng siêu giỏi và tính cách hình thành rất tốt, rất yên tâm. Bên QT cũng vậy. Hà Nội có 2 trường mà theo quan điểm của em mới thực sự là trường QT là Unis và Concordia. Ko phải cứ chồng tiền là vào học. Hs Việt xin vào cực khó. Như trường Concordia bố mẹ bị interview như xin visa Mỹ. Vừa rồi lễ tốt nghiệp cấp 3 Đại sứ Mỹ đến dự phát biểu. Giỏi nhất khoá này trong số hs Việt là con của 1 doanh nhân có tiếng trong ngành bia Hà Nội. Thành tích học tập phải gọi là xuất chúng. Tất nhiên số Hs người Việt đếm chưa hết hai bàn tay này đã xong xuôi hết thủ tục trường ĐH bên bển rồi.

slaz8

Xe ba gác
Cụ cho con cụ đi học thêm ko? Cụ trong bph ko? F1 nhà e ko học thêm, bme ko bph nên con auto kbj dc ngồi bàn đầu, ngồi chính giữa nhé. Mặc dù f1 dạng bé trog lớp. Còn con bhp cao to vẫn ngồi bàn đầu, giữa lớp.
Chuyển đi đâu? Khi lớp nào chẳng thế, trường nào chẳng thế. Từ cái chỗ ngồi đã thế đến thi, xét hsg...
Lạ nhỉ tại sao con của em lại phải được ưu tiên hơn con người khác ? Và con của cụ cũng vậy? Với lý do con cụ nhỏ bé đáng thương hơn con người khác?( còn con người ta thì không?) Thì cụ nghĩ cần phải ưu tiên con của cụ ngồi ở chỗ tốt nhất? Và mọi người khác đáng lý ra phải nhường cho con của cụ mới là đúng theo ý cụ đúng không? Trong khi đóng góp như nhau. Vậy thì có bình đẳng ko?
Trong khi còm của em ở trên kho liên quan đến việc này mà cụ lôi em vào làm gì? Chắc cụ quất nhầm à

DurexXL

Xe lăn
C3 làg e có tổ chứ “quyết tâm bv gái làng” nên thanh niên nơi khác đến là bj đáh. Trog nhóm bj đáh có thằg gấu của trườg, nhà gần trường. Sau nó tổ chức cứ đi học là đáh mấy thằg làg e. Gần như 3-4 thằg ko đi học dc, chưa đến trườg đã bj đáh, quần áo bẩn hết thì học gì. Sau e đến xin cho bọn nó, để đi học. Bme 2 bên cũng kbj, thằg bj đáh chỉ quay về rồi lang thag đến hết giờ học là về nhà.
Công hay tư, Việt hay Qt cũng thế thôi. Qtrog gvcn có tâm, sát vs hs hơn thì đỡ, ph vs hs ytam. Nhưg giờ ngay trog sv đhsp cũng đầy tệ nạn thì lấy đâu ra tốt hơn dc. Mẹ e trc từg gvcn lớp bán côg nên e biết nhiều trườg hợp.
E ko coi thuờg sgm, không đáh đồng nhưg thường sgm tâm tính cũg bất bình thườg. Có đứa gt là bỏ ck, e fai hỏi lại : bỏ ck hay ck bỏ???
Giờ thêm mxh. Có vụ j chưa biết mô tê gì cũng lao vào hít hà.
Vụ này e mong tất cả các bên đều nghiêm túc nhận điều sai mà khắc phục. Còn cháu gái nếu đúg từ tâm nhận ra cái sai để xloi, sửa mình thì sẽ tốt cho bản thân cháu. Các cụ có câu : "Đánh không được người mặt đỏ như vang, đánh được người mặt vàng như nghệ.". Dân học võ đến đai đen thì nó kp là ham đánh nhau đâu. Nhưg thái độ của cháu thì có lẽ là phút bồng bột của tuổi trẻ, của ng “chiến thắng”. Thắng hay thua rồi để làm gì?
Bàn phím của cụ auto hỏng, bỏ chữ n khi đi cùng g và h trong ng, nh đúng không cụ?

