[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

muachieukyniem

Xe điện
Công văn như này là Bộ to hơn UBND hay ngang nhau hở các cụ ?

motthoidongbim

Xe điện
Con em cũng từng bị bắt nạt trong lớp, bị bắt nộp tiền cho bạn. Em cũng phản ánh tới cô CN, tới Hiệu trưởng, và cuối cùng đến trường làm việc. Các cô hứa các kiểu, cũng lại đẩy các Phụ huynh ngồi với nhau. Nhưng em theo dõi sau 2 tuần con vẫn bị bắt nạt, k thay đổi gì. Và ngay lập tức em cho con chuyển trường ngay lập tức, vì thái độ của các cô quá kém, đổ ngay trách nhiệm cho phụ huynh bạn kia.
Mà trường tư thục này khá nổi tiếng ở HN, nhưng em cho nghỉ ngay và chuyển luôn
C3 làg e có tổ chứ “quyết tâm bv gái làng” nên thanh niên nơi khác đến là bj đáh. Trog nhóm bj đáh có thằg gấu của trườg, nhà gần trường. Sau nó tổ chức cứ đi học là đáh mấy thằg làg e. Gần như 3-4 thằg ko đi học dc, chưa đến trườg đã bj đáh, quần áo bẩn hết thì học gì. Sau e đến xin cho bọn nó, để đi học. Bme 2 bên cũng kbj, thằg bj đáh chỉ quay về rồi lang thag đến hết giờ học là về nhà.
Công hay tư, Việt hay Qt cũng thế thôi. Qtrog gvcn có tâm, sát vs hs hơn thì đỡ, ph vs hs ytam. Nhưg giờ ngay trog sv đhsp cũng đầy tệ nạn thì lấy đâu ra tốt hơn dc. Mẹ e trc từg gvcn lớp bán côg nên e biết nhiều trườg hợp.
E ko coi thuờg sgm, không đáh đồng nhưg thường sgm tâm tính cũg bất bình thườg. Có đứa gt là bỏ ck, e fai hỏi lại : bỏ ck hay ck bỏ???
Giờ thêm mxh. Có vụ j chưa biết mô tê gì cũng lao vào hít hà.
Vụ này e mong tất cả các bên đều nghiêm túc nhận điều sai mà khắc phục. Còn cháu gái nếu đúg từ tâm nhận ra cái sai để xloi, sửa mình thì sẽ tốt cho bản thân cháu. Các cụ có câu : "Đánh không được người mặt đỏ như vang, đánh được người mặt vàng như nghệ.". Dân học võ đến đai đen thì nó kp là ham đánh nhau đâu. Nhưg thái độ của cháu thì có lẽ là phút bồng bột của tuổi trẻ, của ng “chiến thắng”. Thắng hay thua rồi để làm gì?

motthoidongbim

Xe điện
chuẩn, khi nhà trường chỉ biết thu tiền, thì tẩy chay luôn là sang suốt
Cụ cho con cụ đi học thêm ko? Cụ trong bph ko? F1 nhà e ko học thêm, bme ko bph nên con auto kbj dc ngồi bàn đầu, ngồi chính giữa nhé. Mặc dù f1 dạng bé trog lớp. Còn con bhp cao to vẫn ngồi bàn đầu, giữa lớp.
Chuyển đi đâu? Khi lớp nào chẳng thế, trường nào chẳng thế. Từ cái chỗ ngồi đã thế đến thi, xét hsg...

Danngoaidao

Xe tăng
Nguyên nhân và kết quả thế nào rồi các cụ? Em thấy nhiều luồng ý kiến quá, có cụ nào tổng hợp giúp em một cách khách quan và chung chung nhất đc ko ạ?

