[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

fanmu12345

Xe điện
Nhà em cũng nói thật: Con bé nhớn nhà em đã "chống bắt nạt" hiệu quả từ mẫu giáo, đó là "không sợ bị bắt nạt" (như thế nào thì các cụ đoán ra rồi "không tấn công ai nhưng không chịu cường quyền áp bức"). Từ lớp 8,9 thì nó học Taekwondo và các môn nghệ thuật chủ yếu để giảm xì trét và đáp ứng các tiêu chí du học, vì trường của nó không bao giờ để xảy ra những chuyện này, học sinh tuyền đứa tập trung vào việc học hoặc chơi lành mạnh thôi.
Con em khá lành nhưng cục tính.

Từ ngày còn mẫu giáo em đã dạy, nếu có đứa nào bắt nạt đánh con, con hãy chịu đau cho nó đánh và con đấm thật mạnh vào vùng thượng vị của nó, nó sẽ gục ngay.

Dù cho đổi thủ của con có lớn hơn, sau này nó cũng không dám bắt nạt con, vì nó đánh con đau 10 thì nó cũng bị đau 9.

Năm lớp 7 em đã đấm gục 1 thằng to con bằng 1 cú đấm vào thượng vị. 1 cú đấm vào thượng vị dễ hơn nhiều so với 1 cú đấm vào mặt

Hieumos

Xe container
Cứ phải xích mấy trường hợp như thế này vào cho bọn nó bớt ngáo mạng xã hội đi.

"Qua đó, sở cũng đề nghị cơ quan công an can thiệp, nắm bắt, xử lý các thông tin không chính thống, thông tin trái chiều trên mạng liên quan đến vụ việc khi chưa có thông tin kết luận chính thức. Cơ quan chức năng cũng cần vào cuộc đối với các trường hợp đe dọa, khủng bố tinh thần những người liên quan đến vụ việc ", Chánh Văn phòng Sở GD&ĐT nêu rõ.

duongctt

Xe tăng
Con gái em học trường công
Năm lớp 1 đến lớp 3 bị 1 nhóm bắt nạt: giật cặp, lêu lêu, gọi là béo đen như con trâu, chửi bố mẹ, chặn đánh trên đường từ lớp ra cổng, gọi là chặn đánh nhưng ở mức độ 3 đứa thường xuyên và 1 đứa thỉnh thoảng tham gia thêm - xô đẩy, tát, cào, chửi con em
Tuần nào cũng vài lần

Tính con gái em lại thuộc loại dị: về không nói, không khóc, không gì hết. Sau này khi mọi việc to hơn chút em mới biết, hỏi nó sao ko mách cô, nó bảo mách ngay từ cuối lớp 1 đầu lớp 2, nhưng cô chỉ gọi cả lũ vào nhắc, con lại càng bị bắt nạt nên con ko mách nữa

Từ đầu lớp 3, con gái em nằng nặc đòi đi học Taekwondo, đúng Taekwondo chứ ko võ khác
Em cũng chiều.
Đầu lớp 4 nó vào giai đoạn phổng hẳn lên, cao 1m5, nặng 50kg, nó vẫn cặm cụi tập tuần 3 buổi

Cuối lớp 4, một hôm Cô giáo alo mời em đến gấp: con gái em đánh 3 bạn: 2 bạn gái thì bị đạp vào bụng, bạn trai khác lớp thì bị đấm mồm be bét
Bố mẹ 3 bạn kia cũng có mặt. Rất căng thẳng

Con em mặt lỳ lỳ. Chờ em đến, nó mới kể lại câu chuyện như trên. 3 đứa kia ko cãi, chỉ khóc rồi nhưng thế nọ, nhưng thế kia, nhưng bọn cháu ko đánh bạn ấy từ đầu năm rồi...bla bla...

Cô giáo hỏi em ý anh thế nào
Em hỏi: ở đây mới có 3 đứa, đứa còn lại nữa đâu?