jazzzzz

Xe lăn
Trường Làng cho người có điều kiện mới nổi, chứ mang tên Quốc Tế cho oai thôi.
Mà chuyện đánh nhau của học sinh, đánh nhau được thì tự giải quyết được, sao bố mẹ cứ nhảy vào bênh con, sống thay cho tụi nó thế nhỉ. Trừ khi bị khủng bố tinh thần không học được hay nguy hiểm tính mạng thì phụ huynh mới can thiệp.
Chỉ là chuyện đánh nhau của trẻ con thôi mà, xem clip thì có vẻ oánh nhau ngoài trường.
Trơng trượng hợp này nhà trường có trách nhiệm trong việc giáo dục, nếu vi phạm kỷ luật, nội quy sẽ xử lý.
Nhà trường làm trung gian hoà giải giữa bố mẹ 2 bên (vì hs dưới 15 tuổi), cấp chính quyền xử lý: PHƯỜNG.
Trường 1 tỷ hay trường 1 triệu đều như nhau.

motthoidongbim

Xe điện
Lạ nhỉ tại sao con của em lại phải được ưu tiên hơn con người khác ? Và con của cụ cũng vậy? Với lý do con cụ nhỏ bé đáng thương hơn con người khác?( còn con người ta thì không?) Thì cụ nghĩ cần phải ưu tiên con của cụ ngồi ở chỗ tốt nhất? Và mọi người khác đáng lý ra phải nhường cho con của cụ mới là đúng theo ý cụ đúng không? Trong khi đóng góp như nhau. Vậy thì có bình đẳng ko?
Trong khi còm của em ở trên kho liên quan đến việc này mà cụ lôi em vào làm gì? Chắc cụ quất nhầm à
Cụ bảo là trườg ko qtam thì chuyển. Ý e là cụ chuyển đi đâu? Đâu nó chẳg giốg nhau. Chẳg qa cta ko biết thôi.
Còn vụ f1 nhà e. Thì e ko cần nhườg. Nhưg tại sao ko luân chuyển quay vòng? Mà gần như bàn 1-2 giữa luôn là nhữg hs đấy?

zion78

Xe đạp
Em có nhiều tiền em sẽ cho con học trường quốc tế. Ít nhất ngoại ngữ nó sẽ hơn người thường.

Nói chung cách xử lý của Tây thu trường vn hết. Vụ này trường của ta xử lý phút mốt.
VN thì chẳng cần xử lý gì. Lớ ngớ cô trù cho nghỉ học. Trường thì đông, lớp thì chật, thi mãi hộc mặt mới vào được thì phụ huynh thái độ làm sao

Mít tố nữ

Xe tăng
Hôm qua em có thấy loáng thoáng kênh youtube nào bình luận sau chị H thì đây là trường hợp thứ 2 đạt số lượng view cao khủng xem lai chim, có lẽ vì vậy mà bên Bộ phải làm nhanh vậy không?

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Lớp 12 em cũng tẩn nhau với 1 nhóm trước ngày thi tốt nghiệp 1 ngày . Các cụ phải áp tải đi thi tốt nghiệp . Vài bữa gặp nhau vẫn gầm ghè rồi lâu dần lại chén chú chén anh ^^ . Nói chung là chuyện trẻ con , để trẻ con giải quyết thì hay hơn

slaz8

Xe ba gác
Cụ bảo là trườg ko qtam thì chuyển. Ý e là cụ chuyển đi đâu? Đâu nó chẳg giốg nhau. Chẳg qa cta ko biết thôi.
Còn vụ f1 nhà e. Thì e ko cần nhườg. Nhưg tại sao ko luân chuyển quay vòng? Mà gần như bàn 1-2 giữa luôn là nhữg hs đấy?
Ko biết trường con cụ học là trường nào. Nhà em 2 đứa học trường nào thì lơp các con đều luân chuyển, chứ không có chuyện ngồi im một chỗ từ đầu đến cuối năm. Nếu f1 nhà cụ học phải cái lớp hoặc cái trường ko như ý cụ, thì cụ nên cố gắng chuyển cho các con.
Không có chuyện trường nào cũng như nhau đau nhé.

