[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

Dungha

Xe điện
Hôm trc ở lớp con em học lớp 2 nó bảo, hôm nay lớp nó có hơn chục bạn quây 01 bạn đánh, vì thằng này húng quá đòi chấp .... hết. Chúng nó đoàn kết lại và tẩn cho 01 trận. Kết quả là cu cậu húng c.hó kia bị tẩy chay luôn ở lớp.
Em nghĩ học sinh trường quốc tế không đoàn kết được như học sinh trường làng mình đậu ạ.

Japika

Xe đạp
Tôi nói thật con mẹ Thủy này cũng dạng bà Hằng thôi
Việc trẻ con chúng nó ganh tỵ xích mích là bthg
Tôi đoán ko tự dưng mà bố con nhà kia có thái độ đấy đâu, mặc dù cũng mất dạy nhưng tôi ko tin con mẹ Thủy này ăn nói đàng hoàng
Chắc chắn con mẹ này gặp gia đình nha kia cũng mồm 5 miệng 10 lên như trong các livestream
Giờ còn lập cả page câu like, chứng tỏ là con mụ Thủy này cũng là dạng ảo mạng bất chấp vì vài cái like

TrangThu22

Đi bộ
Nóng máu lên rồi thì khó kiềm chế, em thấy bạn Thuỷ này đòi nói chuyện với nhân viên người Việt, vì có bà của 1 cháu bị đánh ko hiểu tiếng Anh, xong thằng tây lông nó ko cho. Nói chung lúc ở hiện trường nó khác khi mình xem lại cụ ạ
Người bà banh nhắc là mẹ đẻ bạn Thuỷ. Thầy giáo là người đại diện hợp pháp còn bạn người Việt là nhân viên thì tại sao lại để nhân viên nói chuyện với phụ huynh. Trường đã làm dungd quy trình đó Cụ.

Gr33dy

Xe đạp
Trận này là trận 2, còn trận 1 mới là Kim tẩn 4 đứa nhỏ. Trận này là chị của 1 đứa ra nói chuyện sau khi gặp đứa em bị đánh đang ngồi khóc. Trận này theo clip thì ngang sức ngang tài. Em hóng được thế.
Chắc ý cụ trận 2 là cái xe tải nó vào phải ko? Em thì thấy nó cùng 1 trận, nhưng 1 cái quay trc khi xe đến thôi

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tối qua e cũng ngồi xem mấy đoạn clip của chị Thuỷ. Lúc đầu thì e bênh, nhưng xem vài đoạn xong thì hết luôn cảm tình. Có nhất thiết chị phải nói ngôn ngữ và giọng điệu đó k? xem xong cũng hiểu sao các cháu nữ cũng hỗn chiến..

pisces_hn

Xe container
Con em em dậy nó là đi đến trường có thể bị bắt nạt từ bé, đùa kiểu giả vờ mình là thằng bắt nạt nó cho nó đánh đấm lại. Giờ bọn nó gây dựng được đội anh em bảo vệ nhau 1 thằng bị sao là cả hội nó ra. Trong hội cũng phải kiếm đôi bà thằng có năng lực giải quyết chiến trường một tí.

haitotbung

Xe tải
Nếu các bác muốn con cái học ở môi trường bạn bè thực sự chăm ngoan học giỏi thì chưa chắc càng nhiều tiền càng tốt đâu.

Em để ý thấy chính ra học trường tư tầm vừa tiền thì tập trung con cái của giới văn phòng, trí thức nhiều hơn, các cháu con nhà cơ bản hơn. Bố mẹ các cháu đều là dân học hành truyền thống, chú trọng đến lễ nghĩa, trí thức và nghiêm khắc với các cháu hơn.

Chứ học phí tầm 1 tỷ một năm thì môi trường lại nhiều dân giàu kiểu khác. Như cái drama trường này là một ví dụ: con một ông bán xe tẩn nhau với con một chị ca sỹ.

Cái này là cảm nhận cá nhân thôi; cũng có thể em phiến diện.

Chỉnh sửa cuối:

Ga_son

Xe điện
E chưa hiểu tại sao hs có thể đánh nhau ngoài trường học đc. Trường tư hay trường quốc tế hs đều được quản lý khá kỹ. Trong trường thì nếu có vấn đề về va chạn sẽ có sự can thiệp của giáo viên nhà trường, còn ngoài giờ ở trường hs đc quản lý cho đến khi được giao cho phụ huynh.
Trường học mà để hs có thái độ lồi lõm và va chạm nhau đến mức nổ như drama cho thấy là khả năng phát hiện ngăn ngừa sự việc mâu thuẫn là ko có. Nhà trường yếu kém về mặt giáo dục hành vi học sinh.
Giáo dục có 2 nhiệm vụ chính là giáo dục văn hóa và giáo dục hành vi, đáng buồn là rất nhiều cụ bảo đánh nhau ngoài trường thì nhà trường ko chịu trách nhiệm. Trách nhiệm về hành vi của trẻ vị thành niên thuộc về nhà trường và phụ huynh. Bởi vì pháp luật ít áp dụng cho trẻ vị thành niên.
Mô hình giáo dục của tây áp dụng ở VN nếu sử dụng hoàn toàn theo chuẩn phương tây thì ko phù hợp về VN vẫn cần cải biên để phù hợp với văn hóa VN, ko nên nghĩ là giáo dục của tây đã là chuẩn mực và ko đc phép phản biện.
Cũng ko nên nghĩ vụ việc này đơn giản, có thể nó đã tiếp diễn 1 thời gian dài đến khi nó xảy ra cao trào, đối với mâu thuẫn học đường thì hs yếu thế thường thiệt hại, thiệt hại về mặt cảm xúc tích cực, thậm chí có những việc xảy ra tiêu cực hơn.