Kết thúc: nhà trường bắt kiểm điểm, 4 phụ huynh phải giảng hòa

Em về bảo con: Viết 3 bản kiểm điểm, bố ký cả 3. Cho con mỗi đứa kia 1 bản
Bỏ mợ, gấu nhà em nó cho con lớn đi tập boxing, kiểu này dễ lại đi họp phụ huynh bất thường lắm =))

ntphuong0411

Xe buýt
Em nghĩ vụ Thủy Bi này lôi kéo được CĐM quan tâm đến vậy cũng chỉ là vì vấn đề BLHĐ, những ẩn ức mà bản thân mình và các con mình phải chịu đựng khi còn đang đi học. Đó thực sự là vấn đề xã hội mà ngày càng được xem như một hiện tượng bình thường.
Suốt cả thời đi học của em từ năm lớp 1-12 luôn luôn có những vết hằn về BLHĐ. Lớp 1,2 thì bị đánh liên tục chỉ vì anh mình không cho chúng nó hái trộm hoa quả vườn nhà mình. Lớp 3,4,5,6 thì là những lần bị thằng lớn hơn trấn lột từ cái bút đến tiền ăn sáng. Lớp 7,8,9 thì đến lượt mình đi đánh đứa khác vì nhà gần trường và "hội" đông và máu chiến hơn. Lớp 10,11,12 lại học xa nhà với một đứa bạn thân, vậy mà có đợt cả mấy tháng trời trong cặp lúc nào cũng côn nhị khúc chỉ để chiến với bọn thanh niên làng gần trường, ơn giời là là mình vẫn còn đủ lí trí để không mang con lê CKC đi.
Vậy đó, một đứa ngoan hiền có tiếng trong gia đình, làng xóm như em mà BLHĐ vẫn hiển hiện thì chứng tỏ BLHĐ thực sự cần phải được hạn chế và giải quyết.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện trê con đánh nhau nó bé như cái kẹo. Ko biết bên nào đúng nhưng việc con mẹ Thủy Bi đưa ảnh trẻ em lên mạng để công kích con bé là hành vi cần phải trừng trị thật nặng. Ko thể có kiểu công kích trẻ em như vậy được. Tụi nó còn quá ít tuổi để nhận sự mạt sát của 1 đám đông bầy đàn hung hãn njuw thế.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Cứ phải xích mấy trường hợp như thế này vào cho bọn nó bớt ngáo mạng xã hội đi.

"Qua đó, sở cũng đề nghị cơ quan công an can thiệp, nắm bắt, xử lý các thông tin không chính thống, thông tin trái chiều trên mạng liên quan đến vụ việc khi chưa có thông tin kết luận chính thức. Cơ quan chức năng cũng cần vào cuộc đối với các trường hợp đe dọa, khủng bố tinh thần những người liên quan đến vụ việc ", Chánh Văn phòng Sở GD&ĐT nêu rõ.
Trừng trị mạnh tay bọn công kích trẻ vị thành niên là đúng cụ à.

UnitedKondoms

Xe điện
Bỏ mợ, gấu nhà em nó cho con lớn đi tập boxing, kiểu này dễ lại đi họp phụ huynh bất thường lắm =))
Quan điểm của em là: nếu bọn nó đánh con, con tiu vỡ mồm chúng nó cho bố, bố đi họp và ký kiểm điểm free cho con

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Bạo lực học đường là chuyện thường ngày xảy ra ở huyện. Ở đâu cũng có, thậm chí còn lên phim như là một chuyện quá đỗi bình thường.

Nó to chuyện ở Việt Nam vì người ta cho rằng bỏ 1 tỷ ra là mua một thứ dịch vụ hàng hóa xa xỉ, nên mọi thứ phải không tỳ vết.

Trẻ con tuổi này nó không vật nhau đánh nhau mới là lạ các cụ ạ. Khối đôi thành vợ chồng mà ngày xưa lúc học cấp 1 cấp 2 còn nện nhau ra trò. Cái bàn còn vạch đôi bằng một đường phấn, cấm xâm phạm :)

Các quý vị phụ huynh ở đây đã làm chuyện trở nên ầm ĩ, lôi nhau ra bàn dân thiên hạ, để lại một hình ảnh xấu xí cho các con, chúng nó chẳng học ra được điều gì có ích từ câu chuyện này. Lứa tuổi đáng để bao dung, để lớn thì lại gây ra những vết hằn, sự ăn thua ... rốt cuộc để làm gì.