Haolo1992

Xe tăng
Em rất rảnh và kiên nhẫn nên là em túm tắt cái like sờ trym lần 1 cho các cụ mợ rộng đường dư luận nà
Bà chị này đang đi bên ngoài, nghe tin con bị đánh chạy về trường
K biết có gặp đc ai chưa, nhưng bà nhảy vào trong phòng con bé kia, hỏi nó là sao cháu đánh bạn, nó trả lời cô là ai mà cháu phải nói chuyện với cô
Sau đó ông gv (chắc là hiệu trưởng?) nhảy vào đuổi bà ý đi ra ngoài (vì k đc trực tiếp gặp học sinh khác nếu k có phụ huynh hoặc thầy cô ở đó, nhỡ bà xiên nó phát thì ai chịu).
Em nghĩ đoạn này khả năng đứng ở vị trí ông hiệu trưởng thì lúc đấy nghe tin 1 chọi 4 là auto con bé kia bị bắt nạt.
Sau đó thì bùmmmm, chiến tranh nổ ra và bà chị bắt đầu like sờ trym
Khi like sờ trym thì yêu cầu là đối chất cả bên đánh và bên bị đánh, yêu cầu bên đánh phải nhận lỗi
Trường muốn giải quyết theo hướng gì đó mà bé phiên dịch viên dịch k thông (và k nói đc hết câu luôn vì cứ nói 3 tiếng là phụ huynh đã lại nhảy cmn vào mồm rồi, khổ thân anh áo xanh can hoài k đc). Sau đó nữa thì phụ huynh yêu cầu gặp bố con nhà kia, trường bảo k cho, nếu muốn thì đưa sdt để phụ huynh đối chất.
Bùmmmm lại chiến tranh lần hai, rất nhiều phụ khoa văng ra và hẹn hò phụ huynh đợi ở cổng trường chiến nhau một trận
Ấn tượng nhất là phụ huynh chỉ mặt thầy tây và nói rằng cái thằng ngu này tôi khum mún nói chuyện nữaaaaa
Sau khi loại nhà trường ra khỏi đấu trường, thì bên đánh gọi bên bị đánh ra nói chuyện, k biết trước đó có xô xát gì chưa, câu đầu tiên nghe đc là trốn như con chó.
Sau khi hai bố con đi ra thì ông bố cũng hùng hổ chỉ tay các thứ nhưng k rõ nói gì, khả năng có rất nhiều phụ khoa.
Quay mặt bố con nó lên đây để cđm tìm xem thằng này là thằng nào
Ra ngoài cổng gặp bác bv tường thuật là tụi nó uýnh nhau trong cái hẻm kia kìa…
Các em bị đánh tường thuật lại là bọn trường khác cầm mã tấu đồ các thứ đứng chờ,
Phụ huynh quay lại trường thì k đc vào nữa, có 2 anh bv nói là trường đã mời ca và đang làm việc vs ca, các vị phụ huynh bị nhốt ở ngoài
Sau đó chị gái có kể thêm là sáng mới chuyển trường cho con thì chiều nghe tin con bị đánh, mới nói vs mẹ là con định sang nc ngoài đây chứ ở vn thấy k an toàn thì lại gặp chuyện này chắc đi luôn
Sau đó thì anh CA ra nên là trình bày vs anh CA, k biết anh đấy nói gì (chỉ nghe đc mỗi đoạn anh bảo k đc quay mặt anh nhắc đi nhắc lại mấy lần)
Sau đó anh CA đi đâu đó và chị gái ngồi chửi thêm độ 20p
Sau đó anh CA come back với cái biên bản, đoạn này có anh áo xám trình bày thêm là ban đầu có nhờ nhà trường họp đôi bên lại trao đổi đàng hoàng, nhưng trường bảo là trường k có chức năng đó vì đánh nhau là ở ngoài trường học, chỉ cho sdt để đôi bên giải quyết. Và khi mà nói chuyện với bố bên đánh thì ông đó kiểu: m làm đ*o gì đc tao, con t uýnh con m đó rồi m làm đ*o gì đc tao vvv
Xong cái anh CA bảo mọi ng ký biên bản nhưng mà chị này k đồng ý kí vì chưa có đoạn tụi nó doạ mai thịt con chị.
Thế là hết like sờ trym lần 1, đính kèm là biên bản

Chỉnh sửa cuối:

Sfgs

Xe buýt
Em có nhiều tiền em sẽ cho con học trường quốc tế. Ít nhất ngoại ngữ nó sẽ hơn người thường.
Đúng vậy cụ, trên mạng thì cdm comment đa số chê trường QT nhưng nếu có tiền xem. Chả lại cho con học trường QT vội.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mà nhân dịp này ra được chuẩn trường Thủy Bi xác lập rõ thế nào là một trường quốc tế và những đặc trưng của nó thì bộ ta quá hay.
Nhưng với tầm đắt do to đẹp hơn thì mùa hoa mía ấy còn xa lắm.