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
C3 làg e có tổ chứ “quyết tâm bv gái làng” nên thanh niên nơi khác đến là bj đáh. Trog nhóm bj đáh có thằg gấu của trườg, nhà gần trường. Sau nó tổ chức cứ đi học là đáh mấy thằg làg e. Gần như 3-4 thằg ko đi học dc, chưa đến trườg đã bj đáh, quần áo bẩn hết thì học gì. Sau e đến xin cho bọn nó, để đi học. Bme 2 bên cũng kbj, thằg bj đáh chỉ quay về rồi lang thag đến hết giờ học là về nhà.
Công hay tư, Việt hay Qt cũng thế thôi. Qtrog gvcn có tâm, sát vs hs hơn thì đỡ, ph vs hs ytam. Nhưg giờ ngay trog sv đhsp cũng đầy tệ nạn thì lấy đâu ra tốt hơn dc. Mẹ e trc từg gvcn lớp bán côg nên e biết nhiều trườg hợp.
E ko coi thuờg sgm, không đáh đồng nhưg thường sgm tâm tính cũg bất bình thườg. Có đứa gt là bỏ ck, e fai hỏi lại : bỏ ck hay ck bỏ???
Giờ thêm mxh. Có vụ j chưa biết mô tê gì cũng lao vào hít hà.
Vụ này e mong tất cả các bên đều nghiêm túc nhận điều sai mà khắc phục. Còn cháu gái nếu đúg từ tâm nhận ra cái sai để xloi, sửa mình thì sẽ tốt cho bản thân cháu. Các cụ có câu : "Đánh không được người mặt đỏ như vang, đánh được người mặt vàng như nghệ.". Dân học võ đến đai đen thì nó kp là ham đánh nhau đâu. Nhưg thái độ của cháu thì có lẽ là phút bồng bột của tuổi trẻ, của ng “chiến thắng”. Thắng hay thua rồi để làm gì?
Em hỏi cà khịa cụ 1 tý, khí không phải cụ học hành sao răng mà đọc bài cụ em loạn não vì vừa đọc vừa luận

BMZ_Z4

Xe điện
Nguyên nhân và kết quả thế nào rồi các cụ? Em thấy nhiều luồng ý kiến quá, có cụ nào tổng hợp giúp em một cách khách quan và chung chung nhất đc ko ạ?
Gió lại đang đổi chiều rồi thì phải.
Sgm thuộc loại cao thủ lái mxh nên cứ phải chờ cq thôi.

kites1

Xe điện
Có bác nào (từng) học phổ thông ở Mỹ hay đang có con, em học phổ thông ở Mỹ có thể chia sẻ thì hay quá. Học sinh oánh nhau thì chuẩn ra trường phải làm gì. Tôi thì hình dung nó như trong phim Dangerous Mind (Có thể có người quen thuộc với bản hit Gangsta's Paradise lồng trong phim này).
Nếu học sinh đánh nhau trong trường, tuỳ theo mức độ nặng nhẹ và tuỳ theo lứa tuổi.
Là trẻ nhỏ thì trường thông báo cho bố mẹ hay, qua điện thoại . Và làm việc với bố mẹ của mỗi đứa trẻ.

Còn nếu ở cái tuổi teen, có xử dụng bạo lực, thì trường có thể gọi báo cảnh sát, đến lập biên bảng, và gọi điện thoại cho bố mẹ của học sinh vi phạm đến trường. Còn xử trí học sinh ra sao, thì tuỳ vào trường hợp, có thể cảnh báo, cho tạm nghỉ học vài ngày, hay có thể yêu cầu bố mẹ của học sinh chuyển con qua học ở trường khác.