Giáo dục không nên là thứ để kinh doanh vì nếu cái gì cũng quy ra tiền thì con em thành hàng hóa. Một đứa trẻ học trường làng thì cũng có kiến thức như vậy thôi. Có thể các cụ không tin nhưng tiếng Anh là cái trò vớ vẩn nhất để mang ra lòe thiên hạ, và gắn thêm hai trường quốc tế là thu học phí lên giời. Các trường mẫu giáo cũng có các chương trình tiếng Anh với giáo viên "bản ngữ". Em đã từng chứng kiến mấy ông giáo viên bản ngữ của trường Greenfield Ecopark bỏ ra ngoài uống cà phê hút thuốc. Nhìn qua thì đoán chắc cỡ tây ba lô thôi, xăm trổ đầy mình, tiếng Anh thì lọng ngọng thôi gốc Đông Âu với Ấn Độ chứ làm đếch gì có Anh hay Úc. Ai mà biết ai là người dạy con em mình hàng ngày. Có vụ một thằng ẩu dâm ở bên Anh trốn sang Việt Nam cũng làm giáo viên cho một trường quốc tế đấy.
Dạ thưa cụ. Ở Tư Bẩn thì giáo dục chính là kinh doạn đó cụ và VN cũng đang học tập tinh hoa giáo dục đấy :)

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện vừa xảy ra gần nhà ông bà em. Hai cháu bé tầm tuổi mẫu giáo chả hiểu sao cháu A cào mặt cháu B xây xước, bà và mẹ cháu B sang nhà cháu A làm ầm ĩ và cào lại mặt cháu A cũng xây xước luôn. Ko hiểu tại sao người lớn mà lại cư xử vậy!
Kiện được đó cụ, tội xâm hại và hành hạ trẻ em. Cho đi bán muối luôn :))

Demchinhhang.net

Xe container
Quan điểm của em là: nếu bọn nó đánh con, con tiu vỡ mồm chúng nó cho bố, bố đi họp và ký kiểm điểm free cho con
Bất kỳ thì lý do gì em cũng dạy con tìm mọi cách thoát ra khỏi chỗ đánh nhau. Bị đánh hay đánh được cũng dứt khoát thoát thân trước.

Lyquangdieu1

Xe tăng

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]

vnposh

Xe điện
Trong danh sách này không có trường phổ thông quốc tế nào ở VN cụ nhỉ? Kể cả UNIS!

Sao lại thế?

Bởi vì đây là danh sách trường Việt Nam mà :))
Các đại học trên thế giới cũng giữ giá cho họ lắm. Họ tuyển chọn đầu vào kỹ, từ nguồn học sinh các trường THPT chất lượng nhất của Việt Nam để đảm bảo chất lượng học tập, nghiên cứu (dù lúc nào họ cũng bảo không phân biệt học sinh này với học sinh kia, màu da này với màu da kia, quốc gia này với quốc gia kia).

Hầu như tất cả các đại học đều liên thông dữ liệu với nhau, mọi cấp đào tạo từ đại học đến sau đại học, nên rất hiếm chuyện bạn học sinh nào "ngúng nguẩy" với đại học này mà lại có cửa nhập học đại học kia.

Hàng năm, họ vẫn đưa vào bảng "phong thần" các trường THPT tiếng tăm của Việt Nam.

Những thông tin như trên thời những năm 2000, 2010 rất ít khi các cha mẹ chia sẻ với nhau, vì: Càng giữ kín thông tin bao nhiêu thì cơ hội nhập học đại học tốt và giành học bổng của con mình càng tăng lên bấy nhiêu. :D (Về học bổng, các đại học ngoài việc dành cho những sinh viên xuất sắc nhất, họ còn lựa chọn sinh viên từ quốc gia có hợp tác, trao đổi về đào tạo để trao).