taiadau

Xe điện
Chắc ý cụ trận 2 là cái xe tải nó vào phải ko? Em thì thấy nó cùng 1 trận, nhưng 1 cái quay trc khi xe đến thôi
Ko ạ, đại loại trận 1 là Kim tẩn bọn nhỏ, trong số bọn nhỏ lại có đứa có chị lớn. Đứa chị găp đứa em ngồi khóc mới đi tìm Kim, lúc này mới ra ngoài trường, ko có con của em Thủy Bi ở đấy. Trận 2 là chị lớn vs Kim, ngang tài ngang sức. Đại khái thế :)

Gr33dy

Xe đạp
Ko ạ, đại loại trận 1 là Kim tẩn bọn nhỏ, trong số bọn nhỏ lại có đứa có chị lớn. Đứa chị găp đứa em ngồi khóc mới đi tìm Kim, lúc này mới ra ngoài trường, ko có con của em Thủy Bi ở đấy. Trận 2 là chị lớn vs Kim, ngang tài ngang sức. Đại khái thế :)
Ảo thế nhỉ, cái trận 1 này văn kể đúng ko

Con bé có mẹ live trim đó có vừa đâu, nó tẩn 1 đứa trước, 3 đứa vào can nó tẩn cả 3 luôn xong giờ lu loa lên là bị đánh hội đồng
Cụ nhầm hay sao ấy chứ? Con bé đó bị đánh cùng với 3 đứa, 3 phụ huynh của 3 đứa cũng đang đối chất với nhà trường đấy. Hiện tại là 1 mình bé kia cân 4 đứa.

Dan du an

Xe ba gác
Trường lập luôn quả võ đài MMA, đội nào thích tẩn nhau cho mặc full giáp vào mà tẩn, tẩn được bao nhiêu thì tẩn.

thinhtd

Xe container
Chịu ko đủ kiên nhẫn xem clip nên vẫn chưa hiểu nội tình.
Đợi cụ/mợ nào hảo tâm tóm tắt giúp.
Em cũng chịu. Thấy lên fb chán chê mới thấy thớt trên of. Vào cũng không nắm được chuyện gì đang xảy ra. :))
Hôm qua thì thấy ca sĩThuỷ Bi, sáng nay lại thấy chị bán chân gà. Chả biết ai với ai.

Thua trường Việt Nam hết. Bao năm nay trường Việt Nam xử lý vừa ôn hoà vừa ổn. Cứ bảo với bọn bị đánh kia chúng tôi sẽ sớm họp hội đồng kỷ luật của trường và làm rõ rồi thông báo đến tận nơi cho các phụ huynh. Sau đó nếu nhà bên bán ô tô mà to thì kỷ luật cảnh cáo trước toàn trường và dọn nhà vệ sinh 1 ngày. Nếu nó lực yếu thì ta đề nghị đuổi học. Ôi giời trường quốc tế nên thuê em làm quản lý hoặc Hiệu phó em xử lý xong phút mốt
Trường cuốc tế nó phải thuê mấy thằng da trắng nó mới phông bạt chứ cụ,

duongphong

Xe container
Quả Kim Trần này tiếng Việt kém. Ừ thì trường quốc tế dạy bằng tiếng Anh nhưng mà cách trình bày vấn đề nó phải mạch lạc chứ, tiếng nào chả thế, nhỉ?
Trẻ học TA sớm thường vậy.
Chúng nó nói tiếng Việt còn mãi mới ra dc câu cơ.
Vậy cứ quảng cáo học tiếng anh từ sớm tốt..Thực sự có tốt hay không thì nhìn vào cách viết của cháu đó thì sẽ hiểu :)

Demchinhhang.net

Xe container
Đọc thớt này mới thấy nhiều cụ nhà mình trâm anh phế phiệt thật ấy. Mở mồm ra là chê :))
Choáng nhất quả chỉ có bọn thất bại mới đi nước khác làm việc... Còn người giỏi người ta ở nước người ta hết:)). Nhiều cụ không biết đã đi qua cổng trường bao giờ chưa nhưng auto chê bọn cho con học là trọc phú, không phải tộc giàu từ lâu rồi:)). Đến lạ

barca6996

Xe container
Con em em dậy nó là đi đến trường có thể bị bắt nạt từ bé, đùa kiểu giả vờ mình là thằng bắt nạt nó cho nó đánh đấm lại. Giờ bọn nó gây dựng được đội anh em bảo vệ nhau 1 thằng bị sao là cả hội nó ra. Trong hội cũng phải kiếm đôi bà thằng có năng lực giải quyết chiến trường một tí.
Hehe lại Nato trường học hả mợ 🤔

Main_GSM

Xe tăng
Giàu hủ cụ ạ. Ko dấu đc cái văn hoá lùn.
Rất đúng, cứ nghĩ nhiều xèng là KT của tụi trẻ nó lên, cơ mà cách ứng xử của PH cứ hơi tý là online thì time đâu mà dậy con các cụ nhỉ :).