Xưa hồi cấp 2, e có giao lưu tay chân với 1 bạn khác lớp, vẫn nhớ kèo hôm ấy sau giờ học kéo nhau ra sân vđ, các bạn quây vòng tròn làm xới bên trong có em và bạn kia. Vừa mới vào trận chưa kịp định hình em bị ăn quả giữa mắt, tím mất mấy ngày (công nhận thằng kia đấm đau), hoa hết cả mắt chả nhìn thấy zời đất gì chỉ thấy loáng thoáng mấy thằng bạn e nhảy vào hội đồng bạn kia. Sau vụ giao lưu suốt những năm cấp 2 chúng e coi nhau như ko tồn tại, ko quan tâm. Mãi sau này lớn có dịp gặp nhau nhắc lại cái kỷ niệm “Ngày xưa mày đấm tao hơi đau đấy” là 2 thằng lại cười khà khà nâng chén.
Bạo lực học đường là có, tuy nhiên theo quan điểm của e, bạo lực là 1 hay 1 nhóm chuyên bắt nạt, hành hung, chèn ép tới sức khoẻ lẫn tinh thần của các bạn cùng trường. Còn trong trường hợp này rõ ràng là cà khịa tới từ cả 2 bên.

Tống kết là 2 ông bà trọc phú học ở trường tây ba lô đội lốt quốc tế có con đánh nhau.
2 đứa trẻ con đánh nhau mà cả 3 bên đều không biết cư xử cho phải phép, đúng đắn.

Chả ủng hộ được bên nào hết.

motthoidongbim

Xe điện
Em hỏi cà khịa cụ 1 tý, khí không phải cụ học hành sao răng mà đọc bài cụ em loạn não vì vừa đọc vừa luận
Văn e cực dốt. Tự nhiên thì ok, còn e đọc thơ 5p là ngủ luôn - xưa e ghét các nhà thơ, văn vì mấy ng đấy làm e phải bình luận vs phân tích.
Ở đây e nghĩ gì viết ra thôi. Nhưg xoá sửa nhiều vì ko e bj tháo bánh à

zaisev

Xe tăng
Nói thật là e ko tưởng tượng được, nếu học phí 80tr/tháng thì học sinh được nhận lại những gì? Về dịch vụ ăn ở thì e ko bàn. Còn kiến thức thì có gì ưu việt hơn ko, so với một trường công top? Đi học, môi trường giáo dục là quan trọng nhất. E nghe chị Bi gì livestream, đại ý: ở đây ai cũng có tiền. Tiền của đầu đường xó chợ cũng là tiền... Chứng tỏ ko có sự chọn lọc đầu vào cho môi trường học tập. Con mình muốn học văn, nhưng lại ngồi cùng với thằng thích học võ. Có ngày ăn chưởng là đúng thôi!

Lucifer2306

Xe tăng
Nói thật là e ko tưởng tượng được, nếu học phí 80tr/tháng thì học sinh được nhận lại những gì? Về dịch vụ ăn ở thì e ko bàn. Còn kiến thức thì có gì ưu việt hơn ko, so với một trường công top? Đi học, môi trường giáo dục là quan trọng nhất. E nghe chị Bi gì livestream, đại ý: ở đây ai cũng có tiền. Tiền của đầu đường xó chợ cũng là tiền... Chứng tỏ ko có sự chọn lọc đầu vào cho môi trường học tập. Con mình muốn học văn, nhưng lại ngồi cùng với thằng thích học võ. Có ngày ăn chưởng là đúng thôi!
- Họp phụ huynh hội lắm tiền gặp nhau để giao lưu.
- Về quê nổ là con em học trường quốc tế học phí bằng cả họ nhà mình làm trong năm cộng lại.
Còn về chất lượng đào tạo thì hên xui.

JCOM

Xe buýt
Các cụ lại chửi nhau như trận u cà rồi. Đúng là thời đại đói drama. :))

JCOM

Xe buýt
Đã xem full cam.chốt lại là mẹ Thủy cùng mấy đứa nhõi con cào mặt ăn vạ. Chó cắn đàn ko thành công nên quay ra nhờ cộng đồng mạng gây sức ép.
Em ko bênh nhé. Nhưng hành xử của nhà trường thì rõ lởm. Ko phải bênh

muadem

Xe cút kít