Để tìm hiểu kỹ hơn, không tốn nhiều tiền cho tư vấn tư véo thì các cha mẹ nên dành thời gian, công sức tìm hiểu cho kỹ cái gọi là "quốc tế".

Lyquangdieu1

Xe tăng
Em thì cứ cho con vào trường chuyên là ổn. Tiền tích cóp được thì cho cháu nó khởi nghiệp.

Anita Emi

Xe điện
Các đại học trên thế giới cũng giữ giá cho họ lắm. Họ tuyển chọn đầu vào kỹ, từ nguồn học sinh các trường THPT chất lượng nhất của Việt Nam để đảm bảo chất lượng học tập, nghiên cứu (dù lúc nào họ cũng bảo không phân biệt học sinh này với học sinh kia, màu da này với màu da kia, quốc gia này với quốc gia kia).

Hầu như tất cả các đại học đều liên thông dữ liệu với nhau, mọi cấp đào tạo từ đại học đến sau đại học, nên rất hiếm chuyện bạn học sinh nào "ngúng nguẩy" với đại học này mà lại có cửa nhập học đại học kia.

Hàng năm, họ vẫn đưa vào bảng "phong thần" các trường THPT tiếng tăm của Việt Nam.

Những thông tin như trên thời những năm 2000, 2010 rất ít khi các cha mẹ chia sẻ với nhau, vì: Càng giữ kín thông tin bao nhiêu thì cơ hội nhập học đại học tốt và giành học bổng của con mình càng tăng lên bấy nhiêu. :D (Về học bổng, các đại học ngoài việc dành cho những sinh viên xuất sắc nhất, họ còn lựa chọn sinh viên từ quốc gia có hợp tác, trao đổi về đào tạo để trao).

Để tìm hiểu kỹ hơn, không tốn nhiều tiền cho tư vấn tư véo thì các cha mẹ nên dành thời gian, công sức tìm hiểu cho kỹ cái gọi là "quốc tế".
Hình như cụ không hiểu comment của em.

Ý em muốn nói là ở trong danh sách này không có các trường quốc tế tại Việt Nam, vì vốn họ đã liên thông sẵn về chương trình học với đại học ở nước ngoài rồi nên chỉ cần lựa chọn theo thành tích học tập của học sinh mà không cần phải được "xét duyệt" theo tên trường nữa. Chỉ có các trường Việt Nam mới "được" tuyển chọn vào danh sách này thôi.

minhvumap

Xe hơi
Cho ai chưa hiểu, tiêu chuẩn kép là cho phép mình làm điều này với người khác nhưng lại không muốn người khác làm điều đó với mình. Chả liên quan.
Còn đạo đức giả là luôn miệng đề cao những điều tốt đẹp để che giấu đi một động cơ thấp kém khác đang được thực hiện
Em Thuỷ Bi chả ai bênh. Cả em nó và tay hiệu trưởng đều diễn tuồng cả.
Còn con bé con và ông già với những cử chỉ đó, dùng từ thách thức cũng ko sai. Tất nhiên, toàn là phường chèo với nhau cả.
Thôi đi ông ơi bênh vực gì em thủy bi nữa ? Em nó sai lè ra rồi còn ráng cãi cái gì ? Chuyện trẻ con lên trường Xô xát nhau mà chưa có gì nghiêm trọng thì các phụ huynh nên ngồi lại nói chuyện xem ai sai rồi về dạy lại con minh. Đây chưa gì anh vào làm ầm ầm quay camera các kiểu, rồi chửi nhà bé kia tùm lum nếu là ông, ông có muốn nói chuyện nữa ko? Chuyện thì bé xíu mà đem 1 con bé lớp 8 lên mạng bêu rếu, bĩ bôi nó trong khi xem lai camera thì con của em Thủy bi cũng đâu có vừa ? Cũng keo nguoi đến đánh người ta. Bên nước ngoài là em Thuỷ này bị ăn kiện vì tội xuc pham trẻ em rồi chứ ko phải yên lành vậy đâu.